Author Topic: *********ลองของ 3 กับ 3 ล้อ ตัวเจ็บ กับ DAIHATSU MIDGET MP4*********  (Read 509150 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline mudiaus

• Member
  • Last Login:August 05, 2010, 12:02:23 pm
ทำตามรูปที่ 1 - 2 - 3  นะครับ แล้วกด ok ออกมาครับ รับรองว่า อ่านง่ายสบายตากว่าเดิมแน่นอนครับผม

« Last Edit: June 16, 2009, 11:57:04 pm by mudiaus »

Offline mudiaus

• Member
  • Last Login:August 05, 2010, 12:02:23 pm
อีกตัวเห็นใช้กันเยอะ Mozilla Firefox

Offline MozartEffect

• Member
  • Country: th
  • Last Login:March 16, 2024, 10:15:02 am
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน ผมเป็นคนหนึ่งที่สนใจ Daihatsu Midget MP4, MP5 เหมือนกับทุกๆคน
              ตามหากระทู้ที่ลงเวปขายเจ้ากบน้อยนี้มาหลายเพลาแล้วครับ จนเจอกระทู้ของพี่อู๋เนี้ยเลยครับ ของจริงทั้งน้าน ต้องขอบคุณพี่อู๋ที่ถ่ายทอด
ได้ให้พบเจอข้อมูลที่หามานาน สุดยอดเลยจริงๆ ครับ นับถือนับถือครับ ช่วยให้ผมได้เห็นภาพทุกรายละเอียดชัดเจนมากขึ้น ทำให้มีแรงหามิดเจดที่รัก
ต่อไป สู้ สู้ ดูความตั้งใจของพี่อู่แล้วทำให้ผมมีแรงฮึด ว่าแล้วหาเวลาว่างจากงานไปหาแหล่งเลยดีกว่า ต้องตรังใช่ไหมครับพี่น้อง จากตำราของพี่อู๋พอ
ได้แนวอะไหล่ที่สำคัญ  หาเก็บไว้คงแจ่ม  ผมอ่านที่เดียว 56 กระทู้ยาวมาเลยเซฟเก็บข้อมูลไว้เป็นแนวทางงานการไม่ต้องสนใจ555  พอดีทำงานบัญชี
การเงินพิมพ์ยุกยิกเข้าไว้ไม่มีคนสนใจ555  ก็ว่ากันไป ใช้เวลา 2 วัน ผมว่าพี่อู๋ทำรวมเล่มของตัวเองได้เลยนะเนี้ย UP UP UP ครับพี่
               ออกรวมเล่มเมื่อไรจองเล่มหนึ่งเลยนะครับ  แต่ตอนนี้ผมเฝ้าติดตามเจ้าตัวน้อยของพี่อู่อยู่นะครับผม  ว่าตอนต่อไปเป็นยังไง
ขอลงชื่อ  ตัวก๊อปปี้ตำรา 1 เล่มด้วยคนครับ   นายไพรวรรณ์ กาศแก้ว  อัสสกาญจน์เพลส คอนโดมิเนียม เลขที่ 231/36 ห้อง 506 อาคาร 3 เฟส 1
ถ.รามคำแหง 107 แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240 โอนเงินยังไงบอกผมด้วยครับผม pkartkaew@hotmail.com  ขอบคุณมากครับผม
( ปล. เป็นคนเชียงราย อำเภอแม่สายครับ  แต่มาทำงานกรุงเทพฯได้จะสิบปีแล้วพี่ กลับบ้านสงกรานต์เท่านั้น คิดถึงถิ่นบ้านเรามาก มาก ) :embarassed:
 :embarassed:

Offline Bank99

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:July 21, 2013, 12:08:34 am
ทำตามรูปที่ 1 - 2 - 3  นะครับ แล้วกด ok ออกมาครับ รับรองว่า อ่านง่ายสบายตากว่าเดิมแน่นอนครับผม

โอ่วววววววววว

ได้แล้วคับ ได้แล้ว

ชัดแจ๋วเลย ขอบคุนมาก ๆ ๆ ๆ เลยนะคับ...  :good:

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน ผมเป็นคนหนึ่งที่สนใจ Daihatsu Midget MP4, MP5 เหมือนกับทุกๆคน
              ตามหากระทู้ที่ลงเวปขายเจ้ากบน้อยนี้มาหลายเพลาแล้วครับ จนเจอกระทู้ของพี่อู๋เนี้ยเลยครับ ของจริงทั้งน้าน ต้องขอบคุณพี่อู๋ที่ถ่ายทอด
ได้ให้พบเจอข้อมูลที่หามานาน สุดยอดเลยจริงๆ ครับ นับถือนับถือครับ ช่วยให้ผมได้เห็นภาพทุกรายละเอียดชัดเจนมากขึ้น ทำให้มีแรงหามิดเจดที่รัก
ต่อไป สู้ สู้ ดูความตั้งใจของพี่อู่แล้วทำให้ผมมีแรงฮึด ว่าแล้วหาเวลาว่างจากงานไปหาแหล่งเลยดีกว่า ต้องตรังใช่ไหมครับพี่น้อง จากตำราของพี่อู๋พอ
ได้แนวอะไหล่ที่สำคัญ  หาเก็บไว้คงแจ่ม  ผมอ่านที่เดียว 56 กระทู้ยาวมาเลยเซฟเก็บข้อมูลไว้เป็นแนวทางงานการไม่ต้องสนใจ555  พอดีทำงานบัญชี
การเงินพิมพ์ยุกยิกเข้าไว้ไม่มีคนสนใจ555  ก็ว่ากันไป ใช้เวลา 2 วัน ผมว่าพี่อู๋ทำรวมเล่มของตัวเองได้เลยนะเนี้ย UP UP UP ครับพี่
               ออกรวมเล่มเมื่อไรจองเล่มหนึ่งเลยนะครับ  แต่ตอนนี้ผมเฝ้าติดตามเจ้าตัวน้อยของพี่อู่อยู่นะครับผม  ว่าตอนต่อไปเป็นยังไง
ขอลงชื่อ  ตัวก๊อปปี้ตำรา 1 เล่มด้วยคนครับ   นายไพรวรรณ์ กาศแก้ว  อัสสกาญจน์เพลส คอนโดมิเนียม เลขที่ 231/36 ห้อง 506 อาคาร 3 เฟส 1
ถ.รามคำแหง 107 แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240 โอนเงินยังไงบอกผมด้วยครับผม pkartkaew@hotmail.com  ขอบคุณมากครับผม
( ปล. เป็นคนเชียงราย อำเภอแม่สายครับ  แต่มาทำงานกรุงเทพฯได้จะสิบปีแล้วพี่ กลับบ้านสงกรานต์เท่านั้น คิดถึงถิ่นบ้านเรามาก มาก ) :embarassed:
 :embarassed:

ดีใจครับที่มีคนเห็นคุณค่าของเจ้ากระทู้นี้ และ ส่วนเรื่อง เจ้าตำราที่ขอมานั้น ช่วงนี้ยังไม่มีเวลาว่างที่จะทำเพิ่มเลยครับ

ยังไงก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ ส่วนรถผมยังไม่ได้มีเวลาทำอะไรเพิ่มเติมนะครับหากมีการขยับจะได้เห็นในกระทู้นี้แน่ ๆ ครับ สัญญา

• Member
  • Last Login:March 16, 2024, 10:15:02 am
 x:D แวะมาอัพครับพี่อู๋ ขอให้มีเวลาว่างมาต่อ MP4 ไวๆ นะครับผม
แหม...กำลังน่าติดตามและค้นหาเลยเชียว เอ...ผมว่าเหมือนคุณนักเขียน
ในหนังเรื่อง Always เลยครับ ที่กว่าจะปั่นเรื่องได้ก็สร้างสรรค์อยู่นาน  :ofireevil:
       ยังไงก็จะรอตำราต่อไปนะครับ รอพี่อู๋ว่างก่อนเนอะ  สวัสดีครับ

Offline Mister2tuk

• Member
  • Last Login:October 22, 2013, 09:16:52 am
    • ไทยแลนด์ ตุ๊กตุ๊ก ดอด เนท
สวัสดีครับเพื่อนๆ ครับ  ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ midget mp4-5 club ครับกระผม
สบายดีและปลอดภัยจากไข้หวัด 2009 กันหรือเปล่าครับ แฮ่ .... นานๆ มาทักทายกันที
ช่วงนี้ยุ่งมากๆ วันนี้ลมพัดเย็นดี เลยเดินผ่านมาเลยแวะมาทักทายพี่อู๋ และเพื่อนนะครับ
คำเตือน เวลานอนอย่าลืมตา นะครับ เพราะจะทำให้นอนไม่หลับ ...

Offline boatcup

• Member
  • Last Login:June 17, 2013, 11:36:35 pm
    • ชาลีไทยแลนด์
เราเล่น รถญี่ปุ่น   ส่วน ญี่ปุ่น เล่นรถบ้านเรา  555+

จะบ้าตาย 

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
โอ้ว พูดถึงตุ๊กๆไทย รถที่สร้างเองในไทยและมีที่เดียวในโลกแบบนี้ ถ้าสภาพสวยๆก็น่าเก็บเหมือนกันนะครับ

"เราเห็นมันเยอะและบ่อยเกินไปจนไม่รู้สึกถึงความพิเศษ"
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
เอาไปแม้กระทั่งทะเบียน

Offline Pan

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline LA2VS

• Member
  • Last Login:March 28, 2016, 10:23:36 pm
บ้านเรามีของดีกว่าที่คุณเข้าใจ made in thailand :D :D :D

• Member
 w^w
สวัสดีครับพี่อู๋ แวะมาทักทายและถามข่าวคราวเรื่องตำราครับผม
พอดีช่วงนี้หน้าฝนคิดว่าพอมีเวลาบ้างหรือเปล่าครับ (เข้าข้างตัวเองสุดๆ)
 - ผมขอ 2 เล่มเลยครับผม ถ้า MP5 มาแล้วอ่ะครับ และชุด MP4 ด้วยครับผม
 - รบกวนส่งมาที่ นายไพรวรรณ์  กาศแก้ว  อัสสกาญจน์เพลส คอนโดมิเนียม
   เลขที่ 231/36 ห้อง 506 อาคาร 3 เฟส 1 ซ.รามคำแหง 107 แขวงหัวหมาก
   เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240
 - ตอนนี้กำลังหาเจ้ากบน้อย รุ่น MP5 อยู่ครับผม อยากได้ตำราพี่อู๋สุดๆ ครับผม
ก็ได้ความรู้จากกระทู้พี่อู๋เป็นแนวทางในการหาตามสภาพที่อยากได้อยู่ครับจัดว่า
พอต่อรองราคาตามสภาพได้บ้างครับ   ขอขอบพระคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

• Member
 w^w  w^w  :o<
พี่อู๋...........ลืมไปเลยครับ โอนตังค์ไปที่ไหนเมลล์บอกผม
ด้วยครับที่ pkartkaew@hotmail.com ขอบคุณมากเลยครับ   :good:

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
ผมก็รอตำราอยู่ที่ผมมีมันเป็นของรุ่น MP4 นะ ส่วนของ MP5 คงต้องรอพี่ต๋อย ไปทำงานต่างประเทศยังไม่กลับมาเลยนี่สิ

• Member
 :embarassed: สวัสดีครับพี่อู๋ วันนี้ไปเดินดูร้านขายหนังสือญี่ปุ่นเลยครับพี่ผมกะจะไม่รบกวนจริงๆ
เล่มที่พี่เลือกสีรถอ่ะครับ Nostalgic Hero เล่มที่ 125 ครับ ร้านอยู่ที่ซีคอนมีร้านเดียวโตโกอะไรนี้แหละ
ไปเจอเล่มที่ 130 แล้วครับไม่มีเล่มเก่า  พนักงานบอกว่านิตยสารเล่มนี้ 2 เดือนออกครั้งหนึ่งครับผม
และไม่สามารถหาเล่มเก่าให้ได้  แต่เค้าบอกว่ามีเล่มที่ 131 ด้วย หนังสือห่อพลาสติกเลยไม่ได้ดูข้าง
ใน  เลยเหี่ยวกลับมาครับผม  เหมือนตอนที่อกหักเลยพี่มันเศร้าจริงๆ เพราะดูแล้วไม่มีร้านหนังสือญี่ปุ่น
ไหนอีกเลยครับ  ว่าแล้วยังไม่สิ้นกำลังใจ  555
               พี่อู่ครับ MP4 ก็เอาครับครับ  ผมขอสักเล่มนะครับพี่อู๋ ไว้ MP5 มาเมื่อไรค่อยเอาอีกครับ
ผมจองไว้เลยแล้วกันครับพี่อู๋  วันนี้เหนื่อยจริง ๆ เจอฝน 2 ที่ อ่อนนุชกับบางนา  เชื่อไหมครับผมนั่ง
รถมาจากซีคอน มาถึงแยกลำสาลีฝนไม่มีสักเม็ด ถนนเงี้ยแห้งผากแสดงวันวันนี้โชคไม่ค่อยดี....แต่
พรุ่งนี้ถูกหวยรวยทรัพย์  ครับผม 54 มีลุ้นเค้าว่ากาน...  ขอบคุณคร๊าบพี่อู๋ MP4  1 เล่มครับไว้รวมคน
ก่อนก็ได้ครับ  ผมจะรอ   :blob_fire:

• Member
:embarassed: สวัสดีครับพี่อู๋ วันนี้ไปเดินดูร้านขายหนังสือญี่ปุ่นเลยครับพี่ผมกะจะไม่รบกวนจริงๆ
เล่มที่พี่เลือกสีรถอ่ะครับ Nostalgic Hero เล่มที่ 125 ครับ ร้านอยู่ที่ซีคอนมีร้านเดียวโตโกอะไรนี้แหละ
ไปเจอเล่มที่ 130 แล้วครับไม่มีเล่มเก่า  พนักงานบอกว่านิตยสารเล่มนี้ 2 เดือนออกครั้งหนึ่งครับผม
และไม่สามารถหาเล่มเก่าให้ได้  แต่เค้าบอกว่ามีเล่มที่ 131 ด้วย หนังสือห่อพลาสติกเลยไม่ได้ดูข้าง
ใน  เลยเหี่ยวกลับมาครับผม  เหมือนตอนที่อกหักเลยพี่มันเศร้าจริงๆ เพราะดูแล้วไม่มีร้านหนังสือญี่ปุ่น
ไหนอีกเลยครับ  ว่าแล้วยังไม่สิ้นกำลังใจ  555
               พี่อู่ครับ MP4 ก็เอาครับครับ  ผมขอสักเล่มนะครับพี่อู๋ ไว้ MP5 มาเมื่อไรค่อยเอาอีกครับ
ผมจองไว้เลยแล้วกันครับพี่อู๋  วันนี้เหนื่อยจริง ๆ เจอฝน 2 ที่ อ่อนนุชกับบางนา  เชื่อไหมครับผมนั่ง
รถมาจากซีคอน มาถึงแยกลำสาลีฝนไม่มีสักเม็ด ถนนเงี้ยแห้งผากแสดงวันวันนี้โชคไม่ค่อยดี....แต่
พรุ่งนี้ถูกหวยรวยทรัพย์  ครับผม 54 มีลุ้นเค้าว่ากาน...  ขอบคุณคร๊าบพี่อู๋ MP4  1 เล่มครับไว้รวมคน
ก่อนก็ได้ครับ  ผมจะรอ   :blob_fire:

งั้นรอแป๊บหนึ่งนะครับ แลวอยากจะบอกว่า หนังสือสามารถสั่งย้อนได้ครับ แต่ต้องวางมัดจำค่าหนังสือและก็รอมันมาประมาณเดือนกว่าสองเดือนครับ ที่โตเกียวโดแหละครับ ไม่มีอะไรยากเกินความพยายามนะครับ

ขอให้ถูกหวยดังหวังนะครับ

Offline hs9rxj

• Member
  • Last Login:January 29, 2016, 10:42:04 pm
มาสด้าk360 ไม่แน่ใจว่าในไทยมีไครเคยเห็นบ้าง

Offline wowut

• Member
  • Last Login:June 09, 2010, 05:19:57 pm
สวัสดีครับ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ

ผมอยากได้คู่มือเจ้า daihatsu midget mp4-5 มากไม่รู้ว่าพี่ๆ ยังมีเหลืออยู่กันหรือป่าวครับ
รบกวนจัดส่งพัสดุเก็บเงินปลายทางให้ผมหน่อยนะครับ

ที่อยู่ที่จัดส่งหนังสือนะครับ
วรวุฒิ วุฒิกรธนาวัฒน์
116/2 ซอยนามบัญญัติ ถนนประชาธิปไตย แขวงบางขุนพรหม เขตพระนคร กทม. 10200

เก่ง mobile: 089-4552474 Email: wo_wut@hotmail.com

Offline hs9rxj

• Member
  • Last Login:January 29, 2016, 10:42:04 pm
ขอแจมหน่อยครับ   แหะๆ ทำสีด้วยฝีมือเอง

Offline Pan

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
เก่งจังครับทำสีเอง
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
มาสด้าk360 ไม่แน่ใจว่าในไทยมีไครเคยเห็นบ้าง

ที่บ้านคุณอู๋เคยมีนิครับรุ่นนี้

• Member

ที่บ้านคุณอู๋เคยมีนิครับรุ่นนี้

เคยมีตอนมันออกมาใหม่ ๆ ไม่รู้ตอนนั้นเกิดยัง แต่เคยเห็นรูปถ่าย แต่ไม่รู้เป็นยังไง ตามลำบากมาก ไม่น่าจะเหลือซากแล้ว

Offline Mister2tuk

• Member
  • Last Login:October 22, 2013, 09:16:52 am
    • ไทยแลนด์ ตุ๊กตุ๊ก ดอด เนท
ต้องการเช่ารถ mp4/mp5 สำหรับจัดงานอีเว้นท์ครับ
ใครสนใจให้เช่า รบกวนติดต่อได้ที่ คุณเชด 0811735992
ระยะเวลาเช่า 15 สค -30 กย. 2552  ครับ
เฉพาะ กทม. / ปริมณฑล นะครับ
www.thailandtuktuk.net
ที่อู่ผมมีบริการซ่อมรถ MP4-5 ด้วยนะครับ หากหาที่ซ่อมในกรุงเทพไม่ได้ ก้อเชิญที่อู่ได้นะครับ
อยู่แถว เดอะมอลล์บางแคครับ  ยินดดีต้อนรับทุกท่านครับ
« Last Edit: July 26, 2009, 06:16:41 pm by Mister2tuk »

Offline o-toonarmy

• Member
  • Last Login:September 22, 2012, 04:01:25 am
คุณอู๋ครับ  ผมเพิ่งมาใหม่ อยากได้หนังสือครับ ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ  ขอบคุณครับ

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments