Author Topic: ชี้เป้าโตโยต้า คราวน์ 2 ประตู  (Read 66209 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nuivannuys

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:July 18, 2019, 02:21:26 pm
เจอจอดขายอยู่ในปั๊มบนถนนเสรีไทย  สภาพจากที่เห็นดูดีทั้งในและนอก เลยเอามาฝาก เผื่อมีใครสนใจ

รูปอาจไม่ค่อยชัดเพราะใช้มือถือถ่าย  แสดงความเห็นได้เต็มที่ครับ  ไม่ใช่ของผม  เจอแล้วเอามาฝากเฉยๆ

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

• Member
  • Last Login:July 18, 2019, 02:21:26 pm
เบอร์ตามนี้

• Member
แถมรายละเอียด

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
คุณ OSBIL สอยอีกคันเป็นเพื่อน gloria ด่วน 

[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
ราคา แสนต้นๆ 120,000บาท  x:D

ถ้าเป็นรุ่นหน้ากะโห้ไปไว้แน่  ;)
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

• Member
แถมอีกรูปครับ

Offline OSBIL

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
ราคา แสนต้นๆ 120,000บาท  x:D

ถ้าเป็นรุ่นหน้ากะโห้ไปไว้แน่  ;)

คุณ OSBIL สอยอีกคันเป็นเพื่อน gloria ด่วน 

ตามที่พี่กุ้งว่าผมรอกะโห้อยู่ครับ ขอบคุณครับ &v&

" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ผมว่าคันนี้ภายนอกดูดีมาก ๆ เลยนะ แต่ต้องดูภายใน เห็นว่าใส่ลำโพงใหม่
กลัวจะหุ้มหนังครีมมาด้วยอ่ะดิ แต่ไม่มีในรายละเอียด อาจจะเดิมสนิทก็ได้

Offline ท่านขุน

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
ผมเห็นแต่ Crown Coupe ตัวถัดจากกระโห้ครับ  อยู่ระหว่างร้าน Washmania กับบ้านพี่ Spiderman

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
ขอวิจารณ์ตามที่เห็นนะครับ
ตามภาษาบ้านฯ ผมขอเริ่มจากลบก่อนนะครับ
1. เราไม่ทราบเครื่อง และ สภาพภายใน (ซึ่งคุณหนุ่ยถ่ายมาอาจเปิดดูไม่ได้ เข้าใจครับ  ;D )
    ถ้าเครื่องเป็น 7M น่าจะโดนใจอยู่นะครับ ถ้าไม่ใช่ต้องดูว่าเป็นอะไร  D:X
    ส่วน 4M นี่เครื่องเดิมรึเปล่า?  %:(
    ส่วนภายในรุ่นนี้ของเดิมเป็นกัมมะหยี่ เบาะไฟฟ้า เกียร์ออโต้ ท้ายเปิดไฟฟ้า ฝาถังสปริง
2. ติดแก๊ซไปซะแล้ว ทำให้ผมเดาว่าเครื่องน่าจะเป็น 1J เพราะเป็นรุ่นที่นิยมใส่เพื่อติดแก๊ซ
    อาจจะประหยัดดีในยุคนั้ครับ :viking:
3. ตามรูปและใบลายการแล้วราคานี้ก็คุ้ม แต่ถ้าจะให้ดีต้องไปดูของจริงครับ  :good:
« Last Edit: August 22, 2006, 12:39:42 pm by OSBIL »
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline JEEP

• Member
  • Last Login:May 11, 2015, 12:27:38 am
ผมเห็นแต่ Crown Coupe ตัวถัดจากกระโห้ครับ  อยู่ระหว่างร้าน Washmania กับบ้านพี่ Spiderman

• Member
  • Last Login:May 11, 2015, 12:27:38 am
เรียน ท่านขุนครับ ที่ว่าจอดอยู่จอดขายหรือเปล่าครับ ถ้าขายขอรบกวนขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมครับ ขอบคุณครับ

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
เรียน ท่านขุนครับ ที่ว่าจอดอยู่จอดขายหรือเปล่าครับ ถ้าขายขอรบกวนขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมครับ ขอบคุณครับ
เห็นจอดอยู่ในเวิ้ง.....เหมือนจะเป็นพวกเวิ้งร้านแต่งรถหรือล้อแม๊คหรือเครื่องเสียง  อะไรซักอย่างครับ 
เข้ามาจากรัชดา  แยกอะไรหว่าที่มีซอยประชาราษบำเพ็ญ  เข้ามาซักกิโลนึงจะเป็น T ตัน  เลี้ยวขวา....ทางขวามือจะเป็นเขตห้วยขวางมั๊ง  วิ่งมาอีกซัก
กิโลนึงจะมีเวิ้งที่ว่าอยู่ทางด้านขวามือครับ

• Member
เห็นจอดอยู่ในเวิ้ง.....เหมือนจะเป็นพวกเวิ้งร้านแต่งรถหรือล้อแม๊คหรือเครื่องเสียง  อะไรซักอย่างครับ 
เข้ามาจากรัชดา  แยกอะไรหว่าที่มีซอยประชาราษบำเพ็ญ  เข้ามาซักกิโลนึงจะเป็น T ตัน  เลี้ยวขวา....ทางขวามือจะเป็นเขตห้วยขวางมั๊ง  วิ่งมาอีกซัก
กิโลนึงจะมีเวิ้งที่ว่าอยู่ทางด้านขวามือครับ
ขอบคุณครับ แล้วผมจะไปดูครับแล้วรายงานให้ทราบ

Offline Torlek

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 23, 2016, 02:50:25 am
ผมว่าผมเห็นกระโห้แวน สีครีม อยู่แถวพระราม9นะครับ
ถ้ามาจากเอกมัย เข้าพระราม9 จะมีทางเบี่ยงซ้ายตรงคอนโด i-House วิ่งเส้นนั้นไปนิดนึงก็จะเจอจอดอยู่หน้าเต๊นเลยครับ

• Member
ตามภาษาบ้านฯ ผมขอเริ่มจากลบก่อนนะครับ
1. เราไม่ทราบเครื่อง และ สภาพภายใน (ซึ่งคุณหนุ่ยถ่ายมาอาจเปิดดูไม่ได้ เข้าใจครับ  ;D )
    ถ้าเครื่องเป็น 7M น่าจะโดนใจอยู่นะครับ ถ้าไม่ใช่ต้องดูว่าเป็นอะไร  D:X
    ส่วน 4M นี่เครื่องเดิมรึเปล่า?  %:(
    ส่วนภายในรุ่นนี้ของเดิมเป็นกัมมะหยี่ เบาะไฟฟ้า เกียร์ออโต้ ท้ายเปิดไฟฟ้า ฝาถังสปริง
2. ติดแก๊ซไปซะแล้ว ทำให้ผมเดาว่าเครื่องน่าจะเป็น 1J เพราะเป็นรุ่นที่นิยมใส่เพื่อติดแก๊ซ
    อาจจะประหยัดดีในยุคนั้ครับ :viking:
3. ตามรูปและใบลายการแล้วราคานี้ก็คุ้ม แต่ถ้าจะให้ดีต้องไปดูของจริงครับ  :good:
ต้องขอบคุณ คุณหนุ่ย และ BKCC ที่นำเสนอรถคันนี้ ผมไปดูและซื้อมาแล้วครับเป็นรถที่ถูกใจมาก มาถูกจังหวะพอดีเพราะได้มาตรงกับวันเกิดของผมพอดี และปกติก็สนใจคราวน์อยู่ เดิมที่ใช้อยู่รุ่น MS 85 4 ประตูปี 75 ใช้มาได้ 4 ปีแล้ววางเครื่อง 1KZ 3000 DIEZEL TURBO AOUTO สภาพเดิม เบาะเดิม วิทยุเดิม สีเดิมมีทำบางชิ้น พี้นเดิมไม่เคยตัดผุ
ส่วนคันนี้สภาพถือว่าเดิมมากเช่นกัน เครื่องเดิม 4MU ติดรถ เบาะไวนิลสองสีของเดิม เกียร์ธรรมดา 5 เกียร์ ผ้าหลังคาเดิม ภายนอกตามที่เห็นแล้ว สภาพสีดีไม่ต้องทำผุ GAS และน้ำมันเมื่อสับแล้วขับผิดกันมาก แล้วผมจะลงรูปให้ดูนะครับ

• Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
ยินดีด้วยนะครับ สำหรับเจ้าของใหม่  :good:
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
1. เราไม่ทราบเครื่อง และ สภาพภายใน (ซึ่งคุณหนุ่ยถ่ายมาอาจเปิดดูไม่ได้ เข้าใจครับ
    ถ้าเครื่องเป็น 7M น่าจะโดนใจอยู่นะครับ ถ้าไม่ใช่ต้องดูว่าเป็นอะไร
    ส่วน 4M นี่เครื่องเดิมรึเปล่า? 
    อาจจะประหยัดดีในยุคนั้ครับ
ต้องขอบคุณ คุณหนุ่ย และ BKCC ที่นำเสนอรถคันนี้ ผมไปดูและซื้อมาแล้วครับเป็นรถที่ถูกใจมาก มาถูกจังหวะพอดีเพราะได้มาตรงกับวันเกิดของผมพอดี และปกติก็สนใจคราวน์อยู่ เดิมที่ใช้อยู่รุ่น MS 85 4 ประตูปี 75 ใช้มาได้ 4 ปีแล้ววางเครื่อง 1KZ 3000 DIEZEL TURBO AOUTO สภาพเดิม เบาะเดิม วิทยุเดิม สีเดิมมีทำบางชิ้น พี้นเดิมไม่เคยตัดผุ
ส่วนคันนี้สภาพถือว่าเดิมมากเช่นกัน เครื่องเดิม 4MU ติดรถ เบาะไวนิลสองสีของเดิม เกียร์ธรรมดา 5 เกียร์ ผ้าหลังคาเดิม ภายนอกตามที่เห็นแล้ว สภาพสีดีไม่ต้องทำผุ GAS และน้ำมันเมื่อสับแล้วขับผิดกันมาก แล้วผมจะลงรูปให้ดูนะครับ

ยินดีกับคุณ JEEP (คุณหมู) เจ้าของใหม่ด้วยเช่นกันครับ  \^^/
ขอขอบคุณพี่หนุ่ยด้วยครับ ที่เอารถดี ๆ มาฝากเพื่อนบ้านบางกอกฯ  O:)
แล้วก็เพื่อน ๆ บ้านบางกอกทั้งคุณ OSBIL คุณกุ้ง Lobster  O:)1
คุณนิว thaidub คุณโจ้ donutjovi ท่านขุน ฯลฯ ที่มาคอยให้กำลังใจ O:)11
และติชมอย่างตรงไปตรงมา จนพี่เค้าได้รถไป เจ๋งจริง ๆ ครับ  :><:

อารมณ์แบบนี้ครับ ที่เรารณรงค์กันสร้างสรรค์ให้เกิด  :o<
สังคมรถคลาสสิคที่ดีถ้อยทีถ้อยอาศัยแบบพี่ ๆ น้อง ๆ :good:
เยี่ยมยอดมาก ถูกใจเจ้าบ้านจริง ๆ  ครับผม &v& 

แล้วจะรอดูรูปนะครับ  :o

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

• Member
ยินดีด้วยครับ..... \^^/ \^^/ \^^/

• Member
    • my fleet
เพิ่งนึกขึ้นได้ สมัยก่อนคุณพ่อมีรถประจำตำแหน่งเป็นรุ่นนี้ 4 ประตู  ตอนนั้น 20 ปีได้แล้ว อยู่หมู่บ้านเสรี หลังราม  ก็จะมีคนอิสลามเลี้ยงวัวอยู่ที่ไหนซักแห่ง แต่จะเห็นพากันออกมาเดินอยู่เป็นระยะๆ  วันนึงค่ำๆ คุณพ่อขับรถกลับบ้าน ก็เจอวัวคิดสั้นวิ่งตัดหน้ารถ  ชนโครม บังโคลนหน้าซ้ายยุบจนติดล้อ วิ่งต่อไม่ได้

วัวตัวนั้น ลุกขึ้น เดินต่อกลับบ้าน....  >*|

น่าจะช้ำในไปตายที่บ้าน  แต่ไม่มีข่าวยืนยันครับ  ;D

• Member
ยินดีกับคุณหมูเจ้าของใหม่ด้วยครับ  ผมเคยเห็นรถคันนี้มาก่อนแล้วเมื่อหลายเดือนก่อน

จอดอยู่ที่เขตสะพานสูง  ตอนนั้นผมไปวิ่งออกกำลังตอนเช้า  แต่ไม่ได้พกกล้องหรือมือถือ

ได้แต่เสียดายว่าจะถ่ายมาให้ได้  แต่แล้วก็ไม่เจออีกเลย  จนมาวันนั้นไปเจอที่ปั๊มก็เลยรีบถ่ายมาลง

ดีใจครับที่เกิดประโยชน์กับเพื่อนๆ  ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่จังหวะครับของแบบนี้

ยังไงก็ตามผมเชื่อว่าตาพวกเราติดเรดาร์อยู่แล้ว  รถเก่านี่แค่ผ่านตาไกลๆหัวมันหันเองโดยอัตโนมัติ

โดยเฉพาะเมื่อมีป้ายขาย  วันหลังถ้าเจอจะเอามาฝากอีกครับ  ยินดีด้วยอีกครั้งครับ   \^^/
« Last Edit: August 28, 2006, 03:21:16 pm by nuivannuys »

Offline kidspeed

• Member
  • Last Login:June 03, 2022, 09:21:33 pm
ยินดีด้วยครับ w^w

Offline fatwilly

• All...My...Friends...Ride...A...Lowrider...
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:October 06, 2015, 01:52:24 pm
คันนี้เป็น series 80 ใช่มั้ยครับ? มีพวกเพิ่มแล้ว w^w
Retro,a modern term used to describe things from a bygone era. It is often used in a positive sense, referring to quirky or attractive products that are no longer available...

• Member
เย้......... น้อง Gloria มีเพื่อนแล้วครับ  \^^/  \^^/  \^^/
ยินดีกับพี่หมูด้วยครับ แล้วพามาเจอกันบ้างนะครับ  :><:
S low
b ut
I
L ove

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments