Author Topic: ........วิธีเร่งช่างให้ทำงาน........  (Read 14957 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline babysaloon

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:March 22, 2018, 02:16:04 am
สวัสดีครับทุกคน

คือว่าตอนนี้รถผมดองอยู่อู่เครื่องมาเกือบ 2 เดือนแล้วครับ ช่างเค้าก็ Chill เหลือหลาย
เมื่อเช้าเลยโทรไปกำหนด Dead line ให้สิ้นเดือนนี้ แกก็ว่า "ครับๆ....จะพยายามเร่งให้"
คือ.........อยากจะโวยแกเหมือนกันครับ แต่แกดันเป็นคนสุภาพๆ ดูใจดี อยากโวยก็โวยไม่ลง

สุราก็เคยให้ไปแล้วครับ...แต่หลังๆไม่ค่อยอยากให้เหล้าเป็นของขวัญใครแล้วครับ "กลัวบาป"
(แต่ถ้ากินด้วยกันก็อีกเรื่องหนึ่ง)  ;D

เพื่อนๆพี่ๆ มีวิธีส่วนตัวอะไรบ้างครับรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ เผื่อผมจะเอาไปลองใช้บ้าง
แต่งรถแล้ว...ที่เหลือก็ ???

Offline korn

• Member
  • Last Login:January 04, 2021, 12:04:58 pm
ของผมแจก M ครับ แต่ M-150 นะครับ ซื้อ ยกลังไม่เท่าไหร่ครับ.. ดื่มได้ทุกคน ไทย จีน แขก
รักทุกคันเท่าๆกันหมด

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
น่าจะเป็นหลักการที่ถูกต้อง

ให้เหล้า เมา หลับ ไม่ได้ทำงาน
ให้ m  ตื่น ไม่รู้จะทำอะไร ทำงานดีกว่า  ;D

[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline Pearl

• Valvoline Go go!!!
  • Member
  • Last Login:February 05, 2011, 10:24:59 pm
เสร็จเร็ว ๆ นะคะ
แล้วไปทานข้าวกัน   :P

Offline jpomme

• Member
  • Last Login:June 19, 2013, 11:09:27 pm
เฝ้าแบบเช้าถึงเย็นถึง...... ไม่เสร็จให้มันรู้ไป  :>D :>D
เป็นกำลังใจให้เสร็จไวไวนะคะ..

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
เฝ้าแบบเช้าถึงเย็นถึง...... ไม่เสร็จให้มันรู้ไป  :>D :>D
เป็นกำลังใจให้เสร็จไวไวนะคะ..

ผมก็ทำนองนี้ละครับไปอู่อาทิตย์ละ 3 วันไปอยู่ 3-4 เดือนรถ fully restore เสร็จทั้งคันแต่ก็คุ้นหน้ากับพนักงานรถไฟฟ้าใต้ดินไปเลย  :>D

Offline day

• Compact with extra space
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:July 02, 2018, 07:42:00 pm
ถ้า ช่างมีลูกสาว ก็ ต้องจีบ ลูกสาวช่างเลย คับ เค้าหวง ลูกสาว เดี๋ยวก็ รีบๆ ทำให้ เร็วๆเอง คับ
Classic in My heart....
BMW 645Ci
BMW X5
BENZ CLS350
ALPHARD

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ถ้า ช่างมีลูกสาว ก็ ต้องจีบ ลูกสาวช่างเลย คับ เค้าหวง ลูกสาว เดี๋ยวก็ รีบๆ ทำให้ เร็วๆเอง คับ

อันนี้ดาบ 2 คมครับเพราะถ้าเกิดผิดพลาดขึ้นมาก็............  :viking:
« Last Edit: October 09, 2006, 03:18:13 pm by OouVintage »

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet

อันนี้ดาบ 2 คมครับเพราะถ้าเกิดผิดพลาดขึ้นมาก็............  :viking:

...... อาจมีอู่เป็นของตัวเอง ถ้าพลาดขึ้นมา  ;D  ;D
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline gowest

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm

...... อาจมีอู่เป็นของตัวเอง ถ้าพลาดขึ้นมา  ;D  ;D

;D ;D ;D เหอๆ งุงิ ;>#
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

• Member
  • Last Login:March 22, 2018, 02:16:04 am
 ;>#

หูๆๆๆ ชอบจริงๆเลยครับวิธีนี้..........มีแต่ได้ \^^/

Offline happypower

• Mira Shorty งบน้อย.. ทำไม่ได้
  • Member
  • Last Login:October 31, 2017, 09:03:31 pm
ผมบอก ปกติผมไม่เร่งเขานะครับ เพราะเร่งไปแล้วกลับมาแก้ มันก็เสียเวลา 2 ต่อ
แต่ถ้าเรารีบจริงๆ ก็ให้ช่างพิเศษอีก 300-500 หรือถ้าจ๊อปหนักๆเช่นทำเครื่องลงแคม
ก็ให้ "ม่วง 2-3 ใบไว้แบ่งกัน" จะให้ผมซื้อแบล๊คให้ไม่ไหวอะ มันบาปผิดศีล..
อยากทานอะไรก็ไปซื้อเอาเองดีก่าไหม ..กริ๊กๆ  'U'
สัมผัสความเหลือเชื่อแห่งกาลเวลา จากผู้สืบทอดสุดยอดคัมภีร์โบราณ   โหราจารย์แฮปปี้ จินดาประสาน (MBA)
ผู้เชี่ยวชาญธุรกิจเชิงพิชัยสงครามและไสยเวทย์โบราณต่างๆ เจ้าตำนานผู้อยู่เหนือกาลเวลาด้วยความสามารถ
ทางสมองที่มีความพิเศษ ตรวจดูฮวงจุ้ยและเกณฑ์พิชัยยุทธ์ และเป็นผู้สืบทอดคัมภีร์โบราณอี้จิง
เป็นที่ปรึกษาของกุนซือ บริษัท ผู้นำและนักการเมืองมากมาย ผู้ที่ได้รับว่าให้ความถูกต้องและแม่นยำสูงสุดตลอดกาล

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ถ้าไม่เสร็จในสองเดือน ตังค์หมดก่อนไม่รู้นะ  x:)

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
ปัญหานี้แก้ได้ยากมากครับ  'b'
ยิ่งเร่งมากช่างก็เหมือนไปแหย่กระทบ  :-X
กระเทือนต่อม ... ช่าง จะยิ่งกลายเป็นช้าไปใหญ่   %:(
ลองดูกุศลโลบายของผมบ้าง ของผมใช้ได้ผลฉมังนัก  @:
ไม่รู้ใช้กับคนอื่นได้ปะ  O:)11

เดี๋ยวนี้ของพ้มต้องใช้มุข "จะเอารถไปงานแทน"  >:D
อ้างไปเถอะครับงานอะไรก็ได้ แต่ต้องมีงานจริงแล้วไปด้วยนะ  !o!
บางทีช่างเค้าก็จะไปเดินเวียนวนอยู่แถวรถเราช่วยอธิบายให้อีกด้วย   :o<
ให้บอก deadline ช่างไปเลยว่างานจะมีวันไหน เจ๋งยังไง   C:)
อย่าง SMD นะ อาทิตย์แรกเดือนหน้าต้องไปให้ได้ :viking:
นัดพี่เค้าไว้แล้ว ถ้าไม่ไปก็เสียชื่อแย่เลยนะช่าง    'b'  'b'  'b'
ผมบอกทุกคนแล้วทำกับช่างเนี่ยแหละ รถออกมากิ๊กแน่ ๆ  O:)

ใครไม่เชื่อว่ามุขนี้ได้ผลต้องถามพี่ spiderman  b:b
บางทีงานเก้าโมง เสร็จกันตีห้า ล้างรถ ขัดสีกันเอาที่งานเลย  :3)  :freddie:
บางทีได้ผลจริง ๆ นะครับ ใช้มาหลายครั้งแล้ว  :good:

พอเอารถไปแล้วเสร็จตามเวลาก็ให้ทิปไปบ้าง คุยบ้างว่าทำที่ไหน  :o<
ส่วนเรื่องต่อราคาช่างรู้ใจ ถ้าเวอร์ไปก็มีบ้าง แต่ก็อย่าต่อเค้ามากเลยครับ  x:)
ให้ ๆ เค้าไปหน่อยเหอะ วันหลังอาจได้มีแซงคิวคนอื่นนะ  @: สิบอกไห่

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

• Member
ขอบคุณมากค้าบ.......... &v&

ผมก็ใช้มุขเดียวกับที่พี่บรรณบอกนั่นแหละครับ แต่จริงๆไม่มีงานให้ไป :P
ถูกจับได้แกจับดองเค็มแน่เลย

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
เสียดายที่ช่างที่ทำรถให้ผมแต่ละคน(ที่สนิทๆกัน สมัยก่อน) ไม่อยู่ให้แซว ให้เร่ง ให้คุย ซะแล้ว
แต่ละคนตอนนี้ไปอยู่คุยกับใต้โคนต้นมะม่วงกันหมด
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 :good:

ปีที่แล้วคุณอา..ให้เบียร์ช้าง กระป๋องมา 2 ลัง

จะดกเองก็เข็ดแล้วจ้า..เพราะเคยโดนลูกถีบช้าง

ไม่ได้ใช้ประโยชน์อะไร..จังหวะว่าไปทำรถที่อู่

เลยไล่แจกช่างที่อู่คนละ 2 ป๋อง ยกดก..ยกดก..2ลังเกลี้ยงในพริบตา

รถเสร็จเร็วเกินคาด..ครับทั้งที่ไม่ได้พูดอะไรซักแอะ

:good:

* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ที่ผ่านมาให้คุณอู๋(ID-19) ไปกดดัน งานเร็วเกินคาด
สงสัยกลัวซามูไร  :freddie:

• Member
สงสัยฟ้าไม่เป็นใจซะแล้ว

เมื่อเช้าโทรไป ช่างยังไม่ถึงอู่เลยครับ ----น้ำท่วมบ้าน---- โทรไปแกกำลังวิดน้ำอยู่ [a]

กรำๆๆๆๆๆจริงๆๆๆๆๆๆ  'b'

Offline jpomme

• Member
  • Last Login:June 19, 2013, 11:09:27 pm
งั้นขออย่าให้ฝนตกซ้ำตกซ้อนแล้วกันนะคะ ไม่อย่างนั้นมีหวังช่างไม่ไปอู่เป็นอาทิตย์แน่... :-[

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
อย่าให้น้ำท่วมอู่ ท่วมรถของเราที่กำลังทำอยู่ ก็แล้วกันนะน้องbabysaloon  ;D ;D ;D
เห็นอู่อยู่ติดคลองเลยไม่ใช่เหรอ  (8-)

สงสัยฟ้าไม่เป็นใจซะแล้ว

เมื่อเช้าโทรไป ช่างยังไม่ถึงอู่เลยครับ ----น้ำท่วมบ้าน---- โทรไปแกกำลังวิดน้ำอยู่ [a]

กรำๆๆๆๆๆจริงๆๆๆๆๆๆ  'b'

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
 ;D คนละอู่แล้วครับพี่ นี่แถวๆลาดพร้าว.........เออลืมไป ลาดพร้าวตัวท่วมเลยนี่นา 'b'

Offline iamwashmania

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Doraetap

• Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2016, 03:07:59 pm
ช่างที่ ซ่อมด้วยอยู่บอก ถ้าเร่งไม่ซ่อมให้เน้อ เลยต้องรอต่อไป...

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments