Author Topic: เตรียมตัวพบ "สองปีบางกอกคลาสสิคคาร์ ... สองปีแห่งการรวมมิตรคนรักรถยนต์คลาสสิค"  (Read 22723 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Pat Sukiyama

• Guest
แสดงความยินดีด้วยอีกคนครับ และขอขอบคุณเจ้าบ้านและทีมงานที่กรุณาสละเวลามาทำสิ่งเหล่านี้ ผมเชื่อว่าเว๊ปนี้เป็นสื่อด้าน
รถเก่า สำหรับพวกคอ Oldtimers ทั้งหลายที่น่าสนใจและได้สาระมากที่สุดอันหนึ่ง ทำให้พวกเรารวมตัว แลกเปลี่ยนความรู้กัน
อบอุ่นดีครับ

Offline Tor 2002

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 08, 2020, 08:49:33 am

Offline tanayu

• art
  • Member
  • Last Login:August 02, 2022, 03:56:26 pm
ไม่รู้ว่าพวกพี่จะไปกันทีไหน ถ้ารถผมเสร็จทัน ผมจะพยายามไปให้ได้ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักพี่ ๆ ทุกคน ยินดีที่ได้พบเจอบ้านนี้ครับ

อาร์ท   3:)
I love classic car I love bmw I'm art .

jade

• Guest
บรรยากาศวิไลมากๆ บารากู่ ในสวนสนุก ใจกลางเมือง  \^^/ Z-Z z:) :police: z-)

ไปด้วยครับ :><: พี่ um เดี๋ยวผมถือเสื่อให้ :-!

ยินดีกับบ้านบางกอกด้วยครับ ^0^

kanpanya

• Guest
รอคอย รอคอย รอคอย เธออยู่...ทุกลมหายใจ

รักเธอแค่ไหน...ใจคงจะรู้.... :booty:

ไปได้ไม่ได้อีกเรื่องนึง 5555 บ่มาจัดที่เจียงใหม่พ่องกาเจ้า

w^w
เห็น เชียงใหม่เป็นบ้านป่า บ้านไกล แต่มีรถซุ่มๆ อยู่เยอะนะครับ
« Last Edit: May 02, 2006, 08:16:00 pm by kanpanya »

Offline mac

• Member
  • Last Login:September 14, 2016, 04:24:56 pm

Offline zamaki

• พ่อครับ วันนี้ผมรักรถเหมือนพ่อแล้วครับ
  • Member
  • Last Login:July 18, 2020, 12:30:40 pm
บารากู่ยาสูบสไตล์อาหรับมาแน่นอนครับ คราวนี้มีเพิ่มเป็น2ตัวแล้วล่ะครับ พี่ๆเพื่อนๆจะได้ไม่ต้องต่อคิวนาน คิดถึงทุกท่านมากๆครับแล้วเจอกันนะครับ  :><:

Mrs. Kanpanya

• Guest
น่าสนใจมากเลย อยากไปเหมือนกันค่ะ แต่กลัวไม่รู้จักใคร เขินค่ะ  C:>

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
ถ้ามีพื้นที่ ก็น่าจะมี กิจกรรมสันทนาการสักหน่อย เกมส์พาเพลินแก้เขิน  N:)

ถ้าจะให้ดี ขอ Kiz & Baby โซนด้วย ฮิฮิ  \^^/
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

New Folder

• Guest
ได้ดูรูปในกระทู้เก่าแล้วน่าสนุกจังเลยนะค่ะถ้ามีโอกาสคงชวนคุณแม่ไปร่วมงานด้วยนะค่ะ คุณแม่ชอบรถเหมือนกันค่ะ O:)1

Offline ท่านขุน

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
update งานกันหน่อย  ดีไหมครับ  ว่าที่ไปปราสาทดิสนี่ย์วันเสาร์  เป็นยังไงมั่ง 

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ใครมีเส้นสายหรือ contact ของ media ต่างๆกรุณาส่งมาทางนี้เลยครับ 1alfamale@gmail.com

ขอบคุณครับ

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
ขอเสนอผ่านไปยังคณะผู้บริหาร งานนี้ลุงใคร่ขอเสนอให้จัดให้มี Top Ten  สำหรับสมาชิกเพื่อความกระจุ๋มกระจิ๋มของงาน เช่น
   1)  ขวัญใจแห่งเวป
   2)  ผู้ที่มีรถเก่าแก่ที่สุด
   3)  จอมกระทู้
   4)  ผู้ที่มีเวลาอยู่ในระบบนานที่สุด
   5)  เจ้าของกระทู้สาระ
          ฯลฯ
   โดยใช้ข้อมูลเพียงวันที่คณะกรรมการกำหนด หากไม่สมควรประการใดอภัยด้วย

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
เห็นด้วยกับลุงอย่างยิ่งครับ ส่วนชื่อรางวัลต่างๆผมว่าเดี๋ยวขอให้ทีมงานจัดแบบ ฮาๆ น่าจะดีนะครับ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

lima

• Guest

......ผมอยู่บ้านหลังนี้มาสักพักแล้ว ก็พอจะเข้าใจสถานการณ์บ้างเล็กน้อย

อย่างไรก็แล้วแต่  ก็อยากจะให้บรรยากาศเก่าๆที่เคยเกิดขื้นในบ้านหลังนี้

อาทิ :><:บรรยากาศ clear bar วิจารณ์สุดขั้ว ตรงไปตรงมา ด่าเละ  :o< และ

เหล่าแมงป่องผยองเดช..กลุ่มกระต่ายน้อยกลับมาคึกคัก มีชีวิตชีวา อีกครั้งหนึ่ง

เพราะบรรยากาศที่เคยเจอ กับปัจจุบันมันต่างกันนะ..........

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
แผนก  :><:
ผมจะช่วยจัดการให้ครับ ใครอยากได้อะไรเป็นพิเศษหรือมีความคิดเป็นเกมหนุกๆก็แจ้งได้ทางนี้เลยนะครับ
prindlinason@hotmail.com
ส่วนปัจจุบันน้ำซ่าจากพี่ เสียอา มาแน่นอนครับพร้อมบริการทั้งแบบ Devil & Vergin
มีไวน์ และ Whisky(ของคุณอู๋ที่เป็นหม้ายมาจากงานที่แล้ว  ;D )
งานนี้มันแน่ๆ
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline โกตี๋

• สามล้อเท่านั้น ที่เป็นตัวเรา มาจากไหนก็ภูมิใจว่าเป็นบ้านเรา
  • Member
  • Last Login:February 25, 2012, 01:34:59 am
อยากไปร่วมงานจัง ถ้าถึงวันงานผมก็ร่วมในเว็ปดีกว่าครับ
ทำความดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
ครั้งนี้เราจะจัดวันรวมมิตรบางกอกคลาสสิคคาร์กันกลางเมือง
ตามที่เพื่อน ๆ ช่วยกันเสนอกันมาเราจะจัดงาน
"ครบรอบสองปีบางกอกคลาสสิคคาร์" ในวันที่ 17 มิถุนายน 2549
ลานจอดรถหน้าปราสาทแดนเนรมิตร
และจัดเลี้ยงกันที่ร้าน Iron Chefs ในบริเวณนั้นเอง
เริ่มงานตั้งแต่เวลา 15.00 น. เป็นต้นไป

ครั้งนี้จะเป็นสถานที่เปิดค่อนข้างเป็นที่สาธาระณะเป็นครั้งแรก
มีผู้คนผ่านไปผ่านมาอารมณ์คงจะแตกต่างไปจากหลายครั้งที่ผ่านมาบ้าง
แต่บรรยากาศการรวมมิตรคงจะคงความเข้มข้น และความฮาไม่แตกต่างไปจากเดิม
งานนี้ที่จะต้องจัดให้ได้คือการเตรียมข้อมูลรถของแต่ละคนมาให้เพื่อน ๆ ได้ชมกัน
ไม่ว่าจะเป็นข้อมูลการบูรณะรถ แหล่งอะไหล่ และแหล่งช่าง หาของต่าง ๆ
เพื่อเราจะได้ทำเป็นข้อมูลไว้ให้เพื่อน ๆ ได้ไปใช้งานต่อไป

อาหาร น้ำซ่า วอดก้า วิสกี้ พร้อมแน่นอน งานเริ่มตั้งแต่บ่ายสามไปยันเที่ยงคืน
ของรางวัล ของแจกมากมาย  ค่าลงทะเบียนท่านละ 400 บาท
เพื่อให้ทางทีมงาน จะได้จัดเตรียมงานให้เต็มที่ครับ
เดี๋ยวจะเขียนกระทู้ให้เพื่อน ๆ มาลงทะเบียนกันนะครับ
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ลักษณะรูปแบบของงานตามที่คุยกันไว้นั้นคือ

My Life ,My Classical car
  w^wโดยจะชักชวนให้พวกเราเขียนบรรยายข้อมูลรถของแต่ละคนที่ขับมา

ไม่ว่าจะเป็นที่มา คุณสมบัติ ขั้นตอนการบูรณะ ความผูกพัน จะเขียนอย่างไรก็แล้วแต่ความถนัด

โดยผู้ที่ส่งทุกคนจะได้รางวัลพิเศษ และคนที่เขียนได้โดนที่สุดตามลำดับ ๑ ๒ ๓ จะได้รางวัลเกียรติยศ

(เป็นอะไรขออุบไว้)

โดยความละเอียดละไมในบรรยากาศของแดนเนรมิตร คงทำให้การขับกล่อมบทความของรถยนต์มาอ่านกัน

ดังนั้นบรรยากาศในการจัดงานครั้งนี้คงเป็นบรรยากาศบ้านบางกอกแบบสากล ปลอดเจ้าถิ่น ปลอดขาใหญ่ใจมด ปลอดคนโลกแคบ

ที่สำคัญนับจากครั้งนี้และครั้งต่อๆไป จะจัดที่ไหนก็ได้ แต่ถ้ากลับไปบางที่ก็ไม่ต้องมาชวนผมนะครับ

มันเสียบรรยากาศ :o< *c*

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am

Offline GTR.

• ก๊วยเจ๋งR30
  • Member
  • Last Login:April 23, 2014, 07:24:24 pm
 ขอบคุณมากครับ    จะทำตัวให้ว่างเลยครับ  17 มิถุนายน      3:)
NISSAN  SHIFT_
Made by people who love cars for people who love cars

Offline matic

• Member
  • Last Login:January 12, 2021, 10:29:37 pm
สวัสดดีครับ

คือไม่รู้จักใครเลยนะครับ แต่อยากขอลงชื่อไปด้วยคนได้ไหมครับ
ผม1คนกับรถเก่าๆอีกคัน และจะพยายามชวนเพื่อนๆไปด้วยนะครับ
 :><:
ขอบคุณมากครับ

matic

vespa500

• Guest
  อยากไปด้วยอะครับ พี่ๆผมเพิ่งเล่นเวปนี้ได้ไม่นานแต่อยากไปร่วมงานอะครับ ต้องทำไงมั้งอะครับ มะรู้จักใครเลย อิอิ  &v& &v&
                       ผมขอลงชื่ออีกคนเลยแล้วกันนะครับ ไป2คนกับแควน กันคุณลุง 2002 อีก 1 คันครับ  O_O

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments