Author Topic: ที่บ้านเมืองบางกอก.........มีใครเล่นรถเต่าบ้างครับ  (Read 312869 times)

0 Members and 5 Guests are viewing this topic.

Offline VoLkSuBaGeN

• Go Baby Go!!!
  • Member
  • Last Login:July 10, 2021, 07:36:31 am
น้อง X ไม่เห็นกันตั้งนาน สบายดีนะครับ  :a_smiley:

สบายดีครับพี่เอ๋ เดี๋ยวนี้งานยุ่งมากๆ แทบไม่มีเวลาเข้าเวบเลย พี่เอ๋เป็นไงบ้างครับ :a_smiley:

KUclubเดี๋ยวนี้นั่งกันแถวไหนอ่ะครับ

ก่อนนี้หน้านี้นั่งกันหน้าร้านฟองนม กับภาคเครื่องกลครับ แต่ผมก็ไม่ได้เข้าไปที่ ม นานแล้ว เลยไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้เค้ารวมกันที่ไหน :a_smiley:

คิดฮ้อดหลายครับพี่เอ็กซ์..  สบายดีเน้อ     :angel:

สบายดีคร๊าบพี่แจ๊ค ไปลงแข่งด้วยกันไหมครับ อิอิ :a_smiley:

Offline still e30

• Member
  • Last Login:August 02, 2015, 11:55:56 am
คุณ apop ตั้งวาล์วใหม่ดูดิครับ  อาจจะยันหรือห่างมากไปก้ได้ครับทำให้เครื่องไม่มีกำลังอัดนะเลยไม่ค่อยมีแรงบิดทำให้รอบเครื่องต่ำไฟน้ำมันเครื่องเลยโชว์ไงครับถ้ามีปัญหาไรลองโทรมาดิครับไม่ได้เปนอู่นะครับ  ผมเล่นมานานประกอบกับจบช่างยนต์มาด้วยเลยอยากจะให้คนที่เล่นมีกำลังใจเล่นกันต่อไปถ้าผมมีอะไรพอช่วยได้ก้ลองถามมาละกันนะครับหรือจะโทรมาก็ได้ ที่0866144932  รบกวนอย่าเช้ามากนะซักประมาณ10โมงเปนต้นไปละกันนะ

Offline ble_kung

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 06, 2021, 12:16:28 pm
ผมใช้คาบูร์ กาด่อน แต่ก่อนเคยออกตัวแล้วหัวทิ่มๆ มาตอนหลังตั้งวาล์วใหม่และของเดิมนั้นไฟแ่ก่ไปหน่อย (เบอร์7เรียกไม่ถูก) ตอนนี้ผมออกตัวได้ปกติแล้วครับ
ก่อนจะถามหามิตรภาพ  ต้องถามตัวเองว่ามอบให้ผู้นั้นแล้วหรือยัง
[img width= height= alt=SAM5474AStm.jpg" border="0]http://www.picdee.com/images/2013/09/24/SAM5474AStm.jpg[/img]

Offline jojoejoez

• Member
  • Last Login:April 16, 2021, 08:00:22 pm
สวัสดีคราบอยากถามเรื่อง VW เต่าหน่อยครับว่า มีร้านแอร์ที่ไหนที่เก่งๆ มั่งครับในการทำ VW ตอนนี้ย้ายแผงมาข้างหน้าพัดลม 2 ตัวก็ไม่เย็นครับ ขับๆไปเหงื่อตกเลยครับ

Offline R`TAoZz

• Member
  • Last Login:February 15, 2013, 10:06:51 pm
ของ1 ทำที่ซอยลาดพร้าว15อ่ะคับพี่

Offline VoLkSuBaGeN

• Go Baby Go!!!
  • Member
  • Last Login:July 10, 2021, 07:36:31 am
สวัสดีคราบอยากถามเรื่อง VW เต่าหน่อยครับว่า มีร้านแอร์ที่ไหนที่เก่งๆ มั่งครับในการทำ VW ตอนนี้ย้ายแผงมาข้างหน้าพัดลม 2 ตัวก็ไม่เย็นครับ ขับๆไปเหงื่อตกเลยครับ

เรื่องแอร์เท่าที่พบมา (และโดนฟันมาเอง) ส่วนใหญ่จะตกม้าตายกันที่เรื่องคอล์ยร้อนระบายความร้อนไม่ทันครับ

ตำแหน่งที่วางแผงแอร์ (คอล์ยร้อน) เท่าที่ผมเคยทำมา (เคยไว้หน้า กับไว้หลัง) ผมว่าไว้หน้าเย็นที่สุด เพราะฉะนั้นผมว่าวางตรงนี้เหมาะสมแล้ว เว้นเสียแต่ว่าอยากจะเก็บพื้นที่หน้ารถไว้ใส่ยางอะไหล่ หรืออยากให้ดูเดิม จะย้ายแผงไปหลังก็เย็นใช้ได้ครับ ตอนนี้ผมก็ไว้หลังเหมือนกัน

ส่วนที่วางหน้าแล้วมันไม่เย็น น่าจะเป็นเพราะแผงแอร์ยังระบายความร้อนได้ไม่เต็มที่มากกว่า เป็นต้นว่าอาจจะเจาะช่องลมเข้าให้มันน้อยไป, เจาะรูให้ลมระบายออกได้ไม่พอ หรือวางแผงแอร์ชิดกับตัวถังมากไปจนพัดลมมันดูดลมหรือเป่าลมออกได้ไม่เต็มที่ ตรงนี้แก้ไขได้ไม่ยากครับ

เรื่องแอร์นี่ผมก็โดนมาพอสมควร พอจะมีความรู้อยู่บ้าง ยังไงลองโทรมาคุยกันดูก็ได้ครับ 086-888-7793 ยินดีช่วยเหลือกันครับ

:a_smiley: :a_smiley: :a_smiley:
« Last Edit: July 21, 2009, 11:29:09 pm by VoLkSuBaGeN »

Offline apop

• Member
  • Country: th
  • Last Login:September 20, 2023, 08:07:12 pm
ไปทำมาแล้วครับ ที่ว่ารถไม่ค่อยมีแรงนะครับ..ปรากฎว่าวาล์วชิดไปสองตัว ช่างตั่งวาล์ว ตั่งไฟใหม่ ก็หาย
แถมล้างคาร์บูกับเปลี่ยนน้ำมันเครื่องด้วยเลย...เครื่องนิ่งเบาหวิวออกมาจากอู่เลย

เห็นคุยกันเรื่องแอร์..ขอคุยด้วยอีกนิด ของผมติดแผงเดียวที่ฝากระโปรงหน้า..เย็นดีนะครับ
แต่กิเลสนะครับ อยากทำให้เดิมที่สุด บวกกับอยากจะใส่ยางอะไหล่ใว้ที่เดิม ตอนนี้ไปไหนมาไหนโดยไม่มียางอะไหล่ติดรถเลย
กำลังอยากจะย้ายแผงแอร์อยู่เหมือนกัน อยากเห็นที่เค้าว่าติดที่คานหน้านะ มันเป็นยังไงครับ..ใครมีรูปขอชมหน่อยนะครับ
อีกอย่าง..ตรงช่องที่แม่ปั๊มเบรคอยู่(ถอดล้อออก).เห็นว่ากว้างขวาง จะวางใว้ตรงนั้นได้บ้างไหมครับ
-ขอบคุณทุกท่าน ที่กรุณาแนะนำด้วยนะครับ
-ขอบคุณ still e30 ด้วยนะครับ ใว้วันหลังจะโทรไปคุยด้วยครับ
-ขอทักน้อง X ด้วยนะครับ สบายดีนะครับ 

Offline mr.madon

• Member
  • Last Login:February 05, 2014, 04:58:34 pm
ไม่รู้ติดแบบนี้ไหมยืมรูปเขามาผมลองก้มดูเห็นมีพื้นที่เล๊กๆเองมีเหล็กกันโครงขวางอยู่ครับท่านใดมีรูปชัดๆอีกไหมผมก็เกิดกิเลสอยากใส่ยางอาหลั่ยที่เดิมเหมือนกัน

• Member
  • Last Login:February 05, 2014, 04:58:34 pm
อีกข้อหนึ่งครับผมอยากชมภาพติดแผงเดียวและ2แผงข้างเกียร์ครับขอเป็นแนวทางสักหน่อย

• Member

• Member
  • Last Login:May 06, 2021, 12:16:28 pm
สูบแตกครับ :buck2:
ได้เครื่อง 1600cc มาเจ้าของเดิมแจ้งว่าโอเวอร์ฮอลแล้ว แต่ดันใช้ลูกสูบให้ของบาซิล เลยงานเข้าครับ
ตอนนี้หาลูกสูบได้แล้วของเยอรมันมือสอง ได้มาโดยราคามิตรภาพครับ :2funny:
ไหนๆ ก็ ไหนๆ แล้ว เอาแบบฮาๆ ครับ เลยลองใส่คาร์บูของรถตู้ 2000 อากาศ  มาลองยัดใส่เต่า  และเอากรองอากาศที่ Copy จากการ์ดอน มาใส่   และลองลดน้ำหนักของฟายวิลด้วย  ถ้ายกเสร็จแล้วจะมาแจ้งอีกที :smitten: :smitten: :smitten:

:yellowafro: :yellowafro: :yellowafro:

ก่อนจะถามหามิตรภาพ  ต้องถามตัวเองว่ามอบให้ผู้นั้นแล้วหรือยัง
[img width= height= alt=SAM5474AStm.jpg" border="0]http://www.picdee.com/images/2013/09/24/SAM5474AStm.jpg[/img]

Offline ichbro

• Member
  • Last Login:April 29, 2019, 09:06:43 pm
เอาใจช่วยครับ ของให้กลับมาวิ่งได้ไวๆนะครับ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
อยากถามว่าเดี๋ยวนี้เพื่อนๆใช้บริการซ่อมเครื่อง ช่วงล่าง และระบบต่างๆของรถโฟล์ค ที่อู่ไหนกันบ้างครับ?

w^w

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
ช่างเลิศ ที่บางใหญ่  อยู่แถวๆห้างบิ๊กซีบางบัวทอง นะครับ 0816533456
ใกล้บ้านผม  และไปถึงทำได้เลยไม่ต้องรอคิว มีช่างบริการหลายคน  และใกล้ๆกับร้านขายอะไหล่ด้วย

แล้วพี่เอกบ้านอยู่แถวไหนครับ

เบิ้ล (ม้ง)

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
บ้านอยู่แถวพระราม3ครับน้องเบิ้ล
เผอิญพี่อยากได้ข้อมูลช่างที่เก่งๆโฟล์คเอาไว้หนะครับ เผื่ออาจจะต้องอาศัยไหว้วานกันหน่อย

ช่างเลิศ ที่บางใหญ่  อยู่แถวๆห้างบิ๊กซีบางบัวทอง นะครับ 0816533456
ใกล้บ้านผม  และไปถึงทำได้เลยไม่ต้องรอคิว มีช่างบริการหลายคน  และใกล้ๆกับร้านขายอะไหล่ด้วย

เบิ้ล (ม้ง)
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
บ้านอยู่แถวพระราม3ครับน้องเบิ้ล
เผอิญพี่อยากได้ข้อมูลช่างที่เก่งๆโฟล์คเอาไว้หนะครับ เผื่ออาจจะต้องอาศัยไหว้วานกันหน่อย

เบิ้ล (ม้ง)

อย่างไรผมจะถ่ายรูปเรื่องคาบูร์ที่ได้คุยกันหลังไมค์  ให้พี่เอกดูครับผม

:yellowafro:

Offline AKE

• Member
ขอบคุณครับน้องเบิ้ล

ตอนนี้พี่เลยนั่งเปิดตำราคาร์บิวฯ โซเล็กซ์ และ ศึกษาเพิ่มเติมครับ

ได้ปรึกษาหารือกับพรรคพวกดูแล้ว พบว่ามีเรื่องบางอย่างที่ช่างอาจจะมองข้ามไป เดี๋ยวว่างๆพี่ว่าพี่คงต้องลองรื้อแล้วเช็คดูเองซะแล้ว

เดี๋ยวโทรคุยกันครับ

ปล. รูปส่งเข้าเมลล์พี่ได้เลยครับ thanakorn89@yahoo.com ครับ

Offline tookjai

• Member
  • Last Login:March 07, 2024, 01:20:50 pm
ผมกำลังบูรณะ 1957 จอไข่ อยู่ 1 คันกะว่าจะทำ  German Look พร้อมเครื่อง  Porsche 914 ไว้ทำเสร็จจะนำมาให้ทุกท่านติชมนะครับ ยกกระดองทำสี 95 &แล้ว ครับ

ชุติ

• Member
  • Last Login:April 29, 2019, 09:06:43 pm
ผมกำลังบูรณะ 1957 จอไข่ อยู่ 1 คันกะว่าจะทำ  German Look พร้อมเครื่อง  Porsche 914 ไว้ทำเสร็จจะนำมาให้ทุกท่านติชมนะครับ ยกกระดองทำสี 95 &แล้ว ครับ

ชุติ

อยากเห็นรูปรถมากๆเลยคับ แล้วก็เครื่องนี้1800 หรือ 2000ครับ ผมทำรถแนวเดียวกันอยู่ครับแต่เครื่อง type1 อยู่  :smitten: :good:

• Member

สวัดดีครับผมเอารถคุณพ่อมาให้ดูครับ คุณพ่อบ่นมาตลอดตั้งแต่สี่เดือนแรกที่เข้าอู่จนถึงตอนนี้ว่าเมื่อไหร่พ่อจะได้ขับ
เพราะคุณพ่ออยากได้รถรุ่นนี้มานานหลายปี จนไปเจอมาตอนปลายปีที่แล้วสภาพไม่เหนื่อยเท่าที่ควรอะไหล่ค่อนข้างครบครับ
เลยได้มาครอบครองทันทีที่ได้ไปดูรถ
ส่วนตอนนี้ใกล้จะเส็ดแล้วเหลือภายในกับเก็บรายละเอียดครับ  w^w

« Last Edit: December 05, 2009, 12:40:56 pm by ichbro »

Offline AKE

• Member
เอาใจช่วยครับ เสร็จแล้วคงต้องขอชมรถบ้าง สวยจัง

:good: :good:
สวัดดีครับผมเอารถคุณพ่อมาให้ดูครับ คุณพ่อบ่นมาตลอดตั้งแต่สี่เดือนแรกที่เข้าอู่จนถึงตอนนี้ว่าเมื่อไหร่พ่อจะได้ขับ
เพราะคุณพ่ออยากได้รถรุ่นนี้มานานหลายปี จนไปเจอมาตอนปลายปีที่แล้วสภาพไม่เหนื่อยเท่าที่ควรอะไหล่ค่อนข้างครบครับ
เลยได้มาครอบครองทันทีที่ได้ไปดูรถ
ส่วนตอนนี้ใกล้จะเส็ดแล้วเหลือภายในกับเก็บรายละเอียดครับ  w^w

• Member
  • Last Login:March 07, 2024, 01:20:50 pm
1957 สีขาวเสร็จแล้วครับ ราคาไม่ต้องพูดครับ ขอให้สวยก็พอ ตอนนี้เป็นเครื่อง 1600 port คู่ไปก่อน ส่วนเครื่อง Porsche 914 กำลังสั่งอะไหล่อยู่ครับ พร้อม Disk Break สี่ล้อ ไว้มาครบแล้วจะประกอบมาให้ทุกท่าน ติชม นะครับ

Chuti

• Member
ขอรอชมด้วยคนครับผม .......................... :smitten:

• Member
1957 จอไข่ หลังคาถลก จะออกมาให้ทุกท่านติชม พรุ่งนี้ครับ ทั้งหมดใช้เวลาทำไป 4 ปี กับการยกกระดอง 2 ครั้ง 2 อู่สี พร้อมเครื่อง 1600 cc. port คู่ในช่วงนี้ก่อนครับ ส่วน เครื่อง Porsche 914 2000 cc. อยู่ที่อู่ ช่าง เณร ( ทางด่วน ) กว่าจะเสร็จก็คงใช้เวลาสัก 2-3 เดื่อนนะครับ

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
1957 จอไข่ หลังคาถลก จะออกมาให้ทุกท่านติชม พรุ่งนี้ครับ ทั้งหมดใช้เวลาทำไป 4 ปี กับการยกกระดอง 2 ครั้ง 2 อู่สี พร้อมเครื่อง 1600 cc. port คู่ในช่วงนี้ก่อนครับ ส่วน เครื่อง Porsche 914 2000 cc. อยู่ที่อู่ ช่าง เณร ( ทางด่วน ) กว่าจะเสร็จก็คงใช้เวลาสัก 2-3 เดื่อนนะครับ

อยากเห็นครับ

Tags: gaaf 

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments