General Category > รูปภาพกิจกรรมรถคลาสสิค

BKCC in I Love Retro Car @ Bangkok Int'l Motor Show 2010

(1/13) > >>

เจ้าบ้านบางกอกฯ:
เมื่อวานนี้ (อาทิตย์ที่ ๔ เมษายน พ.ศ. ๒๕๕๓) นับเป็นอีกครั้งหนึ่ง ที่บ้านบางกอกฯ ได้รับเทียบเชิญ
จากผู้จัดงาน “I Love Retro Car” ในงาน Bangkok International Motor Show ครั้งที่ 31 ให้นำ
รถคลาสสิคไปร่วมแสดงกับทางงาน ในนามของชาวบ้านบางกอกฯ รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่ง และต้อง
ขอขอบคุณทีมผู้จัดงานได้แก่ทีมนิตยสาร XO โดยเฉพาะคุณเอก คุณบอย แห่ง XO ที่ได้มีไมตรี
เชิญพวกเรานำรถไปร่วมแสดงในงานเพื่อคนรักรถคลาสสิคอีกครั้งหนึ่งในครั้งนี้

เนื่องจากในช่วงนี้เป็นช่วงก่อนหน้าฝน กิจกรรมที่เกี่ยวเนื่องกับรถคลาสสิคก็มีความหลากหลาย
ทีมงานบ้านบางกอกฯ นำทีมโดยพี่ A.GT คุณอู๋ OouVintage คุณปรินด์ OSBIL และคุณเพชร AuseeBkk
ได้ช่วยกันคิด Theme จัดแสดงรถในงาน I Love Retro Car ของบ้านบางกอกฯ ในครั้งนี้  โดยเราตั้งใจที่จะ
นำรถสปอร์ตคลาสสิคเด่น ๆ ของบ้านบางกอกฯ ทั้ง Japanese Retro และ Euro Classic ไปร่วมแสดง
กับ Theme ของทางผู้จัดที่จะนำ Japanese Retro เด่น ๆ ที่เคยลงในหนังสือรวมรถ Retro Car มาแสดง
ให้ผู้คนทั่วไปได้ชมกัน

นอกจากนี้ต้องขอขอบคุณพี่ ๆ จากสมาคมรถคลาสสิค (ประเทศไทย) ท่านนายกพี่สมบัติ Starman และพี่ป้อม
Marangpor ที่ให้สนับสนุน โดยเอารถมาร่วมแสดงกับบ้านบางกอกฯ ด้วย และยังให้ยืม Barricade เสากั้นเพื่อ
การแสดงของสมาคมรถคลาสสิค ที่คุณแผน Pan แห่งยิปอินซอยได้นำมาส่งให้ทันทีที่ขอไป

พวกเราได้นำรถไป 5 กลุ่มดังนี้ BMW 2002 / Alfa Romeo 105 / Porsche 911 / Datsan Fairlay Z
และกลุ่ม Mazda Rotary รวมกันแล้วร่วม ๆ 20 คัน ผมเองต้องขอขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่นำรถสวย ๆ มา
ร่วมแสดงกับพวกเราเมื่อวานนี้นะครับ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าเราคงจะได้รับความร่วมมืออีกในกิจกรรมครั้งต่อ ๆ
ไป  โดยเราพยายามจะสรรหากิจกรรมเพื่อคนรักรถคลาสสิคให้หลากหลาย และเป็นที่น่าสนใจได้มากขึ้น
เรื่อย ๆ นะครับผม

w^w

ขอเอารูปเมื่อวาน BKCC in I Love Retro Car @ Bangkok Int'l Motor Show 2010
มาฝากเพื่อน ๆ ชาวบ้านบางกอกฯ ที่ไม่ได้ไปชม ขอแบบชิมลางก่อนนะครับ
เดี๋ยวเย็นนี้มาลงให้แบบเต็ม ๆ

w^w

w^w

bank23:
 :good: :good: :good:

AKE:
เยี่ยมยอดจริงๆครับ  :good: :good: :good:

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version