Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1072066 times)

0 Members and 7 Guests are viewing this topic.

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
ช่วงนี้รถไม่อัพเดท ผมเลยว่างไปหาเครื่องใหม่ให้เรือ
เดี๋ยวอัพรูปให้ดูครับพี่ตั๊ก

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
@พี่เอ แต่ก่อนครอบครัวนึงอาจต้องมีรถสำรองไว้ใช้ที่บ้านเพิ่ม ตอนนี้ เรืออาจเป็นปัจจัยที่ 6 ไปแล้ว สำหรับ กทม.และชานเมือง
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

• Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
@พี่เอ แต่ก่อนครอบครัวนึงอาจต้องมีรถสำรองไว้ใช้ที่บ้านเพิ่ม ตอนนี้ เรืออาจเป็นปัจจัยที่ 6 ไปแล้ว สำหรับ กทม.และชานเมือง
ใช่ครับ ผมมีเกือบครบละ ขาดจานบิน55555

แต่ที่เสียวๆก็คือไม่มีอุปกรณ์ป้องกันแผ่นดินไหวนี่สิครับ

หนาวนี้จะมาอีกป่าว ปีที่แล้วกลัวแทบตาย

Offline ลุงโย (ธวัชชัย)

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
ใครมีเครื่องเรือเล็กๆ ราคาเบาๆ มาแบ่งขายให้ผมซักเครื่อง หางสั้นหางยาวไม่เกี่ยง เดินลุยน้ำไปกลับมาสามเที่ยว เหี่ยวไปทั้งตัวแล้วครับ
ไปลองสอบถามราคา นาทีนี้ขึ้นมากมาย ผมว่าผมจะแปลงเอาเครื่องตัดหญ้าสะพายหลังมาตัดใบตัดหญ้าออก ใส่ใบพัดเรือแทนแล้ว
เพื่อนๆ ถ้ามีเก่าๆเก็บไว้ไม่ได้ใช้แจ้งด้วยนะครับ ไปรับถึงที่เลย บางบัวทองเสร็จ บางแคต่อ.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

Offline toonhyper

• Fiat Fever!
  • Member
  • Last Login:March 15, 2024, 04:53:46 pm
ใครมีเครื่องเรือเล็กๆ ราคาเบาๆ มาแบ่งขายให้ผมซักเครื่อง หางสั้นหางยาวไม่เกี่ยง เดินลุยน้ำไปกลับมาสามเที่ยว เหี่ยวไปทั้งตัวแล้วครับ
ไปลองสอบถามราคา นาทีนี้ขึ้นมากมาย ผมว่าผมจะแปลงเอาเครื่องตัดหญ้าสะพายหลังมาตัดใบตัดหญ้าออก ใส่ใบพัดเรือแทนแล้ว
เพื่อนๆ ถ้ามีเก่าๆเก็บไว้ไม่ได้ใช้แจ้งด้วยนะครับ ไปรับถึงที่เลย บางบัวทองเสร็จ บางแคต่อ.

สวัสดีครับ,

พอดีเห็นมีกระทู้ว่ามีทีมงานไปกู้รถที่จมน้ำออกมา ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำให้ได้ไหมครับ
ตอนนี้บ้านญาติผมมีรถจมน้ำอยู่ 2 คัน อยากจะเอาออกมา ไม่อยากให้แช่น้ำนาน ตอนนี้ก็สามวันเข้าไปแล้วครับ

รถจมน้ำอยู่ประมาณ 1 เมตร ทางเข้าไปที่รถ น่าจะลึกประมาณ 1.5 เมตร ... อยู่หมู่บ้านชัยพฤกษ์ บางบัวทองครับ

ขอบคุณครับ
ตูน
089-890-5686
"I am Toon, Toonhyper.
          Not just a buyer, I am a hunter..."

โครงการบูรณะ FIAT 850 Berlina >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21972.0
Progetto Fiat X1/n >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=36829.0

• Member
มาแล้วพี่ เก็บไว้ในโกดังนาน หนูไปนอนเล่นซะ

ตอนนี้ให้ช่างรื้อเครื่องเดิมออกเพราะกำลังไม่ค่อยมี

ได้เครื่อง 50 แรง เบาๆมาแล้วครับ

รูปเครื่องหน้าเป็น vangard 11 แรงไว้สำหรับยกถุงลมครับ

ตัวนี้เครื่องใหม่ robin 50 แรง ราคา ทำกระเป๋าเบาหวิว 555

คาร์บูเบอร์ 42 ท่าจะซดน่าดู

« Last Edit: November 05, 2011, 10:38:44 am by lazydog »

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
กลับมาแล้วแต่คราวนี้ ยังไม่มี ลด(น้ำ)/ รถ(ขับ) ต้องรอน้ำลด รถ ลด พอเหอะ งง แล้ว เค้าบอกกันว่าน้ำแถวบ้านเริ่มลดแล้ว เลยตัดสินใจงัด เจ้าเทา เจ้าเขียว เอาเจ้าสองคันนี้ไปดีกว่า(HARO ทั่งคู่ ชอบรถโดดเลยซื้อเก็บไว้ แต่ลืมไปแก่แล้วโดดไม่ไหว) ไม่มีดับ ทั้งปั่น เข็น ยก ครบทุกรส สุดท้ายถึงบ้าน ไม่ได้เก็บภาพมาฝากครับ เพราะทุรักทุเรเหลือเกิน ถึงบ้านดีใจอย่างกับถูกหวย โอ้..แม่เจ้าน้ำไม่เข้าบ้าน ถามคุณลุงที่ยังอยู่ในซอยเดียวกัน บอกว่าโครงการสูบน้ำออกตลอด 24 ชม.คือสูบเลี้ยงไว้ตลอด ตอนแรกทำใจไม่รับรู้แล้วเป็นไงเป็นกัน
        แต่ที่อู่ก็ยังไม่ได้ข่าวเลย รู้แค่เจ้าของอู่สละอู่แล้วสู้น้ำไม่ไหว สูบน้ำจนเครื่องน็อคไป 2 ตัว เมื่อวานโทรไปถามที่อู่ ลดไป 1 ซม. โอ้โห.. ตั่ง 1 เซน มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ...เฮ้อ

Offline ponke30

• ใจเขา...ใจเรา
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:January 22, 2021, 04:52:53 pm
 "v" ช่วงนี้ fronte มาแรง....

• Member
ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนครับ สู้ๆ
 :good: :good: :good: :good: :good:

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
ลงรูปซะจนคิดรถตัวเองเลย :smitten: อยากให้น้ำลดเ็ร็วๆจัง C:) จะบ้าตายอยู่แล้ว :cry: 'b' บ้านอยู่ได้แต่ ก็เข้า-ออกไม่ได้ต้องลุย ลำบากๆ

• Member
ได้รูปไม่ค่อยชัด ก่อนที่เจ้าของอู่จะสละอู่มา มีบางคันโดนแล้วเหมือนกัน รูปนี้เมื่อเกือบเดือนที่แล้ว ตอนนี้ไม่อยากรู้ครับ โทรไปเจ้าของอู่เราจะไม่คุยเรื่องรถกันเลย เดี๋ยวมันจะเซงกันทั้งคู่

• Member
ด้านข้างอู่ มี Inter ที่หมายตาไว้ แต่ตอนนี้คงไม่ต้องพูดถึง........ :cry:

Offline hs7qbt

• Honda Lover.
  • Member
  • Last Login:November 27, 2014, 05:33:39 am
 :cry:

Offline Bobsfalo

• รสส้ม มาแว้วววว
  • Member
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
น้ำลดแล้ว เป็นอย่างไรบ้างครับพี่น้อง  \^^/ \^^/
" อย่าเข้าใกล้ อะไหล่หายาก "

• Member
น้ำลดแล้ว เป็นอย่างไรบ้างครับพี่น้อง  \^^/ \^^/
น้ำ(ตา)เต็มตา(ไฟ)  ไม่เป็นไรเริ่มใหม่ก็ได้ครับพี่น้อง  :cry: 'b'

• Member
ที่อู่บอกว่ามันน่าจะล่วงลงมา แต่ทำไมต้องร่วงด้านหน้าด้วย >*| สุดท้ายจบด้วยท่อปูนเลย คือว่าถ้าโดนอีกทีนี้กรูยอม แต่ก็ดีที่หนุนไว้ไม่งั้นคงจะหนักกว่านี้เยอะ ดูจากคราบน้ำก็เกือบมิดท่อปูน แต่ตอนจะเอาลงมาจะทำไง.... %:(

• Member
เห็นใจจริงๆ  :undecided:

Offline Bobsfalo

• รสส้ม มาแว้วววว
  • Member
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
ของผมกู้ขึ้นมาจากน้ำแล้วคับ ตอนนี้กลับมาขับได้แล้ว
แต่ว่าาาาาา   ระบบไฟเริ่มทยอย เสียที่ละอย่าง

เช่นแอร์ ตู้แขวน เสียทั้งชุด
พัดลม แผงแอร์ก็พัง
คอนโซล ค่อยๆ ดับไปทีละหลอด
T_T"
" อย่าเข้าใกล้ อะไหล่หายาก "

Offline tato

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm
สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิก ค่อยๆกลับมารายงานตัวกันทีละคนแล้วครับ ใครเป็นยังไงบ้างแจ้งข่าวกันบ้างนะครับ สำหรับของผมวันนี้เป็นวันแรกในรอบเกือบสองปีที่วิ่งได้ครับ

• Member
สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิก ค่อยๆกลับมารายงานตัวกันทีละคนแล้วครับ ใครเป็นยังไงบ้างแจ้งข่าวกันบ้างนะครับ สำหรับของผมวันนี้เป็นวันแรกในรอบเกือบสองปีที่วิ่งได้ครับ
K'Bobsfaio เอาขึ้นมาจากน้ำแล้ว ส่วนตัวผมยังเอาลงมาจากที่หนุนขึ้ไปยังไม่ได้เลย   K'tato ดีใจด้วยคับ อยากวิ่งได้แล้วเหมือนกัน แต่ยังไงถึงมันจะเสียหรือเริ่มวิ่งได้ ยังไงก็ต้องทำต่อไปเราะว่ามันไม่มีขีดจำกัดว่ามันจะต้องทำแค่ไหน ก็มันคือ รถของเรา แล้วนี้ เอาใจช่วยทุกคนครับ  :ofireevil:

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
เกือบเสร็จแล้ว รอ ช่างทำภายใน นัด หลังปีใหม่นู้น

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
เปลี่ยนสีล้อใหม่ กับ เพิ่มเหล็กให้หนักรถด้วย

• Member
ต่อด้วยภายในด้าน หลัง กับเครื่องครับ

Offline ลุงโย (ธวัชชัย)

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
ขออนุญาตรายงานตัวครับ หายไปตั้งแต่น้ำเริ่มเข้าบ้าน เข้าที่ทำงาน เกือบ 2 เดือน

ตอนนี้เสร็จภาระกิจมหาอุทกกภัย ที่บ้านคุณแม่ ที่หมู่บ้านเศษฐกิจแล้ว (ท่วมไม่มาก แค่เมตรเดียว แต่ท่วมนานมาก)
ไปพักคลายเครียดที่เชียงใหม่ มาเมื่อวันพ่อ รถอยู่กับหนูได้อย่างลงตัว ไม่กัดทำลายอะไรเลย พอเอาขั้วไฟใส่
สตารท์สี่ห้าครั้ง ชึ่งติดเลย แต่สังเกตุเห็นน้ำมันรั่วที่ปั้ม เลยดับเครื่องก่อน (รุ่นนี้ไม่มีกล่อง เลยไม่กลัวหนูกัดสาย)
เด๊ยวขึ้นไปเอารถที่เชียงใหม่ก่อน แล้วจะกลับมารื้อให้หนุกหนานเลยเชียว

คิดถึงเพื่อนๆทุกท่านครับ ไม่กล้าเอ่ยชื่อ กลัวลืมท่านนั้น ลืมท่านนี้ เอาเป็นว่าผมคิดถึงทุกคนที่เคยเสวนากันนะ
เข้ามาเว็บนี้เป็นที่แรกเลย จากนี้ต่อไปค่อยท่องเที่ยวทักทาย ที่อื่นต่อไปครับ
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• Member
"ขออนุญาตรายงานตัวครับ หายไปตั้งแต่น้ำเริ่มเข้าบ้าน เข้าที่ทำงาน เกือบ 2 เดือน

ตอนนี้เสร็จภาระกิจมหาอุทกกภัย ที่บ้านคุณแม่ ที่หมู่บ้านเศษฐกิจแล้ว (ท่วมไม่มาก แค่เมตรเดียว แต่ท่วมนานมาก)
ไปพักคลายเครียดที่เชียงใหม่ มาเมื่อวันพ่อ รถอยู่กับหนูได้อย่างลงตัว ไม่กัดทำลายอะไรเลย พอเอาขั้วไฟใส่
สตารท์สี่ห้าครั้ง ชึ่งติดเลย แต่สังเกตุเห็นน้ำมันรั่วที่ปั้ม เลยดับเครื่องก่อน (รุ่นนี้ไม่มีกล่อง เลยไม่กลัวหนูกัดสาย)
เด๊ยวขึ้นไปเอารถที่เชียงใหม่ก่อน แล้วจะกลับมารื้อให้หนุกหนานเลยเชียว

คิดถึงเพื่อนๆทุกท่านครับ ไม่กล้าเอ่ยชื่อ กลัวลืมท่านนั้น ลืมท่านนี้ เอาเป็นว่าผมคิดถึงทุกคนที่เคยเสวนากันนะ
เข้ามาเว็บนี้เป็นที่แรกเลย จากนี้ต่อไปค่อยท่องเที่ยวทักทาย ที่อื่นต่อไปครับ"

นึกว่าลืมกันแล้วนะครับคุณลุง ดูจากรูปแล้วคงจะเ็จ็บหนักเอาการ รีบรื้อรถเลยครับ เพราะอาทิตย์หน้าผมคงได้เริ่มรื้อชุดใหญ่เหมือนกัน ดูคุณวิท :good:ไปริ้วเลย รอกันหน่อยซิคับ อิจฉานะเนี้ย

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments