Author Topic: @@งานวันรวมมิตรบ้านบางกอกฯ ครั้งที่ 7 ในความทรงจำของผม@@  (Read 70638 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Niki

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 05, 2018, 03:29:44 pm
it was a good fun..  :good: :good:

ขอชื่นชมและขอบคุณทีมงานที่เสียสละ จัดงานดีๆนี้ครับ  \^^/,,  คราวหน้าจะหาของรางวัลมาร่วมแจกด้วยครับ, คราวนี้หาไม่ทัน  :-[

รถสวยมากๆ เห็นแล้วอยากทำของตัวเองให้สวยกิ้กอย่างนั้นบ้าง  :><:

สุดท้ายก็ มาว เหมือนทุกที  C:>

Offline Freight Dog

• Funny, my back tires always wear out faster than the front...?
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:February 28, 2017, 07:32:36 pm
ก่อนอื่นผมขอขอบคุณเจ้าบ้านและทีมงานทุกคนครับที่ทุ่มเทเวลาส่วนตัวที่ทำงานชิ้นนี้ขื้นมาแบบน่าประทับใจมากครับ

ผมใด้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นจากทุกๆคนถึงแม้เพิ่งจะเจอกันเป็นหนแรกแต่เหมือนว่ารู้จักกันมาหลายปีแล้ว

MC ของงานคือคุณเอก (ทิดเอก) และคุณอู๋ (อู๋วินเทจ) ขอบคุณมากครับที่ entertain ทุกๆคนอย่างสนุกสนานทั้งไทยและฝรั่งและในที่สุดผมก็ใด้ put faces to names หลังจากคุยกันมาเกือบปี คุณบรรณที่สมเป็นเจ้าบ้านเพราะใจรักจริงๆ คุณอู๋และคุณเอกที่น่าจะเป็นพิทีกรแบบprofessional คุณเอก tokenn คุณแป๋ม คุณแผน คุณ osbil คุณโก คุณพี่ท่านขุน คุณแอน คุณพี่ชนะ วัณโณ น้อง Max และในที่สุดน้อง Pearl ที่ทนฟังพี่โม้อยู่หลายบท ขอบคุณครับ I've had a great time.  Thank You All.

ถ้าผมลืมใครก็ต้องขออภัยด้วยครับเพราะว่าน้ำซ่านี่ซ่ามากตอนช่วงหนึ่งของงาน ซ่าจริงๆ

เราไม่แพ้ต่างประเทศเลยครับยิ่งน้องสุทินที่ตี 356 speedster สีแดงมาเองทำให้มีไอเดียในหัวเพิ่มขึ้นอีก...550 Spyder...GT 40...427 Cobra?...  เสียตังอีกชัวย์

ที่สงสัย...ผมเราขาวขนาดนี้เชียวหรือ...

มาถึงกรุงแองคอเร็จ อลาสก้าเมื่อเช้านี้...ลบสององสา...คิดถึงบ้าน...   'b'

Viva Bangkok Classic Cars!!!!!
 w^w

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
สวัสดีครับพี่น้องกว่าจะเคลียงานที่ดองไว้เสร็จและย่อรูปก็ปาเข้ามาถึงวันนี้แล้ว
ผมขอออกตัวก่อนว่าถายรูปมาแต่ช่วงแรกๆเพราะหลังๆต้องทำงานอื่นและแอบไปดูรถที่ชั้น 6 และชั้น 5
ผมขอเริ่มเลยนะครับ

ชุดแรกเป็นรูปการเตรียม ขบวน Japan Retro + Afla + Vavoline ที่บ้านผมครับ  ;D

• Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
รูปรถที่เข้าไปถึงแต่หัววันครับ  ;D

Offline yutman

• Member
  • Last Login:September 01, 2019, 06:21:49 pm
งานนี้สนุกมากๆครับ  \^^/ \^^/ ขอขอบคุณท่านเจ้าบ้านและทีมงานทุกๆท่านครับ  :><:
ผมและทีมงานคุยคุ้ยเต่า รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้มีส่วนร่วมในงานนี้ ถึงแม้จะเป็นเพียงกิจกรรมเล็กๆที่เราได้ทำกันขึ้นมา ผิดผลาดประการใดผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  &v&

• Member
ขอขอบคุณพี่ Yutman กับพี่ Aey ด้วยครับที่มาคุยเรื่องดีๆให้พวกเราฟังและทำให้งานบ้านบางกอกฯมีสีสัน

ชุดนี้ก็ฝั่งเยอร์มันที่มีสปาเก็ตตี้หลงมาเส้นนึง  >:(4 O>)  สุดยอด Spirit ต้องพี่ Madeaw ครับตัวติดงานมาช้าแต่เอารถมาจอดไว้กก่อน มาคันแรกกลับคนสุดท้าย  :good:

• Member
มาต่อกันที่ฝั่งญี่ปุ่นบ้างครับ คราวนี้นับว่ามีรถญี่ปุ่นมาร่วมงานมากเป็นประวัติการ สงสัยเพราะกระแสมันแรง  O>)
จะสังเกตุว่างานนี้เน้นตัวแรงกันทั้งนั้น ขนาดรถที่ควรจะสุภาพเรียบร้อบแบบรถพี่ OSBIL ยังลงเครื่องยักษ์พร้อมตกแต่งชุดใหญ่
ส่วนน้องเครื่องฟ้า 2TG ตัวนี้โดนโชว์เสียงทั้งคืนเล่นเอาคุณ Ball_TA22 อธิบายกันเมื่อยเลย  :>D

รถแต่ละคันก็แต่งกันตาม concept ที่เจ้าของชอบครับออกมาสวยโดนใจทั้งนั้น  :good:

• Member
Datsun Skyline C110 (Ken&Mary) ล้วนๆ
อ้าว  :o เอ้ยพี่อู๋ B1 เมาแต่หัววัน  :>D (ล้อเล่นนะครับ แต่ผมว่าพี่ระวังบาดทะยักนะ  ;D)

• Member
พี่ Der Lover ฮามากครับผมถึงกับต้องขอให้โพสท่าจริงจังนิดนึง  :>D

และก็ Jac คันงาม  $^$

• Member
เจอคันนี้เข้าไปหูตาฝ่ามัวไปหมด ออกตามหาเจ้าของทั้งคืน  $^$ $^$ $^$ $^$ $^$

• Member
ชุดสุดท้ายเน้นฮาครับ

น้อง Khai GTR หรือที่เรารู้จักกันในนาม "ไข่ไมค์ลอย"  :>D เป็นผู้ทีข้อมูล Skyline มากอันดับต้อนๆของ Skyline Club เลยครับ :good:

สองรูปสุดท้ายขอไม่บรรยายให้เจ้าตัวมาเผาเองดีกว่า  :>D :>D :>D

Offline superbig

• Member
  • Last Login:November 14, 2014, 12:25:08 pm
อาหาร อร่อยครับ แต่ ทานไม่ครบทุกอย่าง มัวแต่คุยเพลิน มันอิ่มเสียก่อน เสียดายจัง
ใช้เงินให้เป็นประโยชน์นะลูก มันหายาก

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
ชุดสุดท้ายเน้นฮาครับ

น้อง Khai GTR หรือที่เรารู้จักกันในนาม "ไข่ไมค์ลอย"  :>D เป็นผู้ทีข้อมูล Skyline มากอันดับต้อนๆของ Skyline Club เลยครับ :good:

สองรูปสุดท้ายขอไม่บรรยายให้เจ้าตัวมาเผาเองดีกว่า  :>D :>D :>D

:crazy2: 
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

Offline aey

• คุยกันได้ถามกันได้เกี่ยวกับ vw beetel
  • Member
  • Last Login:September 15, 2015, 04:31:58 am
    • http://changkhui.com/smf/index.php?board=6.0
ขอขอบคุณพี่ Yutman กับพี่ Aey ด้วยครับที่มาคุยเรื่องดีๆให้พวกเราฟังและทำให้งานบ้านบางกอกฯมีสีสัน

ยินดีอย่างยิ่งครับน้องอู๋   O0

• Funny, my back tires always wear out faster than the front...?
  • Member
  • Last Login:February 28, 2017, 07:32:36 pm
มีการจุดพลุฉลองก่อนปิดงานไม่น้อยหน้า Disneyland เลยครับ

ประทับใจจริงๆ

\^^/ \^^/ \^^/

Offline pao

• Member
  • Last Login:December 05, 2012, 09:51:36 pm
เสียดายจังเลยมัวแต่ไปอยู่หลังเขามาแย่จังแค่ดูรูปวันงานก็รู้สึกสนุกมากๆแล้วนะครับคราวหน้าต้องไม่พลาดแน่ 'b'ถ้ายังงัยใครถ่ายรูปวันงานมาช่วยทยอยลงมาหน่อยนะครับถือว่าให้แด่น้องผู้ด้อยโอกาสแล้วกัน ;D

Offline chana vanno

• Member
  • Last Login:October 03, 2017, 04:58:33 pm
 :crazy2:   ขอบคุณ เจ้าบ้านบางกอก ขอบคุณผู้ปฎิบัติงาน ขอบคุณผู้ร่วมงานทุกท่าน
                บ้านหลังนี้ช่างอบอุ่นด้วยภราดรภาพ  ไม่มีช่องว่างระหว่างวัย ไม่มีช่องว่างระหว่างฐานะ คนมีรถราคาหมื่น กระทบไหล่กับคนมีรถราคา (หลาย) ล้านได้อย่างไม่เคอะเขิน

คุณรักรถคลาสสิค คุณจึงเป็นเพื่อนของเรา

ชนะ วัณโณ
ทำดี ดี ทำชั่ว ชั่ว (ไม่มี คำว่าได้ )

Offline mac

• Member
  • Last Login:September 14, 2016, 04:24:56 pm
พี่ Mac กับเจ้าตาหวานกิ๊กๆคันนั้น ใช่พี่ Mac ที่เคยอยู่ Siamese D'Arcy ป่าวครับ??? ถ้าใช่ผมตุลย์ที่เคยทำกับพี่หมงอยู่พักนึงอ่ะครับ... พอจำได้ป่าว พอดีเห็นในรูปในงานรวมมิตรบ้านบางกอกฯ

ผมเองครับตุลย์
ยินดีครับ โลกกลมจริงๆเน้อ....
เจอกันก็ทักทายกันนะครับ b:b

• Member
:crazy2:   ขอบคุณ เจ้าบ้านบางกอก ขอบคุณผู้ปฎิบัติงาน ขอบคุณผู้ร่วมงานทุกท่าน
                บ้านหลังนี้ช่างอบอุ่นด้วยภราดรภาพ  ไม่มีช่องว่างระหว่างวัย ไม่มีช่องว่างระหว่างฐานะ คนมีรถราคาหมื่น กระทบไหล่กับคนมีรถราคา (หลาย) ล้านได้อย่างไม่เคอะเขิน

คุณรักรถคลาสสิค คุณจึงเป็นเพื่อนของเรา

ชนะ วัณโณ

พี่ครับ Well said มากเลยครับ  :><:

\^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ \^^/

Offline Tul

• Member
  • Last Login:May 13, 2009, 02:10:54 pm
ไม่ได้ไปอ่ะ.... ติดงาน... เซ็ง... แล้วคราวหน้าจะพาตาแก่ไปให้ยลโฉมนะครับ...

Offline Tul

• Member
  • Last Login:May 13, 2009, 02:10:54 pm
พี่แม็ค... ผมชอบตาหวานพี่ แบบดูอยู่หลายทีเหมือนกัน... กิ๊กมาก... ผมทำ Karmann Ghia ปี 59 อยู่ ไว้เสร็จแล้วจะอวด e-mail พี่อะไรอ่ะ ส่งมาหาผมที่ hongwiwat@hotmail.com ก็ได้... เคยเจอพี่จวงกับพี่แปมที่ รัชดา night bazaar ด้วย!!??!!

Offline NKK

• Member
  • Last Login:March 02, 2007, 02:13:19 pm
เป็นครั้งแรกที่ได้ไปงาน สนุกมาครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ เป็นกันเองดีมาเลยครับ

Offline Pearl

• Valvoline Go go!!!
  • Member
  • Last Login:February 05, 2011, 10:24:59 pm
ฝากรูปน้อง Pearl เจ้าแห่งแสงสีเสียงที่กลับบ้านไปซะก่อน  >:D

:o< ในนามของพี่ ๆ และชาวบ้านบางกอกฯ  "v"
ต้องขอขอบคุณน้อง Pearl กันออกนอกหน้านิสนึง  :3)
ที่นำแสงสีเสียงจากเอกชัยไลท์ติ้งมาช่วยงานบ้านบางกอก ฯ
แถมส่งทีมงาน 8 คน มาคอยดูแลจนจบงาน   &v&

ชาติก่อนไม่รู้ทำบุญด้วยอะไร  O:)1 สวยแล้วยังใจดีอีก   O0
สุดยอดจริง ๆ จ้า  :good:

w^w

ด้วยความยินดีค่ะ
แค่เห็นเพื่อน ๆ พี่ ๆ สนุกและมีความสุขก็ดีใจแล้วค่ะ
 O:D

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ถ่ายได้ 4 รูป กล้องแบตหมด....... 'b'

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
จะถ่ายรูปรถ แต่สองคนนี้มายืนบัง  ;D อ่ะล้อเล่นน้า........ :>D

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments