Author Topic: ช่วยประชาสัมพันธ์ 30ปี ความสัมพันธ์การทูตไทยจีนหาทุนมอบให้บ้านครูน้อยครับ  (Read 3963 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
คุณหรรษาที่ได้รับรางวัลชนะเลิศประกวดภาพถ่ายรถคลาสสิคในงาน Classiccar Exposition II ผู้ถ่ายภาพหมีแพนด้าลงแสตมป์ ฝากประชาสัมพันธ์มาครับ

เปิดจำหน่ายแล้ว โปสการ์ดภาพถ่ายต้นฉบับ แสตมป์หมีแพนด้าเป็นภาพถ่ายต้นฉบับที่ชนะการประกวดภาพถ่ายแพนด้าน่ารัก และใช้เป็นต้นแบบวาดเป็นภาพแสตมป์ชุดแพนด้า ทั้ง 2 ดวง จัดทำโดยช่างภาพผู้ถ่ายภาพ และเป็นนักสะสมแสตมป์และตราประทับด้วย พิมพ์ด้วยกระดาษอาร์ตด้านอย่างดี 1 ชุด มี 2 แบบ ขนาด 5x7 นิ้ว บรรจุในซองแก้วใส มีสติ๊กเกอร์รูปช่วงช่วง และหลินฮุ่ยกอดกันผนึกปิดซองแก้ว ด้านหน้าผนึกแสตมป์ตรงตามภาพต้นฉบับ ประทับตราประจำวัน ปณ.เชียงใหม่ วันที่ 1.7.48 ซึ่งเป็นวันแรกจำหน่าย และประทับตราที่ระลึกประจำงาน 30 ปี ความสัมพันธ์ทางการทูตไทย-จีน จัดที่ห้างเซ็นทรัล แอร์พอร์ต พลาซ่า จ.เชียงใหม่

ด้านหลัง มุมบนซ้าย มีหมายเลขชุดกำกับทุกชุด และหมายเลขตรงกันทั้ง 2 แบบ จัดทำเพียง 2550 ชุด และขณะนี้มีเหลือจำหน่ายเพียง 2,000 ชุดเท่านั้น มีลายเซ็นของช่างภาพผู้ถ่ายภาพเซ็นกำกับทุกชุด หมดแล้วหมดเลย ไม่สามารถจัดทำได้อีก จำหน่ายชุดละ 330 บาท รายได้ส่วนหนึ่งมอบให้แก่สถานสงเคราะห์เลี้ยงเด็กยากจนบ้านครูน้อย และสถานสงเคราะห์บ้านเด็กอ่อนพญาไท สนใจมีไว้ครอบครอง ติดต่อที่เบอร์ 06-0979279 คุณพิชชาพร,05-8451112  คุณสิริมา,02-6749425 กด 1 คุณอุบลทิพย์ หรือคุณหรรษา 09-7469992

ขอเรียนเชิญท่านนักสะสม และผู้ใจบุญ ร่วมกิจกรรมประมูลโปสการ์ดที่มีเลขกำกับชุด กลุ่มเลขสวย เช่น 0001-0009, 0101,1234,2003,2005, 2546, 2548 ฯลฯ ในวันที่ 12 ส.ค.(วันแม่แห่งชาติ) และร่วมบริจาคเสื้อผ้า สิ่งของเครื่องใช้ หรืออุปกรณ์การเรียนที่จำเป็นแก่เด็กๆที่ประสบปัญหาหลากหลายรูปแบบแตกต่างกัน ที่สถานสงเคราะห์เด็กยากจนบ้านครูน้อย ซ.ราษฎร์บูรณะ 26 ผู้ที่สนใจร่วมกิจกรรม ขอความกรุณาติดต่อแจ้งชื่อ และจำนวนผู้ติดตามล่วงหน้า ที่หมายเลข 06-0979279 และ 09-7469992 เพื่อความสะดวกในการจัดเตรียมสถานที่ และอาหารว่างเริ่มลงทะเบียนหน้างาน 9.00 น.
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

หรรษา

• Guest
ขอบคุณพี่บรรณมากนะครับที่ช่วยประชาสัมพันธ์กิจกรรมนี้ให้ผมเป็นอย่างดี อยากขอเรียนเชิญพี่ๆทุกท่านที่แวะเวียนเข้ามาในเวปนี้เป็นประจำ ยิ่งถ้ามีความสนใจในการสะสมแสตมป์อยู่บ้าง หรือมีจิตใจอยากช่วยเหลือสังคม โดยเฉพาะเด็กๆด้อยโอกาส อยากเชิญไปร่วมกิจกรรมนี้ด้วยนะครับ เพราะผมตั้งใจจะมอบรายได้ทั้งหมดที่เกิดขึ้นในวันนั้น โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆเลย ให้แก่มูลนิธิทั้งสอง อีกอย่างในฐานะที่เป็นนักสะสมแสตมป์และตราประทับประจำวัน(ซึ่งย้อนหลังมาทำใหม่ให้เหมือนเดิมไม่ได้อีก) คาดหวังว่า แมกซิมั่มการ์ดชุดนี้ จะมีมูลค่าสูงขึ้นมากในอนาคต เพราะจำนวนที่ทำขึ้นมีน้อยมากเมื่อเทียบกับจำนวนแสตมป์ที่พิมพ์(2,000,000 ดวง) และแสตมป์ชุดนี้เป็นที่ต้องการของนักสะสมทั้งไทย และต่างชาติหลายชาติเลย เป็นแสตมป์วงกลมชุดแรกของไทยครับ มีบางคนซื้อไป 20ชุดบ้าง 30 ชุดบ้าง เห็นว่า เอาไปไว้มอบเป็นของขวัญปีใหม่ปีหน้าเลย ผมอยากให้คนที่ได้ไปเข้าใจคุณค่าของสิ่งสะสมนี้ด้วยครับ เพราะไปรษณีย์ไทยไม่ได้จัดทำแมกซิมั่มการ์ดออกจำหน่ายมาหลายปีแล้ว(แมกซิมั่มการ์ด เป็นบัตรภาพที่มีภาพเหมือนกับแสตมป์ดวงนั้นๆ เป็นที่นิยมในต่างประเทศมาก) ครั้งนี้เป็นความบังเอิญอันโชคดีของผมหลายอย่างเลย เพราะสะสมแสตมป์มาเกือบ 20 ปี ไม่นึกว่า จะมีโอกาสที่ภาพถ่ายของเรา จะไปปรากฎอยู่บนแสตมป์ของไปรษณีย์(น่าจะมีเพียงครั้งเดียวในชีวิต) ช่วงนั้นงานประจำก็ยังยุ่งมากแต่ก็แวบบินไปเชียงใหม่ตีตราให้ทันวันแรกจำหน่ายในงาน 30 ปี การทูตไทยจีน
      ผมเชื่อมั่นว่าพี่ๆน้องๆเกือบทั้งหมดที่เป็นสมาชิกของเวปนี้ มีศักยภาพที่จะช่วยในจุดนี้มากกว่าผมอีก ผมจึงอยากเชิญชวนทุกๆท่านไปร่วมงาน หรือหากท่านใดสามารถช่วยเหลือเป็นอุปกรณ์การเรียน หรือเสื้อผ้า ของใช้ในชีวิตประจำวัน จะมากจะน้อยก็ยินดีมากครับ เพราะที่ผ่านมา ผมก็ช่วยเค้าได้ไม่มาก แถมครูน้อยแกไม่ชอบเอ่ยเชิญชวนให้ใครมาบริจาคด้วยตัวแกเอง หวังว่าจะมีผู้ใจบุญบางส่วนแม้จะเล็กน้อยก็ยังดีที่อาจจะอยากช่วยเหลือต่อเนื่องไปอีกครับ ขอขอบพระคุณทุกๆท่านมาล่วงหน้าด้วยครับ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ในฐานะของคนที่เคยทำบุญให้ครุน้อยครั้งแรกเมื่อสักสิบปีที่แล้ว..(คือครั้งแรกที่ทำบุญ)
อการไปที่น้าเดช(พัฒนาเดช อาสาสรรพกิจ) ข้นเวทีพูดเป็นครั้งแรก ที่ผมนำพวกเฟียตหัวกระทิ
โดยมี Multipa ,500,600,850,125สภาพกิ๊กไปโชวืในงานด้วย

โดยเงินที่ซื้อตั๋วและมอบเป็นพิเศษให้ครูน้อยในงานนั้นด้วย

ถ้าใครไม่รู้จักครูน้อยคือใคร ครูน้อยคือผู้เสียสละ ทุ่มเทโดยไม่มีอะไรเคลือบแฝงยอมอด ยอมทุกอย่าง(ที่ถูกกฎหมาย)เพื่อเด็กๆที่ครูน้อยดูแล

ปีนี้ครูน้อยอาจได้แม๊กไซไซ ผมน้ำตาซึ่มทุกครั้งที่นึกถึงภาพครูน้อยเดินขึ้นมารับเงินจากน้าเดช แม้จะไม่มากมาย

แต่ก็มีค่าเสมอในหัวใจครับ
:)

Offline nong26june

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
พึ่งมาเปิดเจอครับ..
ผมคนนึงล่ะครับ..ที่จะไปงานนี้..
ถ้าไม่มีคิว..
พี่น้องท่านใดสนใจไปด้วยกันมั้ยครับ..
มาลงชื่อซะดีๆ..
คนไทยใจบุญครับ..ขอบอก
เด่วไปรวบรวมสิ่งของกับพวกเพื่อนๆผมด้วยครับ..
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments