Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1072047 times)

0 Members and 6 Guests are viewing this topic.

Offline Surajo

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 27, 2017, 12:42:11 am
คุณ doy_v1 ไปงานเปล่าครับ?

Offline Bobsfalo

• รสส้ม มาแว้วววว
  • Member
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
@Bobfalo แรคไปแล้วนะครับวันนี้ ให้ลูกน้องแพ็คส่งไปแบบธรรมดา 7.6 กิโล
 เห็นว่าสาม -ห้าวันถึง พอได้รับแล้วแจ้งด้วยนะ ขัดสนิม พ่นดำด้าน ใส่รถสี่ส้ม
ดูดี มีราคา ขันที่ยึดรางน้ำให้แน่นๆนะครับ รถแรงเกิน  เดี๋ยวแรคหลุด 555.

ไปเจอรถจอประกอบ ที่จดทะเบียนไม่ทันจอดอยู่ สี่คัน มีwagon R+ 3คัน แต่ชอบไดฮัทสุ Gino
ยังไม่เจอเจ้าของเลย เอาขับเล่นขำๆ ดีไหมเอ่ย

ขอบคุณมากครับคุณลุง ขอเลขที่ บช ด้วย โอนเงินค่าขนมไปให้  "v" "v"

ช่วงนี้ไม่ได้ทำไรกับรถเลย  ตอนนี้หันไปเล่น ตู้น้อยอีกคันนึง เจ้า fronte' รอเข้าอู่ทำสี จัดหนัก ทั้งปะผุด้วย  "v" "v"
คุณ bobsfalo ตัวนี้ถ้าแปลงหน้าเป็นโฟร์คนะแหล่มเลย
ตอนนี้ขอแค่ ทำเครื่องให้วิ่งได้เกิน 90 ก่อนก็แล้วกันครับ  "v" "v" "v"
" อย่าเข้าใกล้ อะไหล่หายาก "

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
คุณ doy_v1 ไปงานเปล่าครับ?
จะไปกันเมื่อไรครับ ถ้าตรงกับวันว่าง ไปแน่ครับ แต่ถ้าเอาเจ้าเปี๊ยกของผมกลับมาไม่ทันยังเหลือฟีโน่อีกคันครับ เด๋วซิ่งไปเต็มแรงเลยครับ

Offline ลุงโย

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:March 28, 2019, 01:02:09 pm

จะไปกันเมื่อไรครับ ถ้าตรงกับวันว่าง ไปแน่ครับ แต่ถ้าเอาเจ้าเปี๊ยกของผมกลับมาไม่ทันยังเหลือฟีโน่อีกคันครับ เด๋วซิ่งไปเต็มแรงเลยครับ
[/quote]
น้องน้ำ จะมาแล้วท่าน รถเล็ก(โหลดเตี้ย)ไม่ควรออกจากที่จอด(สูงๆ) ช่วงนี้ ปราจีน ระยองยันพัทยา น้ำกำลังครับท่าน.
ลุงแก่ๆ ที่ชอบ รถเก่าๆ ชอบสไตล์ Retro + Ratlook 555.

• Member
  • Last Login:March 28, 2019, 01:02:09 pm
ลุงโยครับพอจะมีร้านติดโรบาร์ที่ราคาถูกและสวยแนะนำไหมครับ อยากทำ ไปดูมาร้านนึงทำดีนะแต่ไกลอยู่ลำลูกกาแน่ะ
ราคาก็4จุด6500 มีกลาง ซ้าย ขวา คาดเฉียง และค้ำล้างอีก2 อัน
ต้องถามท่านสุรวิท ลุงไม่เคยใส่โรลบาร์ในรถที่ลุงมีเลย กลัวหัวตัวเองจะโขกมัน (ลุงตัวสูง)
แล้งอีกอย่าง ลุงขับรถไม่เร็วมาก 80-120 โอกาสพลิกควำน้อย โอกาสชนด้านหน้าน้อย (เบรคดี)
แต่โอกาสถูกชนด้านท้ายสูง เพราะพวกรถแรง พอเขาเห็นรถเล็กๆ แล้วชอบจี้ท้าย เลยลองเบรคเล่นๆ 555.
ลุงแก่ๆ ที่ชอบ รถเก่าๆ ชอบสไตล์ Retro + Ratlook 555.

• Member
ขอบคุณมากครับคุณลุง ขอเลขที่ บช ด้วย โอนเงินค่าขนมไปให้  "v" "v"
แก่ป่านนี้แล้วขนมไม่กินๆแต่นมสดๆ แค่ 125 เก็บไว้ก่อน ครบพันเมื่อไรค่อยโอน(ประหยัดค่าธรรมเนียม)

ช่วงนี้ไม่ได้ทำไรกับรถเลย  ตอนนี้หันไปเล่น ตู้น้อยอีกคันนึง
ตู้น้อยนี้ท่านได้แต่ไดมา ได้มาราคาแพงไหม ลุงอยากได้มาทำรถนอนบ้างจัง
เอาโซฟา เอาทีวี เอาคาราโอเกะใส่ ลากเทลเลอร์ ที่มีเครื่องใช้ไม้สอย พาป้าไปปิคนิค 555.

เจ้า fronte' รอเข้าอู่ทำสี จัดหนัก ทั้งปะผุด้วย 

สมัยนี้เค้าไม่ปะผุกันแล้วเขาใช้ไฟเบอร์กล๊าสแข็งแรง เบา ทำครั้งเดียวลืมไปเลย
ปรึกษาท่านสุรวิท ดูฝากระโปรง โป่งรถของท่าน ใช้ไฟเบอร์กล๊าส + เคปล่า ครับ

• Member
ตอนนี้ขอแค่ ทำเครื่องให้วิ่งได้เกิน 90 ก่อนก็แล้วกันครับ  "v" "v" "v"[/quote]
เจ้าตัวนี้เป็นรถขับหลัง ลุงมีเพลาท้ายของมันอยู่สองชุด จะเอามาแปลงทำดีสเล่น
ท่านเอาเครื่องเดิมออกไปเลย หา 1300-1500 บล๊อดเล็กๆลง
ติดแก็สซะ ใส่ยาง15 หน้ากว้าง แหล่มเลยท่าน
ในเว็ปโน้น ท่านบอกจะหาของเล่น นึกไม่ออ เอาแร๊คหลังคา หรือล้อแมกซ์ดีหละท่านไหมละ

• Member
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
แก่ป่านนี้แล้วขนมไม่กินๆแต่นมสดๆ แค่ 125 เก็บไว้ก่อน ครบพันเมื่อไรค่อยโอน(ประหยัดค่าธรรมเนียม)

ช่วงนี้ไม่ได้ทำไรกับรถเลย  ตอนนี้หันไปเล่น ตู้น้อยอีกคันนึง
ตู้น้อยนี้ท่านได้แต่ไดมา ได้มาราคาแพงไหม ลุงอยากได้มาทำรถนอนบ้างจัง
เอาโซฟา เอาทีวี เอาคาราโอเกะใส่ ลากเทลเลอร์ ที่มีเครื่องใช้ไม้สอย พาป้าไปปิคนิค 555.

เจ้า fronte' รอเข้าอู่ทำสี จัดหนัก ทั้งปะผุด้วย 

สมัยนี้เค้าไม่ปะผุกันแล้วเขาใช้ไฟเบอร์กล๊าสแข็งแรง เบา ทำครั้งเดียวลืมไปเลย
ปรึกษาท่านสุรวิท ดูฝากระโปรง โป่งรถของท่าน ใช้ไฟเบอร์กล๊าส + เคปล่า ครับ

มันดันไปผุที่พื้นอ่ะซิครับลุง  "v" "v"

• Member
ตอนนี้ขอแค่ ทำเครื่องให้วิ่งได้เกิน 90 ก่อนก็แล้วกันครับ  "v" "v" "v"
เจ้าตัวนี้เป็นรถขับหลัง ลุงมีเพลาท้ายของมันอยู่สองชุด จะเอามาแปลงทำดีสเล่น
ท่านเอาเครื่องเดิมออกไปเลย หา 1300-1500 บล๊อดเล็กๆลง
ติดแก็สซะ ใส่ยาง15 หน้ากว้าง แหล่มเลยท่าน
ในเว็ปโน้น ท่านบอกจะหาของเล่น นึกไม่ออ เอาแร๊คหลังคา หรือล้อแมกซ์ดีหละท่านไหมละ
[/quote]
คันนี้ เครื่อง EF 660CC Auto 3 speed ครับ ติดแก๊ส หัวฉีดแล้ว
เพลาหลังกะท่อไอเสีย ดังมากๆๆๆๆๆ  ขับ 60km/h คุยกันไม่รู้เรื่องเลย
จะลองถ่ายน้ำมันเฟืองท้ายก่อน แล้วเอาไปใส่หม้อพักอีกลูก ถ้ายังไม่เงียบก็ไม่รู้จะทำไรอีกแล้วครับ  :buck2: :buck2: :buck2:

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
กระทู้นี้คึกคักจังครับช่วงนี้ ยังไงก็หล่อๆรอผมด้วยนะครับ
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

• Member
สรุปว่าเป็นไอเจท ขับหลังหรือ แอสไตร ขับหน้ากันแน่
ดูจากเครื่อง EF และ เกียร์ 3AT เหมือนจะขับหน้า
เพลาหลังดังคงเป็นลูกปืนล้อ และ หูแหนบ โช๊ค ท่อไอเสียแก้ไม่ยาก
ใส่หม้อพักกลาง และหม้อพักปลาย รวมสองใบ น่าจะเงียบขึ้น
รถ 660 ออโต้ ใช้น้ำมันยังแย่ นี่ดมแก็สอีก ลุงว่าหา ED 850 เกียร์ธรรมดาใส่เถอะ
จะได้วิ่งนอกเมืองได้สัก100-120 สนไหม ลุงจะได้ส่งไปให้ลอง

• Member
สรุปว่าเป็นไอเจท ขับหลังหรือ แอสไตร ขับหน้ากันแน่
ดูจากเครื่อง EF และ เกียร์ 3AT เหมือนจะขับหน้า
เพลาหลังดังคงเป็นลูกปืนล้อ และ หูแหนบ โช๊ค ท่อไอเสียแก้ไม่ยาก
ใส่หม้อพักกลาง และหม้อพักปลาย รวมสองใบ น่าจะเงียบขึ้น
รถ 660 ออโต้ ใช้น้ำมันยังแย่ นี่ดมแก็สอีก ลุงว่าหา ED 850 เกียร์ธรรมดาใส่เถอะ
จะได้วิ่งนอกเมืองได้สัก100-120 สนไหม ลุงจะได้ส่งไปให้ลอง

เจ้าของเดิมเค้ายกเครื่อง 4WD ออกครับ เปลี่ยนมาเป็นหัวฉีด EF Auto ขับหลังอย่างเดียว
คิดอยู่เหมือนกันว่าอยากได้เครืื่องใหม่  แต่ต้องรอ ปั๊มเงินก่อน ครับบบบบ

• Member
  • Last Login:September 27, 2017, 12:42:11 am
ลุงโยครับ อะไหร่เยอะขนาดนี้เปิดอู่ได้เลยนะครับ 555

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
พรุ่งนี้มา SMD ไหมครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
ลุงโยครับ อะไหร่เยอะขนาดนี้เปิดอู่ได้เลยนะครับ 555

ลุงชอบของเก่า ซื้อมาเยอะๆเลือกเอามาใช้ที่เหลือก็เอามาขายแบ่งๆให้สมาชิกใช้ครับ ลองดู
http://www.scartrip.com/forum/index.php?topic=1532.msg25816#new

@ ท่านbob ลุงมีโต้ต้า บล็อคเล็ก 4fe(โต้ต้า1300หัวฉีด) เกียร์ ออโต้ เบาๆ สนมั้ย
ใส่ตู้น้อยค่อยมีแรงเหลือๆ พื่อจะพาน้องๆนั่งขึ้นเขา ชมวิว
เครื่อง 660 เดี๋ยวท่านต้องวาน น้องๆ ให้ลงไปช่วยเข็น เสียฟอร์มป๋าบ๊อบหมดนะครับ.

• Member
กระทู้นี้คึกคักจังครับช่วงนี้ ยังไงก็หล่อๆรอผมด้วยนะครับ
รอท่านมาตั้งแต่ยังไม่ได้เข้าเว็ปนี้ จนมาสมัครเป็นสมาชิกรอบสองแล้วท่าน
เสร็จรึยังเอ่ยฟรอนเต้น้อย ของท่านเรโทร ติดขัด ขาดอะหลั่ยอะไรหรือครับ

• Member
ลองกลับไปใช้ชื่อเดิม "ธวัชชัย" email เดิม "safeter@hotmail.com" ระบบก็แจ้งว่า

เกิดข้อผิดพลาด! There are no usernames associated with that email.

เลยไปต่อไม่เป็นเลย

Offline Sith-600

• Member
  • Last Login:July 31, 2023, 02:48:39 am
วันนี้ที่เชียงใหม่อากาศดีมากคับ ร่มๆเย็นๆ ผมเลยมารื้อๆแกะๆ อะไหล่เล่น ยังไม่มีตังทำต่ออยู่ดี ได้แต่ซื้ออะไหล่เก็บไว้ดู  อดใจไม่ได้ ลองใส่ล้อดู โอ้สวยดีจัง  \^^/

Offline Sith-600

• Member
  • Last Login:July 31, 2023, 02:48:39 am
เลอะเทอะเต็มโรงรถ โดนพ่อบ่นทุกวัน =="

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ปัญหาลุงโยผมหมดปัญญาต้องน้าเก่ง Token แก้ไขแล้วละครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
คุณ pan ถ้าพรุ่งนี้ฝนไม่ตกเจอกันครับ คุณเอารถอะไรไปครับ

• Member
มีเพื่อนสมาชิกคนไหนไปอีกครับ ส่งเสียงหน่อย

Offline Pan

• Member
รถยังไม่แน่ใจครับเดี๋ยวดูก่อนคันไหนสตาร์ทติด

อาจจะ Porsche 924หรือ Alfa spider

• Member
คู่แข่งไซค์ สมน้ำสมเนื้อ ในงานครับ ฮาๆๆ

• Member
ปัญหาลุงโยผมหมดปัญญาต้องน้าเก่ง Token แก้ไขแล้วละครับ
ต้องขอบคุณท่านPan ที่พยายามช่วยให้ลุงกลับไปใช้ชื่อเดิม
เพราะตอนนี้สถานะสมาชิกใหม่ทำให้ ที่สำคัญคือ PM หาสมาชิกไม่ได้ และ
You can't post new topics.
You can't post replies.
You can't post attachments.
You can't modify your posts.
ลุงจะลองติดต่อท่านToken เพื่อขอคงสถานะ Verify Member ไว้ก่อนครับ

--------------------------------------------------------------------------------
« Last Edit: October 07, 2012, 10:37:52 pm by ลุงโย »

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments