Author Topic: สอบถามเรื่องสวิตท์ในเก๋ง E30 หน่อยครับ  (Read 3341 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline keng114

• Sevne not Eleven
  • Member
  • Last Login:June 24, 2013, 09:13:10 am
    • RacingWeb South Zone

1.จากรูปไม่ทราบว่า สวิตซ์ล่างซ้าย(สีเหลียมจัตุรัส) กับ สวิตซ์บนซ้าย (สีเหลี่ยมผืนผ้า) มันเป็นสวิทซ์อะไรครับ พอดีของผมสัญลักษณ์มันจางหายไป กดแล้วไม่เห็นมีอะไรผิดปกติ

2.สวิตซ์เสาวิทยุ E30 มันมีไหมครับ พอดีว่าเวลาเปิด CD เสาวิทยุดันขึ้นเองตลอดเลย (ถ้ามีมันอยู่ตำแหน่งไหนครับ)

3.สวิตซ์เปิดปิดหลังคาซันรูป ปกติมันอยู่ตำแหน่งไหนครับ บนเพดานหรือว่าแผงคอนโซล (หน้าตาสวิตซ์มันเป็นยังไงครับเหมือนสวิตซ์ปิดเปิดหน้าต่างหรือเปล่า)

4.จากรูป ถ้าจะใส่สวิตซ์ในแผงคอนโซลให้ครบๆต้องมีสวิตซ์อะไรบ้างครับ แล้วตรงขาสไลด์แอร์สามอันเนี้ย มันเอาไว้ปรับอะไรบ้างครับ พอดีของผมมันหายไป

ขอบคุณมากครับผม  &v&

Offline oak2.7

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:October 03, 2023, 11:08:02 am
-ที่ console gear ตัวขวาบนที่เป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้าเป็น breaker switch กรณีที่มีการ ช๊อต ตัวนี้จะตัดก่อนเพราะว่าระบบกระจกไฟฟ้าของ bmw จะพร้อมทำงานเมื่อเปิดประตูโดยไม่ต้องเปิด switch กุญแจ ถ้าอยู่ในตำแหน่งนี้จะเป็น e30 late model รุ่น early model จะอยู่เหนือวิทยุ
-ส่วนสี่เหลี่ยมจตุรัสด้านบนซ้ายจะเป็น switch สำหรับ lock กระจกประตูหลังครับ

Offline oak2.7

• Member
  • Last Login:October 03, 2023, 11:08:02 am
switch เสาอากาศ ไม่มีครับ e30จะเป็นแบบ activate จาก วิทยุเลย

Offline acousticpooh

• PAULANER VS. ASAHI
  • Member
  • Last Login:March 02, 2012, 11:05:39 pm
ตัวแผ่นปิดสวิทช์เล็กๆ คอนโซลกลาง ด้านบนช่องวิทยุ อย่าทำหายนะครับ

เบิกห้างแผ่นละ 240.- ครับ ผมโดนมา 2 ช่อง  *c* *c*

ถ้าเป็นของ E36 แผ่นละ 60 บาท  :shaking: :shaking:
CLASSIC = MODERN :: THOMAS HARDY (1840-1928)

Offline golf66

• Member
  • Last Login:March 19, 2018, 08:30:18 pm
ถ้าไม่อยากเสาวิทยุขึ้นมาต้องต่อสายไฟแยกออกมาครับ หรือบางรุ่นมีสาย Antenna ก็ต่้อเข้าไปเลยก็ได้ครับ(จะทำให้เสาขึ้นพร้อมกับเปิดวิทยุเท่านั้น)  :wink:

Offline keng114

• Sevne not Eleven
  • Member
  • Last Login:June 24, 2013, 09:13:10 am
    • RacingWeb South Zone
ขอบคุณทุกท่านๆ สำหรับคำตอบนะครับ... เดียวจะไปเก็บภายในต่อและ ^^

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments