Author Topic: *********ลองของ 3 กับ 3 ล้อ ตัวเจ็บ กับ DAIHATSU MIDGET MP4*********  (Read 507389 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Mister2tuk

• Member
  • Last Login:October 22, 2013, 09:16:52 am
    • ไทยแลนด์ ตุ๊กตุ๊ก ดอด เนท
สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามานานพอสมควร เพื่อนๆ ใหม่ เยอะจังเลย
แวะมาอับเดด เรื่องใบขับขี่ให้ครับ ปกติถ้าจะให้ถูกต้องตามกฏหมาย ต้องไปสอบเพิ่มเป็นใบขับขี่รถสามล้อส่วนบุคคล แต่หากต้องการใบขับขี่รถสามล้อสาธารณะรับจ้างต้องมีใบขับขี่รถสามล้อส่วนบุคคลก่อน 2 ปี จึงจะไปทำใบขับขี่รถสามล้อสาธารณะหรือรับจ้างได้ครับ ถ้าฉุกเฉินจะใช้ใบขับขี่รถยนต์ก้อพอได้ครับ
แต่มันไม่ถูกต้อง100 เปอร์เซ้นนะครับ แนะนำว่า ให้ไปสอบเพิ่มดีกว่าครับจะได้ไม่ตอ้งทะเละกับท่าน ตร. สถานที่สอบ ก็คือสำนักงานขนส่งทุกแห่งครับ แต่ว่าทาง สนข.ไม่มีรถสามล้อให้เช่าสอบนะครับ ต้องหาไปเองครับ การสอบก้อเหมือนกับสอบรถยนต์นั่นแหล่ะครับ มีเดินหน้า ถอยหลัง ถอยเข้าซอง จอดชิดขอบถนน ก่อนไปก็ซ้อมให้ดี รับรองวันเดียวจบครับ อ้ออย่าลืม ใบรับรองแพทย์ / ใบขับขี่ /บัตรประชาชน ติดตัวไปด้วยนะครับ..

www.thailandtuktuk.net
« Last Edit: September 20, 2009, 12:43:42 pm by Mister2tuk »

Offline poky000000

• Member
  • Last Login:December 31, 2010, 11:42:26 am
ชอบมากครับ มีแต่รถสวยๆทั้งนั้นเลยไม่ทราบราคาที่ทำใหม่แล้วอยู่ที่เท่าไหร่ครับ...อยากทราบข้อมูลครับ

Offline Liquidsky

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:February 19, 2013, 04:25:40 am
ของผมป้ายอยุธยาครับ แต่ผมคงใส่ป้ายครับ เพราะไม่ใส่นี้ผิดทันทีเลย แต่ใส่ก็พอบอกได้อะครับ
ว่ากำลังจะย้ายเข้า กรุงเทพ

ที่ขนส่งกรุงเทพตอนแรกก็บอกว่าไม่ได้ครับ แต่ในที่สุดก็ส่งเอกสารมาให้เตรียมการพอสมควรเลย
หากมีกิจการส่วนตัวก็ทำเรื่องเหมือนจดทะเบียน 6 ล้อครับ ต้องบอกจุดประสงค์การเอารถมาใช้งาน

ต้องขอบคุณพี่อู๋สำหรับข้อมูลนะครับ
แล้วถ้าเจ้าของรถไม่มีกิจการส่วนตัว ทะเบียนพานิช การค้าไรยังงี้ใช้ชื่อของคนอื่นได้บ่คับ

Offline somchaisa

• Member
  • Last Login:December 11, 2009, 02:29:34 am
 :idiot2:ขอร่วมสาวก กบน้อยด้วยคนนะครับ
แล้วถ้าผมซื้อป้ายเหลืองมาจะวิ่งไปต่างจังหวัดได้ไหมครับ แบบผมเป็นคนอยุธยา บ้านแฟนผมอยู่บุรีรัมย์
ถามเผื่อไว้บางทีต้องวิ่งไปบ้านแฟน จะไหวป่าวไม่รู้
อาชีพผมมีสองอาชีพครับ 1. พนักงานบริษัท  2. มอเตอร์ไซด์รับจ้าง (มีใบอนุญาตสาธารณะ)
การทำใบอนุญาตขับขี่นั้น ต้องเป็นสามล้อสาธารณะหรือส่วนบุคคลก่อนครับ
อึ่ม...ลืมครับถ้าเรายังไม่ได้วิ่งรับจ้างถอดหลังคาออกก่อนได้ไหมครับ
เป็นคำถามแบบเพื่อเตรียมความพร้อมครับ ถ้าได้รถมาผมจะมาขอคำแนะนำอีกครั้ง
C:) C:) :-!
« Last Edit: September 27, 2009, 10:25:06 am by somchaisa »

Offline Pan

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
:idiot2: ขอร่วมสาวก กบน้อยด้วยคนนะครับ
แล้วถ้าผมซื้อป้ายเหลืองมาจะวิ่งไปต่างจังหวัดได้ไหมครับ แบบผมเป็นคนอยุธยา บ้านแฟนผมอยู่บุรีรัมย์
ถามเผื่อไว้บางทีต้องวิ่งไปบ้านแฟน จะไหวป่าวไม่รู้
อาชีพผมมีสองอาชีพครับ 1. พนักงานบริษัท  2. มอเตอร์ไซด์รับจ้าง (มีใบอนุญาตสาธารณะ)
การทำใบอนุญาตขับขี่นั้น ต้องเป็นสามล้อสาธารณะหรือส่วนบุคคลก่อนครับ
อึ่ม...ลืมครับถ้าเรายังไม่ได้วิ่งรับจ้างถอดหลังคาออกก่อนได้ไหมครับ
เป็นคำถามแบบเพื่อเตรียมความพร้อมครับ ถ้าได้รถมาผมจะมาขอคำแนะนำอีกครั้ง

ผมว่าหากใช้งานแบบจะขับไกลแบบนี้มองหากระบะหรือรถเก๋งดีกว่าไหมครับ Midget ทำคันนี้ราคาจบก็แสนกลางๆถึงปลายแล้ว หากเอาแนวคลาสสิคหาช้างเหยียบมาปั้น น่าจะดีกว่านะครับ ติดแอร์ได้ด้วยขับไกลได้อะไหล่ก็ไม่แพง
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
  • Last Login:December 11, 2009, 02:29:34 am
:idiot2: ขอร่วมสาวก กบน้อยด้วยคนนะครับ

ผมว่าหากใช้งานแบบจะขับไกลแบบนี้มองหากระบะหรือรถเก๋งดีกว่าไหมครับ Midget ทำคันนี้ราคาจบก็แสนกลางๆถึงปลายแล้ว หากเอาแนวคลาสสิคหาช้างเหยียบมาปั้น น่าจะดีกว่านะครับ ติดแอร์ได้ด้วยขับไกลได้อะไหล่ก็ไม่แพง

แล้วเรื่องหลังคาถอดได้ไหม หากเราไม่ได้วิงรับจ้าง
การทำใบอนุญาตขับขี่ สำหรับป้ายเหลือง
ผมสามารถเอาจักรยานยนต์สาธรณะสอบเทียบเป็นสามล้อสาธารณะได้ไหมครับ
:yellowafro:

Offline Beer_PAT

• Member
  • Last Login:October 09, 2009, 06:34:21 pm
หวัดดีคับพี่ๆทุกคน ผมได้เข้ามาอ่านกระทู้ของพี่อู๋ แล้วดูรถของพี่ๆทุกคนแล้วประทับใจ แล้วชอบมากเลย.อิอิ

อยากครอบครองซักคัน  แต่คงยังไม่ถึงเวลา เพราะผมยังกำลังจาเริ่มทำงาน  ไว้เมื่อใดผมมีโอกาสแล้วพร้อมหาเนื้อคู่ ผมจามาขอคำปรึกษานะคับ

ขอบคุณครับ^^
    :smitten:

Offline dingdo

• Member
  • Last Login:June 29, 2010, 09:03:35 am
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
เพิ่งได้รถมาผุเพียบๆแต่จะพยายาม
- อยากทราบกันชนหน้าหาซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ
- คิ้วข้างประตู เท่าไหร่ครับ
- ไมค์ยังพอมีขายกันบ้างมั๊ยครับ
 รบกวนท่านที่ทราบส่งมาทางเมลล์ก็ได้ครับ
dingdo@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ
 x:)

• Member
  • Last Login:June 29, 2010, 09:03:35 am
แงๆพี่ๆรถเสร็จกันแล้วเงียบหายไปกันหมดเลยอะ
ไม่มีใครขับแวะมาตอบคำถามบ้างเลย
ใครกำลังตามหาหรืออยากได้ไฟท้าย midget บ้างครับ
เพราะกำลังรวบรวมสมาชิกชวนกันหล่อขึ้นมาใหม่
คล้ายๆร่วมกันทำบุญหล่อพระครับ..อิอิ
ส่วนกันชนหน้าและไมค์ยังตามหาอย่างเคว้งคว้างไร้จุดหมาย..เฮ้อ
รอความหวังจากพวกพี่ๆนะครับ(พี่อู๋หายไปเลยครับ :embarassed:)

• Member
ส่วนรูปนี้ เป็นภายในสวย ๆ ของ เจ้า MP4 เชื่อไหม นี่รถในไทยนะนี่

พี่อู๋ ผมอยากได้คำปรึกษา เรื่องอุปกรณ์ภายใน midget ครับ
ขอ อีเมล์ พี่หน่อยครับผมจะส่งรูปไปขอคำแนะนำ ผมชื่อ สมชายครับ นี่ อีเมล์ของผม somchaisa@magnecomp.com
ผมรอคำแนะนำก่อนตัดสินใจนะครับ
« Last Edit: October 20, 2009, 12:16:51 am by somchaisa »

Offline boatcup

• Member
  • Last Login:June 17, 2013, 11:36:35 pm
    • ชาลีไทยแลนด์
อยากได้เหมือนกัน
แงๆพี่ๆรถเสร็จกันแล้วเงียบหายไปกันหมดเลยอะ
ไม่มีใครขับแวะมาตอบคำถามบ้างเลย
ใครกำลังตามหาหรืออยากได้ไฟท้าย midget บ้างครับ
เพราะกำลังรวบรวมสมาชิกชวนกันหล่อขึ้นมาใหม่
คล้ายๆร่วมกันทำบุญหล่อพระครับ..อิอิ
ส่วนกันชนหน้าและไมค์ยังตามหาอย่างเคว้งคว้างไร้จุดหมาย..เฮ้อ
รอความหวังจากพวกพี่ๆนะครับ(พี่อู๋หายไปเลยครับ :embarassed: )
อยากได้เหมือนกันครับ ออกคนละกี่บาทครับ เอา4อัน(2คู่)

Offline Pan

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
เอาด้วยครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
โทษทีนะครับ ไม่ได้หายไปไหนครับ ช่วงนี้วุ่น ๆ หลาย ๆ อย่างเลยไม่ได้เข้ามาเลย

ใครมีปัญหาอะไรโทรมาคุยได้นะครับ 0866541138

• Member
คุณเล็ก(ผู้ที่ทำ)บอกว่าค่าโมล 2,500 บาท และค่าหล่อคู่ละ 400-500 บาทครับ(แต่เป็นเลซิ่นครับ)
คิดว่าถ้าหล่อมากๆก็มีสาวติดตรึม
ไม่ใช่หล่อมากคงถูกลงครับ  คือจะแพงครั้งแรกค่าโมลครับ
พยายามรวบรวมผู้ที่อยากได้ครับ..ขอบคุณครับ
ถ้าใครเดินไปสะดุดไมล์ที่ไหนช่วยบอกด้วยตอนนี้ยังตามหาไมล์อยู่ครับ (8-)

Offline kwangnook

• Member
  • Last Login:July 03, 2013, 11:03:39 am
คุณอู๋ครับผมที่อยู่เมืองกาญ จำได้ป่าวครับ
ตอนนี้ได้ป้ายขาวแล้วนะครับ ขอบคุณกระทู้ของพี่มากที่ช่วยเป็นแนวทางการขอทะเบียน
ขอบคุณมากครับ ศข 4 กาญจนบุรี \^^/ \^^/

รูปนี้ไปออกทริปกับเพื่อนชาวscooterมาครับ

• Member
  • Last Login:June 17, 2013, 11:36:35 pm
คุณเล็ก(ผู้ที่ทำ)บอกว่าค่าโมล 2,500 บาท และค่าหล่อคู่ละ 400-500 บาทครับ(แต่เป็นเลซิ่นครับ)
คิดว่าถ้าหล่อมากๆก็มีสาวติดตรึม
ไม่ใช่หล่อมากคงถูกลงครับ  คือจะแพงครั้งแรกค่าโมลครับ
พยายามรวบรวมผู้ที่อยากได้ครับ..ขอบคุณครับ
ถ้าใครเดินไปสะดุดไมล์ที่ไหนช่วยบอกด้วยตอนนี้ยังตามหาไมล์อยู่ครับ (8-)
เอาสองคู่คับ 

Offline hs9rxj

• Member
  • Last Login:January 29, 2016, 10:42:04 pm
จากญี่ปุ่น มาถึงตรังแล้วครับ  LJ50

• Member
  • Last Login:January 29, 2016, 10:42:04 pm
แงๆๆคาบูเรเตอร์แตกซะ  แต่ดีว่าทางร้านให้เปลี่ยน

Offline boyzvw1303s

• M.P.5
  • Member
  • Last Login:February 17, 2016, 04:55:01 pm
ขายอะไหล่รถสามล้อมิตเจ็ทนิดหน่อยครับ0819012523บอยครับตามลิงค์http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=22232.0
DAIHATSU MIDGET M.P.5

Offline Mister2tuk

• Member
  • Last Login:October 22, 2013, 09:16:52 am
    • ไทยแลนด์ ตุ๊กตุ๊ก ดอด เนท
 :cool:  ว๊าวว...วันนี้ นำรูปน้องกบที่เพลินวาน อ.หัวหินมาฝากวันครับ
วันนี้เจ้ากบน้อย ช่างดูเท่ส์ มีเสน่ห์ มีชีวิต ชีวา และกระปี้ กระเปร่า มากที่สุดในโลกเลย
เพราะว่ามีสาวๆ สวยๆ มารุมล้อม ขอถ่ายรูปกันทุกวันเลยทีเดียว ( น่าอิจฉาจัง...) ว่างๆ เชิญเพื่อนๆ แวะไปสักแซ๊ะ.. นะครับ. แต่..เอ๊ะ...จะมีใครจำกันได้บ้างนะว่าเมื่อต้นปี เจ้ากบน้อยตัวนี้มีอายุอานามปาเข้าไปถึงถึง 50 ปีแล้ว แม้แต่การขับเคลื่อนร่างกายอย่างช้าๆ เพียงเล็กน้อยยังแทบทำไม่ได้เลย.แต่วันนี้...เจ้ากบชรา เฮ้ย..เจ้ากบน้อยช่างดูสง่างาม และอลังการเหลือเกิน เจ้าเพื่อนยากเอ๋ย.......
หมายเหตุ.. เพลินวาน เป็นสถานที่ท่องเที่ยวแนวย้อนยุค อยู่ที่ อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ ครับ เพื่อนๆ ท่านใดอยากไประลึกถึงภาพความทรงจำเก่าๆ ในอดีตของตัวเอง   เพลินวาน คือ สิ่งที่คุณอาจย้อนอดีตเมื่อวันวานได้อย่างดีเลยทีเดียว.
webmaster--- www.thailandtuktuk.net----
« Last Edit: December 20, 2009, 01:29:53 pm by Mister2tuk »

• Member
ไปเห็นตัวจริงมาแล้วครับคันนี้ น่ารักเชียวหละ

Offline CK180SS

• Member
  • Last Login:November 03, 2014, 03:47:15 pm
แล้วยังมีแบบรายละเีอียดดีอีก

ขอโทษครับคุณอู๋
คันสีเหลืองเนี่ย Scale เท่าไหร่ครับ
ราคาเท่าไหร่ หาซื้อได้ที่ไหนครับ
พอดีกำลังจะทำ Mp5 สีนี้เลย
ผมชื่อกรณ์ อยู่ จ.อุบลฯครับ
ตอบทางเมล์ก็ได้นะครับ ck180ss@yahoo.com

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
คุยทางโทรดีกว่านะครับ ช่วงนี้ ทิ้งกบไปรักช้างก่อน

Offline ouicoffee

• Member
  • Last Login:June 09, 2010, 11:01:52 am
พี่อู๋ครับพอดีอยากได้ เจ้ากบน้อยบ้างอะครับอยากเอามาปั้นใช้งานบ้าง ไงช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าสามารถหาได้ที่ไหน ตอนนี้ที่ตรัง ขายแพงมาก

ไงช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุนมากครับ   :grin:

• Member
คันนี้72000เครื่อง2สูบ  เจ้าของขายเองไม่มีนายหน้า

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=370458

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments