Author Topic: @@@ขอเสียง ชาวเฟียตและแลนเซียหน่อยครับ@@@  (Read 139882 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pao

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 05, 2012, 09:51:36 pm
รายงานตัวด้วยคนครับ :D

Offline INTEGRALE

• Member
  • Last Login:October 20, 2015, 11:56:17 am
ผมเข้ามาช้าไปหรือเปล่าเนี่ย

Lancia Beta Coupe' 88  ครับ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ไม่ช้าครับคุณหมอ  รับรองที่นี้รสชาติเดิม เติมอารมณ์มันขัน ฟันๆเหมือนเดิม

รับรองว่าไม่มีแบบกินข้าวโต๊ะเดียวกันแต่ไม่รู้จักกัน กลวง Fake พาPublicแบบเอาหน้าแน่นอน ;)

Dinky

• Guest

อ่านแล้ว.. ด้วยคนครับ  Fiat 131 แต่เครื่องไม่เดิมนะฮะ  :-\ เป็นรถของน้องผมครับ ซื้อต่อมาอีกทีหนึ่ง เขามาอ่าน

บ่อยแต่ไม่ชอบพิมพ์  ผมขอตอบแทนน้องเค้าครับ  8)

Offline FeeL_DiFFeReNT

• --- Classic Fiat Lover ---
  • Member
  • Last Login:June 30, 2009, 08:59:51 pm
ผมด้วยคนคร๊าบ Fiat 1100D 1965
แต่ตอนนี้รถยังไม่เสร็จเลย

เอาคันนี้ไปดูก่อนเป็นรุ่นเดียวกัน แต่ของผมสีฟ้าอ่ะคับ

• Member
  • Last Login:October 20, 2015, 11:56:17 am
เห็นรูป Fulvia Coupe' งามๆแล้วชื่นใจจังครับ ;)

มีพลพรรค LANCIA ในนี้อีกไหมครับ?

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
พี่หมอINTEGRALE ครับ
เรื่องพลพรรคLancia ต้องรอคุณLobster มาเล่าให้ฟังครับ
เห็นพี่ Lobster กำลังพยายามรวบรวมข้อมูลอยู่ครับ

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
เรื่องรวบรวมหาคนที่ใช้ lancia ยังยากกว่าหาอะไหล่ lancia เลยครับ เจอมา2คน คนแรกเป็น fulvia Sedan ตอนนี้ผุจนไม่สามารถจะกู้กลับมาได้ถ้าผมพูดว่าไม่สามารถกู้กลับมาได้นั้นหมายถึง มันไม่ใช่แค่ยากนะครับแต่มันไม่ได้จริงๆ อีกคนเป็นคุณลุงชื่อชำนิมี fulvia แบบผม และก็ fulvia sedanด้วยขับดีและเขาเป็นคนที่ส่ง Fulvia manual มาให้ผมด้วย(ใจดีมากๆ) แต่ครับแต่ คุณแกอยู่ หาดใหญ่ครับจะมารวมตัวเจอกันอย่างไรและตอนนี้แกบอกว่า รถแกโดนน้ำท่วมยังอยู่ที่อู่เลยภาวนาว่าอย่าเป็นอะไรมาก ฉนั้นเท่าที่เห็นก็คุณกนกเพื่อนคุณหมอที่มี betaและคุณIntegral Beta และผมครับ ถ้ามีใครอีกก็ขอให้มารวมกันในนี้ล่ะครับคุณเสียอาก็กำลังรวมกันอยู่ ถ้ารวมแต่เฉพาะ Lancia คงผีหลอกครับ ;D
« Last Edit: October 02, 2005, 06:58:18 pm by Lobster »
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

• Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ที่จริง ผมรอมรดก เบต้าคูสีขาว ที่ขับอยู่เมื่อก่อน ไว้ลุงผมขับไม่ไหวก่อน(จวนแล้ว)
ฟูเวียยังมีรถกัปตันอีกแต่ไม่เจอแกมานานแล้ว :)

• Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
เคยคุยกับคุณกัปตัน Fulviaเขาจอดซ่อมมา5ปีแล้วยังไม่เสร็จเลยครับไม่รู้ว่าช่างแกเก็บของอยู่ดีหรือเปล่าหายไปสักชิ้นเดียวแย่เลย คุณกัปตันคงไม่มีเวลามั้งเสียดายจัง
« Last Edit: October 02, 2005, 06:59:34 pm by Lobster »
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

Offline spiderman

• Member
  • Last Login:September 26, 2016, 06:18:22 pm
ของผมมีเบต้าคูเป้แต่มันยังเป็นกระดองอยู่แล้วก็ Flavia 2000 อีกคัน ก็ต้องปะผุทำสี คงจะไปร่วมงานได้ก้แต่ไอ้แมงมุมเท่านั้นแหละครับ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
พี่ Lobsterครับ ล่าสุดผมได้คุยกับพี่กัปตันแล้วครับ
ตอนนี้พี่เค้างานยุ่งมากๆ จนทำให้ไม่มีเวลาไปบูรณะ Fulvia เลยครับ
แต่ผมก็ภาวนาให้พี่กัปตัน มีกำลังใจและฮึดสู้อีกครั้ง รถจะได้เสร็จเสียที
ถ้าพี่กัปตันเข้ามาอ่าน ก็อยากให้กำลังใจพี่เค้านะครับ ขอให้สู้ๆครับพี่ รถจะได้เสร็จ และ สวยๆสมใจ

:D
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
โอ้โฮk.Spidermanมีของเล่นดีๆซ่อนอยู่เพียบเลยถ้าจะทำ ผมมีที่ๆจะสั่งอะไหล่ให้ได้เกือบทุกชิ้นของตัวFlavia 2000 จะเป็นกำลังใจให้ครับเห็นฝีมือการทำ124 แล้วสุดยอดจริงๆครับ :D

• Member
  • Last Login:September 26, 2016, 06:18:22 pm
ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ถ้าจะทำก็คงจะต้องรอคิวอีกนานเลยครับ

• Member
ผมว่า นับไปนับมา คงเจอเยอะขึ้นเรื่อยๆครับ
เพียงแต่ว่าคงหลบๆซ่อนๆอยู่ หรือมีธุระกันอยู่

ที่เยอะสุดคง Beta ทั้งซีดานและคูเป้
รองลงมาน่าจะเป็น Fulvia
Flavia
Thema
Dedra
Delta
และที่น่าขนลุกคือ snap shot ตัวเป็นๆของ Aurelia GT  ที่ท่นขุนเคยนำมาให้ดู
รวมถึงข่าวลือแต่ไม่ยืนยัน เพราะไม่เคยเห็นรูปคือ Beta montecarlo ครับ ;)

starla

• Guest
lanciaแต่ละรุ่น
ชื่อรุ่นเพราะๆทั้งนั้นเลยนะครับ

Offline zamaki

• พ่อครับ วันนี้ผมรักรถเหมือนพ่อแล้วครับ
  • Member
  • Last Login:July 18, 2020, 12:30:40 pm
ไม่ได้แวะเข้ามาเสียนานเกือบตกข่าว แวะมารายงานตัวด้วยอีกคนครับ Fiat 1500 กับ 124 ac ที่ยังไม่ได้ลงมือทำซะทีครับ(หาเงินอยู่ครับอิๆ) อย่าลืมพี่นะครับน้องต่อครับ

Offline AKE

• Member
ดูรูปรถเฟียตของคุณZamaki แล้ว
ผมดูคล้ายๆว่า รถเค้ากำลังยิ้มอยู่ นะครับ  ;D

• Member
เตรียมรอฟังข่าวดีสิ้นเดือนครับ

Offline AC_23189

• Member
  • Last Login:October 11, 2012, 09:23:52 pm
เตรียมรอฟังข่าวดีสิ้นเดือนครับ
ดีจัง ออกเจแถมออกพรรษาด้วย  Yeahhhhhhhhhhhhh ;D ;D ;D

• Member
มีเสียงเรียกร้องให้จัดการเรื่อง Sat. Midnite Drive เจ้าบ้านว่าไงดีครับ จะเอาเสาร์ไหนดี ปลายเดือนดีไหม เอาแบบเรียบง่ายสบายๆ ไม่ต้องมีพิถีรีตรองอะไรมากมาย คงจะต้องรบกวนคุณเสียอาจัดให้หน่อยได้ไหมครับ เอาแบบบรรยากาสเดิมๆอ่ะครับ

• Member

อ้าวเล่นโยนกลองมาให้ผมแบบนี้เลยหรือเนี่ย... :o

ไฉนต้องย้อนกลับมาปาร์ตี้ฉาวที่Clear Bar จุดกำเนิดคนบ้ารถไอ้เลี่ยน...

ปาร์ตี้โฉดข้างถนน ไร้อารยะ ไร้กฎเกณฑ์ มีแต่เสียงสบถ ก่นด่า..คลุกเคล้าควันซิการ์

บุหรี่ และน้ำทิพย์...

รถหลากสีจอดกันเป็นลูกกวาด ต่างคนต่างเดินดู ทักทาย ด่า บ่น แบบไร้มารยา..

ทีหลังนะหัดใส่หน้ากากมาบ้าง พอรู้ว่ามาบ้านเสียอานี้ไร้ยางอายกันทั้งนั้น... ::)

พอไปPublicกันที่อื่น กินเส้นจานจะสี่ร้อย จะนั่งหลังตรงมีเหตุผล กินเหล้าปากมัน หนักกับเปลืองโซดา >:(

แต่มา "เสียอาปาร์ตี้" นั่งแบบจะคลุกถนน มุดรถ ลองรถ..เห็นน้าตึกฉันเป็นสนามแข่งหรือไง..

งานนี้ไม่ซีเรียส ไม่คิดมาก ใครจะมาก็มา ไม่สนใจ ไม่มีอะไรให้กิน ใครจะมาก็พกมาเองทั้งเหล้ายาปลาปิ้งและกิ๊ก

เต็มที่เลยก็มีเก้าอี้ให้ ห้องน้ำ ไฟ และใจ

ไม่มีค่าใช้จ่าย  ไม่มีตั๋วหรือบัตร

สนุกกันให้เต็มที่ แต่ต้องมีมรรยาทชาติสกุลและไม่ทำให้ใครเดือดร้อน

คงทำเป็นนะครับ "จริงใจจริงจัง"

กำหนดเผาซิการ์ ระเบิดขวดเหล้าเบียร์ ลานหน้าClear bar วันเสาร์สุดท้าย ๒๙ ตุลาคม๑๙.๐๐

ใครมาผบ.ไป แนะนำให้พาไปนาบหน้าก่อนจะได้อยู่ดึกๆ

งานนี้ไม่ใช่นอกรอบ ไม่ใช่Meeting ไม่ใช่อะไรสักอย่าง มันเป็นแค่

"คนที่มีตัณหาและราคะในเรื่องเดียวกันมาพบกัน"

ไม่รับลงชื่อ แต่รับความคิดเห็น

ปล.  งานนี้ใครมีรถอะไรก็แจมได้ ไม่มีรถก็ยิ่งแจมได้ไม่ต้องพกอาวุธไป

แต่ถ้านิสัยเสียไม่มีใจไม่ต้องมานะ

เอาใจและของเหลวสีอำพันไปก็พอ มี7-11อยู่ใกล้ๆ กวยจั๊บ เจ้าดังคลองเตย  ปลาหมึกย่าง ฯลฯ

เจ้าของสถานที่ไม่รับผิดชอบทุกกรณี  หากไปแล้วติดลม หรือของเหลวหมด

« Last Edit: October 04, 2005, 04:56:00 am by เสียอา »

starla

• Guest
เยี่ยมเลยคับ ;D

lima

• Guest

แล้ว...clear bar....คืออะไร...อยู่ที่ไหน   คนหน้าใหม่มีเยอะนะครับ หลายคนอยากไปร่วมด้วย
   รักมะกะโรนีแต่หมดปัญญา  หาเนื้อคู่ไม่ได้สักที.......เรซซิ่ง..ที่รัก

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
Yahoooooooooooooooooo  ;D

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments