Author Topic: ไปเที่ยวสัตหีบมาครับ.....เอารูปมาฝาก  (Read 15280 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline freedom_fly

• Creamy Crassy
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 09, 2021, 04:28:29 pm
พี่อารยัน บินเครื่องอะไรครับ b-747หรือครับ

ช่วงนี้ผมก็กำลังสอบเข้าการบินไทย(Qualify pilot)พอดีเลยครับ

สุขใดไม่เท่า ล้วงกระเป๋า แล้วเจอตังค์

Offline Freight Dog

• Funny, my back tires always wear out faster than the front...?
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:February 28, 2017, 07:32:36 pm
พี่อารยัน บินเครื่องอะไรครับ b-747หรือครับ

ช่วงนี้ผมก็กำลังสอบเข้าการบินไทย(Qualify pilot)พอดีเลยครับ

ขอโทษครับมาช้าไปหน่อยพอไม่ใด้ทำงานก็ไม่ค่อยใด้เข้าเน็ทเท่าไหร่ ใช่ครับผมเป็น B747 Classic ครับ (B747-100/200/300)

โชคดีกับ interview with THAI นะครับ  :good:

Offline Mr.Donut

• Member
  • Country: th
  • Last Login:December 10, 2023, 03:41:14 pm
น่าสนุกนะครับ เห็นจากชื่อแสดงว่าบิน freight หรือเปล่าครับ คงได้ไปหลายที่ แปลก ๆ ใหม่ และท่าจะได้พักอยู่แต่ละที่นานกว่าบินโดยสารทั่วๆ ไป ทำให้ได้เห็นอะไรเยอะ  $^$

Offline Pearl

• Valvoline Go go!!!
  • Member
  • Last Login:February 05, 2011, 10:24:59 pm

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
น่าสนุกนะครับ เห็นจากชื่อแสดงว่าบิน freight หรือเปล่าครับ คงได้ไปหลายที่ แปลก ๆ ใหม่ และท่าจะได้พักอยู่แต่ละที่นานกว่าบินโดยสารทั่วๆ ไป ทำให้ได้เห็นอะไรเยอะ  $^$

That's is a correct "Guess" krab P'Orr. 
I did the same "Guess" once, remember that time P'Arayan was quite surprise.

w^w

If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
อยากไปถ่ายรูปในcockpit บ้างจังเลยครับ เท่ห์ดีจัง
 :)
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline Mr.Donut

• Member
  • Country: th
  • Last Login:December 10, 2023, 03:41:14 pm

ครับ บรรณ ชื่อมันสะท้อนภูมิหลังของแต่ละคน ความสนใจ ความใฝ่ฝัน ผมเองในเว๊ปอื่น ๆ ใช้ชื่อ "ก้องหล้า" มาตลอดเพราะเป็นพระเอกในดวงใจครับ สมัยเด็ก ๆ เวลาไปโรงเรียนตอนเช้า หลังลอกการบ้านเพื่อนเสร็จแล้วต้องอ่านไทยรัฐ "แม่หม้ายดำ" "มฤตยูติดปีก" ฯลฯ เขียนโดยก้องหล้า สุรไกร  อันนี้คือความฝันที่อยากเป็นครับ เป็นนักบินรบรับจ้างในลาว บู๊ล้างผลาญ แถมวัน ๆ เจอทั้งฝรั่ง ลูกครึ่งเวียดนาม-ฝรั่งเศส รัสเซีย ฯลฯ ชีวิตไม่ต้องคิดอะไรมาก แต่นั่นคือความฝันครับ   

That's is a correct "Guess" krab P'Orr. 
I did the same "Guess" once, remember that time P'Arayan was quite surprise.

w^w

• Member
  • Last Login:January 09, 2021, 04:28:29 pm

ขอโทษครับมาช้าไปหน่อยพอไม่ใด้ทำงานก็ไม่ค่อยใด้เข้าเน็ทเท่าไหร่ ใช่ครับผมเป็น B747 Classic ครับ (B747-100/200/300)

โชคดีกับ interview with THAI นะครับ  :good:

สาธุ ขอบคุณครับพี่
สุขใดไม่เท่า ล้วงกระเป๋า แล้วเจอตังค์

Offline csacrew

• Member
  • Last Login:April 22, 2021, 11:12:02 am
wow!
โลกกลมจริงๆเลยครับ ผมอยู่ fleet b6 ครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนคร้าบบ
รักบ้านนี้จังเลย

ว่าแต่ว่าอยากชม ม้าป่า ของพี่อารยันจังเลยครับบบบบบ

พี่freedom_fly good luck with interviewนะครับพี่

• Funny, my back tires always wear out faster than the front...?
  • Member
  • Last Login:February 28, 2017, 07:32:36 pm
ว่าแต่ว่าอยากชม ม้าป่า ของพี่อารยันจังเลยครับบบบบบ

อึดใจหน่อยนะครับโปรเจ็คเยอะและบานปลายแล้วเงินบาทแข็งโป้กดีครับตอนนี้ (รับเงินดอลล์เลยเจ็บหน่อยตอนนี้)

รถ MG ใกล้เป็นความจริงแล้วครับ ม้าป่ามาที่หลังเลยต้องต่อคิวครับ  :><:

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ขอให้โชคดีครับ สำเร็จสมหวังดังตั้งใจ
มาช่วยเชียร์ครับ
 \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
wow!
โลกกลมจริงๆเลยครับ ผมอยู่ fleet b6 ครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนคร้าบบ
รักบ้านนี้จังเลย

พี่freedom_fly good luck with interviewนะครับพี่

ขอบคุณครับ ไม่รู้เป็นพี่หรือน้องแต่เพื่อนผมก็อยู่B6หลายคนครับ

ขอบคุณพี่เอกด้วยจ้า

Offline csacrew

• Member
  • Last Login:April 22, 2021, 11:12:02 am
ผม 25 ครับ

รถพี่อารยันสวยจริงๆ คันแดงๆข้างหลังนี่ยิ่งจ้าบบ
ใช่ที่ได้จากแถวบางนาหรือเปล่าครับ เห็นอู่แถวซอยปรีดีบอกว่ามีนักบินได้ไปครองอยู่

พี่freedom fly มาอยู่เจ้าจำปีด้วยกันเด้อออออ

• Member
ผม 25 ครับ

รถพี่อารยันสวยจริงๆ คันแดงๆข้างหลังนี่ยิ่งจ้าบบ
ใช่ที่ได้จากแถวบางนาหรือเปล่าครับ เห็นอู่แถวซอยปรีดีบอกว่ามีนักบินได้ไปครองอยู่

พี่freedom fly มาอยู่เจ้าจำปีด้วยกันเด้อออออ

ใช่แล้วครับ ใด้มาปีกว่าแล้วครับ ตั้งแต่แฟนไม่รู้จนรู้จนตอนนี้เลิกกันไปแล้ว  ;D ไม่ใช่เพราะรถหรอกครับ

พี่ก็เคยมีเพื่อนอยู่ B6 หลายปีมาแล้วแต่ตอนนี้เค้าบินให้กับสายการบิน Emirates
 :><:

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
บ้านเราคนติดปีกแยะจริง ๆ ครับ

วันหน้าวันหลังขอใช้บริการแบกอะไหล่หน่อยสิครับ แหะ ๆ
(แซวเล่นนะครับเกรงใจไม่เอาดอก ถ้าแบกให้จริงก็เอาจ้ะ)

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments