Author Topic: ขอคำแนะนำเรื่อง nissan Z280 หน่อยงับ  (Read 3498 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Rsuje999

• Member
  • Last Login:March 06, 2014, 03:37:03 pm
พอดีผมเจอ nissan z280 เดิม ๆ จอดทิ้งอยู่ กะจะขอซื้อเขา

ผมเห็นว่า คันนึงเป็นรุ่นที่มีกระจกครอบไฟหน้าแล้วอีกคันนึงไม่มี สภาพ จอดทิ้งมาหลายปีเลย

ไม่ทราบว่าจะ ซื้อคันไหนดี แล้วราคารถจอดทิ้งซื้อขายกันเท่าไหร่ แล้วอะไหล่ ยังพอหาได้มั้ย เท่าที่มอง

คิดว่ารถทั้ง 2 คันของ ครบ แต่จอดตายเท่านั้นเอง แล้วท่าเอามา ต้องเปลี่ยนเครื่องต้อง วางเครื่องอะไรดี

พอดีเล่น E30 เลยม้ะค่อย มีความรู้รถ ยุ่น  ๆ

Offline NOK1

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 22, 2021, 07:05:28 am
ต้องถ่ายรูปมาดูครับ
น้องบอกว่า Z280 บอกไม่ได้ครับว่าเป็นแบบไหน

ถ้า 280Z   ก็คือ ตัวถัง S30
ถ้า 280ZX ก็คือตัวถัง S130 มันไม่เหมือนกันครับ
เล่นรถพวกนี้อย่าดัดแปลงครับรักษาของเดิมไว้  ถ้าเอามาใช้งานก็ซื้อรถใหม่ขับสบายกว่า  :wink:   

• Member
  • Last Login:March 06, 2014, 03:37:03 pm
ครับ มันเป็น familiar z280 อ่ะครับ

ส่วน รหัสบอดี้อะไรอันนี้ม้ะทราบ อ่ะครับ

แต่ที่คิดไว้ก็อยากทำอนุรักษ์ ชอบรุ่นนี้นานมากแล้ว

แต่คิดว่าใช้งานก็ เอา e30 ร่อนเหมื่อนเดิมงับ พอดีรถใหม่ ๆม้ะมีอะไรเข้าตาเลย

Offline OKUMI RT

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
ครับ มันเป็น familiar z280 อ่ะครับ

ส่วน รหัสบอดี้อะไรอันนี้ม้ะทราบ อ่ะครับ

แต่ที่คิดไว้ก็อยากทำอนุรักษ์ ชอบรุ่นนี้นานมากแล้ว

แต่คิดว่าใช้งานก็ เอา e30 ร่อนเหมื่อนเดิมงับ พอดีรถใหม่ ๆม้ะมีอะไรเข้าตาเลย

fairlady พิมพ์เป็น  Familiar เลย สงสัยรีบจัด  :2funny:
ผมว่าลองถ่ายรูปมาดูก่อนดีกว่าครับว่าตัวไหนแน่จะได้ตอบได้ถูก แต่ละรุ่นราคาไม่เท่ากัน ถึงรุ่นเดียวกันแต่ 2 ที่นั่ง กับ 2+2 ที่นั่งก็ราคาไม่เท่ากัน ถ่ายมาละเอียดๆครับจะได้ดูว่าคันไหนสภาพเป็นยังไง แปลงอะไรไปบ้าง พวกนี้มีผลต่อราคาทั้งนั้นครับ
ส่วนจะเอาคันไหนนั้นผมว่าดู

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

• Member
ปัญหา ต้องไปเฝ้าหน้าบ้านเขาอ่ะคับ ต้องรอเจอเจ้าของบ้านเลย

เจ้าของจอดทิ้ง ซากรถไว้ทั้ง 2 คันเลย น่าจะจอดมาเกือบ 10 ปีแล้วเห็นจะได้

เพราะผมเห็นตั้งแต่ยัง เด็กน้อย ๆอยู่เลย ตอนนี้ก็ยังจอดทิ้งไว้เหมื่อนเดิม

เลยกะไปสู่ขอ มาอยู่ในอ้อมกอดสักคัน ท้ง 2คันเดิม ๆเลย เท่าที่มองด้วยตาเปล่า น้ะ

แล้วรู้สีกว่าบ้านนี้ยังมีรถแปลก ๆอยู่อีกหลายคัน ไว้มีโอกาส ได้คุยกับเจ้าของแล้ว ผมจะถ่ายรูปมาลงให้อย่างไวเลย

Offline siri2529

• ชีวิตนี้มีแต่รถ หายใจเข้าออกก็เป็นรถ
  • Member
  • Last Login:January 12, 2014, 11:01:43 pm
อยู่แถวนนปะคับ
Lookin' out my back door

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments