Author Topic: # กระทู้ขี้อิจฉา ตอน เปิดโปงอีสามสิบ #  (Read 616723 times)

0 Members and 6 Guests are viewing this topic.

Offline 678

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:September 20, 2015, 05:51:28 pm
แหมช่วงนี้ รู้สึกว่าเรื่องราวของ E30 ฮ้อดหลายจิงๆครับ มีหลายๆแนวดีจังคับ ชชชอบครับ :smitten: :smitten: :smitten: มาร่วมติดตามอยู่เหมือนกันครับ

Offline gum

• Member
  • Country: th
  • Last Login:March 22, 2021, 02:54:12 pm
ขออนุญาตเดาว่าเป็นถึงแวคคั่มเบรคครับ ช่วยทำให้เบรคเบาแรงขึ้น
ออกแรงเหยียบน้อยลงครับ

Offline ae

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
เจ้าแคปซูลที่เห็นดังภาพนั้น เจ้าของเก่าบอกว่าใส่ช่วยให้เบรคดีขึ้น  >*|
ต่อคร่อมอยู่ระหว่างทาง vacuum เครื่องไปเข้าหม้อลมเบรคอีกทีครับ

มันคืออะไรครับ ไอ้แคปซูลเนี่ย  %:(
quote author=nong26june link=topic=15522.msg277479#msg277479 date=1231900769]
 :good: :good: :good: :good: :good:

แคปซูล...

คืออีหยัง...ครับ...

อยากรู้แท้น้อ...

:op :op :op :op :op
[/quote]

It's fun... when it runs! Trust me.

Offline ae

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
หลังจากได้รถมาไม่นาน....
พี่ดุ่ยที่เคารพรัก นั้นก็โทรมา...เอ้ มีคนลงขายล้ออ่ะ...  :o<
ลายเอาพีน่าเล้ยยย (ลากเสียงสูงมาก) ไอ้ผมก็อืมม....พี่ดุ่ยแต่มันก๊อปนะ

พี่ดุ่ย : เหยย....แต่เหมือนมากนะโหวย...สภาพดีด้วยนะชุดนี้ มียางด้วย ....ฯลฯ....เชียรร์ให้น้องซื้อเหมือนน้าได้ค่าคอมฯเลย
เอ้ : ขอคิดแป๊ปนะพี่...แล้วก็วางสายไป....

ระหว่างนั้นผมก็คิดแบบคนอยากได้ว่า ...เออรถเราก็ยางไม่ดีนี่นา...เดี๋ยวถอดขายทั้งล้อและยางไป...น่าจะมาถัวๆกับล้อชุดนี้ก็ได้หนิ
แถมดูคล้ายๆเอาพิน่าก็ยังดี...แก้ขัดไปก่อน
กรี้งง....ง  โทรหาคนขายทันที นัดเจอที่ Palm St. อีกเช่นเคย จะได้ลากน้ามาช่วยกันดู......

อ้าว..ลุยยยย  "v"

It's fun... when it runs! Trust me.

Offline ae

• Member

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline ae

• Member
โครงการต่อมา....อยู่ดีๆก็ดำริ อยากใส่ อัลพีน่า....ขอบ 17 ไอ้เราก็วัยซะรุ่น  :yellowafro:

ว่าแล้วก็โทรหาพี่ชายที่แสนดี....บิ้วแกบ้างดีกว่า...

น้าๆ ผมว่า 16 เล็กไปนิดอ่ะ...ผมอยากให้ดูเต็มๆหน่อย...ใส่ 17 ดีกว่าเชื่อโผมดิ

เห็นในรถ web นอก สวยๆเพียบเลย...300mm.de น้าเข้าไปดูยัง

ใส่ 17 จะได้ทำเบรคได้ หย่ายๆสวยๆใส่ได้ไง...เนี่ยมันเป็นความปลอดภัยนะน้า....แถมสวยอีกต่างหาก
 ...ลงทุนตรงนี้ไม่เสียปล่าวหรอก บรรยายสรรพคุณซ่ะเพียบ เดี๋ยวส่งรูปให้ดูนะ..(นึกในใจเสียตังแน่น้าตู..อิอิ...เสร็จ)   ;>#

น้าแกก็...เหรอๆๆ อืมๆๆๆ  เออก็ดีนะ

Offline ae

• Member
เออ..สวยดีอ่ะ...น้าตอบกลับมาอย่างรวดเร็วววว  :prank:

ทีนี้ก็มาถึงการศึกษาว่าทำไงดี จะใส่ 5 รู
มีให้เลือก 2 choice ....อุดเจาะดุมเดิม กะใช้แพหลัง compact มาใส่
ด้านหน้าก็ใช้ดุม อี36 ตีปลอกปะ...

ใจจริงหน่ะผมเห็นรูปรถฝรั่งคันแดงด้านบนแล้วร้อง "โอยๆๆๆ  บาดใจไวโจ๋....อยากได้แบบนี้บ้างจัง"  :blob_fire:
ก็เลยเข้าไปดูรายละเอียดเค้าว่าเค้าใช้ แพ compact กะล้อหน้าแปดหลังเก้า......ซีดอูยย......ซีดอูยยย อยู่เป็นเดือน
จะหาของได้ที่ไหนละเนี่ย ล้อพรรณเนี้ย.....โอ้ยเมื่อตุ้ม...

หลังจากนั้นเมื่อวันฟ้าโปร่งน้า...แกการงานไม่ทำ จัดหาของให้น้องตลอด.....เอ้ "ล้อ เฮ้ย ล้อ"....ใน บีเอ็มโซไซตี้ หน้าแปด-หลังเก้า 17
จริงเหรอน้า...เมื่อไหร่..นานยัง
น้า: เนี่ยๆ เพิ่งลงเลย อยู่หน้าเครื่องพอดี....ลงได้ 5 นาทีเอง
เอ้: ขอเบอร์หน่อยๆๆ อยากไปดู....

ตู๊ดๆๆๆๆ ......ล้ออยู่หน่ายจะไปดู  ;>#
คนขาย : พระราม 3 ครับ ....
เอ้: ok พี่ เดี๋ยวผมไปดูเดี๋ยวนี้เลย อยู่ไม่ไกลมาก
คนขาย : ครับๆได้เลย ของอยู่ที่อู่ไปดูได้เลย
ซักพักผมใกล้ถึงและหล่ะ...ตู๊ดดๆๆๆ คนขายโทรมา "น้องๆๆ ถึงยังครับ เนี่ยมีคนจะไปเอา ไม่รู้ใครถึงก่อนเค้าว่าเค้าจะเอาเลย..."
...ได้ยินประโยคนี้ พะเหยียบมิดติดพื้นเลยทันที...จิงหรือหลอก มิอาจทราบได้...
เอ้: ผมจะถึงแล้วพี่ ........"ผมก็เอาเหมือนกัน"...ผมเผลอ เปร่งประโยคนี้ออกไปด้ายอย่างไร ยังงตัวเองถึงทุกวันนี้...ของก็ยังไม่เห็น
แน่นะน้อง...พี่จะได้โทรบอกเค้าว่าไม่ต้องมา...
เอ้:ครับๆๆๆ

คติประจำใจเวลาอยากได้ของ "เอามาก่อน เดี๋ยวว่ากัน"  !o! !o! >*| >*|

Offline chayut_nung

• ไม่ต่ำกว่า30ปีไม่เก็บ
  • Member
  • Last Login:January 07, 2020, 04:51:19 pm
ผมอ่านแล้วตื่นเต้น ช่วยลุ้นไปด้วย แบบว่าเห็นภาพลอยอยู่ตรงหน้าเลยน่ะครับ
Nissan cedric six WP130 66 H20
Nissan President H252 78 Y44
Toyota KE-70 2dr 4K

จำหน่าย,ติดตั้งและรับเป็นที่ปรึกษาระบบ DDF (Diesel Dual Fuel) /LPG,CNG,LNG สำหรับรถขนส่ง(เครื่องยนต์)และโรงงานอุตสาหกรมเครื่องต้นกำลัง,เครื่องผลิตกระแสไฟฟ้า,เรือขนาดต่างๆทั้งเล็กและใหญ่,รถบรรทุกในอุตสาหกรรมเหมืองแร่,เครื่องยนต์ขนาด1,000แรงม้า++

Offline Pan

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
อันล้อก๊อปปี้ฝาเหมือของเเท้เลย
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline blablabla

• **กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม**
  • Member
  • Last Login:February 16, 2021, 01:19:59 pm
เป็นชุดที่เหมือนมากครับ ตรงจุกปิดรูกุญแจ ยึดกับน๊อต6เหลี่ยมสำหรับ ล๊อคฝา เนียนมากๆ :good:

อันล้อก๊อปปี้ฝาเหมือของเเท้เลย
คำคมประจำวันนี้   "มีด"

Offline ae

• Member
มาต่อครับ....หลังจากที่ดูสภาพตัวถังรถแล้วก็อืมๆๆๆ
อู่สีก็ยังไม่พร้อม (หมายถึงเจ้าของรถนะครับที่ยังไม่พร้อม) :>D
 ยังไงดีหว่าสงสัยจะต้องยาว...........................จอดยาวครับ

ดูรูปอย่าตกใจนะครับ.....
เพราะเธอผุพรุนเหลือเกิน ...พื้นเอย...อุโมงเกียร์เอย....ซุ้มล้อ......คัสซี...........อย่างเดียวที่ไม่ผุก็เห็นจะเป็นกระจกหล่ะครับ  :buck2:
จะขับไปไหนมาไหนมากก็กะไรอยู่...

...แต่ชิชะ....จะปล่อยรถจอดไว้เฉยๆก็จะเสียของ  !o!
หันซ้านหันขวาปรึกษากันไปมา...พอมี เครื่อง,ช่วงล่าง หนิที่พอจะทำไปพลางๆระหว่างรอได้
เอาไง เอาไง เริ่มตรงไหนดี พี่ยุก็บอกทำเบรคดีมั๊ย เอาหล่ะซิ...เอาหล่ะซิ

เมนูเด็ดคร่าวๆในใจมีดังนี้ครับ  :knuppel2:
1. แรคพวงมาลัย ขอเก่ามันหลวมและ รั่ว  :buck2:
2. ทำดุม 5รู ร้อยยี่สิบ
3. ทำเบรคให้เข้ากะล้อ
4. เครื่อง

Offline kooling

• Member
  • Last Login:April 04, 2023, 01:47:14 am

ซักพักผมใกล้ถึงและหล่ะ...ตู๊ดดๆๆๆ คนขายโทรมา "น้องๆๆ ถึงยังครับ เนี่ยมีคนจะไปเอา ไม่รู้ใครถึงก่อนเค้าว่าเค้าจะเอาเลย..."
...ได้ยินประโยคนี้ พะเหยียบมิดติดพื้นเลยทันที...จิงหรือหลอก มิอาจทราบได้...
เอ้: ผมจะถึงแล้วพี่ ........"ผมก็เอาเหมือนกัน"...ผมเผลอ เปร่งประโยคนี้ออกไปด้ายอย่างไร ยังงตัวเองถึงทุกวันนี้...ของก็ยังไม่เห็น
แน่นะน้อง...พี่จะได้โทรบอกเค้าว่าไม่ต้องมา...
เอ้:ครับๆๆๆ

:grin: :grin: :grin: สุดๆเลยครับพี่ ยิ่งอ่านยิ่งมันส์

Offline ae

• Member
สายไฟ...ห้องเครื่อง....... "นัวมาก"  :buck2: :buck2: :buck2:

ฐานเบตเตอรี่ที่หายไปนั่น คือว่าผมแงะออกเองกะมือเลยครับ...สงสัยมานานว่าทำไมเบตฯเราเรามันเอียงๆ :idiot2:
จัดแจงย้ายเบตไปท้ายรถซะเลย

แล้วก็ชะโลมฐานแบตฯด้วยโลชั่นกันสนิม
« Last Edit: January 14, 2009, 06:45:29 pm by ae »

Offline top30

• 28/30/34
  • Member
  • Last Login:January 02, 2020, 11:45:10 pm
น้าครับ..น้าเอ้ต้องให้ความรู้ใหม่แก่พวกเราๆท่านๆด้วยว่า...
ชุดสปริงของhondaสามารถใส่ได้กับBMW e30ได้ด้วยนะครับ :grin: :grin:
Happiness only real when shared

Offline ataphol

• Member
  • Last Login:October 12, 2023, 01:26:26 am
เห็นแล้วยอมแพ้เลยครับ ของผมตอนรื้อออกมาว่าผุเยอะแล้วอ่ะ
เจอคันนี้นี่ยอมเลย ถ้าจะปะผุมี 2 option ครับ
แบบตัดออกแล้วก็เอาแผ่นเหล็กมาปะทำลายให้ใกล้เคียงกับเดิมที่สุด
อีกแบบคือไปหาอะไหล่ตัวถังของคันอื่นที่ไม่ใช้แล้วที่เค้าขายกันถูกๆ มาเลาะตะเข็บแล้วเชื่อมกลับไปแนวเดิม
วิธีหลังนี้จะเนียนกว่ามากเลยครับ แถมราคาไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่
ว่าแต่ว่าคันนี้จะวางเครื่องอะไรอ่ะครับ ถ้าอยากได้ M10 หัวฉีด 318i นี่ผมมี 2 ตัวเลยครับถ้าจะเอาบอกได้ครับเดี๋ยวขายให้ถูกๆ

Offline ataphol

• Member
  • Last Login:October 12, 2023, 01:26:26 am
แต่ถ้าจะเล่นพิมพ์นิยมชั่วโมงนี้คงไม่พ้น M42 แล้วล่ะครับ

Offline ae

• Member
มีคำแนะนำอะไรอีกก็เชิญร่วมแสดงความคิดเห็นได้เลยนะครับ  :><:
ตอนนี้เรื่องเครื่องยังไม่ลงตัวครับ....
แต่ยังไงขอขอบคุณไว้ล่วงหน้านะครับ &v&

เห็นแล้วยอมแพ้เลยครับ ของผมตอนรื้อออกมาว่าผุเยอะแล้วอ่ะ
เจอคันนี้นี่ยอมเลย ถ้าจะปะผุมี 2 option ครับ
แบบตัดออกแล้วก็เอาแผ่นเหล็กมาปะทำลายให้ใกล้เคียงกับเดิมที่สุด
อีกแบบคือไปหาอะไหล่ตัวถังของคันอื่นที่ไม่ใช้แล้วที่เค้าขายกันถูกๆ มาเลาะตะเข็บแล้วเชื่อมกลับไปแนวเดิม
วิธีหลังนี้จะเนียนกว่ามากเลยครับ แถมราคาไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่
ว่าแต่ว่าคันนี้จะวางเครื่องอะไรอ่ะครับ ถ้าอยากได้ M10 หัวฉีด 318i นี่ผมมี 2 ตัวเลยครับถ้าจะเอาบอกได้ครับเดี๋ยวขายให้ถูกๆ

Offline ae

• Member
หมายถึงสปริงหลังชุดนี้ใช่มั๊ยครับจารย์....
ผมเองก็ยังงงๆ เพราะช่างบอกว่าเอ้นี่มันสปริง Honda หนิ   %:(

น้าครับ..น้าเอ้ต้องให้ความรู้ใหม่แก่พวกเราๆท่านๆด้วยว่า...
ชุดสปริงของhondaสามารถใส่ได้กับBMW e30ได้ด้วยนะครับ :grin: :grin:

Offline ae

• Member
และแล้วก็มาถึงเวลาเล่นกับช่วงล่างหน่อยแว้ว..ววว

คิดไปคิดมาผมเอาแพหลังคอมแพ็กมาใส่ดีกว่าสะดวกดี
อยากให้เห็นออกมาเหมือนคันแดงตาน้ำข้าว

ส่วนล้อหน้าตอนนั้นก็วิ่งกันแบบรถแดรกเลย ล้อหลังใหญ่โต ล้อหน้าเดิมๆขอบ 14" อยู่
เนื่องจากตอนนั้นรอทำเบรคแปลงดุมหน้าอยู่

Offline ggmf

• Member
  • Last Login:September 05, 2016, 01:26:07 pm
ติดตาม  :good: :good:

Offline ae

• Member
ผมหล่ะยังคิดไม่ออกว่าเบรคหน้าจะเอายังไงดี...

น้าดุ่ยที่รักก็นำหน้าไปแว้ว...เห็นน้องมันงุ่นง่านเลยพาไปรับชุดนี้มา.....r32 :><:

ส่วนจานยังไงขอแบบเต็มๆหน่อยก็ได้ 330mm มาอีก  $^$

หลังจากงานโรงกลึงเสร็จเรียบร้อย ก็ส่งคาลิปเปอร์ไปทำสวยให้เธอซะหน่อย... (8-)

Offline ae

• Member
ควบหนูแดงไปรับของโดยด่วน...

พร้อมกับของทั้งหลายเอามาถอดๆๆ ใส่ๆกันที่อู่ต่อ

Offline Mad Truck

• Member
  • Last Login:October 06, 2016, 11:53:16 am
ชักเริ่มมันส์  b:b

Offline ae

• Member
ใกล้เร็จแล้ว.. \^^/
หันไปดูหน้าสักขีพยานในวันนั้นซักนิด  O:D

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments