Author Topic: @@ร่วมเปิดใจ ฉลอง๓,๐๐๐กระทู้ ๒ปี กับ เสียอา ณ ลานอิสรภาพ บ้านบางกอก@@  (Read 15574 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

noi05

• Guest

เพราะฉะนั้น ผมว่าการจัดระเบียบ (จริงๆ นี่มันกระทู้เปิดใจ ใช่ไม๊อ่ะครับ? ชักงงเอง) อาจจะมีการแยกชั้น ของความลึก
เช่น มีหมวดบอร์ด มากว่านี้ มีเป็นระดับขั้น และกำหนดสิทธิได้ เป็นกลุ่มสมาชิก เพื่อการกรองสมาชิกในระดับนึง
แล้วค่อย อัพเกรด ขั้นขึ้นไป ข้อดีมีเยอะ (ผมคิดเอาเอง  :P )

เพราะผมมองว่าปริมาณก้อสำคัญนะ คนรุ่นใหม่ๆ ใช่ว่าจะไม่มีดี
ผมว่าสร้างบ้านฯ ที่มีหลายๆรุ่น หลายๆ แบบอ่ะดีแล้ว มันจะช่วยจูนกันทั้ง คนรุ่นใหม่ และรุ่นเก่า ให้เข้าจุดสมดุลย์ในชีวิต
เช่น คนอีโก้ เยอะ ก็จะได้รู้จักลดลง คนมั่ว คนเหลิง ก็จะได้รู้ตัวเอง คนแก่ก็จะดูเด็กขึ้น เด็กก็จะรู้ตัวที่จะเผชิญโลก

ระดับชั้นก้อน่าจะช่วยสกรีนเรื่องมั่ว ไม่มั่ว เล่นไม่เล่น อันไหนซีเรียส อันไหนเล่นได้
เพราะบางทีเข้ามาแล้วตาลายน่ะครับ บอกตามตรง บางทีโดนหลอกเข้ากระทู้ (หลายทีละ)
เช่น แฟร์เลดี้ ก้านกล้วย เป็นต้น (แต่ก็โอเค 55 พูดเล่น)

จริงๆ คืออยากจะบอกว่า ไม่อยากให้เข้าบ้านฯ แล้วเกร็งเกินไป (พิมพ์ไป มือสั่นไปนะเนี่ย)  ;D
มันเป็นงานอดิเรกอ่ะ มันไม่ใช่งานอาชีพ ที่จะต้องคอยระวัง อะไรกันมากมาย

เห็นใจตัวหลักๆ ของเว็บนะครับ ผมว่าอย่าไปสนเรื่องดัง เรื่องรุ่ง เรื่องนอกตัว เรื่องปัจจัยที่กำลังจะมา
เรื่องพวกจะมาหาผลประโยชน์ จากเว็บดัง คนดัง เพื่อไต่เต้า .. ผมมั่นใจในจุดยืน ของที่นี่นะ ไม่ใช่แฟชั่น
แต่แฟชั่น มันคือการทำตามกันเยอะๆ แล้วเกิดกระแส ตัว designer จริงๆ (ตัวจริงๆนะ) ไม่ได้ทำเพื่อแฟชั่นอยู่แล้ว

ยังไงก็สนับสนุนให้มีการจัดระเบียบ ครับ (แต่อย่าให้เกร็งกันเกินไป) เพราะเมื่อเราดัง เราเป็นผู้นำ จะมีคนตามอีกเยอะ เมื่อเรานำผิดทาง
มันก้อจะยิ่งเป๋ ไปกันใหญ่ ในสังคม (โดยเฉพาะพี่ไทย) เด็กๆ หลายๆคน ผมว่ายังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า อะไรเป็นอะไร
บางทีอยากดัง อยากเท่ อยากอยู่ในกระแส อยากหาทางลัดที่จะโต + อีกสารพัดเหตุผล ที่บางทีไม่รู้ตัวเองหรอกว่าทำไรอยู่
ไม่รุว่าตัวเองชอบอะไรแน่ ตอนกระแสมา ก้อเฮตาม แล้วก็พูดว่า ข้านี่แหละตัวจริง เป็นต้น

ผมความรู้ไม่เยอะหรอกนะรถคลาสสิค แต่มีแค่ความชอบ (แค่ในบางรุ่น) และมีเหตุผลของตัวเอง

noi05

• Guest
มันบอกข้อความเกิน 5000 อ่ะ  หาวิธีโพส แทบตาย  ???

เลยต้อง 2 ที นะครับ

Bullitt

• Guest
ผมเชื่อว่ามีหลายๆคนที่ไปเล่นเวปอื่นๆมาก่อนแล้ว แล้วหลายๆคนก็มาหยุดนั่งลงเล่นกันที่ตรงนี้
เพราะอะไร เหตุผลและคำตอบคงมีอยู่ในใจคนที่เข้ามานั่งเล่นกันในนี้ทุกวันอยู่แล้ว ไม่ต้องอธิบาย
แล้วก็ไม่ต้องบรรยายว่าทำไม่จึงไม่อยากไปเวปอื่น ทำไมเวปนี้ถึงฮิต
เกินหน้าเกินตาไหม เปล่าเลย แต่ที่อื่นให้อะไรแก่คนรักรถคลาสสิคบ้าง(รถที่ไม่ต้องขึ้นหิ้ง)
สิ่งที่เมื่อก่อนมันดูเหมือนไกลเกินฝัน ของเล่นของคนมีตังค์
คนหาเช้ากินค่ำ มนุษย์เงินเดือนนั้นเพียงได้แค่มอง ดูมันช่างแตกต่าง แบ่งฐานันดรกันเหลือเกิน
แต่ตรงนี้ไม่ ผมนั่งเล่นตรงนี้ไม่เคยเสียเงินซักแดง ตรงนี้ฝันเป็นจริงได้ ผมไม่รู้สึกว่าตัวเองแปลก
ผมไม่ถูกมองด้วยหางตาหัวจรดเท้า
ไม่มีไรหรอกคับ แต่เพิ่งเคยเห็นคนโพสให้ตัวเองตายไม่เกิน30วิ

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet

จริงๆ คืออยากจะบอกว่า ไม่อยากให้เข้าบ้านฯ แล้วเกร็งเกินไป (พิมพ์ไป มือสั่นไปนะเนี่ย)  ;D
มันเป็นงานอดิเรกอ่ะ มันไม่ใช่งานอาชีพ ที่จะต้องคอยระวัง อะไรกันมากมาย

ชอบประโยคนี้ครับ

เราจะทำยังไงให้บ้านเรียบร้อย แต่ไม่ต้องรีดกรีบโง้ง
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline poneo

• Member
  • Last Login:September 07, 2016, 02:43:24 pm
ผมว่าน่าจะมีข้อกำหนดกฎเกณฑ์แจ้งให้ชัดเจนไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องเตือนกันบ่อยๆ จะเป็นข้อปฏิบัติ หรือขอความร่วมมืออย่างไรบ้าง สมาชิกใหม่และไม่ใหม่จะได้รับทราบและปฎิบัติตัวได้ถูกทาง ประตูบ้านเข้าออกง่าย ผู้คนหลั่งไหลมาจากทุกทิศทาง มากคนมากความ อยากจัดระเบียบก็ต้องมีข้อระเบียบ ไม่งั้นพี่เสียอาเหนื่อยหนัก
« Last Edit: June 04, 2006, 11:12:58 pm by poneo »

Offline gowest

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
เออ......นอกเรืองนีส........น้องนก........เนี้ย ไม่เคยเห็นเลยครับ เคยเห็นแต่น่องปลา  :>D อุ อุ
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ผมว่าจะไม่พูดเรื่องนี้แล้วนะ

ผมว่า idea ที่ว่า web เราน่าจะเป็นมากกว่า web คือทุกคนมีตัวตนไม่ใช่จินตนาการบน internet นั้นทุกคนคงเห็นด้วยฉะนั้นเราจึงมีกระทู้แนะนำตัวเกิดขึ้น ถ้าหากมันเป็นระบบ automatic ที่เวลา register ต้องแนะนำตัวเหมือน Alfa BB ก็จะดีไปเพราะหลักการไม่มีตัวตนจึงจับต้องหรือ ทำให้เจ็บช้ำน้ำใจไม่ได้

เนื่องจากบ้านเราโตเร็วจนระบบตามไม่ทัน พี่เสียอาจึงเสียสละทำหน้าที่ของ computer โดนการเตือนคนใหม่ให้ไปแนะนำตัวตามธรรมเนียมของบ้านเราซึ่งธรรมเนียมก็เกิดมาจากความต้องการส่วนมากของคนในบ้านนี้

ทั้งนี้มีแต่ขาประจำ (แถวนี้ไม่มีขาใหญ่หรอกครับ ถ้ามีก็แสดงตัวด้วยแล้วกันจะได้รู้จักกันไว้) ก็รู้กันอยู่ว่าพี่เสียอามีแนวของตนเองไม่สามารลอกเลียนแบบได้ ใครชอบก็ชอบใครคิดเป็นจริงเป็นจังก็ไม่พอใจ

ผมว่าเราอย่ามาคุยกันว่าใครถูกใครผิดเลยครับ มันไม่จบหรอก เราน่าจะมาคุยกันว่าธรรมเนียมอิสระแต่มีความเคารพซึ่งกันและกันแบบไทยๆนี้จะทำอย่างไรให้คนมาใหม่เข้าใจโดยที่ไม่ต้องมีใครเสียสละ

ผมก็ยังยืนยันนะครับว่าผมไม่ต้องการมีเรื่องกับใครแต่อยากให้มาดูกันที่ประเด็น ไม่ใช่ใช้อารมณ์เข้าห่ำหันกัน ถ้าต้องแบ่งพวกตีกันก็รู้อยู่แล้วว่าจะเป็นยังไง
อย่าให้บ้านแตกเลยครับ เหมือนอย่างที่ผู้ใหญ่คนนึงเคยสอนผมว่า "ลุกผู้ชายต้องใจกว้างดั่งมหาสมุทร"

รักกันไว้เถอะครับเพราะสังคมที่ไม่มีการแบ่งแยกหรือดูถูกกันมันก็ไม่ได้มีหลายที่ ผมภูมิใจมากที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของบ้านนี้

Offline nong26june

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 :knuppel2:

เหอ ๆ เหอ ๆ

โจทย์..เพียบ

เหอ ๆ เหอ ๆ

:blackeye:

* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ฮุฮุฮุ ...ว่าแต่ว่าผมมี ชื่อ นามสกุล ที่อยู่ เบอร์โทรของโจทย์แล้ว :police:

งานนี้จะเอา google Earth ส่องหลังคาบ้านให้ดู

โจทย์ผมไม่กลัวครับคุณหน่อง

ผมกลัวความชั่ว ความเลวในกมลสันดานคนครับ เลยต้องไล่มันไป :-!

• Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
เผลอแป๊บเดียวล่อไปสามพันสี่ร้อยกว่ากระทู้ ห่างเจ้าMaxฮิปโป้ไปสองพันกระทู้ .... %:( ทำไปได้ไง

Offline MAKiNEN

• THE WORDs iS GETTiNG AROUND!!!
  • Member
  • Last Login:December 05, 2018, 05:25:00 pm
    • http://www.m-vr4.com
   เกิดไรกันขึ้นเหรอคับ(เพิ่งมาอยู่บ้านนี้ได้ไม่นานเลยงงๆ) %:( %:( %:(   ถ้ามาจากบอร์ดขายของมันก็เป็นเรื่องปรกติคับ  เป็นกันทุกที่พวกนี้ใช้ความชอบ - ความบ้าคลั่ง หาประโยชน์ใส่ตัว พอบ้านหลังนี้ใหญ่ขึ้นคนก็มากหน้าหลายตา  การที่จะทำให้คนกลุ่มใหญ่เดินไปทางเดียวกัน  ผมว่าลำบากเอาการอยู่เหมือนกันแต่ก็ใช่ว่าจะทำไม่ได้ถ้าเริ่มจากตัวเองกันก่อน  แล้วค่อยลามไปเรื่อยๆ   

โดยส่วนตัวการจัดระบบเป็นสิ่งที่ดีคับเห็นด้วยแต่ต้องไม่เครียดจนเกินไปกลางๆ เพราะชีวิตจิงก็คงเครียดกันทุท่านอยู่แล้ว  อยากให้บ้านหลังนี้เป็นบ้านที่มีแต่เสียงหัวเราะ ถึง จะหัวเราะดังไปหน่อยโว้ยวายไปบ้างก็ยังดีกว่า เสียงด่าทอ-นินทากันลับหลัง ถึงแม่จะเบาแต่มันก็เป็นเสียงที่ไม่อยากให้เกิดขึ้น ผมว่าคนที่อยู่บ้านนี้น่าจะมีส่วนนึงที่เหมือนๆกันนะคับ

" ถึงจะคลาสสิก- เก่าใหม่ - ญี่ป่น หรือยุโรป  จะถูกหรือแพง  คนจะเล่นกันเยอะหรือพวกรถที่คนเค้าไม่นิยมเล่นกัน มันก็เกิดขึ้นจากความรักทั้งนั้นไม่ใช่หรือคับ "

อย่าให้บ้านหลังนี้ที่เกิดขึ้นจากความรักในสิ่งๆเดียวกันต้องมาพังเพราะความเกลียดชัง - ความรุนแรงเลยคับ..................ผมเห็นใจพวกพี่ๆรุ่นแรกที่บุกเบิกกันมากว่าจะเดินมาถึงวันนี้ก็ต้องมีล้มลุกคลุกคลานกันมาทั้งนั้น  อยากให้รักกันไว้อ่าคับ  ผมประสพการณ์ยังน้อยคงไม่กล้าพูดอะไรมากคิดว่าพี่ๆคงรู้กันอยู่แล้วแค่อาจจะลืมกันไปบ้างแค่นั้นเอง..............ทางยังอีกไกลคับสู้คับ

:><: :><: :><: :><: :><: :><:
-:-  ตั้ ง แ ต่ ไ ด้ เ จ อ แ ก วั น นั้ น . . . ถึ ง ใ น ก ร ะ เ ป๋ า จ ะ ไ ม่ มี เ งิ น . . . แ ต่ ชี วิ ต ฉั น ต อ น นี้ ถื อ ว่ า ไ ม่ จ น แ ล้ ว  -:-

• Member
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น ถึงไม่อ่านไม่ค่อยเข้าใจ %:(  ก็พอบอกได้ถึงเจตจำนงในใจ

lima

• Guest

......ผมว่าบ้านหลังนี้มีหลากหลายรสชาดครับ มิใช่มุ่งแต่จะพูดคุยเรื่องรถ ซื้อ ขายกันอย่างเดียว
            เวปเกี่ยวกับรถคลาสสิค มานั่งคุยเรื่องรถอย่างเดียวมันก็เบื่อ บางที่มุ่งแต่จะโชว์รถของตัวเอง
            โชว์ไม่นานแล้วก็ขาย มันอะไรกัน อยากให้มีเสียงหัวเราะ พี่ด่าน้อง น้องแย๊บพี่ เป็นกันเอง
            อยู่กันแบบมีวินัย เอ่อล้นด้วยน้ำใจ เรื่องรถหน่ะไม่เท่าไหร่หรอก ชิว...ชิว... ;D

UM

• Guest

อยู่กันแบบมีวินัย เอ่อล้นด้วยน้ำใจ เรื่องรถหน่ะไม่เท่าไหร่หรอก ชิว...ชิว... ;D

เห็นดีเห็นงามด้วยครับ  ;)

Offline ghan

• Member
  • Last Login:October 20, 2006, 05:13:12 pm
พวกเราลงทะเบียน
  เช็คชื่อสมาชิก

แต่ทำไม่ข้อมูลที่ตอนเราสมัครสมาชิกไม่เห็นมีใครลงรายละเอียดกันเลยครับ
 อย่างเพศก็ไม่บอก
อายุก็ไม่มี
ที่อยู่ในการติดต่อก็ไม่มี(หรือกลัว ผบ.ที่บ้านครับ)
จังหวัดใหน  เขตใหน เพราะเท่าที่ดูมีทั่วทุกภาค  แบบว่าบางทีวันใหนเข้าไปเที่ยวที่จ.ใหนจะได้แวะติดต่อกันได้นะครับ

สรุปไม่มีข้อมูล

มีแต่ชื่อนามแฝงที่ใช้กันในการตอบกระทู้  อันที่จริงสมาชิกน่าจะมีมากกว่าชื่อที่ใช้ในการตอบกระทู้นะครับ
ความคิดเห็นน้อยๆนะครับ คงไม่ซีเรียส (8-) (8-)
"เสาะหาความรู้เรื่องรถเก่ามามากมาย
        แต่มีอย่างเดียวที่บางครั้งก็ไม่รู้
                  ..........ไม่รู้จะเอาเงินที่ใหนไปซื้อ" (แต่ใจรัก)

• Member
รออีกหน่อยครับ กำลังมีให้ลง เป็นข้อมูลลับ

• Member
ผมลากไส้มันมาตามสัญญาแล้วนะครับ..

[quick=380,320]http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=34.0[/quick]

ไม่มีตาKด่วย มีแต่ก้อง18มงกุฎ และมันมาตามกันมาเรื่อยๆ >:D

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments