Author Topic: ช่วยด้วยครับ บ้านท้ายขาว ๆ ของน้องสาริกาเกิดผด  (Read 1857 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kan_celica

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 10, 2020, 11:59:22 pm
    • oasisvintage

เรื่องเกิดจาก สัปดาห์ที่ผ่านมา ฝนตกหนักทุกวันเลย ไม่ได้เอาน้องเค้าออกไปวิ่ง ต้องนอนในโรงจอดเกือบอาทิตย์
ฝนตกสาดบ้าง กลับบ้านมาก้อเช็ดตลอด วันก่อนเหลือไปเห็นบั้นท้ายน้องเค้า เกิดผดมาหลายเม็ด เอาแล้วไงล่ะ

ผ่านมาอีก 2-3 วัน ผดน้องขึ้นทั้งบ้านท้าย ลามไปถึงประตู แต่เป็นฝั่งซ้ายฝั่งเดียวครับ

เม็ด ๆ ที่ว่าเป็นคล้ายฟองอากาศ เหมือนแปะสติกเกอร์ไม่เรียบ สามารถไล่ได้ คือมันวิ่งได้ถ้าเอาเล็บไปเขี่ย ไม่ได้เป็นสนิมนะครับ
ไม่ทราบว่า เกิดจากอะไร สีรองพื้นไม่ดี หรือสีโป๊วอ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องลอกถึงเหล็กใหม่หมด หรือแค่ขัดผิวบนอ่ะครับ
ตอนนี้เซ็งมากเลย เหมือนเค้าจะน้อยใจ ที่เดี๋ยวนี้ใช้แต่อีกคัน อิๆ

แนบรูปมาด้วยครับ ช่วยดูกันหน่อยครับพี่ ๆ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
น่าจะเกิดจากตอนรองพื้นเตรียมพื้นผิวไม่สะอาด
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

kongkiet01

• Guest
ถ้าเอาผ้าคลุมรถไปคลุมแล้วโดนแดด-โดนฝน อาจจะเกิดจากผ้าคลุมรถครับ  "v"

Offline palm_celica

• สาริกา หลังหัก
  • Member
  • Last Login:June 18, 2019, 02:33:35 pm
โอ้ววว งานเข้า

Offline kan_celica

• Member
  • Last Login:May 10, 2020, 11:59:22 pm
    • oasisvintage

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments