Author Topic: รบกวน ชี้เป้าซ่อมเครื่อง คาร์บู datsun120y หน่อยครับ  (Read 5114 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nonomura

• Member
  • Last Login:February 13, 2013, 08:43:25 am
 :cry: รบกวนผู้รู้ ที่ครับ ตอนนี้ ขับ 120y อยุ่ครับแต่ คาร์บู มีปัญหา ลิ้นปีกผีเสื้อ อ่ะคัพ ให้ร้านแถวบ้าน (คลอง3 ปทุม) ซ่อมไม่จบ ครับ ตอนนี้ รถตายไปเลย สตาร์ท ไม่ติด ใครพอมี ช่าง อยู่ ใกล้ คลอง 3 ปทุม พอจะ ชี้แนะ ได้บ้างครับ ...   :smitten:
ตอนนี้ใช้รถ ไม่ได้เลย คัพ ....
** ปัญหา คือ ลิ้นผีเสื้อ ไม่ตีกลับ พอเหยียบคันเร่ง แล้ว เครื่องเร่ง ตลอดครับ และ ก็ มีสะดุด เหมือนวิ่งไม่เต็มสูบ แต่ช่าง เปลี่ยนหัวเทียนใหม่แล้ว ยังเป็นอยู่  ... จิงๆ แล้ว อาการแรก คือ เครื่องวิ่งไม่เต็ม สูบ ครับ แต่พอให้ช่าง ล้าง คาร์บู ด้วย
เท่านั่นหล่ะ ครับ เรื่องยาวเลย  เปลี่ยน ชุดซ่อม แล้วด้วย ครับเนี้ย .... ช่วยผมที ครับ  :grin:....

Offline mini van

• Member
  • Last Login:January 27, 2011, 11:31:08 pm
ไฟที่หัวเทียวออกครบ4หัวรึป่าวครับ ค่อยๆไล่ครับใจเย็นๆไม่น่าเป็นอะไรมาก
บางทีอาจเป้นแค่เส้นผมบังภูเขาก็ได้ครับ (ทางที่ดีหาอู่ดีๆทำชัวร์ๆดีกว่าครับ)

Offline suphotph

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 30, 2021, 08:52:52 am
:cry: รบกวนผู้รู้ ที่ครับ ตอนนี้ ขับ 120y อยุ่ครับแต่ คาร์บู มีปัญหา ลิ้นปีกผีเสื้อ อ่ะคัพ ให้ร้านแถวบ้าน (คลอง3 ปทุม) ซ่อมไม่จบ ครับ ตอนนี้ รถตายไปเลย สตาร์ท ไม่ติด ใครพอมี ช่าง อยู่ ใกล้ คลอง 3 ปทุม พอจะ ชี้แนะ ได้บ้างครับ ...   :smitten:
ตอนนี้ใช้รถ ไม่ได้เลย คัพ ....
** ปัญหา คือ ลิ้นผีเสื้อ ไม่ตีกลับ พอเหยียบคันเร่ง แล้ว เครื่องเร่ง ตลอดครับ และ ก็ มีสะดุด เหมือนวิ่งไม่เต็มสูบ แต่ช่าง เปลี่ยนหัวเทียนใหม่แล้ว ยังเป็นอยู่  ... จิงๆ แล้ว อาการแรก คือ เครื่องวิ่งไม่เต็ม สูบ ครับ แต่พอให้ช่าง ล้าง คาร์บู ด้วย
เท่านั่นหล่ะ ครับ เรื่องยาวเลย  เปลี่ยน ชุดซ่อม แล้วด้วย ครับเนี้ย .... ช่วยผมที ครับ  :grin: ....

มาแนะนำครับลองเลยไปแถวๆคลอง 5 นะครับตรงวัดมูลจินดารามครับมีอู่ซ่อมอยู่ติดวัดมูลฯตรงข้างโรงเรียนวัดมูลจินดารามครับวิ่งเลยสนามกอล์ฟกรุงกวีมาหน่อยเป็นอู่เล็กๆนะครับไม่ใหญ่ผมเคยเอา colt ไปซ่อมแล้วจบเลยครับครับแต่บางทีช่างไม่ได้อยู่ที่อู่ทุกวันนะครับเนื่องจากมีงานประจำทำอยู่ครับชื่อช่างวรุณนะครับ(ถนนเส้นคลอง 5 รังสิต-นครนายกนะครับ)

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
ลองหาซื้อคาร์บูตัวใหม่ ของมือสองก็ได้มาเปลี่ยน บางทีใช้ของโตโยต้ากับดัทสันนี่ใช้แทนกันได้ แล้วแต่ว่าตัวไหนจะดี เอาเป็นว่าให้หน้าแปลนลงกันก็ใช้กันได้ ลองหาเองแล้วเอาไปให้ช่างเปลี่ยนให้ หรือตกลงให้ช่างหาให้ แล้วแต่พอใจ  ลุงเคยลองมาแล้ว แบบลองผิดลองถูก นี่แหละคือปัญหาใหญ่ของรถเก่า

Offline GOF C110

• Love super red very much
  • Member
  • Last Login:May 25, 2016, 12:51:56 pm
ลองหาซื้อคาร์บูตัวใหม่ ของมือสองก็ได้มาเปลี่ยน บางทีใช้ของโตโยต้ากับดัทสันนี่ใช้แทนกันได้ แล้วแต่ว่าตัวไหนจะดี เอาเป็นว่าให้หน้าแปลนลงกันก็ใช้กันได้ ลองหาเองแล้วเอาไปให้ช่างเปลี่ยนให้ หรือตกลงให้ช่างหาให้ แล้วแต่พอใจ  ลุงเคยลองมาแล้ว แบบลองผิดลองถูก นี่แหละคือปัญหาใหญ่ของรถเก่า

เห็นด้วยกับคุณลุง ลองหาเทียบคาร์บูให้ฐานได้เท่ากันสภาพดีหน่อยก็สัก 1500 บาทน่าจะจบ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments