Author Topic: สอบถามเรื่องการขายซากรถหน่อยครับ  (Read 2916 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline khiaw

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:February 17, 2019, 10:04:08 am
    • ทุกชีวิต ติด "กระแดะ" kradare.com
สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านครับ

วันนี้ ผมมีเรื่องรบกวนสอบถาม เกี่ยวกับการขายซากรถน่ะครับ
เข้าเรื่องเลยนะครับ

เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมเพิ่งประสบอุบัติเหตุทางรถยนตเมื่อต้นปีที่ผ่านมา
และในส่วนของคดีความ และค่าเสียหายต่างๆ ก็เคลียร์จบหมดแล้ว
เรื่องสุดท้ายเลยก็คือ ขายซากรถทิ้งครับ เพราะเกินจะบูรณะ (จำเป็นต้องทำ แต่ก็เสียดาย  'b' )
ประเด็นมันมีอยู่ว่าอย่างนี้ครับ....

1 รถคันนี้ ผ่อนมาหมดแล้ว (เพิ่งหมดหมาดๆ) แต่ยังไม่ได้โอนกรรมสิทธิ์ มาเป็นของผม ถ้าหากขายซากไปแล้ว จะถือว่าผิดกฎหมายหรือไม่? เพราะอะไร?

2 ต่อจากข้อ 1 ถ้าทำการขายซากไปแล้ว แล้วทำการโอนกลับมาทีหลัง เพราะต้องการเก็บเครื่องใว้ จะทำได้หรือไม่? เพราะอะไร?

3 หากต้องการเก็บเครื่องใว้ ต้องดำเนินการทางเอกสาร กับใครบ้าง เช่น ขนส่ง หรือ ไฟแนนซ์ เป็นต้น

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
Something worth living for.

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments