Author Topic: --- กั๊ตจัง(Ke25) การจับมือกันอีกครั้งของ House of Hikki & OouVintage Family ---  (Read 105973 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ggmf

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 05, 2016, 01:26:07 pm
งามจริงๆ บอกได้คำเดียว :good:

Offline nostaigic-hero

• อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 21, 2012, 07:56:07 am
ผมอดตาหลับขับตานอนเพื่อปูเสื่อดูที่มาที่ไปเจ้ากัตจังเนี่ยแหละครับ Z-Z
ผมดูมาตั้งแต่หน้าแรกที่เพิ่งรับรถมาจากคุณ Hiki คือมันเป็นอะไรที่ปลื้มมากสำหรับพี่อู๋ในตอนนั้น :azn:
และพี่ก็ขับมันด้วยความดีอกดีใจจนเพลามีปัญหาจนเพื่อนๆให้ความช่วยเหลือกัน 3:)
สุดยอดความสามัคคีจิงๆครับ 3:)
แล้วพี่ก็เริ่มแต่งมันให้กลายเป็นรถแบบ ฟูลเรซซิ่ง ผมว่ามันเยี่ยมยอดมากเลยครับ :good:
ผิดหูผิดตากับตอนแรกๆเลยครับ
        ผมดูๆแล้วพี่น่าจะรักมันมากนะครับ :smitten:
       ถ้าผมเป็นพี่นะใครให้เท่าไหร่ผมก็ไม่ขายหรอกครับ :tongue:
     ผมว่าพี่ไม่น่าขายนะ ให้กัตจังมันอยู่กับพี่แหละดีแล้ว :good:
พี่อย่าขายมันเลยครับ 'b' 'b' 'b'
RRF Mini4wd

Offline YakuZa

• Member
  • Last Login:November 24, 2014, 02:15:43 am
สวัสดีครับ รถพี่สวยสุดบรรยายจริงจริงครับ
 ขอโทษครับรบกวนถามว่าอู่ช่างหยิ่นอยู่เเถวไหนครับ ขอบคุณมากครับ

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
เอาเบอร์ไปดีกว่าครับ 0818387910

Offline beerger

• Member
  • Last Login:March 14, 2015, 08:51:00 pm
รบกวนเรื่องพวกยางรองไฟเลี้ยวหน้า ยางรองไฟท้าย

แล้วพวกช่วงล่างต่าง ๆ ใช้ของอะไรได้บ้างครับ

ae86 ใช้ได้หรือป่าว 

ถ้าจะใส่โป่งแค่เล็ก ๆ ควร ใส่สเปเซอร์เท่าไหร่ครับหน้าหลัง

ล้อควรมี off เท่าไหร่

รบกวนหน่อยนะครับ ผมเพิ่งได้ ke25 มายังไม่มีความรู้เลย

ขอบคุณสำหรับกระทู้ดี ๆ ครับ

Offline cefiro-man

• Member
  • Last Login:July 21, 2016, 12:52:50 pm

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
รบกวนเรื่องพวกยางรองไฟเลี้ยวหน้า ยางรองไฟท้าย

แล้วพวกช่วงล่างต่าง ๆ ใช้ของอะไรได้บ้างครับ

ถ้าจะใส่โป่งแค่เล็ก ๆ ควร ใส่สเปเซอร์เท่าไหร่ครับหน้าหลัง

รบกวนหน่อยนะครับ ผมเพิ่งได้ ke25 มายังไม่มีความรู้เลย

ฺball_ta22 จัดคำตอบหน่อยน้อง  &v&

• Member
  • Last Login:March 14, 2015, 08:51:00 pm

Offline ball_ta22

• Member
  • Last Login:June 27, 2023, 06:00:50 pm

ตอบตามที่ถามเป็นข้อๆแล้วกันครับ
- ยางรองไฟเลี้ยวส่วนใหญจะติดมากับชุดไฟเลี้ยวไม่มีแยกขายครับ ส่วนยางรองไฟท้ายจะเป็นส่วนที่กันน้ำเข้าลักษณะเนื้อจะเป็นโฟมครับไม่ได้ใช้ยางอันนี้สามารถตัดเองได้ไม่ยากร้านตัดปะเก็นที่วรจักรทำได้ครับเอาตัวอย่างไปเลยแล้วรอรับได้เลย
- ในส่วนของระบบช่วงล่าง รถรุ่นนี้จะยังเป็นแหนบอยู่ในด้านหลังก็จัดการเปลี่ยนบูชยางต่างๆใหม่ด้วยนะถ้าจะโหลดเตี้ยก็เอาแหนบไปดัดให้ตรงส่วนโช๊คหลังก็เทียบของรุ่นอื่นๆในค่ายเดียวกันก็ได้อย่าง AE86 TE71 ประมาณนี้ ไหนๆจะเปลี่ยนทั้งที่ก็หาโช๊คที่สามารถปรับแข็ง อ่อน ไปเลยก็ดีครับ เช่น GAB กระบอกแดง,TRD กระบอกเขียว เหลือง หรือ ฟ้า ก็แล้วแต่จะเจอ..
ส่วนเพลาท้ายถ้าโป่งเล็กก็หมดสิทธิใช้ของ86ครับ จริงๆแล้วของ86ถ้าจะนำมาใช้ก็ต้องดัดแปลงมากอยู่แนะนำว่าใช้ของเดิมแล้วหาลูกเพืองท้ายที่มีเต็ทมาใช้จะดีกว่าครับ  ต่อไปก็ชุดสตัรทหน้าจะใช้ของ86ก้ได้แต่ต้องมีขาไก่86ติดมาด้วยนะและต้องดัดแปลงนิดหน่อย
- มาว่ากันที่ล้อสเปเชอร์จะให้บอกว่ากี่นิ้วคงลำบางครับ เพราะมันขึ่นอยู่กับล้อที่ใส่เข้าไปว่ากว้างกี่นิ้วออฟเซ็ทเท่าไรบอกยากครับ
อันนี้ไม่ต้องไปกังวลหาล้อลายที่ชอบขนาดไม่ต้องกว้างมาก(เดี๋ยวหายางใส่ไม่ได้(สวย))เอาแค่ซักหน้า 6.5 หลัง 7 ก็พอครับ  ออฟเซ็ทล้อของรถประเภทขับเคลื่อนล้อหลังจะเป็น 0 และ - ซะมากกว่า จะลบมากหรือน้อยก็ขึ้นอยู่กับลายด้วยนะครับ

• Member
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองหาดู 

ขอบคุณครับ

Offline jitty38

• รถไรเนี่ยเก๊า..เก่า
  • Member
  • Last Login:August 22, 2016, 10:08:39 pm
ขอบคุณครับกำลังหาข้อมูลพอดี........
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย

Offline nUn_Su

• Member
  • Last Login:April 15, 2021, 06:44:33 am
อ่านแล้ว..ชอบครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments