Author Topic: ใส่ล้อไม่ได้ขอคำชี้แนะหน่อยครับ  (Read 2529 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tee41

• Member
  • Last Login:December 14, 2022, 06:52:27 pm
ไปสอยล้อกล้วยwatanabeมาครับตอนลองที่ร้านลองใส่ล้อหน้าล้อเดียวเค้าไขน็อตให้ดูแล้วก็ใส่ได้ หมุนพวงมาลัยซ้ายขวาไม่ดิด เลยตกลงซื้อสั่งทำสีใหม่อาทิตนึงรอหาซื้อยาง%สภาพดีๆเพราะว่างบหมดกว่าจะหาได้ก็หลายวัน จากนั้นให้ร้านยางแถวบ้านประกอบกะว่าวันนี้ได้ใส่ขับหล่อแน่ๆปรากฎว่า ไอ้รูตรงกลางของล้อแม็คมันเล็กกว่าดุมล้อ(Hub Diameter )มันใส่ล้อเข้าไปได้แต่ไม่สุด ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ เห็นร้านยางบอกปกติถ้าไอ้รูตรงกลางของล้อแม็คนี่ถ้ามันใหญ่กว่าก็ใส่แหวนลองกันสั่งได้ แต่กรณีนี้มันเล็กกว่าหมดสิทธิต้องกลึงล้ออย่างเดียว ขอคำชี้แนะด้วยครับถ้าไม่ได้จริงๆคงต้องลองเอาไปเปลี่ยน ขอบคุณครับ

Offline NOK1

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 22, 2021, 07:05:28 am
กลึงออกให้พอดีกับดุมหละครับ  ล้อจะได้ไม่สั่น  :a_smiley:

Offline asw

• Classiccar lover
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 16, 2020, 12:13:40 am
    • trade2car ซื้อขายรถบ้านมือสอง....ฟรี
ทำอะแดปเตอร์หรือสเปเซอร์ดีว่าครับ ให้ทำบ่านอก และบ่าในพอดีกะทั้งรถ ทั้งล้อครับ
ล้อวาตามันหลายตังค์ครับ อย่าไปยุ่งหรือดัดแปลงมันดีกว่าครับ รถเราก็หลายตังค์เหมือนกัน อย่าไปดีดแปลงเลย
ปล. นานๆทีจะเห็นดุมรถใหย่กว่ารูล้อนะเนี่ย ปกติบริษัททำล้อรถยนต์ aftermarket น่าจะทำรูใหญ่ๆเผื่อไว้นะ จะได้ใส่กับรถหลายๆรุ่น อย่างwata ใส่กับ toyota ผมก็ต้องทำปลอกกันสั่นครับ แต่กรณีของพี่ต้องทำอะแดปเตอร์จะดีที่สุดครับ

Offline Torlek

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 23, 2016, 02:50:25 am
ทำอะแดปเตอร์หรือสเปเซอร์ดีว่าครับ ให้ทำบ่านอก และบ่าในพอดีกะทั้งรถ ทั้งล้อครับ
ล้อวาตามันหลายตังค์ครับ อย่าไปยุ่งหรือดัดแปลงมันดีกว่าครับ รถเราก็หลายตังค์เหมือนกัน อย่าไปดีดแปลงเลย
ปล. นานๆทีจะเห็นดุมรถใหย่กว่ารูล้อนะเนี่ย ปกติบริษัททำล้อรถยนต์ aftermarket น่าจะทำรูใหญ่ๆเผื่อไว้นะ จะได้ใส่กับรถหลายๆรุ่น อย่างwata ใส่กับ toyota ผมก็ต้องทำปลอกกันสั่นครับ แต่กรณีของพี่ต้องทำอะแดปเตอร์จะดีที่สุดครับ

ล้อก็จะยื่นออกมาอีกหน่อย :good:

Offline orca

• Member
  • Last Login:September 17, 2021, 12:40:44 pm

Offline kachang_j

• Member
  • Last Login:June 12, 2015, 08:01:41 pm

Offline tee41

• Member
  • Last Login:December 14, 2022, 06:52:27 pm
เอากลับไปให้ร้านที่ซื้อมาดูแล้วครับมันติดนิดเดียวกลึงออกประมาณ 1 มิล เลยโอเคให้ร้านกลึงให้ฟรี ตอนแรกไม่อยากกลึงกลัวกลึงออกเยอะแล้วมีปัญหา ตอนนี้ได้ใส่ขับหล่อสมใจแล้วครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments