Author Topic: *********ลองของ 3 กับ 3 ล้อ ตัวเจ็บ กับ DAIHATSU MIDGET MP4*********  (Read 509143 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
ของผมเหลือใส่หลังคาผ้าใบท้ายเตรียมออกวิ่งเเล้วคับ เเต่อยากได้กันชนหน้าใหม่ ทำไงดีคับ

ที่ตรังมีการสร้างงาน ใหม่ ที่ก๊อปจากต้นแบบ รู้สึกว่าราคา พันกว่าบาท หรือ สองพันกว่าบาทนี่แหละครับทำจากสแตนเลส

รถสวยครับ เป็นกำลังใจให้ ตกลงในนี้ มีเจ้ามิดเจ็ท มิใช่น้อยนะครับนี่

Offline lit

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:July 29, 2017, 10:30:12 pm
ไหน ๆ ก็ไม่ได้อัพ ข้อมูลเจ้า มิดเจ็ท ตัวน้อยนี้นาน แล้ว อาทิตย์ที่แล้วได้รับของส่งมาจาก เพื่อน ๆ ชาวมิดเจ็ทจาก

คุณ นพพล องอาจ จาก จังหวัด กาญจนบุรี ที่มีน้ำใจส่งเจ้านี่มาให้ อย่าพึงงงนะครับว่ามันคืออะไร

อยากขอก๊อปปี้บ้างครับจะรบกวนหรือเปล่าครับ  ถ้าไม่รบกวนเกินไป อยากได้เหลือเกิน
ダイハツ ミゼット MP5
モンキー

Offline kung_vcd

• Member
  • Last Login:June 07, 2012, 03:29:40 pm
ไหน ๆ ก็ไม่ได้อัพ ข้อมูลเจ้า มิดเจ็ท ตัวน้อยนี้นาน แล้ว อาทิตย์ที่แล้วได้รับของส่งมาจาก เพื่อน ๆ ชาวมิดเจ็ทจาก

คุณ นพพล องอาจ จาก จังหวัด กาญจนบุรี ที่มีน้ำใจส่งเจ้านี่มาให้ อย่าพึงงงนะครับว่ามันคืออะไร

อยากขอก๊อปปี้บ้างครับจะรบกวนหรือเปล่าครับ  ถ้าไม่รบกวนเกินไป อยากได้เหลือเกิน

อยากได้เหมือนกัน     %:<
อรรถสิทธิ์  อุษณพงศ์
298/20  ถ.ห้วยยอด
ต.ทับเที่ยง  อ.เมือง
จ.ตรัง  92000
โทร 086-5172515
ธ.กรุงเทพ 261-088754-5

Offline mong_mongs

• Member
  • Last Login:June 26, 2014, 11:15:07 pm
เยส b:b อ่านจบแล้ว...

ตั้งหน้าตั้งตาอ่านอย่างแรง หลังจากไปสะดุด กะเจ้ามิตเจทคันนึงที่ปาย ก็เลยสนใจกระทู้นี้ขึ้นมาเป็นเท่าตัวครับ แต่เดิมก็ติดตามมาตลอด

อันดับแรก ขอแสดงความยินดีกะพี่อู๋ด้วยนะคับ ที่ปลุกปั้นรถคันงามได้สำเร็จตามเป้าหมาย :><:

อันดับสอง ขอชื่นชมคับ ข้อมูลที่พี่หามาแน่นพอสมควรเลย ใช้ความพยายามในการหาข้อมูล และการปลุกปั้นมากๆ

อันดับสาม เห็นของคุณ ขุนไกร ก็มีนะครับเจ้า"ใดฮัทสุ"รุ่นนี้ (คำนี้ได้ใจจิงๆ อิอิ :good:) แต่ไม่เห็นแสดงตัวอ่า..(แกคงมีเหตุผลบางอย่างอันนี้ไม่อาจรู้ได้คับ)

อันดับสี่ นี่ขอนอกเรื่องไปเป็นคำถามนะคับ พี่อู๋ ผมเห็นรูปที่น้อง มิตเจ็ท จอดอยู่นี่บ้านหลังที่มีประตูบ้านเป็นแสงอาทิตย์ เจิดจ้าเป็นที่มาของสาวกแยกกี้นี่เป็นบ้านพี่เลยใช่ป่ะคับ โทษนะครับบ้านพี่อู๋เป็นอู่ หรือเป็นร้านขายอะไหล่รถรึเปล่าคับ เห็นของเยอะจัง มีล้อหลายชุดด้วยง่ะคับ แบบว่าชอบๆง่ะคับ ฝันอยากมีบ้านแนว ๆ นี้มานานแล้วครับ

อืม...แบบว่าหากไม่เป็นการรบกวน และเป็นการละลาบละล้วงในเรื่องส่วนตัว ผมอยากขอไปเยี่ยมชมบ้างจะได้ไหมครับ ถ้าพี่อนุญาตก็ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ หรือถ้าพี่เห็นไม่สมควรผมก็ขออภัยมาในที่นี้ด้วยครับ  &v&

ลืมแนะนำตัวครับ พี่อู๋ ผมชื่อท๊อปนะครับพี่ เคยเจอกันที่ช้างเผือกบาร์แล้วครั้งนึง ตอนไปงาน Retro Party ที่ ร้านช้างเผือกบาร์ ตอนที่ยืนพี่คุยกะพี่โจ๋นอยู่ง่ะครับ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ปล. เดี๋ยวหากผมไปปายอีกครั้งจะไปเก็บภาพน้องตัวเจ็บจากปายมาให้พี่ๆ ชมละกันนะครับ เร็วๆนี้แหละครับ :smitten: :smitten:
อืม..บางที คนเราเกิดมา หน้าตาดี.........................................................................................................หล่อซะงั้น!!!

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm

อยากได้เหมือนกัน     %:<

คิดอยู่เหมือนกันครับ แต่ขอเวลานิดหนึ่งนะครับ จะถ่ายออกมาทีเดียวหลาย ๆ เล่ม แล้วใครต้องการ จะจัดส่งให้นะครับ โดยติดตามข่าวสารได้ในนี้นะครับ

พอดีช่วงนี้ ไม่ค่อยจะว่างครับ พอดี ปลุกปั้น เจ้า Z แยงกี้ อยู่ รอหน่อยนะครับ ขออภัยในความไม่ค่อยสะดวก แต่เร็ว ๆ นี้แน่นอนครับ

ตั้งหน้าตั้งตาอ่านอย่างแรง หลังจากไปสะดุด กะเจ้ามิตเจทคันนึงที่ปาย ก็เลยสนใจกระทู้นี้ขึ้นมาเป็นเท่าตัวครับ แต่เดิมก็ติดตามมาตลอด

อันดับแรก ขอแสดงความยินดีกะพี่อู๋ด้วยนะคับ ที่ปลุกปั้นรถคันงามได้สำเร็จตามเป้าหมาย :><:

อันดับสอง ขอชื่นชมคับ ข้อมูลที่พี่หามาแน่นพอสมควรเลย ใช้ความพยายามในการหาข้อมูล และการปลุกปั้นมากๆ

อันดับสาม เห็นของคุณ ขุนไกร ก็มีนะครับเจ้า"ใดฮัทสุ"รุ่นนี้ (คำนี้ได้ใจจิงๆ อิอิ :good:) แต่ไม่เห็นแสดงตัวอ่า..(แกคงมีเหตุผลบางอย่างอันนี้ไม่อาจรู้ได้คับ)

อันดับสี่ นี่ขอนอกเรื่องไปเป็นคำถามนะคับ พี่อู๋ ผมเห็นรูปที่น้อง มิตเจ็ท จอดอยู่นี่บ้านหลังที่มีประตูบ้านเป็นแสงอาทิตย์ เจิดจ้าเป็นที่มาของสาวกแยกกี้นี่เป็นบ้านพี่เลยใช่ป่ะคับ โทษนะครับบ้านพี่อู๋เป็นอู่ หรือเป็นร้านขายอะไหล่รถรึเปล่าคับ เห็นของเยอะจัง มีล้อหลายชุดด้วยง่ะคับ แบบว่าชอบๆง่ะคับ ฝันอยากมีบ้านแนว ๆ นี้มานานแล้วครับ

อืม...แบบว่าหากไม่เป็นการรบกวน และเป็นการละลาบละล้วงในเรื่องส่วนตัว ผมอยากขอไปเยี่ยมชมบ้างจะได้ไหมครับ ถ้าพี่อนุญาตก็ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ หรือถ้าพี่เห็นไม่สมควรผมก็ขออภัยมาในที่นี้ด้วยครับ  &v&

ลืมแนะนำตัวครับ พี่อู๋ ผมชื่อท๊อปนะครับพี่ เคยเจอกันที่ช้างเผือกบาร์แล้วครั้งนึง ตอนไปงาน Retro Party ที่ ร้านช้างเผือกบาร์ ตอนที่ยืนพี่คุยกะพี่โจ๋นอยู่ง่ะครับ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ปล. เดี๋ยวหากผมไปปายอีกครั้งจะไปเก็บภาพน้องตัวเจ็บจากปายมาให้พี่ๆ ชมละกันนะครับ เร็วๆนี้แหละครับ :smitten: :smitten:

ขอขอบคุณนะครับ ที่เป็นกำลังใจให้

ที่เห็นเป็น บ้านน้อย ๆ ของผมเองครับ ไม่ได้เป็นร้านอะไหล่ และไม่ได้เป็นร้านซ่อมอะไร นอกจากซ่อมของตัวเองคับ

ไม่รบกวนครับ ว่าง ๆ แวะมาเที่ยวหาได้ครับ แต่ขออย่างเดียวโทรมาบอกสักหน่อยนะครับ เพราะ อยู่บ้านไม่เป็นเวลาสักเท่าไรครับ

จำได้ครับ แต่วันนั้น คนเยอะ คุยกับคนนั้นที คนนี้ที่ ไว้เจอกันนะครับ

Offline mong_mongs

• Member
  • Last Login:June 26, 2014, 11:15:07 pm

อยากได้เหมือนกัน     %:<

คิดอยู่เหมือนกันครับ แต่ขอเวลานิดหนึ่งนะครับ จะถ่ายออกมาทีเดียวหลาย ๆ เล่ม แล้วใครต้องการ จะจัดส่งให้นะครับ โดยติดตามข่าวสารได้ในนี้นะครับ

พอดีช่วงนี้ ไม่ค่อยจะว่างครับ พอดี ปลุกปั้น เจ้า Z แยงกี้ อยู่ รอหน่อยนะครับ ขออภัยในความไม่ค่อยสะดวก แต่เร็ว ๆ นี้แน่นอนครับ

ขอขอบคุณนะครับ ที่เป็นกำลังใจให้

ที่เห็นเป็น บ้านน้อย ๆ ของผมเองครับ ไม่ได้เป็นร้านอะไหล่ และไม่ได้เป็นร้านซ่อมอะไร นอกจากซ่อมของตัวเองคับ

ไม่รบกวนครับ ว่าง ๆ แวะมาเที่ยวหาได้ครับ แต่ขออย่างเดียวโทรมาบอกสักหน่อยนะครับ เพราะ อยู่บ้านไม่เป็นเวลาสักเท่าไรครับ

จำได้ครับ แต่วันนั้น คนเยอะ คุยกับคนนั้นที คนนี้ที่ ไว้เจอกันนะครับ

ขอบคุณคร้าบอ้ายอู๋ ยังไงถ้าไม่รบกวนผมจะไปเยี่ยมเยียนนะครับ (จะได้มีโอกาสเห็นน้องมิตเจ๊ท สวย ๆ ตัวเป็น ๆ แล้วเรา) อิอิ &v&
อืม..บางที คนเราเกิดมา หน้าตาดี.........................................................................................................หล่อซะงั้น!!!

Offline Tori

• Member
  • Last Login:May 14, 2015, 08:57:00 pm
ขอแจมกระทู้หน่อยนะครับ

พึ่งได้มา .............อยู่ในช่วงปลุกปั้น

สภาพตามที่เห็นนะครับ

• Member
  • Last Login:May 14, 2015, 08:57:00 pm
เนื่องจากตัวข้างบน ได้มาเฉพาะโครงกับเครื่องนะครับ แต่มีทะเบียน
ทำให้ผมต้องหาช่วงหน้ากบจากอีกคัน โดยไม่เน้นที่ทะเบียนกับเครื่อง

รวมแล้วทั้ง 2 คัน กฏน่าจะปั้นได้สักคัน

ลองดูนะครับ แบบขำ ๆ ............ผมก็ไม่แน่ใจว่าจำขำออกหรือ เปล่า...........
คงต้องอีกสักพัก ใหญ่ ๆ แหละครับ จะสบูรณ์ขึ้นเป็นคันได้หรือเปล่า.........

ไว้มีโอกาส คงต้องขออนุญาตแจมในกระทู้นี้เรื่อย ๆ นะครับ
ในรูปเป็นอีกคันหนึ่งที่ได้มานะครับ ไม่มีเครื่อง ไม่มีทะเบียน

• Member
เนื่องจากตัวข้างบน ได้มาเฉพาะโครงกับเครื่องนะครับ แต่มีทะเบียน
ทำให้ผมต้องหาช่วงหน้ากบจากอีกคัน โดยไม่เน้นที่ทะเบียนกับเครื่อง

รวมแล้วทั้ง 2 คัน กฏน่าจะปั้นได้สักคัน

ลองดูนะครับ แบบขำ ๆ ............ผมก็ไม่แน่ใจว่าจำขำออกหรือ เปล่า...........
คงต้องอีกสักพัก ใหญ่ ๆ แหละครับ จะสบูรณ์ขึ้นเป็นคันได้หรือเปล่า.........

ไว้มีโอกาส คงต้องขออนุญาตแจมในกระทู้นี้เรื่อย ๆ นะครับ
ในรูปเป็นอีกคันหนึ่งที่ได้มานะครับ ไม่มีเครื่อง ไม่มีทะเบียน

เอาใจช่วยนะครับ สู้ ๆ

Offline muto

• Member
  • Last Login:July 28, 2020, 11:25:20 pm

อู่ที่ตรังนี่ครับ ผมจำชื่อช่างไม่ได้ แต่งานเค้าดีครับ
เนียนๆหลายคันครับ  :good:  ขับตรงมาจากโรงพยาบาล
สังเกตุซ้ายมือ

• Member
ขออนุญาตต่อนะครับ  หลังจากที่ผมได้มาพักใหญ่ ประมาณ 2 เดือน รอให้ทุกอย่างลงตัว (เงินและเวลา)

จึงได้เริ่มโปรเจคครับ  ตอนแรก ผมก็บอกช่างว่า ผมจะเอาหน้ากบมาใส่โครงอีกตัว  ทำให้ผมได้ไหม

ช่างใหญ่ ก็บอกว่า ทำได้ไม่มีปัญหา ตรงไหนผุ ก็ซ่อม ตรงไหนหาไม่ได้ก็สร้างเอา ฟังดูก็ง่ายดีนะ

เริ่มต้นก็ปรับแต่งโครงตัวที่มีทะเบียน ทำสีดำ เอาเครื่องออกไปให้ช่างเครื่องอีกชุดครับ

• Member
ส่วนตัวหัวกบจากอีกคัน ก็รื้อลง เช็คสภาพนะครับ

ดูจากในภาพตอนแรก ดูแล้วอยู่ในสภาพดีนะ แต่เอาเข้าจริงผุเกือบทั้งคัน
ที่แน่ ๆ ช่างบอกว่า กะบะท้าย ต้องตีใหม่ ส่วนที่เหลือ จุดใดปะผุได้ ก็จะทำให้

ลองดูรูปกะบะท้าย กับโครงที่ไม่ได้ใก่อนนะครับ เก็บไว้หลังอู่เลย.........

• Member
ตอนที่ผมไปเยี่ยมรถผมนะครับ ดูแล้วเจ็บปวด

เห็นแต่ละชิ้น แต่ละสภาพ มีลุ้น แต่ละชิ้นน่าดูทั้งนั้น........ต้องมองหาดูด้วยว่าอยู่ตรวไหน

พิงหลังกะบประตูก่อน

• Member
ชิ้นที่เหลือ บอกได้เลยนะครับ ต้องเยียวยารักษา ขนาดใหญ่ ............

สีโป้วมาหนามาก ๆ เอาออกได้.........
ตรงไหนผุ ก็ ปะเก็บรายละเอียดได้ ..........

• Member
พรุ่งนี้ หากมีเวลาก็คงจะแวะไปดูตอนเย็น ๆ คงจะได้มีรูปมาลงเพิ่มเติมครับ

รูปสุดท้าย....... เป็นเบื้องหลังช่างที่ปะผุให้ครับ

Offline Liquidsky

• Member
  • Last Login:February 19, 2013, 04:25:40 am
ติดตามดูอยู่นะครับ รถทำอยู่เหมือนกันครับ

Offline iberut

• Member
  • Last Login:July 19, 2018, 01:39:14 am
คุณอู๋ ครับ ขอสเปค (หน้า หลัง บน ข้าง )ของ mp4 หน่อยครับ รูปที่ลงไว้ มีแต่หน้า และข้างอ่ะครับ ขอแบบ รูป mp5 ที่ลงไว้อ่ะครับ (หน้า หลัง บน ข้าง) รบกวนหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

รบกวนหน่อยครับ

• Member
คุณอู๋ ครับ ขอสเปค (หน้า หลัง บน ข้าง )ของ mp4 หน่อยครับ รูปที่ลงไว้ มีแต่หน้า และข้างอ่ะครับ ขอแบบ รูป mp5 ที่ลงไว้อ่ะครับ (หน้า หลัง บน ข้าง) รบกวนหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

รบกวนหน่อยครับ

ที่ไม่ได้ตอบเพราะยังไม่รู้จะไปหาที่ไหนครับ มิใช่อย่างอื่น ครัับ

Offline winnysing

• INDY IN CAR
  • Member
  • Last Login:December 31, 2013, 08:13:49 pm
สุดยอดมากเลยครับพี่อู๋  :good:  อ่านรวดเดียวจบเล่นเอาตาลายไปเลยครับ  *c*
แฟนเชียร์ให้หารุ่นนี้มาใช้ (ลางดีมาเยือนแล้ว เยสๆๆ) แต่ด้วยความที่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการ Restore สักเท่าไหร่บวกกับงบประมาณที่จำกัด เลยสงสัยว่า ถ้าจะหามาปั้นสักคันควรเริ่มแบบใหนดี
แล้วงบประมาณจะบานปลายมั้ยครับ หนึ่งแสนรวมค่ารถค่าทำต่างๆจะอยู่รึปล่าว
ขอบคุณครับ :good:

Offline dewdew

• Member
  • Last Login:December 19, 2017, 07:33:05 pm
โอ๋ว...
สาวก midget เพิ่มขึ้นทุกวันๆเลยนะเนี่ย....
กลับมาอัพเดทเรื่องทะเบียนกรุงเทพค่า...ในที่สุด ก้อผ่านซะที พรุ่งนี้ก้อนัดไปรับป้ายขาวแล้ว
หลายคนอาจสงสัยเรื่องทะเบียน บางทีอาจได้ยินมาว่าทำยาก ที่กรุงเทพทำไม่ได้ ย้ายเข้าก้อไม่ได้
จิงๆแล้ว...ไม่มีปัญหาเลยค่ะ ขอแค่มีความจำเป็นต้องใช้รถมากๆ และจำเป็นต้องใช้ตลอด
ไม่จอดว่าง แค่นี้เองค่ะ เตรียมรถให้พร้อม หลักฐานทะเบียนรถ และก้อที่สำคัญ คำขอค่ะ ตามแบบ
พี่อู๋เลยค่ะ แต่เพิ่มแผนที่เส้นทางการใช้รถ เวลาที่ใช้รถอย่างละเอียด และไปที่ขนส่งตึกที่ทำเกี่ยว
กับทะเบียนรถอ่ะค่ะ ชั้นสาม ช่อง สิบสาม ส่วนขั้นตอนที่เหลือ เจ้าหน้ที่จะแนะนำเองค่ะ จัยดีๆ
ส่วนสภาพรถก้อหั้ยพร้อมตรวจสภาพอ่ะค่ะ นี่ก้อไปแบบพอวิ่งได้ หึ หึ ยังไม่ได้ทำอะไรให้ดูดีเลย
นี่ว่าจะลงตรัง ไปหาของ หลังจากลงไปหารถด้วยตัวเองมาแล้ว และก้อได้เจ้าคันนี้มาสองหมื่นค่ะ
เมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมานี่เอง 
อ่อ ลืมบอกไป ค่าใช้จ่ายเรื่องทะเบียน ถูกมากค่ะ รวมแล้วก้อ 545 บาท ค่ะ มีค่าตรวจสภาพ 50
ก้อรวมใน ห้าร้อยกว่าบาทนี้แล้วค่ะ ลองทำกันดูนะคะ สงสัยยังงัยก้อถามไว้ได้
อ่ะ...แล้วจะอัพรูปเจ้าตัวเล็กคันนี้ไว้ใน hi5 นะคะ zajikizzz.hi5.com ค่ะ

• Member
  • Last Login:December 19, 2017, 07:33:05 pm
อ่ะ ในรูปอ่ะ คันสีเหลืองม่ะชั่ยนะค๊า
ตัวจิงเป็นคันเก่าๆอ่ะค่า คันสีเหลืองน่ะ ในฝัน ๆ

Offline Liquidsky

• Member
  • Last Login:February 19, 2013, 04:25:40 am
อ่ะ ในรูปอ่ะ คันสีเหลืองม่ะชั่ยนะค๊า
ตัวจิงเป็นคันเก่าๆอ่ะค่า คันสีเหลืองน่ะ ในฝัน ๆ
ดีใจด้วยครับ ผมอยากจะย้ายทะเบียนเข้ามากรุงเทพเหมือนกันครับ คุณ DEWDEW ได้รถมาถูกมากเลยครับ  เรื่องทะเบียนยังไงรบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ  [a]

• Member
อ่ะ ขอโทดค่ะ ช่องสิบเก้า ตึกสอง ชั้นสามนะคะ
วันนี้ไปรับป้ายทะเบียนมาแล้ว นี่งัยๆ

• Member
นี่รูปป้ายเก่าค่ะ พอดีแอบเจอรถสามล้อครัยไม่รู้ ทะเบียนคล้ายกัน เลยขอแอบถ่ายคู่มานิดนึง

• Member
นี่รูปรถเราตัวจริงค่ะ

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments