Author Topic: ★★★ “CCAT SMD of the Year 2009” Sunday November 1, 2009 @ SCG Experience ★★★  (Read 26354 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline alfa

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:July 19, 2015, 09:07:04 pm
เป็น SMD ที่มีรถไปมากที่สุดวันหนึ่ง happy มากครับ  w^w

ต้องขอบคุณกรรมการสมาคมฯ ที่จัด event นี้ได้เยี่ยมยอดมาก สถานที่ก็สุดยอดครับ w^w

อากาศก็เป็นใจ ไม่ร้อนมาก แสงแดดแรงไปหน่อย แต่มีลมโชยเบาๆ ช่วยผ่อนคลายความร้อนได้บ้าง

รถสวยๆเยอะมั๊กๆ ต้องรอชมรูป จากเพื่อนสมาชิกครับ

:good: :good: :good:   

Offline amata

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 06, 2022, 10:58:24 pm
อยากดูรูปจัง ไปไม่ได้ อยู่ Denmark ครับตอนนี้  :embarassed:

Offline หรั่ง^Hakosuka^

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 24, 2020, 02:54:55 pm
หวังว่าเช้าๆรถคงไม่ติดมากนะครับ เพราะวันนี้รถเยอะมากจริงๆ
ติดแบบสุดๆ แถมยังมีปิดถนนตรงคลองเตยอีก T_T'
กว่าจะกลับถึงคอนโด เกือบแย่

แย่มากๆเลยเมื่อคืนรถติดมากๆ

เมื่อคืนไปงานแต่งงานที่ impact คนเป็นล้าน มีงานแต่ง 2 งาน + งานบ้านและสวน  >*|   >*|   ถ้าเค้าไม่กันที่จอดรถไว้ให้สำหรับงานแต่งงานนี่ กลับบ้านไปแล้ว กว่าจะได้จอดรถวนไปวนมาเกือบครึ่งชั่วโมง  ประธานพิธีไปถึงงาน 2 ทุ่ม  บ่าวสาวตัดเค๊กเสร็จไปแล้ว  :grin:    :grin:

พอดีเอากล้องไปให้น้องสาวที่งานบ้านและสวน  ตอนแรกคิดไม่มีอะไรแป๊บเดียวน่าจะออกมาได้ เล่นเอาแทบแย่เหมือนกัน
ติดตั้งแต่จะลงทางด่วนเลย  :buck2:

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
หวังว่าเช้าๆรถคงไม่ติดมากนะครับ เพราะวันนี้รถเยอะมากจริงๆ
ติดแบบสุดๆ แถมยังมีปิดถนนตรงคลองเตยอีก T_T'
กว่าจะกลับถึงคอนโด เกือบแย่

แย่มากๆเลยเมื่อคืนรถติดมากๆ

เมื่อคืนไปงานแต่งงานที่ impact คนเป็นล้าน มีงานแต่ง 2 งาน + งานบ้านและสวน  >*|   >*|   ถ้าเค้าไม่กันที่จอดรถไว้ให้สำหรับงานแต่งงานนี่ กลับบ้านไปแล้ว กว่าจะได้จอดรถวนไปวนมาเกือบครึ่งชั่วโมง  ประธานพิธีไปถึงงาน 2 ทุ่ม  บ่าวสาวตัดเค๊กเสร็จไปแล้ว  :grin:     :grin:

เมื่อเช้ากำลังจะไปSMDเจอPoloจอดอยู่แถวๆ J Avenue ด้วยครับ  :smitten:

คันนี้เตี้ยอีกซัก 2 นิ้ว น่าจะสวยเนอะ
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ฝูง Alpina เนียนๆ ครับ รถน้องพี่หมีเพื่อนพี่เอท่านขุนครับ สวยงามมากๆครับ  :good: :good: :good: :good:
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
คันเดียวไม่พอ มีเปิดระทุนอีกคัย  :good: :good: :good: :good: :good:
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Pan

• Member
รถพี่เจี๊ยบมาพร้อมกับเครื่อง M20 เสียงเพราะ นานๆจะเห็นเอาออกมาขับ

Offline cefboy

• Member
  • Last Login:March 21, 2024, 12:21:10 pm
 w^w

เรื่อยๆเลยครับ

เสียดาย ไปไม่ได้  :buck2:

Offline palm_celica

• สาริกา หลังหัก
  • Member
  • Last Login:June 18, 2019, 02:33:35 pm
 "v"  อยากดูรูปจังเลย  "v"

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
ครั้งนี้คนมา SMD ที่ SCG Experience ในครั้งนี้นับว่ามากเป็นประวัติการณ์
รถคลาสสิคร่วม ๆ ร้อยคัน สมาชิกร่วมสองร้อย และที่ผมดีใจมากเลยว่า
ในครั้งนี้เพื่อน ๆ หลายคนตั้งใจมา "แบบมาด้วยใจ" จริง ๆ และกลับไป
พร้อมกับรอยยิ้ม ความประทับใจในสถานที่ดี ๆ SCG Experience สถานที่
น่าสนใจมาก ๆ สมศักดิ์ศรีที่เราตั้ง Theme เป็น "SMD of the Year 2009" จริง ๆ

หลายคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า เทียบได้กับ Museum ดี ๆ ของบริษัทใหญ่ ๆ
ที่เราเห็นในเมืองนอกทีเดียว ไม่รู้ว่ามีอยู่ในบ้านเรา ซึ่งผมคิดว่าถ้าเจ้าของสถานที่
คน "เครือซิเมนต์ไทย" หรือ "SCG" มาได้ยิน ก็คงจะยิ้ม เพราะว่าทำออกมาได้ตรง
กับวัตถุประสงค์ที่วางไว้แต่แรกทุกประการ ตอนนี้ผมคิดว่าเมื่อพวกเราได้มาที่ดี ๆ
แบบนี้ เราน่าจะช่วยกันประชาสัมพันธ์ให้มีผู้มาเยี่ยมชมมาก ๆ ให้ SCG Experience
เป็นอีกหนึ่ง Landmark ทางด้านการออกแบบเรื่องที่เกี่ยวกับบ้านให้คนอื่นได้ทราบ
ด้วยนะครับให้สถานที่นี้มีคนมาเยี่ยมชมมาก ๆ

ต้องขอขอบคุณทุก ๆ คนที่มีส่วนร่วมกับ SMD ครั้งนี้ ตั้งแต่เจ้าภาพของเรา
พี่วรกานต์ ชูโต MD SCG Experience และพี่กฤษณ์ กุลเนต MD SCG
Network บอสใหญ่แห่ง SCG Homemart ที่เอื้อเฟื้อสถานที่ดี ๆ ให้เราได้
มาเยี่ยมเยียน ตั้งใจแต่แรกแล้วว่าจะเป็น Highlight ของปี พวกเราเชื่อมั่นว่า
เราคงจะได้กลับมาเยี่ยมเยียนสถานที่แห่งนี้ครั้งแล้วครั้งเล่าในโอกาสต่อ ๆ ไป
เป็นแน่แท้

ต่อไปก็ต้องขอบคุณคุณวินจาก "ร้าน DOLCE" เพื่อนคุณ OouVintage ที่เอา
กาแฟหอมอร่อย สองร้อยห้าสิบถ้วย แซนวิช คัพเค้กอร่อย ๆ มาให้เรารับประทาน
กันเต็มที่ งานนี้ขอโฆษณาดัง ๆ ว่าร้าน “DOLCE” โดว์เช่ มีสามสาขา ผมอยากจะ
ขอประชาสัมพันธ์ให้เพื่อน ๆ คนรักรถคลาสสิคไปช่วยอุดหนุนสปอนเซอร์ของเรา
กันหน่อยนะครับ
DOLCE สาขาที่ 1 เมเจอร์ อเวนิว รัชโยธิน
DOLCE สาขาที่ 2 ชั้น 1 เลครัชดา คอมเพล็กซ์
DOLCE สาขาที่ 3 ชั้น 2 สยามดิจิตอลเกทเวย์ (เซนเตอร์พอยท์เก่า)

ต่อไปต้องขอบคุณสปอนเซอร์เจ้าอื่น ๆ ไม่ว่าจะเป็น PTT ที่มอบน้ำมันเครื่องจำนวน
มากให้กับสมาคมรถคลาสสิค และทีมแข่ง BCR เพื่อน ๆ ใครสนใจอุดหนุนน้ำมันเครื่อง
PTT แท้ ๆ ทั้งแบบ PERFORMA RACING และ PERFORMA SYNTHETIC สนับสนุน
กิจกรรมดี ๆ แบบ SMD ติดต่อเข้าซื้อได้เลยนะครับ

เจ้าต่อไปคราวนี้เราได้สปอนเซอร์เป็นเงินจาก Vitamilk สนับสนุนกิจกรรมของ CCAT
โดยเฉพาะ Sunday Morning Drive ใครสนับสนุนสมาคมอย่าลืมดืม Vitamilk นะครับ

ต่อไปขอขอบคุณเจ้าหน้าที่ CCAT ทุกท่าน โดยเฉพาะพี่ปุ้ม น้องหญิง ที่ออกแรง
ช่วยกันทำให้งานนี้ออกมาได้เรียกว่าประสบความสำเร็จ ทุกคนได้รับความสะดวก

ที่ลืมไม่ได้ก็ต้องขอขอบคุณเพื่อน ๆ ช่างภาพชาวบ้านบางกอก ไม่ว่าจะเป็นน้องแมกซ์ ฮิปโป
คุณแผน คุณเต้น และน้องบอร์น bBORN มือกล้องหน้าใหม่แต่ฝีมือเก๋าของเรา
ขอบคุณจริง ๆที่ช่วยทำให้เราสามารถเก็บความทรงจำดี ๆ ของเราในวันนี้ไว้อย่างนี้
ตลอดไป

และสุดท้ายขอขอบคุณเพื่อน ๆ สมาชิก SMD ทุกท่านที่มาร่วมกิจกรรมของเราในวันนี้
ช่วยมาให้กำลังใจเราตลอดมา ทำให้คนจัดงานมีความสุขและมีแรงจัดงานให้คนรัก
รถยนต์คลาสสิคแบบนี้ตลอดไปเลยล่ะครับ

ดูรูปได้ที่นี่นะครับ http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=22008.0

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments