Author Topic: มาร่วมลุ้นกับผมหน่อยครับ ว่าผมจะได้มีบุญขับตู้กับข้าวรึเปล่า (หนังยาวครับ)  (Read 71322 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline OKUMI RT

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
เนื่องจากผมโชคดีบุญหล่นทับมีคนส่งเจ้า 69 Lincoln Continental มาให้ (จริงๆไก่หล่นทับมากกว่า) เจ้าตู้กับข้าวคันนี้มีน้องสารานุกรมรถคลาสสิคได้รับมาทอดนึงแล้วขายต่อมาให้ผมอีกที ตามประวัติแล้วเจ้าตู้กับข้าวคันนี้ได้จอดทำอยู่ที่อู่รถอเมริกันอู่ดังอู่ถึงแถวๆคลองตันมาราวๆสามปีกว่า แต่เกิดปัญหาบางอย่างทำให้รถคันนี้ต้องจอดยาว เนื่องจากอู่นี้ไม่ห่างจากที่ทำงานผมเท่าไหร่ ผมจึงคิดว่าผมน่าจะสามารถที่จะสานต่อทำให้คันนี้มันวิ่งได้อย่างที่มันควรจะเป็น เมื่อตกลงซื้อขายกันเป็นที่เรียบร้อยด้วยเวลาราวๆสองวินาทีก็รีบเข้าไปดูตัวเจ้าสาวที่อู่ คันนี้จริงๆได้ทำตัวถัง ทำสีใหม่ ชุบโครเมี่ยมต่างๆพร้อมเปลี่ยนยางขอบกระจกเรียบร้อยก่อนที่จะเข้ามาทำเครื่อง ช่วงล่าง แอร์ ที่อู่นี้ดูสภาพสีแล้วยังดี ถ้าขัดก็แจ่ม ที่สำคัญคือจัดทรงตัวถังได้สวยครับ ก็ทำมาจากอู่ดังย่านบางนา-ตราดนี่เนอะ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
พอเจอหน้าเจ้าสาวก็หลงรักทันทีครับ ที่จริงอยากได้ตัวเปิดประทุน แต่คงไม่มีปัญญา (และพี่เค้าคงไม่ปล่อย) ก็ถึงขั้นตอนต่อไปครับ สำรวจสภาพและของต่างๆว่าเป็นยังไงบ้าง จะได้เตรียมตัว และเตรียมตังถูก เนื่องจากเจ้าของเก่ายืนยันมาว่าของครบๆ ช่างที่อู่ก็บอกว่าครบ แต่เนื่องด้วยเวลาที่ผ่านมาสามปีกว่า และของต่างๆแยกร่างกันอยู่สามอู่ คืออู่สี อู่เครื่อง และร้านทำภายใน โอกาสที่สูญหายจึงมีมาก

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย

Offline Pan

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
    • CLUB RT
ภาพแรกที่เห็นคือโครเมี่ยมต่างๆลอกหมดแล้ว ไม่เป็นไร ยังไงก็ต้องชุบใหม่อยู่ดีถึงจะแจ่ม ภายนอกมีบางอย่างที่ถูกถอดกองไว้ แต่เนื่องด้วยของมันค่อนข้างรก และฝุ่นหนา เลยไม่อยากรื้อ เผอิญเป็นลูกคุณหนูแพ้ฝุ่น

• Member
    • CLUB RT
เครื่องยนต์ดูยังสมบูรณ์อยู่ ทำสีฝาครอบคาร์บิวเดิม 4-barrel มั้งครับสีฟ้าสวยเชียว ดูๆแล้วน่าจะทำระบบแอร์มาเรียบร้อยพร้อมตู้แอร์แท้สวยงาม อืม เครื่องแค่สี่ร้อยกว่าซีซี เล็กกว่าเจ้า Daihatsu Move ผมอีก น่าจะประหยัดก้มลงดูช่วงล่างก็น่าจะทำมาเรียบร้อยดีทีเดียว ทั้งโช้คทั้งเบรค

Offline JackGen_1

• Member
  • Last Login:July 27, 2018, 06:00:22 pm
ยินดีด้วยครับ ที่มีคนมารับช่วงดูแลทำต่อ  "v"
เคยเห็นอยู่ตั้งแต่ที่อู่สีแล้วครับ
ติดตามรอชมครับ
คันสีส้มข้างๆก็น่าจะอยู่นานพอๆกันนะครับ

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
ตกลงว่าพี่ซื้อแล้วใช่ไหมครับ  ยินดีด้วยครับ ใหญ่ยาวมากๆ ระวังหน่อยนะครับ 555
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

• Member
    • CLUB RT

ยินดีด้วยครับ ที่มีคนมารับช่วงดูแลทำต่อ  "v"
เคยเห็นอยู่ตั้งแต่ที่อู่สีแล้วครับ
ติดตามรอชมครับ
คันสีส้มข้างๆก็น่าจะอยู่นานพอๆกันนะครับ

ตกลงว่าพี่ซื้อแล้วใช่ไหมครับ  ยินดีด้วยครับ ใหญ่ยาวมากๆ ระวังหน่อยนะครับ 555

ใจเย็นๆครับ อย่าพึ่งยินดีครับ ไม่ใช่พึ่งได้มาครับ ได้มา 8 เดือนแล้วครับ แต่จะเป็นไงไงต้องติดตามชม บอกแล้วครับว่าหนังยาวแบบมหากาพย์ครับ มาร่วมลุ้นกันดีกว่า  :2funny:

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline @Speed

• Member
  • Last Login:March 06, 2023, 09:23:19 pm
ดีใจด้วยนะน้องส้มโอ  w^w
เมื่อไหร่รถเสร็จขอลองนั่งหน่อยนะ อยากให้ส้มโอ DRIFT ให้นั่ง สงสัยคงจะกระเด็นตกเบาะ ได้ข่าวว่าเครื่องแรงมากนิ  :azn:

• Member
    • CLUB RT
ส่วนเบาะกับแผงข้างไม่อยู่ซักอย่าง ได้ข่าวว่าอยู่กับช่างเบาะ เจ้าของเก่าไก่ประทานแจ้งมาว่าสั่งหนังภายในพร้อมพรมมาแล้ว ที่สำคัญคือยกให้ฟรีๆ แม้สีจะไม่ถูกใจ แต่ปฏิเสธไม่ลงจริงๆ เดี๋ยวค่อยเขียนเรื่องคุยกับช่างเบาะอีกทีเพราะคุยนานแล้วจำไม่ค่อยได้ ได้แต่นั่งลุ้นว่าเบาะไฟฟ้าจะทำงานได้มั้ยน้อ ไอ้กันสมัยนั้นนี่ก็จริงๆ เบาะโซฟาใหญ่ยังกะโลงศพ ดันทำปรับไฟฟ้าหกจุดซะงั้น

• Member
    • CLUB RT
ดีใจด้วยนะน้องส้มโอ  w^w
เมื่อไหร่รถเสร็จขอลองนั่งหน่อยนะ อยากให้ส้มโอ DRIFT ให้นั่ง สงสัยคงจะกระเด็นตกเบาะ ได้ข่าวว่าเครื่องแรงมากนิ  :azn:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แต่ทำไมในหัวผมมันได้ยินเสียงแต่ "เป็นไง ไอ้ส้ม กรูบอกมิงแล้ว ไหนมิงบอกจะทำให้กรูดู กร๊ากกกกกก  :2funny:  "   :cry:  (ลองอ่านประโยคนี้แล้วนึกถึงหน้าเจ้าของเก่าไก่ประทานเค้าดูครับ จะได้อารมณ์มาก)

ไปอาบน้ำแก้เครียดก่อนดีกว่า ไอ้คำนี้มันหลอนๆยังไงชอบกล  :huh:

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
8 months ago ...

จากวันนั้นที่เป็นพยานซื้อขายนี่ 8 เดือนแล้วเหรอ เร็วมากเลย
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
่ประมวลผลซื้อรถคันหย่าย ภายใน 2 นาที สุดมากครับ 555
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
 ;>#  คุ้นๆอ่ะ เหมือนได้ยินเจ้าของเดิมซ้ำว่า "ห้ามเอามาคืนน่ะเฟ้ย"  :prank:

\^^/ \^^/ \^^/  เชียร์ๆๆๆๆๆ รอนั่งด้วยคนจ้า  \^^/ \^^/ \^^/
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

• Member
    • CLUB RT
่ประมวลผลซื้อรถคันหย่าย ภายใน 2 นาที สุดมากครับ 555

ไม่ใช่สองนาทีครับ สองวินาที ตะหาก  :2funny:

• Member
    • CLUB RT
หลังจากสำรวจรถแล้ว ก็เริ่มเช็คของครับว่าที่อู่อื่นมีอะไรบ้าง ขั้นแรกเลยก็ซิ่งไปอู่สีก่อนเลยครับ อู่ดังย่านบางนา-ตราด ช่างยืนยันว่าของครบ ผมดูแล้วเค้าจัดของไว้เป็นระเบียบเรียบร้อยดีมาก ไม่น่ามีอะไรหายที่อู่สี แถมมาอู่นี้แล้วดูรถเพลินจัง ดูทีไรกิเลสพุ่งปรี๊ดทุกที เอารถกลับมาขัดสี ชุบโครเมี่ยมใหม่ ไม่ยากๆ ลุยโลด

ตกเย็นโทรไปคุยกับอู่ทำภายใน โอ้ว ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน คุยไปสองชั่วโมง เพลินดีแฮะ ดูแกจะอยากทำคันนี้น่าดู อีกทั้งท่าทางแกจะสนิทกับเจ้าของเก่าไก่ประทาน อย่างนี้ให้พี่แกช่วยตามให้ไม่น่ายาก

รูปไม่ค่อยได้ถ่ายไว้นะครับ รูปที่ลงก็เป็นรูปของแปดเดือนที่แล้วครับ

• Member
    • CLUB RT
ย้อนกลับมาที่อู่เครื่องครับ ที่กลัวคือว่ารถมันอยู่มาสามปีกว่าแล้วยังไม่เสร็จ แล้วจะเสร็จเมื่อไหร่หว่า ขนาดเจ้าของเก่าเป็นระดับเทพ ผมแค่ระดับเด่นเด๋อ ดังนั้นต้องคุยกับช่างก่อนเลยว่าค่าใช้จ่ายต่างๆเป็นยังไงบ้าง ผมยอมจ่ายถ้างานจบแน่ๆ ช่างตอบด้วยความมั่นใจว่าได้ครับ เดี๋ยวเคลียร์จะรีบเริ่มให้
ผมได้ยินดังนั้นก็ฮึดครับ ไปขออนุญาติผบ.ครับ จริงๆตัดสินใจทำไปแล้วแหละ แต่ไม่มีตังต้องไปขอผบ.มาทำ ก็ต้องค่อยๆเกริ่นซึมๆไปทีละนิดๆ ยกแม่น้ำทั้ง 57 มาอ้าง จนในที่สุดวีซ่าก็ผ่าน ได้ทำแว้ว  w^w 

• Member
    • CLUB RT
หลังจากนั้นก็พยายามโทรหาช่างเรื่อยๆ เข้าไปดูบ้างว่ามีอะไรคืบหน้ามั้ย อืม รอคิวก่อนนะครับ อีกคันเดียว เดี๋ยวขอเคลียร์อู่ก่อน เดี๋ยวเริ่มให้เลย ช่างไฟไม่มีเลยพี่ส้ม etc. จนเวลาล่วงเลยมาราวๆ 7 เดือน ไอ้ส้มก็เริ่มหมดไฟ ตังที่ขอไว้ก็เริ่มเอาไปทำไอ้โก๋แก่แก้เซ็งจนร่อยหรอไปเรื่อยๆ

ในที่สุดก็มีคนลงขายเจ้าตู้กับข้าวนี่ ปีเดียวกันเด๊ะ โอคุมิก็ถึงกับสติแตกจะทิ้งคันเก่าไปหาคันใหม่ทันที รีบนัดแผนว่าไปดูตัวเมียน้อยกันเหอะ

• Member
    • CLUB RT
ตอนเช้าก็รีบซิ่งไปดูกันเลยครับ ผบ.ผมบอกอยากไปดูด้วย ไปก็ไป คนถือเงินนี่ แล้วก็มีแผน กับแฮปปี้หมอดูเพื่อนผม เอาไปเผื่อดูฮวงจุ้ยรถได้ (ป.ล. เค้าบอกเลขตัวถังคันขาวนี่บอกว่าเจ้าของรถ sex จัด  :prank:  ทะเบียนรถอะไรนะพี่ เดี๋ยวให้พ่อหมอดูอีกที) เจ้าของรถแนวมากครับ คล้ายๆพี่ตุ๋ยกระทิงแดงเลยแบบชอบกิจกรรมลุยๆพวกเล่น jet ski อะไรทำนองนี้ ดูภายนอกแล้วครบดีทีเดียว ไฟต่างๆมีกรอบแตกหมองนิดหน่อย สีเขียวมุกสะใจแยงกี้ดีมาก

• Member
    • CLUB RT
เจ้าของบอกลองขับดูครับ
ผมก็สำรวจก่อนเลยว่ามีอะไรขาด อะไรใช้ไม่ได้บ้าง แอร์ไม่เย็น แปลงระบบมากพอควร ภายในถือว่าครบมาก หน้าปัดใช้ได้เกือบครบ กระจกไฟฟ้าใช้ได้ครบขาดแต่หูช้างไฟฟ้าอันนึง เบาะไฟฟ้าใช้งานได้ครบอีกต่างหาก สภาพตัวถังมีผุบ้าง เครื่องยังโอเคเปลี่ยนปะเก็นบางตัวน่าจะจบ เกียร์ออโต้คงต้องซ่อม เบรคยังใช้ได้แต่คงต้องเช็คเพราะเบรคจับดีไปหน่อย ขับแล้วจิ๊กโก๋มาก แผนกับแฮปปี้นั่งไปด้วยกันร้อนๆยังไม่มีบ่น มีแต่เฮ

เอาแล้วสิครับไอ้โอคุมิ ใจมันเอียงแล้วครับท่านผู้ชม

• Member

ไม่ใช่สองนาทีครับ สองวินาที ตะหาก  :2funny:
ผมอ่านเพลินครับ ก็เลยพิมพ์ผิด สุดๆครับ แต่...............เออ 2 นาทีนี่ก็เร็วแล้วนะครับพี่

• Member
    • CLUB RT
กลับมารีบซิ่งไปหาเจ้าเมียหลวงด่วนเลยครับ มันย้ายมาอยู่ด้านหลังแต่ว่าไม่มีอะไรคืบหน้า ว่าจะขอหย่า แต่ในหัวมีภาพพ่อตาถือปืนลูกซองพร้อมบอกว่า "ไอ้ส้ม มิงตาย  :knuppel2: " อยู่ในหัว เลยต้องบอกช่างไปว่าช่างต้องทำรถให้ผมแล้วนะ ผมให้เวลาอีก 1 เดือน (หน่อยๆ) ถึงสิ้นเพือนพ.ย.นี้ ไม่งั้นผมจะหนีไปหาเมียน้อยแล้ว

มาช่วยกันลุ้นกับผมหน่อยก็แล้วกันครับว่าผมจะได้ตกร่องปล่องชิ้นกับเมียหลวงหรือไม่ ใครที่รู้จักอู่ที่เมียหลวงอยู่ก็ช่วยๆกันเร่งให้ด้วยนะครับ อยู่กับเจ้าของเก่าสามปีกว่า อยู่กับผมแปดเดือน อยากขับแล้วครับ

ใครที่สนใจคันเขียวก็ลองไปคุยกับเจ้าของเค้าดูนะครับ เผื่อจะได้มาขับด้วยกัน ผมคงทำแบบนี้ครับ อุตส่าห์ซื้อล้อมากองไว้ตั้งนานแล้ว

Offline hiter

• Member
  • Last Login:August 10, 2014, 08:22:08 pm
8 เดือนผ่านไป ไวเหมือนโกหกจำได้ว่าตอนเอายังแอบไม่ให้เมียรู้อยู่เลย... งานนี้สงสัยได้ขับตู้กับข้าวแน่เลย ลงมาให้เลือกถึงตักตั้ง 2 คันอย่างนี้
 w^w w^w w^w

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
เมื่อตะกี้ที่งานเปิดตัว Yes Radio ยังคุยกับคนที่รู้จัก
มักคุ้นอู่ของเจ้าเมียหลวงของน้องส้ม

บอกว่าไม่เหลืออะไรแล้ว แค่เหลือประกอบเท่านั้น
ไม่น่านานหรอก "ก็แค่ขอให้รถคุณ .... ไม่ส่งมาเพิ่มสักพักก็น่าจะจบ"

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments