Author Topic: การกลับคืนสู่ท้องถนนอีกครั้งของ Datsun 510(อัพเดท เข้าอู่ทำสี by ko minburi)  (Read 137189 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
แว๊ะวันนี้เลยพี่

พรุ่งนี้ขึ้นอีก 40สต.

อิอิ
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline beta coupe

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 04, 2020, 04:02:36 pm
ข้อความโดย: tokenn 
แว๊ะวันนี้เลยพี่

ขึ้นอีกแล้ว??

อ้อ ใส่อ้างถึงข้อความยังไงครับ ตั้งแต่ปรับปรุงใหม่ทำไมมันไม่มีครับ นี่ใช้copy เอาครับ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ไม่รู้เรื่องเลยว่า ได้รถมาแล้ว ยินดีด้วยนะครับ ทีมงานน้าๆคงได้ช่วยเหลือ แสดงน้ำใจ ที่"จริงใจ"

เพื่อนกันหลังย่อมมีไหวพิงสู้ ไม่ได้มีไว้หัก

OKซึ้งเลย

ด้วยรักและห่วงใย

เสียอา มังสวิรัติ เวอร์ชั่น

• Member
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm

อ้อ ใส่อ้างถึงข้อความยังไงครับ ตั้งแต่ปรับปรุงใหม่ทำไมมันไม่มีครับ นี่ใช้copy เอาครับ

เอ๋ ปกติก็ใช้ได้อยู่นี่นา

อ้าวมันหายไปไหนซ่ะนี่

ใช้วิธีการ "ตอบด่วน" ที่ด้านล่างของทุกกระทู้ แก้ขัดก่อนน่ะครับ
1. คลิกปุ่ม "อ้างถึง" จากกระทู้
2. หากต้องการใช้ ตัวยิ้ม เมื่อพิมพ์เสร็จ ก็ก๊อบปี้ โดยกด Ctrl+A เพื่อเลือกข้อความทั้งหมด แล้วตามด้วย Ctrl+C เพื่อคัดลอก
3. คลิก ตอบกระทู้ แล้วเลือกไปที่ช่องข้อความแล้วจึงกด Ctrl+V เพื่อวางข้อความ
4. แล้วค่อยเพิ่ม ตัวยิ้ม ทีหลัง

เฮ้อ ดูเหมือนมันลำบากเหมือนกัน แต่ผมใช้แบบนี้ทุกครั้ง เพราะปกติผมขี้เกียจคลิก "ตอบกระทู้"
ส่วนมากผมจำสัญลักษณ์ ตัวยิ้ม ได้ค่อนข้างเยอะ เพราะฉนั้น จะใช้ "ตอบกระทู้" กรณีที่อยากใช้ ตัวยิ้มที่ แปลกๆที่จำไม่ได้อ่ะครับ

อย่างไรก็รอสักครู่ เดี๋ยวจะแก้ไขให้เร่งด่วน แต่มันต้องติดตั้งโปรแกรมใหม่นิดหน่อย เด๋วรอคนน้อยๆๆก่อน

&v&
Trouble is something to Learn,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline beta coupe

• Member
  • Last Login:June 04, 2020, 04:02:36 pm

Jufe Berlina

• Guest
มาอับเดท โครงการ BRE ( replica ) กันต่อนะครับ
เมื่อวานนี้ ผมได้รับโทรศัพท์ว่า พี่หนุ่ยจะเอาท่อร่วมไอดี
ที่จะใช้กับคาร์บูนอน ของเครื่อง แอลยี่สิบมาให้เย็นๆ
จากนั้น ผมโทรนัดคุณ NTC ทันที
"เฮ้ยน้อง ท่อไอดีมาแล้ว เย็นนี้ มาดูป่าว" มาครับพี่
ห้าโมงครึ่ง เราก็มากระวนกระวายรอที่ลานจอดรถของ HKS
รอแล้ว รอเล่า ก็ไม่เห็นแกมาสักกะที
ผมเริ่มมองหน้าคุณ NTC เห็นเริ่มหน้าจ๋อยๆ ขึ้นทุกขณะ
"เอาน่า รถคงติด แถวๆลาดปลาเค้า พอขึ้นทางด่วนได้ ก็เร็วแล้วหล่ะ"
ผมกลัวคุณแบมเธอจะอัดเอาน่ะครับพี่ " เออ ของผมก็เหมือนกัน ผิดเวลามาก สงสัยต้องนอนกอดไอ้ดุ๊กดิ๊ก หน้าบ้านแน่เลย"
ทันใดนั้นเอง บีเอ็มหน้าฉลามคันเก่งของแก (รถส่งของ วิ่งงานก็เลี้ยวเข้ามา)
เราสองคนยกมือสวัสดีพี่หนุ่ยทันที ไม่พูดพล่ามทำเพลง
พี่หนุ่ยแกก็ยื่นไอ้นี่...มาตรงหน้าเอ้า จะเอาไว้ที่ใคร??
คุณ NTC รีบบอกว่า "เอาไว้ที่พี่จุ๊ฟเลยพี่ ผมกลับบ้านล่ะ" ว่าแล้วก็ร่ำลาไป แนบ...เกรงว่าจะโดนคุณแบมลงโทษสถานหนัก
ผมเลยหันมาคุยกับพี่หนุ่ย ทันที พี่หนุ่ยก็ยื่นหนังสือให้หนึ่งเล่ม พร้อมกับบอกว่าลองอ่านดู  &v&
เรามาดูท่อร่วมไอดีพร้อมกันดีกว่าครับ

• Guest
ตรงรุ่นเป๊ะๆ (แกบอกอย่างนั้น)
ด้านที่เป็นสองรูติดกัน จะเป็นด้านที่ติดกับฝาสูบ
ส่วนด้านที่เป็นสองรูห่างๆกัน จะเป็นด้านที่ประกบกับ คาร์บูนอนน่ะครับ
ส่วนผมก็รีบกลับเหมือนกัน เลยต้องร่ำลากันพร้อมกับจ่ายค่าท่อร่วมไอดีให้คุณ NTC ไปก่อน
อิๆ พร้อมกับเอาหนังสือที่ได้ไปอ่าน เปิดมาเจอรูปนี้เลยครับ

และหน้าปก คือรูปถัดมา

• Guest
โห เนื้อหาเพียบ บอกหมดไม่มีหมก อิๆ อ่านแล้ววางไม่ลงจริงๆ
มีตัวอย่างด้วยครับ
เข่นบอกว่า เอาลูกสูบแอลรุ่นไหน มาใส่เครื่องรุ่นไหน จะได้กำลังอัดเท่าไร?
อิๆ
ขอเวลาศึกษาก่อนนะครับ อิๆ

Offline gowest

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
ทํา dry sump  แบบรูปในปกหนังสือเลยดิ  >:D
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

• Guest
 'b' ยิ่งอ่านยิ่งเศร้าครับ
ผมเอาพาร์ตนัมเบอร์ในหนังสือที่ได้มา ไปเปิดเทียบกับ
NISMO parts catalogue 2002 ปรากฎว่า ไม่เหลืออะไรแล้ว
มีแค่ปะเก็น ชาร์อก ชาร์ฟก้าน สปริงวาล์ว นอกนั้น เลิกทำแล้ว .... 'b'
เอ้า ลองหากันต่อไป ผมว่า ถอยๆลงมาเอาแค่ดูเหมือนแรงก็พอครับ :'(

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
อยากได้อะไหล่ตัวไหนนะครับ ที่อเมริกายังมีเว็ปขายของแต่ง 510 เยอะแยะนะครับ เดี๋ยวเย็นนี้กลับบ้านจะโพสต์เว็ปให้เพราะหลายเว็ปมันขายของทั้ง 240Z กะ510

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

• Member
ได้ของอีกล่ะ \^^/

เอ้า รอเตรียม count down แปลงร่างภายในเร็วๆวันน่ะ

• Guest
อย่างน้อย บริษัทนี้ยังไม่ปิดแหละน้อง  :happy2:
แคมชาร์ฟจ้า ทุกเสตจ ราคาเดียว 145 $ (ทำไมมันถูกจังฟะ :smitten: )
« Last Edit: March 09, 2006, 04:37:22 pm by Jufe Berlina »

• Guest
แหมมันน่าจะไปเที่ยว ที่ป้าช้ารถที่นี่ นะ ใช่ไหมครับคุณ OSBIL ??? :smitten:

http://www.worldaccessnet.com/~dcmurphy/620/620yard.htm

Z จอดตายกันเพียบเลย....

• Guest
http://www.datsuns.com/Tech/swaps/510/510swaps.htm

อย่างน้อยๆเราก็มาถูกทางนะ ไม่ได้หลงหรอก  :afro:

Offline gowest

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
พอได้ดูรูปข้างบนแล้ว

ไม่สน VG30DE เหรอครับ  ( DETมันวางยากกว่าแถมจุกจิด) เสียงเครืองวี6 นุ่มทุ่ม ชวนให้เหยียบ แถมขับง่ายเพราะแรงบิดเยอะ
 ราคาก็ไม่แพง 
ทําให้ดีๆหละก็ ดีไม่ดีกินพอๆกับ L20 โมเต็ม หรืออาจน้อยกว่าอีก

« Last Edit: March 09, 2006, 05:50:31 pm by gowest »
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
โอ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

306 :o 274 :o lift 595 :o  ป้าดดดดดดดด

ซี๊ดดดดดดดด ............. ไม่ไหวแล้ววววววววว ................. ฮ้าาาาาาาา $^$ "v"

แสงสว่างทางสวรรค์จริงๆเลย ;>#

ป.ล. ราคาแบบนี้พอไหวครับพี่ $^$

$145 ถือว่าถูกมากๆแล้วครับ ปรกติเห็นอยู่ราวๆ $200 ยิ่งเจอแคม Jun เข้าไปประมาณ $800

ถ้าเอากระจุกกระจิกผมแนะนำ
http://www.datsunrestore.com/photo2.html
http://www.classicdatsun.com
http://shop.store.yahoo.com/classicgarage/5101.html

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย

• Member
    • CLUB RT
[
ขอบคุณมากครับพี่

อย่าเรียกพี่เลยครับ ผมยังวัยสะรุ่นอยู่เลย

Offline domekpgc10

• Nobody Perfect
  • Member
  • Last Login:February 14, 2023, 12:13:56 pm
เพิ่งไปได้หนังสือ..ที่สังจาก
HAKOHSUKA SKYLINE GTR

• Member
  • Last Login:February 14, 2023, 12:13:56 pm
เพิ่งไปได้หนังสือ..ที่สังจากTokyodo ที่โซโก้ครับเลยเอารูปมายั่วคุณโต...สุดที่รัก $^$

• Member
เพ่มเติมให้..อีกนะจ๊ะ O>)

• Member

ติ๊งต่อง!!! ขอแทรกประชาสัมพันธ์หน่อย

ใช้ได้ปกติแล้วน่ะพี่

• Guest
 %:( แล้วเครื่องมายัง? จะได้เข้าไปดูว่า ฝาสูบฯเป็นรุ่นไหน?

• Guest
มีที่ทำห้องพ่นสีไหมล่ะ? อิๆ

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
สวยเลยแหละะครับพี่ดูดีดูดี ว่าแต่แบบนี้จะต้องแจ้งลงเล่มทะเบียนว่าสีอะไรอ่ะครับ
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments