General Category > Bangkok Classiccar Webboard

พี่ๆท่านใดมีรูป E30 2drs BBS RS 15" f7" R9" ไหมครับขอเป็นแนวทางครับ

(1/7) > >>

TOnmu:
ผมอยากได้มากเลยครับ อยากทำมาก แต่กลัวจะไม่ลงตัวอยากเห็นตัวอย่างครับผ๊ม :)
หรือพี่ๆท่านใดเก็บแนวอื่นไว้บ้างรบกวนแชร์ให้น้องมือใหม่หัดขับหน่อยครับ
 w^w

oak2.7:
มีแต่ 4 ประตู bbs rs 16" f 8" r 9" นะครับ

เต็งหนึ่ง:
ตามยุคครับ.....

ataphol:
มันมีข้อแตกต่างกันนิดหน่อยครับระหว่าง 15 กับ 16 นิ้ว
ล้อ 15 จะมีหมุด 30 ตัวเท่านั้น แต่ ล้อ 16 จะมี 2 แบบ คือหมุดรอบล้อ 30 ตัวกับ 34 ตัวเท่าที่เข้าใจคือ หมุด 30 ตัวจะเป็นล้อ 4 รู แต่หมุด 34 ตัว จะเป็นล้อ 5 รู แต่บางคนก็ว่าหมุด  34 ตัวมีแบบ 4 รูด้วย...ยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลยไม่สามารถยืนยันได้ครับ
เท่าที่ทราบนะครับ ข้อดีของหมุด 34 ตัวคือมันจะดูล้อใหญ่กว่านิดหน่อย ขอบหาเปลี่ยนได้มากกว่าแล้วก็ขยายเป็น 17 นิ้วได้เพราะส่วนตรงกลางเหมือนกัน ส่วนแบบหมุด 30 ตัวขยายใหญ่กว่า 16 นิ้วไม่ได้ครับ
มีใครมีความรู้ด้านนี้บ้างมั้ยครับ

TOnmu:
สวยมากเลยครับอยากทำๆแต่ตอนนี้ล้อ 16 หายากจังเลยถ้าเป็น 15 มันจะดูเล็กแปลกๆเวลาไม่โหลดหรือเปล่าครับตามภาพนี้ลงมาประมาณกี่นิ้วครับ
 w^w
ผมเพิ่งทราบว่าเรื่องหมุดก็สำคัญ BBS RS มันมีสเน่ห์ตรงที่ปรับแต่งขนาดล้อได้อย่างนี้นี่เองครับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version