General Category > รูปภาพกิจกรรมรถคลาสสิค

บันทึกจากเยอรมันนี

(1/23) > >>

เจ้าบ้านบางกอกฯ:
ช่วงนี้ผมหายไปหลายวันหน่อย พอหายจากป่วยเดินได้ดีเลยว่าจะพักร้อนสักหน่อยประจวบเหมาะกับทาง
เยอรมันเชิญคุณเตี่ยผมซึ่งเคยนักเรียนกฎหมายไทยในเยอรมันในยุคสี่สิบกว่าปีก่อนไปพบปะคณะอาจารย์
เพื่อนฝูงเก่า ๆ พร้อมพักผ่อนที่เยอรมันเป็นเวลา 1 เดือนเนื่องในวาระที่ท่านอายุครบ 80 ปี ผมเลยสบโอกาส
รวมหัวกับนายปัญญ์น้องชายจัดทริปไปแฟรงค์เฟริต์  แล้วก็ตั้งใจจะจัดทัวร์พาพ่อแม่เที่ยวเป็นของขวัญ
วันแซยิดแล้วก็ครบรอบแต่งงาน 40 ปี Honeymoon อีกครั้งหนึ่งในเยอรมันประเทศที่ท่านทั้งสองเคย
อาศัยอยู่เป็นเวลาหลายปี

ผมออกจากกรุงเทพตั้งแต่บ่ายวันศุกร์ที่ 13 (ถือเอาวันฤกษ์งามยามดีเป็นสำมะคัญ !!!) เป็นครั้งแรกที่ออกเดิน
ทางจากสนามบินสุวรรณภูมิ สนามบินแห่งใหม่ซิง ๆ ของชาวไทยใหญ่โตหรูหรามากสมคำร่ำลือครับ แต่
ธรรมดาในฐานะคนเดินทางคนหนึ่งก็อาจมีข้อตำหนิอยู่บ้าง แต่เราก็เป็นคนใช้งานไม่ได้ออกแรงทำกับเค้าเลย
ไม่อยากวิจารณ์ออกอากาศกันให้เสียบรรยากาศไป นับเอาเป็นว่าเมืองไทยของเรามีสนามบินที่ใหญ่โตสวยงาม
ทันสมัยสะอาดสะอ้านไม่แพ้ใครก็แล้วกันเป็นที่ประทับใจครับ เหมือนไปเดินตามห้างหรูซะมากกว่ารู้สึกว่า
อยู่สนามบิน

ไหน ๆ ก็มาถึงเยอรมันแล้วจะมัวแต่สนุกอยู่คนเดียวก็แปลกเลยถือโอกาสส่งรูปมา Update ให้เพื่อน ๆ
บ้านบางกอกฯ กันว่าผมได้เที่ยวเผือแล้วนะคร้าบ

รูปนี้กับพ่อแม่ผมคร้าบหน้าบ้าน ... กำลังดีใจที่ผมตามมา เห็นลูกศิษย์คุณพ่อบอกว่าถามถึงพวกคุณวันละหลายหน ...

อยู่บางกอกคลาสสิคคาร์ ขอ update เรื่องรถก่อนก็แล้วกันครับ
ถึงอยู่เยอรมัน รถญี่ปุ่นเล็ก ๆ ก็ถือว่าหรูนะครับ

คันนี้รถ Diahatsu Terios ที่ทางมหาวิทยาลัยจัดเอามาให้ใช้วิ่ง
ในแฟรงเฟริท์ คันเล็กน่ารักดีครับ

ที่แน่ ๆ คันนี้พาหะนะประจำเมือง Frankfurt
แสดงแบบโดยนายแบบนางแบบจำเป็นลูกศิษย์คุณพ่อ
ที่ไปร่วมทริป และทำวิจัยข้อมูลวิชาการด้านกฎหมาย

(ขอขอบคุณท่าน ศ.ดร.กิตติศักดิ์ ปรกติ และภรรยา
จากนิติศาสตร์ มธ. ครับ)

รถอื่น ๆ ในเมืองแฟรงค์เฟริท์

NOK:
 $^$ เห็นภาพคุณพ่อคุณแม่กับเจ้าบ้านแล้วปลื้มใจจริงๆครับขอให้มีความสุขมากๆครับ $^$

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version