Author Topic: *********ลองของ 3 กับ 3 ล้อ ตัวเจ็บ กับ DAIHATSU MIDGET MP4*********  (Read 509171 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline terry

• Member
  • Last Login:February 20, 2020, 11:24:25 am
เห็นเครื่องแล้วเดี๋ยวจะให้ดูรถครับ

Offline wayu

• Member
  • Last Login:January 10, 2010, 03:16:27 pm
แล้วมีใครขายDAIHATSU MIDGET Mp5 บ้างไหมครับอยากได้ครับ 0811756547ครับ w^w w^w

Offline terry

• Member
  • Last Login:February 20, 2020, 11:24:25 am

Offline donutjovi

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm

Offline GOF C110

• Love super red very much
  • Member
  • Last Login:May 25, 2016, 12:51:56 pm

mp 4

มีรถจิ๊ปเหล็กด้วย   :good:

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
อ่อ........ไม่ทันเห็นเจ้าหน้าแหลมด้านหลัง  :good:

Offline boatcup

• Member
  • Last Login:June 17, 2013, 11:36:35 pm
    • ชาลีไทยแลนด์
ตอนนี้ทำสีอยู่ครับ ใกล้แล้วคับ 

แต่พวกอะไหล่เครื่องนี่ซิ หาที่ไหน ขาดหลายอย่างเลย แนะนำหน่อย

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
หาอะไรอยู่ ครับ คงต้องพึ่ง อะไหล่จากตรัง ครับ

Offline Bank99

• Member
  • Last Login:July 21, 2013, 12:08:34 am
   หลังจากที่ห่างหายไปนาน  ก่อนอื่นก้อขอต้องสวัสดีทุกๆท่านก่อนนะคับ

รอบนี้ ผมขออนุญาตนำภาพ **เจ้ากบ** ตอนไปโรงพยาบาลมาฝากนะคับ

-เรื่องของเรื่องคือ มีน้ำมันอะไรไม่รู้หยดลงบนพื้นที่จอด **เจ้ากบ** คับ

ปกติไม่เคยมี เครื่องก้อแห้งดี แต่คราวนี้มันมีคับ แสดงว่างานเข้าแล้วแน่ๆ

ต้องเสียตังแน่ๆ  เลยมุ่งหน้าพา **เจ้ากบ** ไปพบหมอเทวดาที่หน้าค่ายฯ

Bank99     - พี่คับพี่มันมีน้ำมันไรไม่รู้หยดอยู่ใต้เครื่องอะคับ

หมอเทวดา - อืมมมม ดูจากอาการ น่าจะเป็นน้ำมันเครื่องหยดธรรมดา เปลี่ยนแหวน ตัวเดียว 10บาท

Bank99     - พี่คับแต่ว่ารถนี้ ไม่มีน้ำมันเครื่องนะคับ มันใช้ ออโต้ลูป เป็นตัวหล่ออื่นอะคับ

หมอเทวดา -ไม่มีอะ รถไรไม่มีน้ำมันเครื่องมันมีทุกคันอะแหละ

Bank99     - อืมมม เอออ อ่า  ผมก้อไม่แน่ใจอะคับพี่ ผมไม่ถนัดเรื่องเครื่องคับ
ยังไงเด่วผมกลับบ้านก่อนนะคับ แล้วจาเอามาให้พี่ดูอีกรอบบบ

ด้วยความสงสัยและความอยากรู้ ว่าตกลงมันมีหรือไม่มีน้ำมันเครื่องกันแน่

และที่มันหยดคือน้ำมันอะไร ผมจึงมุ่งหน้า สู่ **โรงพยาบาล cockpit** ทันที

• Member
  • Last Login:July 21, 2013, 12:08:34 am
   หลังจากที่ **เจ้ากบ** ย่างกาย เข้ามาถึง **โรงพยาบาล cockpit**

ก้อเป็นที่สนใจ ของบรรดาหมอๆ และลูกค้าทั้งหลายใน cockpit ทันที

และพออธิบายอาการป่วย ของ **เจ้ากบ** ให้บรรดาหมอๆ ทั้งหลายฟังเสร็จ

ก้อไม่ต้องพูดพรัมทำเพลง จัดการนำ **เจ้ากบ** ขึ้นแท่นตรวจกันเลย

สรุปแล้วที่หยดคือน้ำมันเกียร์คับ เนื่องจากแหวนหมดอายุการใช้งานแล้ว

จึงจัดการเปลี่ยนแหวนและน้ำมันเกียร์ในทันที ไหนๆก้อไหนๆแล้ว เปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้ายด้วยเลยคร้าบบบ

อืมเปลี่ยนกรองเบนซินด้วยเลยดีก่า หลังจากที่เปลี่ยนกรองเบนซิน งานก้อเข้าอีกแล้วคับ

สายน้ำมันเดิมมันเสื่อมแล้วคับ  จึงต้องเปลี่ยนสายใหม่ ที่ cockpit ก้อไม่มีด้วย

แต่ พี่เค้าใจดีมากๆคับ ขี่มอไซไปซื้อมาเปลี่ยนให้ ต้องขอบคุนจิงๆ...

หลังจากที่รักษาเสร็จ ก้อถึงคราวถามเรื่องที่อยากรู้แล้วคับ

Bank99 - พี่คับพี่รถนี้มีน้ำมันเครื่องไหมคับ..?

บรรดาหมอๆ - อืมมมม แปบนะคับ (ไปช่วยกันตรวจดูอยู่พักใหญ่)

Bank99 - ว่าไงคับพี่ มีป่าวคับ

บรรดาหมอๆ - ไม่มีหรอกน้อง (ลงมติในที่ประชุมเห็นชอบแล้ว)

Bank99 - อ่า ผมว่าแล้ว ขอบคุนคับพี่ ขอบคุนคับ

เมื่อจบการรักษา และ **เจ้ากบ** หายดีแล้ว ก้อจัดการคิดค่ารักษาคับ

ปรากฎว่า งงคับงง  งงจิงๆ  ถูกคับถูก ไม่เคยรู้มาก่อนว่า ที่ cockpit เค้าไม่คิดค่าแรง

ถ้าคิดคงหลายบาท เพราะใช้ หมอหลายคน  เหอ ๆ ๆ

หลังจากจบการรักษา ผมและ **เจ้ากบ** ก้อได้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ และมิตรภาพดีๆ เพิ่มขึ้นอีกแว้ววว...

• Member
   - เทียบรุ่นหน่อยคับ...

- ภาพจากมุมล่างของ เครื่องยนต์ คับ...

• Member
  • Last Login:June 17, 2013, 11:36:35 pm
ใกล้คลอดแล้วครับ    :grin:

• Member
ลืมบอกไปครับ  ผมพอมีอะไหล่ เหลือที่ไม่ได้ใช้ เผื่อ พี่ๆน้องๆ สนใจครับ

มีไฟหน้า แท้ๆ ขาดหลอด
บังโคลนหน้าหัวกบ mp4 พร้อมกันชนเหล็ก ครบๆ ลองไปดูได้ครับ

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=17933.msg320026;topicseen#msg320026

Offline lastwizard

• Member
  • Last Login:September 10, 2010, 10:05:03 pm
คุณ boatcup อยู่หาดใหญ่เหรอครับ มี MSN ไหมครับผมอยู่สงขลาจะขอปรึกษาหน่อยนะครับ

• Member

Offline Pan

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ผมขอจองไฟกับหัวนะครับรบกวนสรุปราคาทาง PM ด้วยครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
รับทราบคับ

Offline hh-postcard

• Member
  • Last Login:June 15, 2011, 06:19:49 pm
เป็นสมาชิกมาได้สักพักแล้วคะ แต่ไม่กล้าโพสข้อความ ตอนนี้คับค่องใจมาก คือ ขวัญมี mp 4 อยู่คันนึงและต้องการจะย้ายเข้ามาที่หัวหินตอนแรกก็โทรไปถามที่ขนส่งประจวบเจ้าหน้าตอบกลับมาว่า ย้ายไม่ได้ ทำไม่ได้ พูดอยู่อย่างเดียว ไอ้เราก็ไม่เข้าใจว่าทำไมทำไม่ได้เพราะเราอ่านในกระทู้นี้เข้าก็ทำได้กัน และได้โทรไปถามเจ้าหน้าที่ตรังฝ่ายทะเบียนแกชื่อคุณ รุจิรา (ดีมากๆๆ)แกก็แนะนำว่าต้องเตรียมเอกสารยังไงถ้าไม่เข้าให้โทรไปหาแกได้ เมื่อวานก็เลยไปยื่นเอกสารเจ้าหน้าที่ก็พาไปพบกับ หัวหน้า แปลกใจตรงที่หัวหน้าไม่ดูอะไรเลย แล้วเขาก็พูดมาว่าเขาเพิ่งย้ายมาจากปราณ เค้าไม่เคยทำ ไม่รู้ต้องทำยังไง เอกสารที่ส่งผู้ว่าหน้าเป็นยังไงไม่รู้ ทำไม่เป็น และก็แนะให้เราไปซื้อรถตู้แบบองค์การโทรศัพย์ซิง่ายดี ไม่ยุ่งยาก แล้วเค้าก็บอกว่า หัวหินมีกฎหมายเคร่งมาก(มากขนาดไหนก็ไม่รู้)ทำยาก และเขาก็ไม่ยอมทำให้ ก็เลยโทรไปที่ขนส่งตรัง คุณ รุจิรา ก็งงว่าทำไม่ทำไม่ได้ แกเลยบอกว่าเดียวจะหาคำตอบให้ ให้โทรไปหาแกวันพุธอีกที(หัวหน้าที่ตรังหยุด) ช่วยด้วย ทำยังไงดี

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
เป็นสมาชิกมาได้สักพักแล้วคะ แต่ไม่กล้าโพสข้อความ ตอนนี้คับค่องใจมาก คือ ขวัญมี mp 4 อยู่คันนึงและต้องการจะย้ายเข้ามาที่หัวหินตอนแรกก็โทรไปถามที่ขนส่งประจวบเจ้าหน้าตอบกลับมาว่า ย้ายไม่ได้ ทำไม่ได้ พูดอยู่อย่างเดียว ไอ้เราก็ไม่เข้าใจว่าทำไมทำไม่ได้เพราะเราอ่านในกระทู้นี้เข้าก็ทำได้กัน และได้โทรไปถามเจ้าหน้าที่ตรังฝ่ายทะเบียนแกชื่อคุณ รุจิรา (ดีมากๆๆ)แกก็แนะนำว่าต้องเตรียมเอกสารยังไงถ้าไม่เข้าให้โทรไปหาแกได้ เมื่อวานก็เลยไปยื่นเอกสารเจ้าหน้าที่ก็พาไปพบกับ หัวหน้า แปลกใจตรงที่หัวหน้าไม่ดูอะไรเลย แล้วเขาก็พูดมาว่าเขาเพิ่งย้ายมาจากปราณ เค้าไม่เคยทำ ไม่รู้ต้องทำยังไง เอกสารที่ส่งผู้ว่าหน้าเป็นยังไงไม่รู้ ทำไม่เป็น และก็แนะให้เราไปซื้อรถตู้แบบองค์การโทรศัพย์ซิง่ายดี ไม่ยุ่งยาก แล้วเค้าก็บอกว่า หัวหินมีกฎหมายเคร่งมาก(มากขนาดไหนก็ไม่รู้)ทำยาก และเขาก็ไม่ยอมทำให้ ก็เลยโทรไปที่ขนส่งตรัง คุณ รุจิรา ก็งงว่าทำไม่ทำไม่ได้ แกเลยบอกว่าเดียวจะหาคำตอบให้ ให้โทรไปหาแกวันพุธอีกที(หัวหน้าที่ตรังหยุด) ช่วยด้วย ทำยังไงดี

ทำไม่ได้หรือไม่ได้ทำ นี่คนละเรื่่องนะครับ

หากจังหวัดไหน ไม่มี รถตุ๊กตุ๊ก อยู่ในจังหวัดนั้น ๆ ก็เป็นธรรมดาที่เจ้าหน้าที่จะบอกว่าทำไม่ได้ เพราะขี้เกียจจะรับรู้อะไรที่ไม่เคยมากกว่า

ยังไงก็พยายามเข้านะครับ

Offline Liquidsky

• Member
  • Last Login:February 19, 2013, 04:25:40 am
ตอนนี้ของผมก็เจอปัญหาเหมือนกันครับ รถทำสีเสร็จหมดแล้วรอที่จะโอนปรากฏว่าตอนนี้ขนส่งตรังออกกฏมาใหม่คือรถที่จะทำเป็นส่วนบุคคลต้องเป็นสองสีครับ รถผมสีเดียวสวยดีอยู่แล้วไม่อยากคาดสีอื่นเพิ่ม "จะลองเอามาโอนกรรมสิทธ์ปลายทางที่กรุงเทพได้เลยป่าวครับ" คือตอนนี้ยังเป็นชื่อเจ้าของเดิมอยู่ทะเบียนเป็นโดยสารประจำทาง ถ้าจะโอนอย่างเดียวก็ต้องใส่เบาะที่กระบะหลังกลับใส่หลังคาให้เหมือนแท๊กซี่ดังเดิม ไม่รู้ว่าจะต้องทำไงเลยครับตอนนี้มีวิธีอื่นมั๊ยครับที่จะไม่ต้องคาดสีเพิ่มกว่าจะได้สีนี้มาเสียดายมากครับถ้าจะต้องเปลี่ยน รถก็ไกล้เสร็จแล้วด้วยครับวานผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

• Member
  • Last Login:February 19, 2013, 04:25:40 am

จะขอปรึกษาคุณ รุจิราด้วยได้ไหมครับคุณขวัญ ตอนนี้รถอยู่ที่จ.ตรังครับ รบกวน PM มาบอกหน่อยนะครับ หรือโทรมาได้ครับที่เบอร์ 0 8 6 5 8 8 8 8 8 9 8 ครับ มีเรื่องอยากปร฿กษาครับ ขอบคุณมากครับ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
คาดสติ๊กเกอร์เเทนได้ไหมครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline hh-postcard

• Member
  • Last Login:June 15, 2011, 06:19:49 pm
ติดต่อฝ่ายทะเบียนรถนะคะ 075-230645

• Member
คาดสติ๊กเกอร์เเทนได้ไหมครับ
ไม่ได้ครับเช็คแล้ว

Offline Pan

• Member
งั้นเคลือบ Wax แล้วพ่นสีสเปรย์ครับ แล้วขัดออกครับ

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments