Author Topic: เปลี่ยนแผน!... เอาจริงกับการบูรณะ Peugeot 504 Wagon 1980  (Read 240807 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline e-dad

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 19, 2017, 02:21:27 pm
เข้าใจแล้วครับ  &v&  ขอบคุณครับ อาแอ๊ด แล้วเอาไปทำร้านที่อยู่ตรงไทรน้อยรึป่าวครับ ที่ว่าย้ายมาจาก แถวสนามบินน้ำ
แม่นแล้ว :a_smiley:

Offline playtg

• ไม่มีถูก ไม่มีผิด เป็นมิตรเสมอ
  • Member
  • Last Login:June 16, 2019, 02:30:13 pm
และรูปสุดท้าย ไม่อยากโชว์ให้แสลงใจนักอนุรักษ์นิยม :sad: ...แต่ขอแสดงไว้เพื่อความสมบูรณ์ ...เครื่อง วาง 1G ปี 1997 ของ Toyota .....2000 CC 6 สูบ วิ่งใช้ได้ :good: .....rack แบบ power ของรุ่น505....หม้อลมเดิมต้องเปลี่ยน (ทั้งๆที่แม่ปั๊ม และ diaphragm เปลี่ยนใหม่)เพราะแรงไม่พอจนรู้สึกได้หลังเปลี่ยนเครื่อง..ใช้ของ Toyota เหมือนกัน :good: ....ติดแก๊สระบบ Fixed Mixer ถังแบบ Doughnut มีใบ certificate (วิศวกรออกใบรับรองและจดกับขนส่งได้) :bytherule:
ทำรถแบบนี้มีความสุขกันทั้งครอบครัวครับ

Offline saitae

• โปรดช่วยกันปลูกต้นไม้ใหญ่ครับ
  • Member
  • Last Login:January 31, 2017, 07:42:07 pm
เข้าใจแล้วครับ  &v&  ขอบคุณครับ อาแอ๊ด แล้วเอาไปทำร้านที่อยู่ตรงไทรน้อยรึป่าวครับ ที่ว่าย้ายมาจาก แถวสนามบินน้ำ
แม่นแล้ว :a_smiley:

อาแอ๊ดครับ ขออีกสักหน่อยนะครับ
ไอ้กระทะ strada นี่ ต้องหาไปเองป่าวครับ หรือว่าที่ร้านมีให้เลือกสรร  :happy2:
boonyasith1981@yahoo.com
"กู classic หย่อมเดียว"
inspired by Thug Dogg

• Member
  • Last Login:April 19, 2017, 02:21:27 pm
ไอ้กระทะ strada นี่ ต้องหาไปเองป่าวครับ หรือว่าที่ร้านมีให้เลือกสรร
ผมซื้อไปให้เค้าครับ ที่หลักสี่ ร้าน US Motor ซอย4 มีครับล้อละ 600 :><:

• โปรดช่วยกันปลูกต้นไม้ใหญ่ครับ
  • Member
  • Last Login:January 31, 2017, 07:42:07 pm
ไอ้กระทะ strada นี่ ต้องหาไปเองป่าวครับ หรือว่าที่ร้านมีให้เลือกสรร
ผมซื้อไปให้เค้าครับ ที่หลักสี่ ร้าน US Motor ซอย4 มีครับล้อละ 600 :><:

ขอทางไปร้านอีกทีได้ไหมครับ ค้นกระทู้ไม่เจอ  &v& &v& &v&
จำได้แค่ว่า เข้าไปทางไทรน้อย แล้วขวามือเป็นตึกสีส้มๆ ใช่รึป่าวครับ  :help: :help: :help:

• Member
ใช่แล้วครับ กาญจนาภิเษก เลี้ยวเข้าไทรน้อย 10-12 กม. มีโรงพยาบาลขวามือ ถัดไป 200เมตร มีตึกแถว อยู่คูหาสีส้ม เป็นร้านคูหาเดียว :><:

• Member
ใช่แล้วครับ กาญจนาภิเษก เลี้ยวเข้าไทรน้อย 10-12 กม. มีโรงพยาบาลขวามือ ถัดไป 200เมตร มีตึกแถว อยู่คูหาสีส้ม เป็นร้านคูหาเดียว :><:

&v& &v& &v&   :><:   :kiss: :kiss:

Offline Pangad

• Member
  • Last Login:February 21, 2023, 05:58:36 am
อร่ามแท้ครับ.....  เห็นแล้วใจจะขาดเลย นานๆเข้ามาดูทีเนี่ยครับ.......  :smitten:

• Member
อร่ามแท้ครับ.....  เห็นแล้วใจจะขาดเลย นานๆเข้ามาดูทีเนี่ยครับ.......  :smitten:

คุณโอ ..ผมเพิ่งมาเห็นว่า post เรื่อง Bel Air ผิดกระทู้ เลยย้ายไปแล้วครับ :embarassed:

• Member

มาเพิ่มรายละเอียดลายแทงครับ เผื่อเพื่อนๆท่านอื่นจะไปใช้บริการ  :><:
วิ่งเข้าไปทางไทรน้อย จนขวามือจะเจอ สถานีส่งไฟฟ้าแรงสูง แล้วเลยไปอีกหน่อย จะเจอ รพ.ไทรน้อย ขวามือเช่นกัน
เลยรพ. ไปอีกนิดประมาณ 200 เมตร ตามที่อา e-dad ว่าไว้นั่นล่ะครับ จะเจอตึกแถว มีห้องเดียวที่เป็นสีส้ม
ห้องนั้นล่ะครับ ศิริพูลผลการช่าง ระยะทางจากปากทางเข้าไปก็ประมาณ 11-12 กิโล

หากจะไปใช้บริการ ให้ถอดยางออกจากกระทะล้อก่อนนะครับ แต่ถ้ายังไม่ได้ถอด แถวๆนั้นมีร้านถอดอยู่ครับ ไม่ยาก  \^^/

Offline AMMY

• AMMY.AMC. REBEL
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:April 16, 2015, 03:11:04 pm
 :smitten: ถ้าไม่เห็นทะเบียน นึกว่าเอาภาพมาจากเว๊ปนอก \^^/
........ผมเป็นคนที่ไม่ชอบสีเขียว แต่พอมาเห็นสีเขียวคันนี้ ....  ผมว่า งดงามมากครับ  :smitten:
"เขาไม่รักเรา...มันก็เรื่องของเขา..แต่...เรารักเขา...มันก็เรื่องของเรา "
" ของบางอย่าง....ยิ่งตาม)))))))ยิ่งหนี.......ยิ่งหา)))))))ยิ่งหาย "

• Member
:smitten: ถ้าไม่เห็นทะเบียน นึกว่าเอาภาพมาจากเว๊ปนอก \^^/
........ผมเป็นคนที่ไม่ชอบสีเขียว แต่พอมาเห็นสีเขียวคันนี้ ....  ผมว่า งดงามมากครับ  :smitten:
ปลื้มใจหลาย คุณ AMMY :a_laugh: ...อีก 2-3 วัน จะเอาปัจจุบันมาโชว์อีก มีการแก้
1 ทั้งหน้า/หลัง เตี้ยลงอีก 2-3 นิ้ว
2 แก้Offset ล้อหน้าให้ลึกน้อยลง เพราะมันยื่นล้นซุ้ม
 :><: :><: :><: :><: :><:

Offline CortinaMkI

• Love Me Love My Classic Car.
  • Member
  • Last Login:November 06, 2019, 10:06:07 am
เพิ่งเข้ามาดู สวยงามมากครับพี่ ทุกคันของพี่นี่สุดๆจริงๆ SMD อาทิตย์นี้พี่ไปรึเปล่าครับพี่ ตื่นเต้นๆ อยากรู้ว่าพี่จะเอาคันไหนไปน่ะครับพี่
"... ชีวิตมันต้องเดินตามหาความฝัน หกล้มคลุกคลานเท่าไหร่
มันจะไปจบที่ตรงไหน แต่จะยังไงก็ต้องไปให้ถึง
ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำว่าครั้งนึงเคยก้าวไป
แค่คนที่เชื่อในความฝัน จะเหน็ดจะเหนื่อยก็ยังต้องเดินต่อไป ..."

เนื้อเพลง: ความเชื่อ     อัลบั้ม: Believe     ศิลปิน: Bodyslam

• Member
เพิ่งเข้ามาดู สวยงามมากครับพี่ ทุกคันของพี่นี่สุดๆจริงๆ SMD อาทิตย์นี้พี่ไปรึเปล่าครับพี่ ตื่นเต้นๆ อยากรู้ว่าพี่จะเอาคันไหนไปน่ะครับพี่
น่าจะเอานังเขียวหวานนี่ไปอีกทีครับ คราวก่อนก็คันนี้แต่ยังไม่ได้แก้ไข เดี๋ยวขอนัดน้าหลานอีกทีก่อน หมู่นี้แกเงียบๆไป

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm
น่าจะเอานังเขียวหวานนี่ไปอีกทีครับ คราวก่อนก็คันนี้แต่ยังไม่ได้แก้ไข เดี๋ยวขอนัดน้าหลานอีกทีก่อน หมู่นี้แกเงียบๆไป
คนจนต้องเจียมเนื้อเจียมตัว อยู่นึ่งๆก่อน ช่วงนี้ :grin: :grin: :grin: :grin:
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

Offline autounion

• Member
  • Last Login:June 23, 2020, 03:25:14 pm
สวยยิ่งกว่ารถใหม่อีกครับ :good:

1600cc

• Guest
สมบูรณ์หมดจด แล้วเทสต์ถึงไหนบ้างครับ  :grin:

Offline cavalmo

• Member
  • Last Login:February 12, 2014, 03:29:52 pm
ตามมาดูแล้วนะคะ...ชื่อ" อีเขียวหวาน" นี่เอง เพิ่งเลี้ยวออกจากร้านไปหมาดๆ
อ่อ..เด๋วจะงงว่าหนูเป็นใคร...น้องนายเองค้าบบบบ...   :-!
ยืม log in แฟนมาค่ะ...เด๋วจะตามไปดูคันอื่นอีก
แล้วสักวันหนูจะเป็นแฟนพันธุ์แท้   :prank: 

Offline Jorn.rt100

• Member
  • Last Login:October 26, 2020, 10:26:13 pm
    • jorn.autopart
ตอนนี้พี่แอ๊ดดี้ มีแฟนพันธ์แท้ผู้หญิง ตามให้กำลังใจด้วย

วู้ยย อิจฉา อิอิ  :cool:

• Member
ตอนนี้พี่แอ๊ดดี้ มีแฟนพันธ์แท้ผู้หญิง ตามให้กำลังใจด้วย

คุณจอน ไปรับบริการล้างรถ ขัด เคลือบสี...แล้วอะไรอีกไม่รู้เยอะแยะเกี่ยวกับการประเทืองความงามรถ กับคุณนาย (ผู้หญิงอะไรไม่รู้ ชื่อนาย...คงมีพี่ชายชื่อนาง?) ได้ที่ปากทางเมืองทองธานี :good: ...เข้าไปที่ร้าน ยางเมืองทอง แล้วเห็นเอง :coolsmiley:

Offline Jorn.rt100

• Member
  • Last Login:October 26, 2020, 10:26:13 pm
    • jorn.autopart

คุณจอน ไปรับบริการล้างรถ ขัด เคลือบสี...แล้วอะไรอีกไม่รู้เยอะแยะเกี่ยวกับการประเทืองความงามรถ กับคุณนาย (ผู้หญิงอะไรไม่รู้ ชื่อนาย...คงมีพี่ชายชื่อนาง?) ได้ที่ปากทางเมืองทองธานี :good: ...เข้าไปที่ร้าน ยางเมืองทอง แล้วเห็นเอง :coolsmiley:

เริ่มมีกลิ่น ตะ ดุ๊ด ขึ้นมาแว้วร้านล้างรถตรงเมืองทองเนี่ย  :huh: :a_laugh:   :tongue:

• Member
  • Last Login:February 12, 2014, 03:29:52 pm
คุณ Jorn.rt100    กลิ่นอาราย....อาบน้ำแล้วนะคร้าบบบ..ตามมาดู เพราะอะไรรู้ไหมคะ.. งงงัย... มาที่ร้านแล้วรถเป็นแวนทุกคัน... แถมเก่าขึ้นๆๆ  555+++ :grin: :grin: :grin:    ตอนนี้อยากรู้จริงจังแล้วว่ามีรถกี่คันแน่  มาที่ร้านคราวหน้าจะสะกดรอยตาม!!!!!คุณ E-DAD ที่รัก  เด๋วคนอื่นจะคิดว่าเป็นโฆษณาแฝงนะคะ ไม่ต้องบอกใครหรอก... 555+++ชื่อ นาย เพราะเกิดวันที่ 9 เจ้าค่า.. :evil: :evil: :evil:

Offline tum star

• Member
  • Last Login:September 30, 2019, 07:36:47 pm
เคยเอาหัวแหย่เข้าไปซอยยางเมื่องทอง ไม่ยักจะเห็นว่าจะเข้าไปอีกที จำได้ว่าหลังร้านยางเป็นที่ว่างเปล่าตรงข้ามเป็นร้านอาหาร :grin:

• Member
เคยเอาหัวแหย่เข้าไปซอยยางเมื่องทอง ไม่ยักจะเห็นว่าจะเข้าไปอีกที จำได้ว่าหลังร้านยางเป็นที่ว่างเปล่าตรงข้ามเป็นร้านอาหาร :grin:

ร้านยางเมืองทองย้ายมาฝั่งตรงข้ามแล้วค่ะ (ที่เดิมเป็นคอนโดไปแล้ว) เมื่อก่อนตรงนี้เป็นร้านหมูกระทะ รู้สึกจะชื่อปลาทองอ่ะคะ :grin: :good: วันหลังลองแหย่หัวมาอีกทีนะคะ 555++ [/]

• Member

ร้านยางเมืองทองย้ายมาฝั่งตรงข้ามแล้วค่ะ (ที่เดิมเป็นคอนโดไปแล้ว) เมื่อก่อนตรงนี้เป็นร้านหมูกระทะ รู้สึกจะชื่อปลาทองอ่ะคะ :grin: :good: วันหลังลองแหย่หัวมาอีกทีนะคะ 555++ [/]
ว่าจะเอาหัวแหย่เข้าไปอีกทีเหมือนกัน...กร๊ากกก :2funny:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments