Author Topic: ดัทสัน A12 เปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ได้ไหมครับ  (Read 4420 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline หมูตู้

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:August 18, 2014, 02:15:31 pm
รบกวนสอบถามครับ เครื่องดัทสัน A12 อยากเปลี่ยนเกียร์เดิม 4 สปีด ไปเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้จะได้ไหมครับ และถ้าได้ควรเป็นเกียร์ออโต้ของอะไรดีครับ

Offline oldyman

• Member
  • Last Login:January 06, 2015, 02:59:43 pm
รบกวนสอบถามครับ เครื่องดัทสัน A12 อยากเปลี่ยนเกียร์เดิม 4 สปีด ไปเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้จะได้ไหมครับ และถ้าได้ควรเป็นเกียร์ออโต้ของอะไรดีครับ

เปลี่ยนได้ครับ สำคัญแต่ว่ายังจะหาเกียร์สภาพดีๆได้หรือเปล่า เพราะเครื่องตระกูล A ในบ้านเราเลิกใช้ไปตั้งแต่ต้นยุค 80 พร้อมกับรถ Nissan ขับหลัง และเกียร์ที่ใช้กับเครื่อง A ในยุคนั้นก็เป็นเกียร์เดินหน้า 3 speed เท่านั้น ส่วนถ้าหาเกียร์ตรงรุ่นไม่ได้จะแปลงเกียร์รุ่นใหม่ๆใส่ได้หรือเปล่า อันนี้ผมว่าน่าจะเหนื่อยเยอะนะครับ เพราะเกียร์รุ่นใหม่ๆนี่เป็นเกียร์เครื่องขับหน้าทั้งนั้น  ท่านใดมีประสพการณ์รบกวนแบ่งปันกันด้วยนะครับ

Offline NUK

• นักรักอังกฤษ
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:September 29, 2023, 07:32:00 pm
    • GELE'E DIAMOND
เกียร์ตรงรุ่นมี แต่ผมว่ายากที่หาเกียร์สภาพดีเหมือนที่คุณ oldyman ว่าไว้ครับ แปลงใส่คงต้องอาศัยฝีมือช่าง แต่ก็ไม่น่าเกินความสามารถครับ  :wink:
นักรักอังกฤษ
ใครใช้ หรือชอบ รถอังกฤษ ไป Like page นี้ไว้เล่นๆ ได้ครับ http://www.facebook.com/thaibritishcar 

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเพชรครับ  www.geleediamond.com

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
โทษทีโพสต์ผิดเนื้อหา ขอลบออกครับ
« Last Edit: February 17, 2013, 04:38:00 pm by Loong-Sawasdee »

Offline Thejack3S

• Member
  • Last Login:March 31, 2014, 09:33:05 am
ได้ยินว่าต้องใช่เกียร์ลมอะครับ เดิมผมใช้ L18 ออโต้ 3 เกียร์เหมือนกัน คิดจะหา 4 เกียร์ หาไม่ได้เลยไปเล่น L20A เกียร์ธรรมดาไปแล้วครับ รอไม่ไหว T_T

Offline หมูตู้

• Member
  • Last Login:August 18, 2014, 02:15:31 pm
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ค่อยๆหาไปใช้ไป  ถ้าหมดทางคงเปลี่ยนเครื่องพร้อมเกียร์ไปเลยครับ เสียดายเหมือนกัน เปลี่ยนอะไหล่มือหนึ่งเบิกห้างจนจะครบทั้งตัวแล้ว
แต่ก็ใช้ดีไม่มีปัญหาครับเครื่องเดินเรียบมาก กำลังก็นับว่าโอเค สำหรับในเมือง คิดหนักเลย

Offline under_ska

• Member
  • Last Login:July 25, 2019, 10:28:36 am
ผมก็ คิดอยากทำเหมือนกันครับ A12 เหมือนกัน แต่ตอนนี้ ได้ 5 เกียรมา (คิดว่าเพราะติดรถอยู่) เลยคิดจะลง 5เกียรแล้วครับ เพราะผมยังไม่เคยเห็น คนขายออโต้เลย (ตามเว็ปนะครับ ไม่ใช่เซียงกง) เคยเห็น แต่ คนใช้ a15 ออโต้ครับ
อะไหล่ชิ้นสำคัญ หรือจะเทียบได้กับ "มิตรภาพ"

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments