Author Topic: SMD April 8, 2017 : Saturday Night Drive Theme @Buddy Oriental Riverside Hotel  (Read 7258 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
เมื่อวันเสาร์ที่ 8 เมษายน 2560 เป็นอีกวันหนึ่งที่งาน CCAT Classic car SMD
ที่โรงแรม Buddy Oriental Riverside มีผู้ให้เกียรติมางานกันอุ่นหนาฝาคั่ง
ผมในนามสมาคมรถคลาสสิคประเทศไทย และบางกอกคลาสสิคคาร์ต้องขอขอบ
คุณผู้มาร่วมกิจกรรมของเราทุกท่าน ทำให้เราเราได้ชมรถคลาสสิคสวยๆ มากมาย
มาร่วมงาน

ในงาน SMD ครั้งนี้เรามีช่วงระลึกถึงท่านองคมนตรี พลเรือเอก ม.ล. อัศนี ปราโมช
คุณพ่อคุณตรี ด้วยครับ ท่านได้ให้สนับสนุนกิจกรรมรถคลาสสิคของพวกเราตลอดมา
มีกล่าวระลึกถึงท่านพร้อมยืนสงบไว้อาลัย พร้อมกับบรรเลงพระราชนิพนธ์เพลงแผ่นดิน
ของเรา จาก CD ที่คุณพ่อเป็นผู้จัดทำและเป็นไวทยากร ที่เคยได้มอบให้พวกเราไว้
ครั้งที่เคยไปทานอาหารที่บ้านคุณตรีหลายปีมาแล้ว ฟังเพลงแล้วซึ้งได้อารมณ์มาก
เชื่อว่าหลายคนแทบไม่อยากหยุดยิ่งสงบนิ่งในเวลาอันสั้นอยากฟังเพลงให้จบด้วยซ้ำไป
ผมได้มอบ CD แผ่นดังกล่าวให้คุณโจ้ที่เป็นเจ้าของสถานที่ไว้เป็นที่ละรึก แทนคำ
ขอบคุณจากพวกเราทุกคน

และที่จะลืมไม่ได้เลยคือต้องขอขอบคุณคุณโจ้ Jojojoz Buddy Group เจ้าของ
สถานที่ Buddy Oriental Riverside มาเป็นพิเศษที่ช่วยสนับสนุน กิจกรรมรถ
คลาสสิคของพวกเรามาโดยตลอดนะครับ  นอกจากนี้ขอขอบคุณ คุณต๊อดจากบุญรอด
ที่มอบ UBeer มาสนับสนุนงาน CCAT SMD 10 ลัง ขอขอบคุณคุณ Opel ที่ได้
ช่วยประสานงานหลายเรื่องเลยและเอาหนังสือดีๆ มาเปิดตัวที่งานเราด้วยนะครับ

ผมขอรวบรวมรูปภาพที่ถ่ายโดยหลายๆ ท่านไว้เป็นที่ระลึกกิจกรรมของเราอีกครั้งหนึ่งนะครับ
https://www.facebook.com/BangkokClassicCar/posts/1489190727778281
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments