Author Topic: ทำไงดี? เอา BMW Z4 ป้ายแดงไปล้างที่ร้านล้างรถแล้วรถหาย แต่ไม่รับผิดชอบ!!!!  (Read 141138 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline pipokmit

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 03, 2015, 10:09:08 am
น่าเห็นใจอย่างสูงครับ ถ้าเป็นผมเจอเจ้าของร้านปากเสียอย่างงี้นะ ผมขอยัดกำปั้นก่อนสักหมัด แล้วไปเสียค่าปรับก่อนสัก 500 เอาให้หายหมั่นไส้ก่อนค่อยคุยกะมัน แมร่งงงงง......สงสัยมันกะเด็กที่ร้านคงจะรู้เห็นกะโจรด้วยล่ะมั่งครับ ขนาดกล้องวงจรปิดมันหยุดทำงานก่อนรถจะหายนิดเดียว บังเอิญไปหรือเปล่าครับ บัดซบจริงๆ พาขึ้นเลยนะเนี่ย
เคลียร์กันให้จบๆด้วยดีนะครับ สู้ๆครับ

Offline det

• Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:May 12, 2017, 02:28:01 pm
กระทืบเม่งงง ทำรถลูกค้าหายยังปากเสียอีก ให้ห่า ฟ้องมันซะ ผมกระจายข่าวทาง facebook แล้วพี่ น้องผมรู้จักเจ้าของร้านหุ้นนึงด้วย ไอ้นี้พูดดีหน่อย ยังมีเดีอดร้อนให้เห็นบ้าง แต่บอกไม่รู้ทำไงดี นี่ถ้ามันพูดไม่ดีละ ต่อยคิ้วแตกแน่ คนรักรถเดือดแทน  :ofireevil:
ทำไมใครใครเค้าว่า "ผมบ้า Benz" ละครับ ไม่เข้าใจเล้ยยย

w108 280s
         280sel
         280sel 3.5
w109 300sel 3.5
         300sel 6.3
w116 280sel
         450sel 6.9
w123 230e
w126 420sel
w124 230e
W202 c220

Offline bb2.7

• Member
  • Last Login:November 20, 2019, 06:34:29 pm
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้จบดีๆ ครับ  :-!

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ผมคิดว่า ต้องดำเนินคดีทางกฎหมายให้ถึงที่สุดครับ

เพราะจากเหตุการณ์ที่เล่ามาให้ฟังทั้งหมด พบพิรุธหลายอย่าง แม้ว่าทางร้านจะอ้างว่าพนักงานในร้านฯเป็นคนที่คุยกับโจร แต่ทางร้านก็ไม่สามารถปัดความรับผิดชอบให้พ้นตัวได้อย่างแน่นอน

ตอนนี้ต้องคุยกับทางตำรวจให้ทำสำนวนคดีให้รัดกุมแน่นหนาและต้องชี้ความผิดลงไปในสำนวนให้ชัดเจนว่า ใครผิด?

ซึ่งงานนี้คงต้องพึ่งความช่วยเหลือและความเจนจัดของทนาย จะเป็นการดีที่สุดครับ

ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline ajket

• Member
  • Last Login:October 19, 2022, 11:01:43 am
ขอแสดงความเสียใจครับ เช่นเดียวกับความเห็นของท่านอึ่นๆครับ ผมว่าควรจะฟ้องเรียกค่าเสียหายจากทางร้านครับ เราเอารถเข้าไปจอดในห้าง รถหาย ห้างก็บอกไม่รับผิดชอบ แต่ก็ต้องจ่ายหลังแพ้คดีครับ

Offline ae

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
น่ากลัวมากครับ ...แต่ขอชื่อร้านล้างรถด้วยดีกว่า ไม่งั้นจะน่ากลัวยิ่งขึ้นไปอีกสำหรับทุกๆคน  :ofireevil:
นึกออกได้ตอนนี้แค่ 2  ร้านที่มีร้านกาแฟ starbacks ใกล้ร้านล้างรถ

It's fun... when it runs! Trust me.

Offline liquidforce1989

• Member
  • Last Login:September 07, 2017, 10:20:59 am
น่ากลัวมากครับ ...แต่ขอชื่อร้านล้างรถด้วยดีกว่า ไม่งั้นจะน่ากลัวยิ่งขึ้นไปอีกสำหรับทุกๆคน  :ofireevil:
นึกออกได้ตอนนี้แค่ 2  ร้านที่มีร้านกาแฟ starbacks ใกล้ร้านล้างรถ
จิงด้วยคับที่ผมนึกออกที่เลียบด่วน มีร้าน 2ร้านที่มี Starbucks  :o< 

Offline Mee GHBC-100

• Member
  • Last Login:March 22, 2016, 05:38:52 am

แจ้งชื่อซะหน่อยคงไม่เป็นไรมั้งครับ ก็ของมันหายจริงนี่นา คนอื่นจะได้ระวังตัวกัน  w^w

ไม่ได้ชิด  ก็ขอเพียงได้ชม         ไม่ได้สม ไม่เห็นแคร์อะไร   
ขอให้ได้รัก รัก รัก รัก รักเธอเข้าไว้  ไม่เช่นนั้น ใจฉัน ใจฉันคง หลุดลอย

Offline prathanc.

• Member
  • Last Login:June 23, 2021, 11:34:14 am
เห็นใจจริงๆ เรียกเงินประกันก่อนที่เหลือไปฟ้องร้านล้างรถเอาครับ  พอเห็นคำฟ้องเสียงจะเปลี่ยนไปเองครับ

Offline ideanalin

• ถ้าท้อก็เป็นถ่าน ถ้าผ่านก็เป็นเพชร
  • Member
  • Last Login:January 09, 2017, 12:18:06 pm
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัวครับ แล้วผลกรรมจะทำให้มันเจ๊ง และก็เจ๊งครับ  :ofireevil:
อัฐกฤช พวงทอง 
ธนาคารไทยพาณิชย์ 402-284738-5
โทรศัพท์ (AIS) 084-714-4595
FACEBOOK  Click--->http://www.facebook.com/ColtClubThailand

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm
แปลกใจอย่าง ที่ทำไมมันให้รถเค้าไปง่ายๆ ง่ายอย่างไม่น่าเชื่อ
แถมทีวีวงจรปิดเกิดขัดข้องกระทันหันซะงั้น >*|

แต่จะบอกให้อย่างนะครับ 
ทีวีวงจรปิด ที่เห็นติดตั้งกันทั่วไป
ไม่ว่าตามห้าง หรือ ร้านทั่วๆไปเนี่ย
อย่านึกว่ามันใช้งานได้นะครับ
เวลามีเรื่องกันจริงๆ ไปถามเข้า 
เจ้าของกิจการนั้นๆ บอกเฉยเลยว่า
ติดตั้งไว้ หลอกๆ ไม่ได้บันทึกภาพบ้าง  เสียบ้าง

ระวังให้ดีแล้วกัน
:a_police: :a_police: :a_police:
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

Offline SPAT

• Member
  • Last Login:September 09, 2014, 02:23:49 pm
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  สู้ๆครับ

Offline sine

• Member
  • Last Login:November 22, 2017, 09:26:18 am
เวลา รับรถ ปล่อย กันง่ายๆอย่างนี้ หรอ
ที่สำคัญ z4 ด้วย รถราคาสูง แล้วปล่อยไปง่ายได้ไง
 >*|
เป็นแรงใจเจ้าของกระทู้ ครับ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
รับรองร้านนี้มีเงินจ่ายแน่นอนครับ ขึ้นอยู่กับว่ายอมไหม
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline YIMANS66

• Member
  • Country: th
  • Last Login:June 05, 2015, 12:51:12 am
ขอให้ได้รับการชดใช้อย่างสมน้ำสมเนื้อโดยเร็วนะครับ
และขอประจานผู้ที่ทำผิดแล้วไม่รับผิดชอบครับ

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
งานเข้าซะแล้ว ถ้าอิดออดก็ฟ้องโลด เคสอย่างนี้ชนะแหงมๆ พอเค้าเห็นคำฟ้องเดี๋ยวก็เสียงอ่อย

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline alfa

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:July 19, 2015, 09:07:04 pm
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ เท่าที่ฟังดู คงต้องเล่นงานทางคดี แล้วละครับ

Offline isoon

• จงมีความสุขกับสิ่งที่ทำลงไป
  • Member
  • Last Login:January 15, 2021, 12:55:59 pm
วันนั้นเอารถไปล้างตามปกติที่ร้านประจำแถวถนนเลียบทางด่วนเอกมัย-รามอินทราซึ่งเราเป็น VIP Member ตั้งแต่ร้านเปิดที่นั่น

ไปถึงตอนทุ่มนึง ส่งมอบรถเสร็จ ก็เดินไปนั่งรอที่ร้าน Starbucks เพราะปกติล้างเคลือบใช้เวลาประมาณชั่วโมงนึง

พอสองทุ่มนิดหน่อย เดินกลับมาที่ร้าน พนักงานแจ้งว่า พี่ชายของแฟนมารับรถที่ล้างไปแล้ว

เหวอเลย

ต่อว่าไปยกใหญ่ว่าล้างที่นี่มาปีกว่าไม่เคยให้ใครมารับรถแทนเลย ไม่ว่าคันไหนก็ตาม

จากนั้นโทรแจ้งความและไปแจ้งความที่สน. โชคชัย โดยพาพนักงานที่ปล่อยรถไปให้ปากคำกับเจ้าหน้าที่ด้วย พนักงานสอบสวนรับไว้เป็นคดี

ระหว่างนั้นเจ้าหน้าที่ตำรวจไปที่เกิดเหตุ ขอดูกล้องวงจรปิดปรากฎว่า กล้องหยุดทำงานก่อนที่รถจะหายพอดี

กลางดึกเจ้าหน้าที่ตำรวจโทรมาแจ้งว่า เจอรถแล้ว คนขับประสบอุบัติเหตุแล้วทิ้งรถไป

เจ้าหน้าที่ประกันภัยตรวจสอบรถแล้วคิดว่าน่าจะจ่ายตามทุนประกันหรือแนะนำว่าให้ขายไปตามทุนประกันดีกว่า ซึ่งทุนประกันอยู่ที่ 75% ของราคารถ ซึ่งมีส่วนต่างที่เราจ่ายไปแล้วประมาณ 1 ล้านบาท ประกันฯ แนะนำว่าให้ไปเรียกเก็บค่าเสียหายจากร้านล้างรถที่ปล่อยรถให้โจรไป

หลังจากเราเจรจากับหุ้นส่วนเจ้าของร้านหลายครั้ง ในที่สุดก็ขอคุยแบบสรุปเลยว่าทางร้านจะรับผิดชอบอย่างไร เค้าก็บอกเราว่าทางร้านไม่รับผิดชอบ เพราะโจรมาขโมยรถไป เหมือนเราเอารถไปจอดตามห้างฯ ถ้ามีค่าเสียหายก็ต้องไปให้โจรเป็นผู้รับผิดชอบ ทางร้านปล่อยรถไปเพราะเชื่อว่าโจรเป็นพี่ชายของแฟนจริงๆ

ทางร้านบอกว่า "ไม่งั้นก็ให้ประกันซ่อมรถไป"

เราก็ถามว่าให้ทางร้านซื้อรถเราไปดีมั้ย ถ้าคิดว่าซ่อมแล้วจะใช้ได้ เค้าก็ตอบว่า "ผมคงไม่เอาหน่ะครับ"

เราก็อธิบายว่า "ถ้าทางร้านไม่ปล่อยรถไปให้โจร ก็คงไม่มีความเสียหายเกิดขึ้นแบบนี้" เค้าก็ตอบเราว่า "ก็ทางนั้นเค้าสามารถบอกข้อมูลลูกค้าได้อย่างน่าเชื่อถือ ก็เลยปล่อยรถให้ไป" เราก็บอกว่า "ถึงอย่างไรก็ไม่สามารถปล่อยรถให้คนอื่น ทางคุณจะพูดอย่างไรก็พูดได้ เพราะมีแต่พนักงานของคุณที่คุยกับโจร เราก็ไม่รู้ว่ามีใครในร้านคุณเกี่ยวข้องกับโจรด้วยหรือเปล่า เพราะทางเจ้าหน้าที่ตำรวจก็สงสัยเหมือนกัน ว่ารถราคาขนาดนี้ พนักงานคุณปล่อยรถไปได้ง่ายๆ ได้อย่างไร" เค้าก็ตอบว่า "ผมก็ไม่รู้ว่าคุณเกี่ยวข้องอะไรกับโจรรึเปล่าเหมือนกัน!!!!"

เราก็ถามว่าตกลงทางร้านจะรับผิดชอบอย่างไร เค้าก็ตอบว่า "จะรับผิดชอบเรื่องประสานงานจับตัวคนร้าย" เราก็บอกว่า "อันนั้นมันเป็นหน้าที่ของตำรวจ" 

เราก็ขอคำยืนยันข้อสรุป โดยบอกว่า ถ้าเป็นเค้าซื้อรถ Z4 ใหม่มาใช้ได้สองเดือนกว่า เอารถมาล้างแล้วเจอแบบนี้เค้าจะทำอย่างไร

เค้าตอบว่า "ขอยืนยันว่าทางร้านไม่รับผิดชอบใดๆ ทั้งสิ้น!!!!"

เป็นอย่างนี้แล้ว เราจะทำอย่างไรต่อไปดีครับ?

อีกมุมมอง มีรายการแอบลองรถครับพอเกิดอุบัติเหตุแล้วทิ้งรถ ต้องมีลายนิ้วมือแฝงในรถครับถ้ายังไม่มีใครไปลบออกก่อน :ofireevil: เจอตัวการแน่ครับ

Offline Flying Dutchman

• Member
  • Last Login:April 15, 2018, 11:17:57 pm
อ่านแล้วน่ากลัวมาก ถ้าเอาไปจอดตามข้างถนนที่ไหนสักแห่งแล้วหายดูเหมือนว่าจะเรียกร้องค่าเสียหายอะไรกันได้ง่ายกว่า
 แต่การเอาไปจอดในที่ๆดูน่าจะปลอดภัยแล้วหายกลับกลายเป็นเรื่องยุ่งยาก

อยากรู้เหมือนกันว่าในกรณีนี้จะต้องมีการรับผิดชอบกันอย่างไร ผมว่ามันไม่น่าเหมือนกับรถหายในที่จอดรถ เพราะนั่นเขาระบุเอาไว้ชัดเจนแล้วว่าเขาให้เช่าพื้นที่จอดรถไม่ได้รับฝากรถ แต่ในกรณีแบบนี้ผมว่ามันเหมือนกับการ "จ้างทำของ" ไม่ใช่การ "จ้างแรงงาน" (ผิดถูกประการใดโปรดแก้ไข) เพราะฉนั้นผู้รับจ้างควรจะต้องรับผิดชอบในทรัพย์ที่ผู้จ้างได้เอามามอบไว้ ให้

หากมีใครเชี่ยวชาญในข้อกฏหมายตรงนี้ เอามาแชร์เป็นวิทยาทานเอาไว้ก็ดีครับ จะได้ระวังกันให้มากขึ้น

Offline korn

• Member
  • Last Login:January 04, 2021, 12:04:58 pm
ทำอะไรไม่ได้มากนอกจากเป็นกำลังใจให้ครับ
รักทุกคันเท่าๆกันหมด

Offline gowest

• Member
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
วันนั้นเอารถไปล้างตามปกติที่ร้านประจำแถวถนนเลียบทางด่วนเอกมัย-รามอินทราซึ่งเราเป็น VIP Member ตั้งแต่ร้านเปิดที่นั่น

ไปถึงตอนทุ่มนึง ส่งมอบรถเสร็จ ก็เดินไปนั่งรอที่ร้าน Starbucks เพราะปกติล้างเคลือบใช้เวลาประมาณชั่วโมงนึง

พอสองทุ่มนิดหน่อย เดินกลับมาที่ร้าน พนักงานแจ้งว่า พี่ชายของแฟนมารับรถที่ล้างไปแล้ว

เหวอเลย

ต่อว่าไปยกใหญ่ว่าล้างที่นี่มาปีกว่าไม่เคยให้ใครมารับรถแทนเลย ไม่ว่าคันไหนก็ตาม

จากนั้นโทรแจ้งความและไปแจ้งความที่สน. โชคชัย โดยพาพนักงานที่ปล่อยรถไปให้ปากคำกับเจ้าหน้าที่ด้วย พนักงานสอบสวนรับไว้เป็นคดี

ระหว่างนั้นเจ้าหน้าที่ตำรวจไปที่เกิดเหตุ ขอดูกล้องวงจรปิดปรากฎว่า กล้องหยุดทำงานก่อนที่รถจะหายพอดี

กลางดึกเจ้าหน้าที่ตำรวจโทรมาแจ้งว่า เจอรถแล้ว คนขับประสบอุบัติเหตุแล้วทิ้งรถไป

เจ้าหน้าที่ประกันภัยตรวจสอบรถแล้วคิดว่าน่าจะจ่ายตามทุนประกันหรือแนะนำว่าให้ขายไปตามทุนประกันดีกว่า ซึ่งทุนประกันอยู่ที่ 75% ของราคารถ ซึ่งมีส่วนต่างที่เราจ่ายไปแล้วประมาณ 1 ล้านบาท ประกันฯ แนะนำว่าให้ไปเรียกเก็บค่าเสียหายจากร้านล้างรถที่ปล่อยรถให้โจรไป

หลังจากเราเจรจากับหุ้นส่วนเจ้าของร้านหลายครั้ง ในที่สุดก็ขอคุยแบบสรุปเลยว่าทางร้านจะรับผิดชอบอย่างไร เค้าก็บอกเราว่าทางร้านไม่รับผิดชอบ เพราะโจรมาขโมยรถไป เหมือนเราเอารถไปจอดตามห้างฯ ถ้ามีค่าเสียหายก็ต้องไปให้โจรเป็นผู้รับผิดชอบ ทางร้านปล่อยรถไปเพราะเชื่อว่าโจรเป็นพี่ชายของแฟนจริงๆ

ทางร้านบอกว่า "ไม่งั้นก็ให้ประกันซ่อมรถไป"

เราก็ถามว่าให้ทางร้านซื้อรถเราไปดีมั้ย ถ้าคิดว่าซ่อมแล้วจะใช้ได้ เค้าก็ตอบว่า "ผมคงไม่เอาหน่ะครับ"

เราก็อธิบายว่า "ถ้าทางร้านไม่ปล่อยรถไปให้โจร ก็คงไม่มีความเสียหายเกิดขึ้นแบบนี้" เค้าก็ตอบเราว่า "ก็ทางนั้นเค้าสามารถบอกข้อมูลลูกค้าได้อย่างน่าเชื่อถือ ก็เลยปล่อยรถให้ไป" เราก็บอกว่า "ถึงอย่างไรก็ไม่สามารถปล่อยรถให้คนอื่น ทางคุณจะพูดอย่างไรก็พูดได้ เพราะมีแต่พนักงานของคุณที่คุยกับโจร เราก็ไม่รู้ว่ามีใครในร้านคุณเกี่ยวข้องกับโจรด้วยหรือเปล่า เพราะทางเจ้าหน้าที่ตำรวจก็สงสัยเหมือนกัน ว่ารถราคาขนาดนี้ พนักงานคุณปล่อยรถไปได้ง่ายๆ ได้อย่างไร" เค้าก็ตอบว่า "ผมก็ไม่รู้ว่าคุณเกี่ยวข้องอะไรกับโจรรึเปล่าเหมือนกัน!!!!"

เราก็ถามว่าตกลงทางร้านจะรับผิดชอบอย่างไร เค้าก็ตอบว่า "จะรับผิดชอบเรื่องประสานงานจับตัวคนร้าย" เราก็บอกว่า "อันนั้นมันเป็นหน้าที่ของตำรวจ" 

เราก็ขอคำยืนยันข้อสรุป โดยบอกว่า ถ้าเป็นเค้าซื้อรถ Z4 ใหม่มาใช้ได้สองเดือนกว่า เอารถมาล้างแล้วเจอแบบนี้เค้าจะทำอย่างไร

เค้าตอบว่า "ขอยืนยันว่าทางร้านไม่รับผิดชอบใดๆ ทั้งสิ้น!!!!"

เป็นอย่างนี้แล้ว เราจะทำอย่างไรต่อไปดีครับ?

อีกมุมมอง มีรายการแอบลองรถครับพอเกิดอุบัติเหตุแล้วทิ้งรถ ต้องมีลายนิ้วมือแฝงในรถครับถ้ายังไม่มีใครไปลบออกก่อน :ofireevil: เจอตัวการแน่ครับ
เอารถไปลองซัดแล้วเกิดมิด เลยโยนความผิดให้โจร
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline Ed_miniza

• mini 998 cc. เครื่องตะเกียบ
  • Member
  • Last Login:July 10, 2018, 01:38:23 pm
ขอแสดงความเสียใจด้วย อย่างมากครับ

ผมแนะนำว่า ต้องแจ้ง สื่อ นสพ. ด้วยเลยครับงานนี้ ไม่งั้นไม่มีผล
เพราะถ้าลง นสพ. จะต้องลงรูปร้าน กะชื่อเจ้าของหรือหุ้นส่วน ซึ่งจะมีผลมากครับ กดดันได้อย่างแรง สมัยนี้ต้องพึ่งสื่อครับ

โจรก็ต้องรับผิดชอบ แต่เจ้าของร้าน ยิ่งต้องรับผิดชอบกว่า อย่างน้อยก็มากกว่าทำตัวปากเสียปานนั้นครับ

Offline none

• Member
  • Last Login:February 27, 2014, 11:25:47 pm
ตามนั้นครับเจ้าของร้านต้องรับผิดชอบที่ลูกจ้างปล่อยรถให้โจรง่ายๆ  แล้วก็ให้ไปไล่เบี้ยเอากับโจรเอง   

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm
อยากทราบสภาพความเสียหายของรถ

กับชื่อบริษัทผู้รับประกันภัยครับ

เผื่อบางที่มีข้อแนะนำ

และอาจเป็นประโยชน์กับบุคคลทั่วไป
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

Offline jate5

• Member
  • Last Login:January 21, 2021, 01:46:39 pm
สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ ขอให้ชนะคดีครับ ฟ้องเลยครับ
Love Me Love My Car E30

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments