Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1071712 times)

0 Members and 11 Guests are viewing this topic.

Offline Sith-600

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:July 31, 2023, 02:48:39 am
มาเปนฝูง แต่ยังไม่สวยซักคัน  'b' 'b' 'b'

Offline ลุงโย

• Member
  • Last Login:March 28, 2019, 01:02:09 pm
ลุงโย รบกวนน่อยคับ อยากรู้ว่า เครื่องตะกูล ซู เกียร์ออโต้ หัวฉีด ที่ลงฟรอนเต้แล้ว แปลงน้อยที่สุดหรือไม่ต้องแปลงเลย คือ รุ่นไหน ราคา ยกแพ ปะมานเท่าไหร่คับ ขอบพระคุนมากคับ  &v& &v& &v& &v&

6KB ราคาลองค้นหาจาดกูเกิ้ลดูครับ น่าจะไม่แพงกว่าไดฮัทสุนะ
ลุงแก่ๆ ที่ชอบ รถเก่าๆ ชอบสไตล์ Retro + Ratlook 555.

• Member
  • Last Login:March 28, 2019, 01:02:09 pm
มาเปนฝูง แต่ยังไม่สวยซักคัน  'b' 'b' 'b'
จฉาคนมีที่จอดไกล้ๆบ้านจังเลย
ลุงแก่ๆ ที่ชอบ รถเก่าๆ ชอบสไตล์ Retro + Ratlook 555.

• Member
ออ
สวัสดีครับพี่ๆชาวฟรอนเต้ ผมขับฟรอนเต้เหมือนกัน อยากจะเปลี่ยนเครื่องมิร่าเทอโบ พอจะแนะนำอู่ให้ได้มั้ยครับ แล้วงบประมาณเท่าไหร่ครับ :a_smiley:
วางเครื่องมิร่า ต้องเว้าตัวถัง ต้องทำหูยึดแพใหม่ ทำดีก็ดีไปทำไม่ดีมีแถ เอียงข้าง
ค่าเครื่องไดฮัทสุเทอร์โบ+ ค่าวาง จบๆน่าจะเฉียดๆห้าหมื่น ถ้าเจออู่ไม่ดี มีรื้อใหม่ แก้ใหม่ เกินห้าแน่ครับ

แนะนำเครื่องซูซูกิรุ่นใหม่ๆ มีทั้งหัวฉีดและเทอร์โบ ตระกูล k เช่น 6K -10K แรงไม่แพ้กัน ไม่ข้ามตระกูลด้วยครับ
 K6A วางในรถรุ่น Alto,Cervo, cappocino,wagon      
ความจุ 658 ซีซี      
DOHC  3 สูบ แถวเรียง  12 วาล์ว , โซ่ขับ , ระบายความร้อนด้วยน้ำ      
EFI  Turbo+ Inter   64 แรงม้า ที่ 6500 รอบ      
แรงบิด10.8 / 3500 รอบ      
K10A      
wagon R plus      
996 ซีซี   DOHC  4 สูบ แถวเรียง  16 วาล์ว , ระบายความร้อนด้วยน้ำ            
EFI  Turbo+ Inter      
100 แรงม้าที่ 6500 รอบ      
แรงบิด12.4 / 3000      

ราคาเครื่องก็ไม่แพงเวอร์ เพราะคนแห่กันไปเล่นไดฮัทสุกัน
ซูซุกิไม่ค่อยมีคนเล่น พวกกระป๋อ สามล้อชอบมากเลย ไม่มีใครมาปั่นราคาเครื่องครับ.      

ลุงโย พอจะมี ชุดเกียร์ ออโต้ มาใส่เครื่อง มิร่า EF ZL บ้างหรือเปล่าครับ ขอแบบยกชุด พร้อมคันเกียร์ ครับ

ออโต้สามเกียร์จับไว้เล่นมีสองชุด (45) สี่เกียร์กำลังจะมายังไม่เห็นสภาพแจ้งมาว่า 55 ครับ คันเกียร์ กับไดสตารท์ชุดละพันอยู่แล้วครับ
ใส่แมนน่วลก็ดีอยู่แล้วไม่ต้องเสียตัง หรือว่าให้คุณผู้หญิงขับเอ่ย

Offline Bobsfalo

• รสส้ม มาแว้วววว
  • Member
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
ออ
สวัสดีครับพี่ๆชาวฟรอนเต้ ผมขับฟรอนเต้เหมือนกัน อยากจะเปลี่ยนเครื่องมิร่าเทอโบ พอจะแนะนำอู่ให้ได้มั้ยครับ แล้วงบประมาณเท่าไหร่ครับ :a_smiley:
วางเครื่องมิร่า ต้องเว้าตัวถัง ต้องทำหูยึดแพใหม่ ทำดีก็ดีไปทำไม่ดีมีแถ เอียงข้าง
ค่าเครื่องไดฮัทสุเทอร์โบ+ ค่าวาง จบๆน่าจะเฉียดๆห้าหมื่น ถ้าเจออู่ไม่ดี มีรื้อใหม่ แก้ใหม่ เกินห้าแน่ครับ

แนะนำเครื่องซูซูกิรุ่นใหม่ๆ มีทั้งหัวฉีดและเทอร์โบ ตระกูล k เช่น 6K -10K แรงไม่แพ้กัน ไม่ข้ามตระกูลด้วยครับ
 K6A วางในรถรุ่น Alto,Cervo, cappocino,wagon      
ความจุ 658 ซีซี      
DOHC  3 สูบ แถวเรียง  12 วาล์ว , โซ่ขับ , ระบายความร้อนด้วยน้ำ      
EFI  Turbo+ Inter   64 แรงม้า ที่ 6500 รอบ      
แรงบิด10.8 / 3500 รอบ      
K10A      
wagon R plus      
996 ซีซี   DOHC  4 สูบ แถวเรียง  16 วาล์ว , ระบายความร้อนด้วยน้ำ            
EFI  Turbo+ Inter      
100 แรงม้าที่ 6500 รอบ      
แรงบิด12.4 / 3000      

ราคาเครื่องก็ไม่แพงเวอร์ เพราะคนแห่กันไปเล่นไดฮัทสุกัน
ซูซุกิไม่ค่อยมีคนเล่น พวกกระป๋อ สามล้อชอบมากเลย ไม่มีใครมาปั่นราคาเครื่องครับ.      

ลุงโย พอจะมี ชุดเกียร์ ออโต้ มาใส่เครื่อง มิร่า EF ZL บ้างหรือเปล่าครับ ขอแบบยกชุด พร้อมคันเกียร์ ครับ

ออโต้สามเกียร์จับไว้เล่นมีสองชุด (45) สี่เกียร์กำลังจะมายังไม่เห็นสภาพแจ้งมาว่า 55 ครับ คันเกียร์ กับไดสตารท์ชุดละพันอยู่แล้วครับ
ใส่แมนน่วลก็ดีอยู่แล้วไม่ต้องเสียตัง หรือว่าให้คุณผู้หญิงขับเอ่ย

ลูกค้า ขับครับลุง  คันนี้ผมปล่อย ทั้งขายและเช่าครับ

เครื่องตัวนี้มันใช้กับ 4AT ได้ด้วยเหรอครับ ??
« Last Edit: November 21, 2012, 05:02:02 pm by Bobsfalo »
" อย่าเข้าใกล้ อะไหล่หายาก "

• Member
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
EF RL by Sayan

เจาะกระโปรงเปล่าครับ
ค่าเสียหายเท่าไหร่ด้วยคับคุณพี่

ฝากระโปรงไม่เจาะครับ

เฉพาะเครื่อง ค่าวาง สายไฟ 35K ประมาณนี้ครับ

สีห้องเครื่อง ค่าแปลงยึดแพ จิปาถะอย่างอื่น อีกต่างหาก ครับ

ถ้าจะมาแนวแบบของผมเลย  เตรียมไว้ ครึ่งแสน  :retro: :yellowafro: "v" "v"

• Member
"เครื่องตัวนี้มันใช้กับ 4AT ได้ด้วยเหรอครับ ??"

หัวหมูมันเท่ากันใส่กันได้ แต่แรงของเครื่องจะบิดเกียร์ได้แค่ไหนไม่รู้
ในไฮรูฟของลุง เครื่อง EF คาบู ก็ใส่ 4 AT แช่ลากเกียร์ 3 ถึง 80
แล้วค่อยให้มันลง 4 ก็ไปได้ถึง 110 แต่ถ้าเบรคเมื่อไร เริ่มลากกันใหม่
แต่ที่ 0 ถึง 100 ก็ทำได้ดี นะ
ของเก่าบ็อบเป้นเกียร์อะไร ไปได้แค่ไหน
« Last Edit: November 21, 2012, 09:53:14 pm by ลุงโย »

• Member
  • Last Login:July 31, 2023, 02:48:39 am
ลุงโย รบกวนน่อยคับ อยากรู้ว่า เครื่องตะกูล ซู เกียร์ออโต้ หัวฉีด ที่ลงฟรอนเต้แล้ว แปลงน้อยที่สุดหรือไม่ต้องแปลงเลย คือ รุ่นไหน ราคา ยกแพ ปะมานเท่าไหร่คับ ขอบพระคุนมากคับ  &v& &v& &v& &v&

6KB ราคาลองค้นหาจาดกูเกิ้ลดูครับ น่าจะไม่แพงกว่าไดฮัทสุนะ
ต้องแปลงอะไรบ้างคับ หรือไม่ต้องแปลงเลย ขอบคุนมากคับ ลุงโย

• Member
เครื่องซูเป็นแบบหี้วแขวน ไม่ได้เป็นแบบนั่งแท่นเหมือนได
ถ้าอะไรไม่ครงก็ปรับจับให้ตรงที่ตรงทาง ถ้าจะเอาตรงกันเดะ
ก็ต้องตระกลู F= F5 F6 F8 ถ้าตระกลู K มันโตกว่าอยู่แล้ว
รักจะแรงต้องแปลง กันบ้างซิครับ

• Member
เครื่องซูเป็นแบบหี้วแขวน ไม่ได้เป็นแบบนั่งแท่นเหมือนได
ถ้าอะไรไม่ครงก็ปรับจับให้ตรงที่ตรงทาง ถ้าจะเอาตรงกันเดะ
ก็ต้องตระกลู F= F5 F6 F8 ถ้าตระกลู K มันโตกว่าอยู่แล้ว
รักจะแรงต้องแปลง กันบ้างซิครับ
ขอบคุนมากคับ ลุงโย ใจจิงผมไม่ได้อยากได้ แรงๆซิ่งๆหรอกคับ แค่อยากได้ เครื่องใหม่ๆ ดูแลง่ายๆ ปะหยัดน้ำมัน ขับง่ายๆ เกียร์ออโต้ แอร์เยนๆ ส่วนตัว ผมเปนคนขับรถไม่เร็ว อยู่แล้วคับ ถึงช้าแต่ถึงชัวร์   \^^/ \^^/ \^^/

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
K'Surajo งานที่แหลมแท่น ผมคงอาจไม่ได้ไปแล้วนะครับ พอดีต้องไปนำรถกลับมาจาก ตจว.แล้ว ได้คิวทำรถแล้วครับ (ไม่ได้ทำไรมากมายหรอครับแค่นำของเก่าที่เคยถอดออกเอากลับมาทำใหม่อีกครั้ง) ชักคันมันเลยทนไม่ไหวครับ ทำคงไม่นานมากแต่ไม่รู้ว่าช่างที่มีอารมณ์ศิลปินสูงคนนี้จะมีอารมณ์ทำให้ตอนไหนก็ไม่รู้ รู้แต่ต้องเอารถเข้าไปในอู่ให้ได้ก่อน อย่างอื่นว่ากันที่หลังครับ

• Member
ได้ฤกษ พ้นฤดูน้ำหลากแล้วหรือ
ช่างคนนั้นไม่ทำ ก็หาใหม่เลย เมืองไทย
ช่างมีมากมายครับ ของท่านแต่งมาดีอยู่แล้ว
ไม่ทำก็วิ่งไปกลับพัทยาได้สบายๆ 555.

• Member
"เครื่องตัวนี้มันใช้กับ 4AT ได้ด้วยเหรอครับ ??"

หัวหมูมันเท่ากันใส่กันได้ แต่แรงของเครื่องจะบิดเกียร์ได้แค่ไหนไม่รู้
ในไฮรูฟของลุง เครื่อง EF คาบู ก็ใส่ 4 AT แช่ลากเกียร์ 3 ถึง 80
แล้วค่อยให้มันลง 4 ก็ไปได้ถึง 110 แต่ถ้าเบรคเมื่อไร เริ่มลากกันใหม่
แต่ที่ 0 ถึง 100 ก็ทำได้ดี นะ
ของเก่าบ็อบเป้นเกียร์อะไร ไปได้แค่ไหน

ตอนนี้เป็นเกียร์ ED อยู่ครับ ไปได้แค่ 110 แต่กว่าจะถึงความเร็วขนาดนั้น เหนื่อยมากครับ ขึ้นเนิน ไม่ค่อยไหว  "v" "v" "v"

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
ได้ฤกษ พ้นฤดูน้ำหลากแล้วหรือ
ช่างคนนั้นไม่ทำ ก็หาใหม่เลย เมืองไทย
ช่างมีมากมายครับ ของท่านแต่งมาดีอยู่แล้ว
ไม่ทำก็วิ่งไปกลับพัทยาได้สบายๆ 555.
เปลี่ยนอู่แน่ครับ ล้าน% ตอนนี้ก็วิ่งดีอยู่ครับอา แต่กลัวว่าซื้ออาหารทะเลมาฝากแล้วจะเข้ากรุงไม่ทันเลยต้องทำให้มันเร็วขึ้นอิกนิดครับ เดี๋ยว ปลา กุ้ง มันจะไม่สดครับอา :grin: :grin:
« Last Edit: November 22, 2012, 10:03:13 pm by doy_v1 »

Offline Napalerk

• Member
  • Last Login:November 19, 2013, 12:12:36 am
คุณnapalerk ยังเอาอยู่เปล่าครับ ถ้าไม่เอาผมเอานะ อยากได้มีช่องแอร์ด้วย
ของผมไม่มีช่องแอร์ ว่าจะไปทำระบบแอร์ใหม่จะได้ไม่ต้องเจาะช่องแอร์

ท่าทาง พี่เค้าไม่เอาน่ะครับ คุยกับแกแล้ว แกบอกว่าอยากได้แบบเดิมๆ

ถ้ายังสนใจอยู่ ก็ส่งที่อยู่มาให้ผมเลยครับ แล้วรอรับของ  "v" "v"

แบ่งๆ กันไป  ครับ

ศรัณยพงศ์ โสมณะวัตร์
39/178 อาคารมีสุวรรณทาวเวอร์ ซ.มีสุวรรณ3
ถ.สุขุมวิท71 พระโขนงเหนือ วัฒนา กรุงเทพ 10110
089-1300168. โจ
ขอบคุณมากนะครับอย่าลืมเขียนเลขที่บัญชีใส่มาในเกะหน้าด้วยนะครับ555
(เอาสะดวกนะครับไม่ต้องรีบ ว่างๆค่อยส่งมาก็ได้)
ขอโทษที่ตอบช้าครับ ต้องขอขอบคุณ Bobsfalo มากครับ อยากได้แนวอนุรักษ์ครับ ได้น้องสิทธิ์จากเชียงใหม่ช่วยแล้วครับ ขอบคุณสำหรับทุกน้ำใจที่นี่ครับ

• Member
คุณnapalerk ยังเอาอยู่เปล่าครับ ถ้าไม่เอาผมเอานะ อยากได้มีช่องแอร์ด้วย
ของผมไม่มีช่องแอร์ ว่าจะไปทำระบบแอร์ใหม่จะได้ไม่ต้องเจาะช่องแอร์

ท่าทาง พี่เค้าไม่เอาน่ะครับ คุยกับแกแล้ว แกบอกว่าอยากได้แบบเดิมๆ

ถ้ายังสนใจอยู่ ก็ส่งที่อยู่มาให้ผมเลยครับ แล้วรอรับของ  "v" "v"

แบ่งๆ กันไป  ครับ

ศรัณยพงศ์ โสมณะวัตร์
39/178 อาคารมีสุวรรณทาวเวอร์ ซ.มีสุวรรณ3
ถ.สุขุมวิท71 พระโขนงเหนือ วัฒนา กรุงเทพ 10110
089-1300168. โจ
ขอบคุณมากนะครับอย่าลืมเขียนเลขที่บัญชีใส่มาในเกะหน้าด้วยนะครับ555
(เอาสะดวกนะครับไม่ต้องรีบ ว่างๆค่อยส่งมาก็ได้)
ขอโทษที่ตอบช้าครับ ต้องขอขอบคุณ Bobsfalo มากครับ อยากได้แนวอนุรักษ์ครับ ได้น้องสิทธิ์จากเชียงใหม่ช่วยแล้วครับ ขอบคุณสำหรับทุกน้ำใจที่นี่ครับ

ไม่เป็นไร ครับ แบ่งๆ กันใช้  "v" "v"

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ชาวฟรอนเต้สนใจเปิดวันงานรวมมิตรบ้านบางกอก ครั้งนี้ไหมครับขับกันไปหลายๆคัน เดี๋ยวขอกันที่จอดให้เลยครับ
งานครั้งนี้จัดที่สวนศรีหลังห้าซีคอนสแคว์ รบกวนคุณ โจ เป็น...านร่วมมิตรฟรอนเต้ครั้งที่ 1เลยได้ไหมครับ
« Last Edit: November 25, 2012, 05:56:14 am by Pan »
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Surajo

• Member
  • Last Login:September 27, 2017, 12:42:11 am
ชาวฟรอนเต้สนใจเปิดวันงานรวมมิตรบ้านบางกอก ครั้งนี้ไหมครับขับกันไปหลายๆคัน เดี๋ยวขอกันที่จอดให้เลยครับ
งานครั้งนี้จัดที่สวนศรีหลังห้าซีคอนสแคว์ รบกวนคุณ โจ เป็น...านร่วมมิตรฟรอนเต้ครั้งที่ 1เลยได้ไหมครับ

อะไรนะพี่ เป็นอะไรนะครับ ยังไม่เข้าใจ

• Member
  • Last Login:September 27, 2017, 12:42:11 am

อะไรนะพี่ เป็นอะไรนะครับ ยังไม่เข้าใจ

แล้วพี่ไปเปล่าครับ เห็นบอกจะชิ่ง คนสำคัญไม่ไปไม่ได้นะ

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
ใครที่วางแพช่วงล่างพร้อมเครื่องมิร่าบ้างครับ ผมตั้งศูนย์ไม่ลง อยากจะขอสเป็คมุมล้อหน่อย  เหนื่อยจุงเบย แก้หลายี่แล้ว บางร้านหาสเป็กรถไม่ได้ 
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

• Member

เป็น...านให้เดาก็น่าจะเป็นคำว่า "...าน" (ประสานงานชักชวนเพื่อนสมาชิก)
ลุง สนับสนุน เห็นด้วย และก็คงจะไปด้วยเนื่องจากไกล้บ้าน
แต่คงไม่ได้เอาฟรอนเต้ไป เพราะยังไม่เสร็จ คงจะเอาฟอร์ซ่าไปดีกว่า
ติดป้ายแจ้งราคาขายไว้ท้ายรถเลยดีไหมครับ.
« Last Edit: November 24, 2012, 08:41:55 pm by ลุงโย »

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
.....  คือผมพิมพ์คำว่า แม่ งาน ไปแต่มันขึ้นมาเป็น....ครับ งานรวมมิตรครั้งนี้รบกวนคุณโจรวบรวมรายชื่อหน่อยรวมถีงไผลงชื่อ ในกระทู้งานรวมมิตรบ้านบางกอกใฟ้หน่อยครับ
ผมว่าชาวฟรอนเต้คงอยากเจอตัวจริงกันบ้างครับ

ลุงโยบ้านไกลผมก็เกรงใจจริง  :grin: :grin: :grin: จำได้ว่าบ้านอยู่อ่อนนุช

ส่วนคราวนี้ไม่ได้ชิ่วแล้วเคลียทุกอย่างลงตัวแล้วครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
.....  คือผมพิมพ์คำว่า แม่ งาน ไปแต่มันขึ้นมาเป็น....ครับ งานรวมมิตรครั้งนี้รบกวนคุณโจรวบรวมรายชื่อหน่อยรวมถีงไผลงชื่อ ในกระทู้งานรวมมิตรบ้านบางกอกใฟ้หน่อยครับ
ผมว่าชาวฟรอนเต้คงอยากเจอตัวจริงกันบ้างครับ

ลุงโยบ้านไกลผมก็เกรงใจจริง  :grin: :grin: :grin: จำได้ว่าบ้านอยู่อ่อนนุช

ส่วนคราวนี้ไม่ได้ชิ่วแล้วเคลียทุกอย่างลงตัวแล้วครับ

OK ครับพี่ งั้นก็เริ่มเลยนะครับ
พี่น้องชาวฟรอนเต้ ใครที่สนใจจะมารวมตัวพบปะกันสักคร้ัง ช่วยลงชื่อ เบอร์โทรไว้หน่อยนะครับ จะรวบรวมคนที่ไปชัวร์ๆ
งานรวมมิตรบ้านบางกอก หลังซีคอนศรีนครินทร์ 18.00-24.00 เสาร์ที่8 ธันวา55 มากันเยอะๆนะครับ

• Member
รายชื่อคนที่ไปร่วมงานบ้านบางกอก
1.ลุงโย ฟรอซ่า
2.Surajo ฟรอนเต้

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
โอ้ย อยากไปบ้าง แต่ติดตรงงานแต่งน้อง สาว พอดีเลย ยังไงเก็บบรรยากาศ มาฝากบ้างนะครับ

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments