Author Topic: *********ลองของ 3 กับ 3 ล้อ ตัวเจ็บ กับ DAIHATSU MIDGET MP4*********  (Read 509066 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline หรั่ง^Hakosuka^

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 24, 2020, 02:54:55 pm

Offline GTR.

• ก๊วยเจ๋งR30
  • Member
  • Last Login:April 23, 2014, 07:24:24 pm
สวยมากมายครับ    โลโก้ด้านในประตู ใช่โลโก้ลูกเสือใบ่ป่ะคับเนี่ย  :>D
NISSAN  SHIFT_
Made by people who love cars for people who love cars

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
ศข 34 ตรัง
น่ารักมาก ๆ ครับ

ส่วนเจ้า
ศข 34 เชียงใหม่

ยังไม่มีเวลาทำอะไรซักกะอย่าง ยุ่งมาก มายในช่วงนี้ ทำให้ไม่ได้เข้ามาตอบอะไรในนี้

ต้องขอโทษพี่ ๆ น้อง ๆ ชาว มิตเจ็ท ด้วยนะครับที่หายหน้าไป

Offline thanakan

• Member
  • Last Login:June 09, 2021, 06:40:08 pm
 :knuppel2: :crazy2: :ofireevil: :blob_fire: b:b :yellowafro: 3:) w^w w^w ^0^ C:) C:) %:( รถสวยดีนะ

Offline Liquidsky

• Member
  • Last Login:February 19, 2013, 04:25:40 am
 :cheesy: &v& กว่าจะได้มาเหนื่อยมากนานมากครับคันนี้ เกินงบไปเยอะมากโดนกระโดดฟันเต็มๆ 150000 ทั้งที่ได้รถมาถูก ดีใจมากครับที่มีคนชมขอบคุณครับ ขอบคุณกระทู้ดีๆที่มีไว้ให้ศึกษา  :bythebook: ปรึกษาด้วยครับ (34 เหมือนกันเลย) อยากให้ขนส่งกรุงเทพต่อทะเบียนได้จัง ไม่อยากเอากลับไปตรังแล้วเหนื่อยครับ  :tickedoff: รู้งี้เอามาทำที่กรุงเทพแต่แรกดีกว่า ที่ตรังงานหยาบ ช้า โคตะระ ทีมงาน โกศักดิ์ ที่เคยคิดว่าดีตอนนี้โดนแล้วไม่ขอแนะนำครับ

Offline hs9rxj

• Member
  • Last Login:January 29, 2016, 10:42:04 pm
สวยงามครับ  สุโค่ยๆ

Offline oldstock

• Member
  • Last Login:September 28, 2023, 09:17:43 am
:cheesy: &v& กว่าจะได้มาเหนื่อยมากนานมากครับคันนี้ เกินงบไปเยอะมากโดนกระโดดฟันเต็มๆ 150000 ทั้งที่ได้รถมาถูก ดีใจมากครับที่มีคนชมขอบคุณครับ ขอบคุณกระทู้ดีๆที่มีไว้ให้ศึกษา  :bythebook: ปรึกษาด้วยครับ (34 เหมือนกันเลย) อยากให้ขนส่งกรุงเทพต่อทะเบียนได้จัง ไม่อยากเอากลับไปตรังแล้วเหนื่อยครับ  :tickedoff: รู้งี้เอามาทำที่กรุงเทพแต่แรกดีกว่า ที่ตรังงานหยาบ ช้า โคตะระ ทีมงาน โกศักดิ์ ที่เคยคิดว่าดีตอนนี้โดนแล้วไม่ขอแนะนำครับ
เคยคิดซื้อรถที่ตรังเหมือนกันครับ เมื่อ3-4เดือนก่อน แต่กลัวปัญหาแบบนี้แหละครับ เราไม่เห็นอะไรเลยถ้าไม่ได้ไปดูด้วยตัวเอง ยกตัวอย่างคนที่อยู่ำไกลๆเช่นกรุงเทพซื้อรถที่ตรัง คงได้เห็นอย่างมากก็แค่ตอนซื้อรถครั้งแรกที่ไปเอง ถ้าจะให้เค้าซ่อมทำสีด้วย จะให้ไปดูบ่อยๆคงลำบากมากเพราะอยู่ไกลกรุงเทพเหลือเกิน บางทีก็เห็นได้แต่รูปว่าทำไปถึงไหนแล้ว เราไม่ได้ติดต่อตรงกับอู่ไม่ได้คุยกับช่างเอง ไม่ได้บอกความต้องการโดยตรงของเรา โอกาสที่เราจะได้รถที่ตรงใจเราคงยากครับ เราโดนบวกเปล่าๆไปเท่าไรก็ไม่รู้ กระทู้นี้ให้แรงบันดาลใจกับใครหลายๆคนครับ ให้ความรู้ให้ข้อมูลที่ถูกต้องกับเพื่อนๆ ทำให้รู้รายละเอียดพอสมควรว่าเดิมๆมันเป็นอย่าง
ไร ไว้ผมจะเอารถมาให้ดูบ้างครับ น่าจะเสร็จกลางเดือนนี้ครับ รถผมทำมา3เดือนครึ่งแล้วครับ ผมทำรถที่อยุธยาครับ เดินทางสะดวกไปดูได้ไม่ไกลนัก ซื้อซากรถมาทำเลยครับ ไปทีไรผมก็จะถ่ายรูปมาเก็บไว้ ให้รู้ขั้นตอนการทำรถครับ แลกเปลี่ยนความรู้กัน ผมเชื่อว่าคนรักmidgetยังมีอีกเยอะครับที่รอชมรถสวยๆ รายละเอียดครบๆ ที่อู่นี้ค่อนข้างดีครับ เครื่องมือพร้อม เสียอย่างเดียวครับ ช่างเป็นมีคนเดียวครับ แกรู้รายละเอียดทุกส่วนครับ งานค่อนข้างดีครับ ลายเส้นทุกส่วนแกยังทำให้เลยครับ เราอยากได้แบบไหนแกก็จัดให้ครับ มีอะไรก็บอกเราตรงๆ อะไรควรตีใหม่ อะไรยังใช้ได้ ประตูก็ตีใหม่ครับ ใช้เหล็กอย่างหนา ไม่ต้องกลัวผุ แกทำรถผมมา3เดือนแล้ว รถรอคิวแกอีก3-4คันครับ ผมเลยไม่กล้าแนะนำให้ครับ กลัวรอกันไม่ไหว ไว้ผมจะเอารูปที่ผมถ่ายๆไว้มาให้ชมกันครับ มีเวลาจะเปิดกระทู้ในเวปบอร์ดครับ เผื่อเป็นideaให้เพื่อนที่กำลังสนใจหรือกำลังคิดจะทำครับ  :blob_fire:
« Last Edit: September 01, 2009, 03:04:15 pm by oldstock »

Offline o-toonarmy

• Member
  • Last Login:September 22, 2012, 04:01:25 am
คุณ oldstock รถคุณจะทำสีเขียวใช่ป่าวครับ แล้วคุณอยู่แถววงเวียนใหญ่ใช่ไหมครับ ผมว่าเราทำอู่เดียวกันครับ

Offline oldstock

• Member
  • Last Login:September 28, 2023, 09:17:43 am
คุณ oldstock รถคุณจะทำสีเขียวใช่ป่าวครับ แล้วคุณอยู่แถววงเวียนใหญ่ใช่ไหมครับ ผมว่าเราทำอู่เดียวกันครับ
อ่า รถผมทำสีเขียวครับ เพียงแต่ว่าผมไม่ได้อยู่วงเวียนใหญ่ครับ เท่าที่ทราบคันวงเวียนใหญ่รอต่อคิวอยู่เหมือนกันครับ ของผม MP5 คันที่กำลังขึ้นนั่นแหละครับ ดูแล้วงานเป็นยังไงบ้างครับ พอได้ไหมงานของอู่นี้ ผมว่าเนี้ยบใช้ได้นะครับในสายตาผม ลายเส้นเดิมๆหรืองานปะผุ งานตีใหม่เนี้ยบใช้ได้เลยครับ พรุ่งนี้สีจริงน่าจะทำเสร็จหมดหรือใกล้เคียงแล้วครับ เครื่องก็เรียบร้อยแล้ว งานเหล็กก็จบเสร็จหมดแล้วครับไม่ทราบว่าของคุณ o-toonarmy คันไหนครับ พรุ่งนี้ผมจะแวะไปดูครับจะได้ีupdateมาให้ครับ หรือมีอะไรสอบถามยินดีครับ แชร์ข้อมูลกันได้ครับ

• Member
  • Last Login:September 22, 2012, 04:01:25 am
เบอร์ผม 085-1694252 ครับโทรได้ 11 โมงเช้า-ตี3กลางคืน ผมนอนดึกครับ

• Member
ลืมบอกเบอร์เอง o-toonarmy  พอดีอยากคุยกับคุณ oldstock เรื่องเครื่องและอะไหล่นิดหน่อยครับ               และต้องขอขอบคุณพี่อู๋ด้วยนะครับที่ทำให้พวกเรารวมตัวกันผมอยู่กรุงเทพไป เชียงไหม เมื่อไหร่จะเวะไปหาครับ

• Member
พิมพ์ตกอีกแล้ว o-toonarmy 085-1694252 แล้วในนี้มีใครเชียร์นิวคาสเซิ่ลบ้างครับ คงไม่มี

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ผมเคยครับ สมัยดาวิด ชิโนล่า, คีส จีเรสพี ฯลฯ ใครอีกคนหว่า ที่อ้วน ๆ แก่ ๆ แต่เก่งน่ะ ลืม
แต่เดี๋ยวนี้มีงานอดิเรกอื่น เลยไม่ได้สนแล้วครับ  :-!

• Member
  • Last Login:January 29, 2016, 10:42:04 pm
เอาไปเปรียบเทียบดูครับ จะเอาตัวไหน
http://infofile.pcd.go.th/air/TwoStroke.pdf?CFID=713591&CFTOKEN=49470582

• Member
อ้วนเก่งรุ่นนั้นคงเป็น ปีเตอร์เบียสลี่

• Member
  • Last Login:February 19, 2013, 04:25:40 am
เคยคิดซื้อรถที่ตรังเหมือนกันครับ เมื่อ3-4เดือนก่อน แต่กลัวปัญหาแบบนี้แหละครับ เราไม่เห็นอะไรเลยถ้าไม่ได้ไปดูด้วยตัวเอง ยกตัวอย่างคนที่อยู่ำไกลๆเช่นกรุงเทพซื้อรถที่ตรัง คงได้เห็นอย่างมากก็แค่ตอนซื้อรถครั้งแรกที่ไปเอง ถ้าจะให้เค้าซ่อมทำสีด้วย จะให้ไปดูบ่อยๆคงลำบากมากเพราะอยู่ไกลกรุงเทพเหลือเกิน บางทีก็เห็นได้แต่รูปว่าทำไปถึงไหนแล้ว เราไม่ได้ติดต่อตรงกับอู่ไม่ได้คุยกับช่างเอง ไม่ได้บอกความต้องการโดยตรงของเรา โอกาสที่เราจะได้รถที่ตรงใจเราคงยากครับ เราโดนบวกเปล่าๆไปเท่าไรก็ไม่รู้ กระทู้นี้ให้แรงบันดาลใจกับใครหลายๆคนครับ ให้ความรู้ให้ข้อมูลที่ถูกต้องกับเพื่อนๆ ทำให้รู้รายละเอียดพอสมควรว่าเดิมๆมันเป็นอย่าง
ไร ไว้ผมจะเอารถมาให้ดูบ้างครับ น่าจะเสร็จกลางเดือนนี้ครับ รถผมทำมา3เดือนครึ่งแล้วครับ ผมทำรถที่อยุธยาครับ เดินทางสะดวกไปดูได้ไม่ไกลนัก ซื้อซากรถมาทำเลยครับ ไปทีไรผมก็จะถ่ายรูปมาเก็บไว้ ให้รู้ขั้นตอนการทำรถครับ แลกเปลี่ยนความรู้กัน ผมเชื่อว่าคนรักmidgetยังมีอีกเยอะครับที่รอชมรถสวยๆ รายละเอียดครบๆ ที่อู่นี้ค่อนข้างดีครับ เครื่องมือพร้อม เสียอย่างเดียวครับ ช่างเป็นมีคนเดียวครับ แกรู้รายละเอียดทุกส่วนครับ งานค่อนข้างดีครับ ลายเส้นทุกส่วนแกยังทำให้เลยครับ เราอยากได้แบบไหนแกก็จัดให้ครับ มีอะไรก็บอกเราตรงๆ อะไรควรตีใหม่ อะไรยังใช้ได้ ประตูก็ตีใหม่ครับ ใช้เหล็กอย่างหนา ไม่ต้องกลัวผุ แกทำรถผมมา3เดือนแล้ว รถรอคิวแกอีก3-4คันครับ ผมเลยไม่กล้าแนะนำให้ครับ กลัวรอกันไม่ไหว ไว้ผมจะเอารูปที่ผมถ่ายๆไว้มาให้ชมกันครับ มีเวลาจะเปิดกระทู้ในเวปบอร์ดครับ เผื่อเป็นideaให้เพื่อนที่กำลังสนใจหรือกำลังคิดจะทำครับ  :blob_fire:

กรุงเทพจิงๆแล้วมีทุกอย่าง ทำได้หมดครับ ที่ไปทำที่นู่นเพราะกลัวว่าทะเบียนจะไม่เป็นป้ายขาวตอนนั้นยังไม่มีใครทำผ่านครับ เลยต้องมานั่งวางแผนกันวุ่นวายยกใหญ่ ตัวรถอย่างเดียวจรีงๆได้มาจากตรังถูกมากครับถ้าเอาขึ้นมาเลยคงจบตั้งแต่แรกแล้ว เพราะใจจริงกะปะผุทำภายในใส่แม็กซ์เฉยๆแล้วลอกสีออกให้หมด โชว์สนิมแห้งๆแล้วเคลือบแบบ rat look แต่ไปกังวลเรื่องทะเบียนเลยทำให้ยาว ยุธยากันไปเลยละครับ ไหนจะต้องทำเป็นทูโทนเพื่อตรวจแล้วทำกลับ ปวดใจหลายรอบเจอทีมงานศิลปินตุ๊ดตู่ กว่าจะได้งานเนี๊ยบได้ดังใจแบบนี้แทบเผาอู่ทิ้งครับ สุดท้ายได้ดังใจนี่แหละเลยใจเย็นลงได้ครับ แต่ยังไม่จบครับเพราะตอนนี้ต้องเอากลับไปตรวจที่ตรังทุกปี "v" มันส์

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
 :evil: :evil: :evil:  ทำไมเห็นห่วงเรื่องทะเบียนจังละครับ ผมเฉยๆนะครับได้ก็ไม่ได้ก็ไม่ดี ขับมันไปแบบเหลืองๆ  :evil: :evil: :evil:
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
:evil: :evil: :evil:   ทำไมเห็นห่วงเรื่องทะเบียนจังละครับ ผมเฉยๆนะครับได้ก็ไม่ได้ก็ไม่ดี ขับมันไปแบบเหลืองๆ  :evil: :evil: :evil:
ป้ายเหลืองไม่อยากขับ ขาวไว้ก่อน อุ่นจายย ไม่ต้องมาจุกจิกครับนี่ว่าเดี๋ยวจะลองโอนเข้ากทมแล้ว จะไดจบจบไป

• Member
http://www.teentoa.com/article/data/suzuki%20history1.php

ซูซูกิ  LJ50  ตัวแรง สำหรับmidgetครับ

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm

ถึงไม่สวแต่รักมันครับ :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

ชอบประโยคนี้ครับ  :good: :good:

• Member
โดนครับโดนเหมือนเมียเราเลย  ถึงไม่สวยแต่รักมันครับ

• Member
 :tickedoff: เมื่อวานขับอยู่โดนดาบตร.เรียกให้จอดครับ ตอนแรกคงจะนึกไม่ออกว่าข้อหาอะไร เพราะถามก็ยังไม่ตอบได้แต้ดูรอบๆ และแล้วก็ถามหาป้ายทะเบียนด้านหน้าครับ ผมเลยชูให้แกดูว่าอยู่ในรถ แกก็ถามว่าแล้วทำไมไม่ติด ผมก็บอกว่ากำลังจะติดครับพอดีรีบออกมาลองผ้าคลุมรถที่สั่งตัดไว้แล้วก็ชี้ให้แกดูผ้าคลุมที่อยู่ข้างๆ แต่แกไม่ดูครับ จะขอดูแต่ใบขับขี่ ไอเราก็พอรู้แล้วครับว่ามันจะเล่นกรูเเน่เลยบอกไปครับว่าไม่มีไม่ได้พกมาครับ พอดีรีบๆ (แต่จริงๆถามก็ไม่เคยให้อยู่แล้วเดี๋ยวโดนแฮฟ) แกเลยบอกว่า 2 ข้อหาแล้วครับ ไม่ติดป้ายทะเบียน ไม่พกพาใบอนุญาติ ว่าแล้วแกก็หยิบเอาป้ายทะเบียนเหล็กผมมาเก็บไว้ในมือ พอเห็นท่าไม่ดีแล้วผมก็เลยต้องงัดไม่ตายออกมาครับ ว่า ช่วยอนุโลมหน่อยเถอะครับพี่ไม่ได้ตั้งใจจะทำผิดกฏอะไรเลย นะ แกก็นิ่ง :a_police: ไงก็ช่วยหน่อยละกันนะครับ เนี่ย ผมกับท่านรอง(ขอสงวนชื่อครับ)จราจรก็รู้จักกานน พี่เค้าก็เล่นรถเก่าเหมือนผมอยู่ พอพูดเท่านั้นแกก็ทำกระฟัดกระเฟียดหาว่าผมต้องอ้างชื่อแกด้วย คิดว่าเค้าจะกลัวเหรอ งั้นเดี๋ยวผมเขียนใบสั่งแล้วคุณก็ไปให้ท่านรองจัดการละกันนะ โอเช ได้ครับ แต่ด้วยความเกรงใจท่านรองก็เลยบอกไปครับว่า เอางี้มั๊ยพี่ ตัดปัญหา งั้นช่วยปรับตรงนี้เลยก็ได้ คราวนี้แกยิ่งยั๊วะครับ ไม่เข้าใจเลยว่า ผี ห่า ซาตาน อะไรเข้าสิงมันบอกว่าแล้วคิดเหรอว่าผมจะรับ เอาไอสลัด ไม่รับก็บอกตรงๆมาถามกลับทำไมว่ารับไม่รับจารู้เมิงเหรอครับ เห็นใส่แว่นดำมีผ้าปิดหน้าปิดตายังนี้ก็นึกว่าโจรจะมาปล้นเอาตัง งั้น เอาใบสั่งมาคราวนี้เมิงจะสั่งว่าไรก็ว่ามาเลย กกกูจาาาาากลับบบบบบ้า้นนนนน เมิงงงงงเอามาาาาาาา ขี้เกียจคุยแล้วกับพวกตำรวยหัวขวด แอ็กอาร์ทลีลาเหลือเกิน เอามาาาาใบสั่ง เอามาาาาา :bytherule: ตอนนั้นต้องยอมรับครับว่าอารมณ์เหมือนเด็กอยากได้ของต้องเอาให้ได้ตอนนั้น  แต่มัน :a_police: ผีออกแล้วมั๊งครับดันปล่อยครับ แล้วบอกว่าคราวหน้าอย่าให้เห็นอีกนะ ถ้าไม่มีป้ายทะเบียนอีก โดนแน่นอน :uglystupid2: กลับมายังไม่ถึงบ้านครับ กลุ้มแวะร้านทำป้ายว่าจะให้ย่อให้เล็กลงแล้วติดอยู่ที่ใต้คันเร่ง(ด้านนอกตัวรถครับ) เล่าให้คนทำป้ายฟังเรื่องตำรวจเค้าก็บอกตรงๆครับว่าย่อก็โดน เจอคนเดิมโดนอีกแน่นอน แต่ถ้าอยากทำก็ได้พี่เอา 800 เพราะต้องทำบล็อก ตรัง ใหม่ไม่มีมีแต่ กรุงเตบ ผมเลยว่าไว้ก่อนนครับ ขอบคุณที่ทนอ่านครับมันอึดอัดอยากระบาย สุดท้ายอยากจะถาม พี่ๆน้องๆเพื่อนๆครับ ว่าป้ายทะเบียน ติดไหนดีเวลาไม่มีหลังคาครับ ตอนนี้คิดอยู่ครับว่าจะติดในรถ แล้วจะโดนอีกมั๊ยครับ หรือมีวิธีไหนให้รอดคมดาบเค้าบ้าง รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Offline i-kai

• Member
  • Last Login:June 08, 2012, 05:32:32 pm
สอบถามท่านผู้รู้เรื่องใบขับขี่ :a_police:
อยากทราบว่าเรื่องใบขับขี่ รถยนต์นั่งส่วนบุคคล กับ 3 ล้อส่วนบุคคลแล้ว (ป้ายขาวแดง) ในกรณีนี้ใช้ด้วยกัน รึเปล่าครับ

Offline hh-postcard

• Member
  • Last Login:June 15, 2011, 06:19:49 pm
ของคุณ pan ยังเป็นป้ายเหลืองอยู่หรือคะ แล้วอยู่จังหวัดไหนคะ ของเรากำลังจะเอาขึ้นมาจากใต้เหมือนกันใช้ในหัวหิน ก็คงถอดป้ายออกนะคะเพราะรถโรงแรมในหัวหิน เป็นรถตุ๊กๆธรรมดา เห็นถอดป้ายแล้ววิ่งกันหลายคัน และก็ติดสติกเกอร์โลโก้ โรงแรม เคยสอบถามขนส่งที่หัวหินแล้วไม่ให้ทำป้ายและไม่ให้ย้ายมา ก็ท้อแล้วคะ เลยจะเอาวิ่งมันไปอย่างนี้แหละ (กำลังจะไปตีซี้กับตำรวจจราจร พอดีอยู่ตรงข้ามบ้าน) พอดีโทรสอบถามค่าขนส่ง ส่งจากนคร - หัวหิน(ส่งถึงบ้านเลย ราคา 4200 ราคา ok หรือเปล่าคะ)

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ของผมป้ายอยุธยาครับ แต่ผมคงใส่ป้ายครับ เพราะไม่ใส่นี้ผิดทันทีเลย แต่ใส่ก็พอบอกได้อะครับ
ว่ากำลังจะย้ายเข้า กรุงเทพ

ที่ขนส่งกรุงเทพตอนแรกก็บอกว่าไม่ได้ครับ แต่ในที่สุดก็ส่งเอกสารมาให้เตรียมการพอสมควรเลย
หากมีกิจการส่วนตัวก็ทำเรื่องเหมือนจดทะเบียน 6 ล้อครับ ต้องบอกจุดประสงค์การเอารถมาใช้งาน

ต้องขอบคุณพี่อู๋สำหรับข้อมูลนะครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments