Author Topic: ขอหาแนวร่วมผู้ใช้ Lancia Beta Coupe ครับ  (Read 55968 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline black beta

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:October 02, 2019, 12:01:50 am
ผมเชอบรุ่นนี้มานาน มีเพื่อนสนิทใช้ตั้งแต่มัธยม แล้วไปเรียนต่อ ขายให้เพือนอีกคน เพื่อนใช้จนเรียนจบมหาวิทยาลัย ผมถามว่าเมื่อไหร่จะขายก็ไม่ยอมซักที หลายปีผ่านไป
นั่งคุยกัน เพื่อนยกให้เห็นชอบมานาน และบ้านไม่มีที่จอดแล้ว สุดท้ายก็เลยได้คันนี้มาทำไปเรื่อย ตามความชอบ ไม่ค่อยเห็นใครพูดถึงซักเท่าไรในบ้านนี้เลยขออนุญาตและถือโอกาสรวบรวมผู้ที่ใช้รุ่นนี้สลับกับรูบที่ผมรวบรวมการทำรถคันนี้ครับ

• Member
  • Last Login:October 02, 2019, 12:01:50 am
สภาพทั่วไปตอนได้มาวันแรก

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
จริงๆแล้วในบ้านบางกอก คุยกันเรื่อง Lancia Beta Coupe และ Lancia รุ่นอื่นๆ มาตั้งแต่เวปแห่งนี้เปิด นานเอาเรื่องแล้วครับ

เพราะสมาชิกรุ่นพี่หลายต่อหลายท่านก็มีกัน ไม่ว่าจะเป็น ฟูลเวีย หรือ เบต้าคูเป้ หรือ รุ่นอื่นๆ ก็เคยมีมาลงโพสรูปกัน

ลองหาๆดูตามกระทู้เก่าๆประกอบด้วยนะครับ จะได้อรรถรสในเรื่องแลนเซียขึ้นอีกเยอะเลยครับ

ดีใจที่เห็นคนรักคนชอบแลนเซียอีกหนึ่งท่านครับ  w^w

ปล. รถของคุณblack beta สวยครับ  :good:

ขอปูเสื่อนั่งรอดูรูปรถของคุณblack beta และ ขั้นตอนการทำนะครับ  :><: :><:
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline Prajuab

• Member
  • Last Login:May 08, 2020, 01:47:28 pm
รายงานตัวด้วยคนครับ สาวก ลันชิอา

Offline tonyditthayam

• Fiat abarth!
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:October 23, 2019, 09:48:18 pm
 :good: สุดยอดแห่งยุคพาเลซ ยุคผม เดี๋ยวรถเสร็จแล้วเอามาวิ่งกับ131racingผมกันนะครับ :smitten:
fiat 131 racing abarth BMW 325i e92

Offline Ed_miniza

• mini 998 cc. เครื่องตะเกียบ
  • Member
  • Last Login:July 10, 2018, 01:38:23 pm
เคยมีตัว เบต้า คูป 1800 ปี 75 รุ่น 1800 (มีอยู่ 20 คันเอง) ตั้งแต่ป้ายแดง ใช้ซิ่งหน้าพาเลส ตั้งแต่ยุคต้นๆ

ต่อมาซัก 14 - 15 ปีที่แล้ว โดนมอเตอร์ไซน์ วิ่งสวนเลนมาประสานงา หน้าเต็ม
ผลคือ ด้านหน้าเป็นตัว V เครื่องแตก ซ้อมไม่ไหว ทิ้งไปแล้ว เพราะสมัยก่อนหาอะไหล่ไม่ได้เลย

เสียดาย มันข้ามหลังคาไปแค่ขาหัก ซ้อนมา 4 อีกตะหาก เลยจับเข้าคุกไปซะ เซ็งเลย

เห็นแล้วยังคิดถึง เฮ้อ

Offline JFK

• Member
  • Last Login:November 21, 2013, 02:14:35 pm
    • Classic Limousie Thailand
คันนี้ได้มาหลายปีไม่ได้ทำ  เพื่อนมาเอาไปสามปีแล้ว มันก็ยังไม่ได้ทำเหมือนกัน

Offline toonhyper

• Fiat Fever!
  • Member
  • Last Login:March 15, 2024, 04:53:46 pm
เห็นล้อแล้วนึกถึงรถเลย  :a_smiley:
"I am Toon, Toonhyper.
          Not just a buyer, I am a hunter..."

โครงการบูรณะ FIAT 850 Berlina >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21972.0
Progetto Fiat X1/n >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=36829.0

Offline Rat cnX

• Member
  • Last Login:February 10, 2014, 10:53:31 pm
คันนี้ได้มาหลายปีไม่ได้ทำ  เพื่อนมาเอาไปสามปีแล้ว มันก็ยังไม่ได้ทำเหมือนกัน
Police สวยครับ นอกเรื่องหน่อย เพื่อนผมมี เบต้า อยู่คัน เก็บเสร็จแล้ว ว่าง ๆ เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูครับ
KnOcKing ON a HEavens dooR

• Member
ขอบคุณหลายหลายท่านครับที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น เริ่มเห็นแล้วว่ามีคนยังชอบรุ่นนี้อยู่หลายคน ตอนที่ได้รถมาก็ปรึกษารุ่นน้องคนหนึ่งที่เล่นรุ่นนี้มาหลายคันตั้งแต่ มหาลัย(ผมหมายถึง 20 ปีที่แล้วครับ) อยากได้ชุดกันชนและกระจังหน้า volumex รุ่นน้องก็แนะนำหลายที่ทั้งย่านบางกรวยและร้านอะไหล่ที่ได้ลายแทงมาแต่ก็ได้ไม่ครบจนไปเจอคุณใหญ่กำลังเลิกเล่นรุ่นนี้พอดีเลยได้กระจังหน้ามาอย่างเดียวเอง และช่วงนั้นลองขับบ่อยบ่อยก็รู้สึกว่าขับยากสักนิดในช่วงเหยียบครัทเพราะติดกับซุ้มเกียร์ ในที่สุดไม่รู้อะไรทำให้ผมเอารถไปเปลียนเครื่องก่อนเลย แค่เพียงอยากขับเกียร auto จะได้ใช้เยอะขึ้น(ยังเสียดายอยู่เลยครับ)

• Member
เอา sr 20 ลงไป เพราะอยากได้ CC เท่าเดิม ครับกว่าจะลงไปได้ก็เหนื่อยทีเดียว ลำดับต่อไปก็ปรับปรุงช่วงล่างทั้งหมด ใช้ของเดิมทั้งหมดยกเว้นโช้คอัพและสปริงหาของเดิมลำบาก ยกให้ร้านช่วงล่างโมแบบรถซื่ง เปลี่ยนสปริงหลอดพร้อมปรับเกลียว ออกมาok ดีครับ

• Member
ต่อมาอย่างที่บ่นตอนแรกว่าพยายามหาชุด volumex มาใส่แต่หาไม่ได้สักทีครับครั้นจะสั่งจากe bay ก็ทำไม่เป็นคิดว่ารอในประเทศนี้แหละราคารถรุ่นนี้ก็ไม่เท่าไหร่แล้วถถึงเวลาทำสีแล้วหาไม่ได้ ยังไงไม่ยอมไส่กันชน Big ตัวติดรถแน่แน่ ก็เลยคิดทำ body part เองรอเวลาก็เลยได้ไอ้ชุดนี้ขึ้นมาอีก

• Member
พอไปแนวนี้แล้วก็เลยหาล้อ17 ใส่โดยใช้adaptor จาก รู 98 เป็นรู 100เตรียมทุกอย่างให้พร้อมก่อนส่งทำสี เลนท์ไฟหน้าก็เสื่อมหมดต้องถอดไปชุบใหม่

• Member
เลือกสีดำก็แล้วกัน ชอบส่วนตัว

• Member
3เดือนผ่านไป ถึงวันรับรถ

• Member
กระจังหน้าใหม่จากคุณใหญ่บ้านบางกอกนี้แหละ ไฟหน้าชุบใหม่ ไฟท้ายหาของใหม่ได้ในนี้พอดี กระจกข้างซ้ายรุ่นพี่ใจดีหาให้ครับ

• Member
เพิ่มอีกนิด ภายนอก ห้องเครื่องและภายในก่อนทำใหม่ครับ

Offline nui popular

• Member
  • Last Login:January 31, 2021, 12:39:25 am
สวยเชียว  :good:

• Member
ชอบภายใน2 tone ของalfa และ bmw

• Member

• Member
ขอบคุณครับอาจไม่ค่อยเดิมเดิมเท่าไร แต่รูปนี้ถ่ายหลายปีแล้วจะค่อยค่อยลงให้เห็นความเปลี่ยนไปจนถึงยุคนี้ใครมีรูบLancia Beta Coupeที่ยังวิ่งได้หรือเคยวิ่งได้ก็ Post ให้ดูด้วยนะครับ ของคุณJfk ก็สวยทั้ง Harley และLancia ครับ

Offline JORYOR

• Member
  • Last Login:October 04, 2017, 11:16:07 pm
สวยครับ สมัยหน้า palace ผมเรียกหน้ากระจังแบบนี้ว่าหน้ากาก มนตรี

หมายถึง monte carlo ครับ :good:

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ขฮงเก่าๆที่ถอดออกเก็บไว้ให้ดีนะครัับ วันหลังอยากทำกลับเดิมจะได้ไม่เหนื่อย
Ebayเดี๋ยวนี้สมัครง่ายนะครับลองดูครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Prajuab

• Member
  • Last Login:May 08, 2020, 01:47:28 pm
ผมว่าเอาแบบเดิมๆน่าจะสวยกว่านะครับ หารูปมาให้ชมกัน เป็นรูปตอนที่ยังไม่ได้ทำสีนะครับ ตอนนี้รถอยู่อู่สี...รอหล่อ :yellowafro:

Offline ae

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
คันดำของคุณ black beta  จำได้ว่าเคยเห็นนานมาแล้วแถวๆราชวัตรครับ  :coolsmiley:
แถมแอบถ่ายรูปมาด้วย แต่หารูปไม่เจอและ ไม่รู้ไปเก็บไว้ไหน  :uglystupid2:

It's fun... when it runs! Trust me.

Tags: Lancia Beta 

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments