Author Topic: ไม่มีค่าสำหรับคนอื่น แต่ไม่ใช่กับเรา  (Read 7337 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline siam

• .....
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 25, 2013, 04:05:58 pm
ขอเปิดประเด็นให้คนหัวอกเดียวกันได้บ่นหน่อยนะครับ (บ่นที่บ้านไม่ได้ง่ะ เดี๋ยวถึงแก่ชีวิต)

เรื่องมีอยู่ว่า ผมอุตส่าห์ได้พวงมาลัย ke10 ของเดิมมาปีกว่าๆ แต่มีปัญหาว่าพอติดเข้าไปแล้วแตรมันดังไม่หยุด เพราะขาดแป้นเล็กๆอันนึง
ช่างเขาขอเวลาในการดัดแปลง ส่วนไอ้ตัวผมก็ยุ่งไม่มีเวลาให้ เลยไม่ได้ติดซักที และได้แกะโลโก้ตรงกลางไว้ตอนเอาวงไปทำสี
ซึ่งเป็นแผ่นโลหะที่บางมากๆ กลัวว่ามันจะพับหรือหัก เลยเก็บไว้เป็นอย่างดี ห่อกระดาษ ยัดบับเบิล เอาไปใส่ไว้ในฝากระป๋องสีเสปรย์
เพื่อไม่ให้โดนอะไรทับได้ จนเมื่อประมาณอาทิตย์ที่แล้วผมได้ลองเอาพวงมาลัยที่เก็บไว้นี้ ให้ช่างอีกอู่ที่อยู่ใกล้ๆออฟฟิศทำให้
ปรากฎว่าทำเช้า บ่ายเสร็จครับดีใจมากๆ หล่อเชียว กลับบ้านไปหาโลโก้ที่เก็บไว้กะติดเลยคืนนั้น ขับรถไปยิ้มคนเดียวตลอดทาง 33 km จาก office ถึงบ้าน...แล้วเป็นไง พอไปหาที่เก็บไว้ ปรากฎว่า...มันไม่อยู่แล้วน่ะสิครับ!!!! ถามที่บ้านได้ความว่าคงทิ้งไปแล้ว เพราะนึกว่าเป็นขยะ....แป่ว...ววววว...

ผมจะโดนอะไรทำนองนี้บ่อยน่ะครับ ประมาณว่าในสายตาคนอื่น เขาคงคิดว่าเราทำไมขยันไปซื้อขยะเข้าบ้านบ่อยจัง ไม่ทราบว่ามีใครโดนเหตุการณ์ทำนองนี้บ้างไหม มาเปิดกระทู้หาพวก แบบศาลาคนเศร้าน่ะ

สุดท้ายนี้ อยากขอความช่วยเหลือพี่ๆเพื่อนๆ หากใครมีพวงมาลัย ke10 ตามรูป ขอความกรุณารบกวนถ่ายรูปในระยะประชิดและช่วยวัดขนาด กว้าง ยาว ให้ผมหน่อยจะได้ไหมครับ กะจะทำ artwork แล้วไปจ้างเขากัดกรดมาแปะ จะได้นอนตาหลับซักกะที หรือใครมีเหลือใช้อยากขายก็ช่วยสงเคราะห์ผมนิดนะครับ ถือซะว่าทำบุญ ให้กับคนอาภัพลุค

ขอบคุณครับ
สยาม / 081-988-8616
....

Offline wankun

• Member
  • Last Login:March 11, 2022, 02:35:34 pm
เข้าใจหัวอกครับ
ผมโดนคนที่บ้านด่าว่า
เมิงจะเปิดเซียงกงเหรอไง
เมื่อไหร่เมิงจะเลิกขับรถกงเต็กนี่ซะทีฟะ
เศร้า

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
ของผมอะไหล่เล็กๆน้อยๆ(ที่หน้าตาดูกี่ทีก็ขยะดีๆนี่เอง) ใส่กล่องพลาสติกใหญ่ๆไว้ 1 กล่องเก็บไว้ในห้องเก็บของพร้อมติดป้ายห้ามทิ้ง ส่วนอะไหล่ใหม่ชิ้นใหญ่ๆที่เพิ่งซื้อเข้ามาและยังไม่ได้ประกอบใส่รถผมเอาแอบๆคนที่บ้านรวมถึงคุณแฟน โดยซุกไว้ในตู้เสื้อผ้าครับ  อันนี้ให้เห็นไม่ได้ครับ ตาไวชมัดคนอะไรไม่รู้ >:(4  ใครจะไปนึกว่าตู้เสื้อผ้าจะเอา Header ซุกเข้าไปได้ w^w

Offline Mong5

• Member
  • Last Login:February 15, 2010, 09:11:38 am
เข้าใจหัวอกครับ
ผมโดนคนที่บ้านด่าว่า
เมิงจะเปิดเซียงกงเหรอไง
เมื่อไหร่เมิงจะเลิกขับรถกงเต็กนี่ซะทีฟะ
เศร้า

เปรียบเป็นรถ กงเต็ก เลยหรือครับ
สำหรับของผม  ถ้าเวลาอารมณ์ดี ก็อาสาไปด้วย(เวลาไปเอารถเก่าที่ซื้อไว้กลับบ้าน)  แต่ถ้าเวลาอารมณ์บูด เธอก็จะบอกว่า  อนาคตผมอาจจะได้กิน ได้นอน อยู่ในรถนั่นแหล่ะครับ ;>#

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ผมชอบโดนที่บ้านว่าว่าเอาขยธมาทำไม่เต็มบ้าน เวลาซื้อรถคันใหม่ (ที่เป็นรถเก่าของคนอื่นไม่ต่ำกว่า 3 คน) เข้าบ้านซึ่งต้องแอบเข้ายามวิการ เวลาโดนจับได้............ คำแรกเลยครับ "เอารถเน่าๆมาอีกแล้ว"  >*|

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ของผมทำใจไปเรียบร้อยแล้วครับ ขออย่างเดียว อย่าเก็บเกะกะพื้นที่ใช้งานประจำของเค้าเป็นพอ
แต่ถ้าเงินหมดแล้วไปขอก็โดนเฉ่งเมื่อนั้น  :knuppel2: :uglystupid2:

Offline Muhmuh

• Member
  • Last Login:May 21, 2021, 02:11:04 pm
อือม์...
แฟนผมเค้าไม่ใจร้ายอย่างแฟนพี่ๆ แฮะ อิอิอิ :>D
อาจเป็นเพราะผมชี้ให้ดูรถเก่าๆ ที่ทำไว้สวยๆ (แถวบ้านเยอะ)บ่อยๆ
จนเค้าเริ่มจะ.... appreciate ไปด้วยแล้วครับ
ส่วนเจ้าลูกชายผมยิ่งแล้วใหญ่....มันว่าถ้ามันโตมันจะเอารถผมนี่แหละไปใช้ครับ หุหุหุ retro ออกแววตั้งแต่เด็กครับ
แต่เรื่องขอตังค์ซ่อมเนี่ย...คล้ายๆ กัน แหะๆๆ O>)
แบบว่า...ยังวิ่งได้ก็ใช้ไปก่อนน่า... (บอกว่าจะเอาไปยกเครื่อง)
ยิ่งเรื่องจะทำ performance upgrade ยิ่งไม่ต้องพูดถึงครับ แหะๆๆ  :P
....ก็ต้องอาศัย upgrade ไปพร้อมซ่อมครับ  :good:
8-Valver Pushrod OHV Hemi-Legend

Offline lupin

• Member
  • Last Login:September 09, 2014, 06:42:17 pm
ผมชอบจังเลยคำว่า "รถกงเต็ก" เนี่ย

เหมือนกันครับ ทุกครั้งที่ซื้อรถ classic มา แม่ผมชอบบ่นว่าขนขยะเข้าบ้าน

จนถึงทุกวันนี้ "เจ้าแป๊ะแก่" ยังไม่มีโอกาสได้จอดในบ้านเลยครับ จอดไว้ที่สำนักงานมาตลอด  :knuppel2:

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
ขอผมนี่โชคดีที่ ไม่ต้องถามใคร เล่นตามใจว่า ชอบ เป็นเอา ถูกใจเป็นซื้อ  แต่ที่สำคัญ ไม่มีตังซื้อนี่ซิ

Offline Mong5

• Member
  • Last Login:February 15, 2010, 09:11:38 am
ขอผมนี่โชคดีที่ ไม่ต้องถามใคร เล่นตามใจว่า ชอบ เป็นเอา ถูกใจเป็นซื้อ  แต่ที่สำคัญ ไม่มีตังซื้อนี่ซิ

ผมก็ไม่มีตังค์ซื้อเหมือนกัน  เพียงแต่ว่าเวลาที่เรามีเป้าหมายเมื่อไหร่  ก็ต้องเริ่มวางแผนเอาไว้  ถึงวันที่เค้าใช้ให้เราไปจัดการเรื่องเงินๆทองๆที่ธนาคารเมื่อไหร่  เราก็แอบเม้มไว้ที่ละนิดที่ละหน่อย  พอได้ครบจำนวนเมื่อไหร่ก็เสร็จเรา ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• .....
  • Member
  • Last Login:April 25, 2013, 04:05:58 pm

ผมก็ไม่มีตังค์ซื้อเหมือนกัน  เพียงแต่ว่าเวลาที่เรามีเป้าหมายเมื่อไหร่  ก็ต้องเริ่มวางแผนเอาไว้  ถึงวันที่เค้าใช้ให้เราไปจัดการเรื่องเงินๆทองๆที่ธนาคารเมื่อไหร่  เราก็แอบเม้มไว้ที่ละนิดที่ละหน่อย  พอได้ครบจำนวนเมื่อไหร่ก็เสร็จเรา ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมก็เคยใช้วิธีนี้เหมือนกันครับ แต่เม้มแม่ตอนจ่ายค่าเทอม โรงเรียนเก็บ 1,500 ขอแม่ 2,000
แต่หลังจากตอนนั้น ก็ไม่เคยมีโอกาสได้ใช้วิธีนี้อีกเลย...สงสัยต้องกลับไปขอตังค์แม่ใช้แล้ว..ววว
 O>)
....

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm

ผมก็เคยใช้วิธีนี้เหมือนกันครับ แต่เม้มแม่ตอนจ่ายค่าเทอม โรงเรียนเก็บ 1,500 ขอแม่ 2,000
แต่หลังจากตอนนั้น ก็ไม่เคยมีโอกาสได้ใช้วิธีนี้อีกเลย...สงสัยต้องกลับไปขอตังค์แม่ใช้แล้ว..ววว
 O>)

ส่วนใหญ่ เมื่อก่อนก็ทำอย่างนั้นครับ ตอนนี้ รู้ตัวว่าชอบอะไร ชอบรุ่นไหน ตังไม่ค่อยมีก็คอยเก็บ อะไหล่ไปเรื่อย ๆ ส่วนตัวรถเป็นอะไรที่จ่ายมากสุดไว้ทีหลัง เนื้อคู่จะมาเอง

Offline april_28s

• Member
  • Last Login:November 27, 2015, 07:49:32 pm
ผมถูกแม่ด่าจนอยากจะผูกคอตาย ประกาศขายให้อีกเป็นเศษเหล็ก รถดีๆใหม่ๆมีตังค์ไม่ชื้อๆมาทำไมรถเก่าๆ  ตอนนี้เอาเจ้า บีเอ็ม 700 เข้ามาอีกยิ่งเจอหนัก  มีแต่คนชอบรถเก่าเหมือนกันที่เข้าใจ  เวลาอยู่กับรถแค่ได้มองได้ขับก็สุขใจ
ความสุขที่มีความหมาย.....คือ  การแบ่งปัน

**

Offline corona wonderful

• Member
  • Last Login:September 05, 2012, 02:45:02 pm
ของผม โชคดีตรงแม่กะพ่อเนี้ยแหละ เพราะเป้นมรดกตกทอด เค้าเลยไม่ว่า
แล้วก็เข้าใจว่า "ซ่อมไปเถอะ ซ่อมทั้งชีวิตอ่ะ" (ไม่รู้ปะชดป่าว ;D)
แต่ที่หนักก็แม่คนที่2เนี้ยแหละครับ "อะไรก็ลงรถหมด ไม่มีจะกินกันอยู่แล้ว"
หูชาๆๆๆๆๆๆ :-\
C O R O ฯ M A N I A   -   RT~hit

• .....
  • Member
ฮือ...ฮือ...
ไม่มีสมาชิกบ้านเราคนไหนมี ke10 พวงมาลัยเดิมเลยหรือจ๊ะ?
ช่วยอนุเคราะห์หนูหน่อยนะคะ (ลองทำเป็นเสียงสาวๆ เผื่อจะมีคนหลงกล อิอิ)
ขอบคุณค่ะ
....

Offline Muhmuh

• Member
  • Last Login:May 21, 2021, 02:11:04 pm
ไม่มีสมาชิกบ้านเราคนไหนมี ke10 พวงมาลัยเดิมเลยหรือจ๊ะ?
ช่วยอนุเคราะห์หนูหน่อยนะคะ (ลองทำเป็นเสียงสาวๆ เผื่อจะมีคนหลงกล อิอิ)
ขอบคุณค่ะ

คุณ siam ลองถามใน KE club ที่ rcweb.net บ้างหรือยังครับ ตรงนั้นก็รวมพลกันเยอะนะครับ น่ารักๆ ทั้งนั้นครับ +o+
8-Valver Pushrod OHV Hemi-Legend

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ของผม โชคดีตรงแม่กะพ่อเนี้ยแหละ เพราะเป้นมรดกตกทอด เค้าเลยไม่ว่า
แล้วก็เข้าใจว่า "ซ่อมไปเถอะ ซ่อมทั้งชีวิตอ่ะ" (ไม่รู้ปะชดป่าว ;D)
แต่ที่หนักก็แม่คนที่2เนี้ยแหละครับ "อะไรก็ลงรถหมด ไม่มีจะกินกันอยู่แล้ว"
หูชาๆๆๆๆๆๆ :-\

หลัง ๆ โดนด่าว่าทำหูทวนลม แต่ใครจะรู้บ้างว่าที่ไม่ฟังน่ะ ผมหูหนวก.........ไปซะแล้ว

Offline korn

• Member
  • Last Login:January 04, 2021, 12:04:58 pm
เคยเหมือนกันแต่ก่อนจะมีพวกหนังสือ กังปรีย์ แต่งรถ ที่จะชอบเขียน แซวว่าใครซิ่งกับใครยังไง รถแต่งแบบไหน เก็บใส่ลังพร้อม การ์ตูน Black Angel + City Hunter ก่อนไปเมืองนอก กลับมา ไม่รู้ไปอยู่ไหนแล้ว.......... %:(
รักทุกคันเท่าๆกันหมด

Offline jpomme

• Member
  • Last Login:June 19, 2013, 11:09:27 pm
ขอบคุณค่ะ

ทำมัยดูน่าสงสารยังงี้หล่ะพี่  :>D :>D

• .....
  • Member
ขอบคุณคุณ Muhmuh สำหรับคำแนะนำครับ
และคุณพี่สัญชัยที่กรุณาโทรศัพท์มาอนุญาตให้ไปถ่ายรูปพวงมาลัยที่รถพี่
ซึ้งน้ำใจคนบ้านบางกอกจริงๆค่ะ เอ้ย! ครับ
ขอบคุณมากๆอีกครั้งครับ
 &v& &v& &v&

สยาม
....

Offline freedom_fly

• Creamy Crassy
  • Member
  • Last Login:January 09, 2021, 04:28:29 pm
ดีใจด้วยครับ รีบทำรีบติดครับ ตอนนี้ก็printสี ไปติดพลางๆก่อนครับ ;D

สุขใดไม่เท่า ล้วงกระเป๋า แล้วเจอตังค์

Offline Tul

• Member
  • Last Login:May 13, 2009, 02:10:54 pm
ที่บ้านเรียกตาแก่ผมว่า "อีแก่" ครับ...?ผมว่ามันฟังคนละเรื่องกันเลย... แถมยังแซวว่าผมไม่ได้ขับรถ ผมขับเรือ... ได้ยินมาแต่ไกล... มีอีกช่วงฝนตกน้ำท่วมเค้าบอกขอติดเรือออกไปด้วย เอารถออกไปไม่ได้... ยายผมจะเอาเบาะกับอะหลั่ยไปขายรถรับซื้อของเก่าตั้งหลายทีแล้ว... ดีที่ห้ามไว้ทัน...

Offline LANCER

• Member
  • Last Login:January 03, 2015, 05:47:16 pm
มิน่าวันนั้น...พี่ Tul ดูรีบๆ บอกผมว่าต้องไปหายาย  *c*
( พี่ Tul เป็นเจ้านายผมเองคับ  ;D )

• .....
  • Member
เพื่อนผมเคยเอาซาก karmann type 1 มาฝากจอดหน้าบ้านผม เกือบปี
ยายบ่นทู้...กกกกกกกวัน แล้วก็มีซาเล้งมาถามซื้อทุกวันเหมือนกัน
วันนึงแกเกือบขายเพราะรำคาญ และก็นึกว่าเพื่อนผมจะไม่มาเอาแล้ว
เพื่อแลกกับเงิน 800 บาท และความสะอาดสวยงามของหน้าบ้าน
ทันทีที่ผมรู้เรื่อง เลยโทรบอกเพื่อนที่เป็นเจ้าของรถ
เขาเลยตัดสินใจย้ายเข้าอู่ไปทำในทันที happy ending ทุกฝ่าย
....

Offline cefboy

• Member
  • Last Login:March 21, 2024, 12:21:10 pm
โดนเหมือนกัน ยายด่าหมือนกัน
ตั้งแต่ขี่มอไซค์แล้ว

"รถใหม่ๆทำไมไม่ซื้อ" ---ประโยคคลาสสิค

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments