Author Topic: มีใครพอจะแนะนำสถานที่เที่ยวแบบ off road บ้างไหมครับ?  (Read 4989 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Tre

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:November 25, 2022, 10:40:30 pm
คือว่าหน้าหนาวนี้ผมกับเพื่อนๆที่มีพวก 4WD อยากไป camping และเอารถไปลอง off road เล่นครับ......แต่ไม่ถึงกับต้องใช้ snorkel นะครับ! เอาแบบ softๆ ก็พอ hardcore ไม่ไหว! และสามารถไปเสาร์กลับอาทิตย์ได้....

เห็นคุณ Mee GHBC-100 อยู่ในชมรมนกเงือกบ้านฉาง พอจะแนะนำ website หรือ web board ที่จะเข้าไปหาข้อมูลได้ไหมครับ?

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
สวนผึ้งครับ มีบ่อน้ำร้อนสบายมาก เช้าๆขับรถลุยขึ้นไปขึ้นเขา ดูชายแดนพม่า ขับรถแป๊บเดียว ถนนที่ดีก็ดี

ถนนให้ลุยก็กำลังดี ไม่มากไม่น้อย :)

Offline Mee GHBC-100

• Member
  • Last Login:March 22, 2016, 05:38:52 am
คือว่าหน้าหนาวนี้ผมกับเพื่อนๆที่มีพวก 4WD อยากไป camping และเอารถไปลอง off road เล่นครับ......แต่ไม่ถึงกับต้องใช้ snorkel นะครับ! เอาแบบ softๆ ก็พอ hardcore ไม่ไหว! และสามารถไปเสาร์กลับอาทิตย์ได้....

เห็นคุณ Mee GHBC-100 อยู่ในชมรมนกเงือกบ้านฉาง พอจะแนะนำ website หรือ web board ที่จะเข้าไปหาข้อมูลได้ไหมครับ?

ผมว่าเวปบอร์ดที่ดีที่สุดของพวกออฟโรดน่าจะเป็น weekendhobby.com นะครับ เรื่องที่เที่ยว soft แนะนำไม่ถูกครับเคยไปแต่ hard เพราะปรกติ ผบ ที่บ้านไม่ชอบให้ไปอยู่แล้วนานๆขอไปทีเลยเลือกแบบ hard อย่างเดียว ไม่ hard ไม่ไป...

ระวังดีๆนะครับ เล่นแล้วมันติด พอไป soft บ่อยๆแล้วมันจะเริ่ม hard core ไปเองแหละครับ อารมณ์ประมาณว่าเสียตังค์ไม่ว่าแต่เสียหน้าไม่ได้ ตัวอย่างเช่นเนินนี้ไม่มีใครต้องวินส์สักคันรถเราดันต้องวินส์เพราะ ไม่แรงมั่ง, เตี้ยไปนิด, ยางเล็กไปหน่อย กลับออกมาไม่พ้นโมต่อแล้วกลับไปดวลกันใหม่

เอารูปรถมาให้ดูแล้วกันครับ ขนาดออฟโรดยังต้องรุ่น classic เลย รูปนี้นานพอสมควรแล้วครับเป็นรูปตอนได้มาใหม่ๆ ตอนนี้โมไปอีกไกลแล้ว

ไม่ได้ชิด  ก็ขอเพียงได้ชม         ไม่ได้สม ไม่เห็นแคร์อะไร   
ขอให้ได้รัก รัก รัก รัก รักเธอเข้าไว้  ไม่เช่นนั้น ใจฉัน ใจฉันคง หลุดลอย

UM

• Guest
รถคุณ MEE สวยนะครับ เคยใช้อยู่แต่เป็นกระบะ ขับสนุกดีครับ ;)

Offline หมูตู้

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:August 18, 2014, 02:15:31 pm
ลองดูที่ http://www.thailandroverclub.com/ ในหมวด Trip แต่ตอนนี้ Under Construction อยู่ครับ รอสักพัก

Offline Mee GHBC-100

• Member
  • Last Login:March 22, 2016, 05:38:52 am
รถคุณ MEE สวยนะครับ เคยใช้อยู่แต่เป็นกระบะ ขับสนุกดีครับ ;)

ขอบคุณที่ชมครับ ตอนนี้ไม่สวยแล้วละ  ริ้วรอยทั้งคันจากกิ่งไม้ ก้อนหิน ต้นไม้ ทำใจไว้คันนึง รุ่นกระบะสวยนะครับ หายากยิ่งกว่าแบบของผมอีก ที่อู่ที่ทำคันนี้มีรุ่นนี้หลายคัน พวกเจ้าของรุ่นกระบะแต่งสุดๆทุกคัน

ไม่ได้ชิด  ก็ขอเพียงได้ชม         ไม่ได้สม ไม่เห็นแคร์อะไร   
ขอให้ได้รัก รัก รัก รัก รักเธอเข้าไว้  ไม่เช่นนั้น ใจฉัน ใจฉันคง หลุดลอย

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments