Author Topic: *********ลองของ 3 กับ 3 ล้อ ตัวเจ็บ กับ DAIHATSU MIDGET MP4*********  (Read 509171 times)

0 Members and 4 Guests are viewing this topic.

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
ใครที่เคยอ่านหนังสือการ์ตูนเรื่อง โดราเอมอน คงจะชินกับฉากในหนังสือ

ว่า พวกโนบีตะ ไจแอนด์ ซูเนโอะ ชิซูกะ และ โดเรมอน ต้องมาเล่นที่สนามหมู่บ้าน

ประมาณฉากนี้เลย และต้องมีท่อแบบนี้ไม่รู้ว่า ทำไม ต้องเอาท่อมาไว้ในสนามเด็กเล่นนะ

นี่ก็เป็นฉากหนึ่งในเรื่อง ALWAYS

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
ส่วนภาพนี้เป็นภาพที่ผมรู้สึกได้หลาย ๆ อย่าง จากในหนังเรื่องนี้

ถึงการเปลี่ยนแปลงเข้าสู่ยุคของเครื่องใช้ไฟฟ้าของญี่ปุ่น โดย

มีตู้เย็นโบราณ ที่ต้องใส่น้ำแข็งด้านในถูกทิ้งในที่ทิ้งขยะ แล้ว

คงส่งน้ำแข็งจ้องมองมันด้วย สายตาที่ไม่รู้จะบรรยายยังไง

ต้องดูเอง โดย ส่วนตัวผมว่ามันเป็นหนังที่สื่ออะไรต่อมิอะไรมากมาย

ควรจะหาซื้อติดบ้าน ไว้ให้คนในครอบครัวได้ชม นะครับ

เพราะเรื่องนี้ ได้รางวัลมากมายในญี่ปุ่น

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
รอ DVD ภาค 2 อยู่  ออกหรือยังครับอู๋

ภาค 2 ไปดูโรงไม่ทัน
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline AAA

• Member
  • Last Login:July 01, 2019, 03:38:54 pm
ไม่มีใครปล่อยในบิทบ้างรึครับพี่.. C:>

• Member
รอ DVD ภาค 2 อยู่  ออกหรือยังครับอู๋

ผมก็รออยู่ครับพี่ ยังไงพี่อยู่กรุงเทพ เจอฝากด้วยนะพี่

ผมอยู่ที่นี่กว่าจะหาได้สักแผ่น แทบตาย ถามที่ไหนก็ไม่รู้จัก

• Member
ไม่มีใครปล่อยในบิทบ้างรึครับพี่.. C:>

DVD ที่โน้น เป็นโซล 3 หรือเปล่าครับ และมีซับไทยปะ แ่ต่ยังไงรอของไทยดีกว่า ถูกกว่าเยอะครับ

• Member
มาดูรถกันต่อดีกว่า ไม่รู้ว่ายังไง นำมาจากเวปเดียวกัน ALWAYS

Offline ball_ta22

• Member
  • Last Login:June 27, 2023, 06:00:50 pm

Offline ALICECOOPER

• Member
  • Last Login:April 14, 2020, 10:52:02 am
 :good: ขอแจมหน่อย

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet

ผมก็รออยู่ครับพี่ ยังไงพี่อยู่กรุงเทพ เจอฝากด้วยนะพี่

ผมอยู่ที่นี่กว่าจะหาได้สักแผ่น แทบตาย ถามที่ไหนก็ไม่รู้จัก

ถ้าเจอจะซื้อไว้ให้ คราวที่แล้วก็ส่งไปให้ไ้อ้โจ้โดวี่แผ่นนึง  ไม่รู้น้ำตาไหลไปกี่กาละมัง
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline AAA

• Member
  • Last Login:July 01, 2019, 03:38:54 pm
เห็นเข้าไปไทยหลายคันเลยครับรุ่นนี้...สวยครับ.. :good:

Offline Torlek

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 23, 2016, 02:50:25 am

DVD ที่โน้น เป็นโซล 3 หรือเปล่าครับ และมีซับไทยปะ แ่ต่ยังไงรอของไทยดีกว่า ถูกกว่าเยอะครับ

นี่ไง
http://www.2bbit.com/details.php?id=130572
http://sb.in.th/details.php?id=291618
 w^w

• Member
รูปนี้ เป็นรูปถ่ายตอนเที่ยงวันนี้ เจ้า Midget น้อย ของผม กำลังเศร้า รอรถ

จากบ้านที่เคยอยู่มาึถึง 48 ปี ทำงานมาโดยตลอด ตอนนี้ึถึงเวลาออก

เดินทางจากใต้ขึ้นเหนือ เพื่อมาหาเจ้าของใหม่ เพื่อทำให้เป็นหนุ่มสำอาง ชุบตัวใหม่

ถึงเวลา ที่ไม่ต้องเหนื่อยอีกแล้ว เพราะเจ้าของใหม่คนนี้ รับรองกับเจ้ากบน้อย

ว่าจะดูแลอย่างดี นะเจ้ากบน้อย กว่าเราจะหากันจนเจอ กินเวลาตั้ง 48 ปี

Offline Starman

• Member
  • Last Login:May 18, 2015, 12:20:34 pm
อู๋ นายแน่มาก   :good:  :good:  :good:

w^w

Offline หรั่ง^Hakosuka^

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 24, 2020, 02:54:55 pm
สงสัยต้องขึ้นไปเยี่ยมชมซะแล้ว  :-!

• Member
อู๋ นายแน่มาก   :good:  :good:  :good:

w^w

ขอคุณครับพี่

สงสัยต้องขึ้นไปเยี่ยมชมซะแล้ว  :-!

จะช้าอยู่ใยครับน้อง ว่างก็รีบมาถางหญ้า เพราะ เช่าที่ทำ 251 chiangmai thailand ไว้รองรับซีเทนหน้ายาวนครปฐม กับ เคน ลพบุรี เรียบร้อยแล้ว

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
อู๋ นายแน่มาก   :good:  :good:  :good:

w^w

ขอคุณครับพี่

จะช้าอยู่ใยครับน้อง ว่างก็รีบมาถางหญ้า เพราะ เช่าที่ทำ 251 chiangmai thailand ไว้รองรับซีเทนหน้ายาวนครปฐม กับ เคน ลพบุรี เรียบร้อยแล้ว

เจอกันแน่ครับ

ส่วน Alway ภาค 1 เมื่อวันเสาร์ที่แล้วไปซีคอน
เจอร้านขาย DVD ชั้น 1 มั้ง หน้าห้างเลย ตรงช่วงทางเข้า IT Square
มีขายลดราคาเหลือ 59 บาท แผ่นมาสเตอร์แบบที่หน้าหนวดซื้อมาให้เลย  :shocked:

ถ้าเจอจะซื้อไว้ให้ คราวที่แล้วก็ส่งไปให้ไ้อ้โจ้โดวี่แผ่นนึง  ไม่รู้น้ำตาไหลไปกี่กาละมัง
ตอนนี้รออยู่นะครับน้า  :coolsmiley:

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
รูปนี้ เป็นรูปถ่ายตอนเที่ยงวันนี้ เจ้า Midget น้อย ของผม กำลังเศร้า รอรถ

จากบ้านที่เคยอยู่มาึถึง 48 ปี ทำงานมาโดยตลอด ตอนนี้ึถึงเวลาออก

เดินทางจากใต้ขึ้นเหนือ เพื่อมาหาเจ้าของใหม่ เพื่อทำให้เป็นหนุ่มสำอาง ชุบตัวใหม่

ถึงเวลา ที่ไม่ต้องเหนื่อยอีกแล้ว เพราะเจ้าของใหม่คนนี้ รับรองกับเจ้ากบน้อย

ว่าจะดูแลอย่างดี นะเจ้ากบน้อย กว่าเราจะหากันจนเจอ กินเวลาตั้ง 48 ปี

ผมส่งแม๊คไปให้พี่ จากนครสวรรค์ ก็บริษัทนี้แหละ ตั้งแต่ 18 ก.ค. วันนี้ถึงรึยังล่ะพี่
ยังไงลองเทียบบรรยัตตายาง (เขียนยังไงฟะ) ดูละกัน  :2funny:  :2funny:

Offline KhaiGTR

• HGC210 2000GT ^JAPAN^
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 11, 2020, 01:26:37 am
ผมส่งแม๊คไปให้พี่ จากนครสวรรค์ ก็บริษัทนี้แหละ ตั้งแต่ 18 ก.ค. วันนี้ถึงรึยังล่ะพี่
ยังไงลองเทียบบรรยัตตายาง (เขียนยังไงฟะ) ดูละกัน  :2funny:  :2funny:

บัญญัติไตรยางค์ จ้า  "v" "v" "v" "v"

• Member

บัญญัติไตรยางค์ จ้า  "v" "v" "v" "v"

รู้จักแต่ บัญญัตินันยาง วะไข่ สงสัยมันเดินมาส่งล้อให้พี่ วันนี้ยังไม่ได้เลย

Offline Tobeyes

• Member
  • Last Login:July 30, 2022, 11:48:23 pm
ผมเจอรถพี่แถวเหม่งจายอะ ข้างหลังมีหมาโกลเด้นด้วยน่ารักมากเลยครับ

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
ว่าแต่ always นี่มันหนังอะไรครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

• Member
ว่าแต่ always นี่มันหนังอะไรครับ

ป้าด !! โถ่.........

หนังญี่ปุ่นครับ หนังน่ารัก ปนซึ้ง ปนตลก
เป็นช่วงชีวิตของคนในถนนสาย 3 ซึ่งอยู่ระหว่างการบูรณะหลังสงครามโลก
และหอคอยโตเกียวเพิ่งสร้างเสร็จได้แค่ครึ่งเดียว
สนุกมาก โลเกชั่นสวยจัด ได้บรรยากาศ ได้อารมณ์
 :good:  :good:  :good:
ว่าแล้วก็รีบซะ 59 บาทเอง พร้อมกล่อง พร้อมแผ่นเบื้องหลัง

Offline ALICECOOPER

• Member
  • Last Login:April 14, 2020, 10:52:02 am
ผมเจอรถพี่แถวเหม่งจายอะ ข้างหลังมีหมาโกลเด้นด้วยน่ารักมากเลยครับ
มะใช่รถพ้มครับ รถคนแถวที่ทำงานอ่ะครับ วันนั้นเจอขับมาจอด เลยเอาโทรศัพท์ถ่ายเก็บไว้ เห็นน่ารักดีครับ

• Member

พี่ ๆ ตกข่าวอะไรไปนี่ ครับ คอญี่ปุ่นพลาดเรื่องนี้ไปได้ยังไงนี่

ชื่อเรื่อง

ALWAYS
----ถนนสายนี้ หัวใจไม่เคยลืม----
       sunset on third street

ได้รับรางวัลจากประเทศญี่ปุ่นเพียบ เช่น

ภาพยนต์ยอดเยี่ยม
ผู้กำกับยอดเยี่ยมจาก Reeturner
บทภาพยนต์ยอดเยี่ยม
นักแสดงชายยอดเยี่ยม
นักแสดงสทบชายยอดเยี่ยม
กำกับภาพยอดเยี่ยม
นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
กำกับการแสดงยอดเยี่ยม
กำกับศิลป์ยอดเยี่ยม
บันทึกเสียงยอดเยี่ยม
ดนตรียอดเยี่ยม
ลำดับภาพยอดเยี่ยม

เรื่องสั้นนะครับ

กรุงโตเกียวในปี 1958 สิบสามปีหลังสงครามโลกครั้งที่สอง ผู้คนในชุมชนเล็ก ๆ บนถนนสายที่ 3 ซึ่งห่างจากหอคอยโตเกี่ยวไปไม่ไกล

กำลังพบกับการเปลี่ยนแปลงครั้งสำคัญในชีวิตของแต่ละคน ถึงแม้ว่าผู้คนในถนนสายนี้จะต้องเผชิญอยู่กับปัญหามากมายที่เข้ามารุมเร้า

แต่ทุกคนบนถนนสายนี้ยังคงมีความหวังที่จะได้เห็นชีวิตของตนเองดีขึ้น

พร้อมกับการรอคอยวันเวลาที่จะได้ชื่นชมหอคอยโตเกียว ซึ่งสร้องไปได้เพียงแค่ครึ่ง ด้วยความหวัง และความภาคภูมิใจว่า

" เมื่อถึงเวลาที่หอคอยนี้สร้างเสร็จเมื่อไหร่ หอคอยนี้แหละ! จะเป็นหอคอยที่สูงที่สุดในโลก "

เป็นยังไงบ้างครับพี่ ๆ น้อง ๆ ที่อ่านอยู่นี้ อยากดูแล้วละซิครับ ต้องรีบหามาดูให้ได้นะครับ และคุณจะอ่านกระทู้นี้ไ้ด้มันขึ้น

เพราะคุณจะรัก เจ้าตัวจิ๋ว Daihatsu Midget M.P. เหมือนตัวกระผมและใคร ๆ อีกหลายคน
« Last Edit: July 24, 2008, 01:56:38 pm by อู๋ Skyline < ID 19 > »

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments