Author Topic: ★★★ รวมพลคนรักรถคลาสสิคช่วยผู้ประสบอุทกภัย ครั้งที่ 2 / 2554 ★★★  (Read 21534 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Pan

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ขอบคุณชาว BKCC ที่ร่วมบริจาคด้วยนะครับ

ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline korn

• Member
  • Last Login:January 04, 2021, 12:04:58 pm
อยากกด like ให้สัก 100 ครั้ง
รักทุกคันเท่าๆกันหมด

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
เรืออีก2ลำผมส่งไปนครสวรรค์ครับ

ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Pan

• Member
น้องๆที่เอาเรือ(ที่ถือไม้พาย)ไปบริจาคให้ครับ

Offline boonburapa

• Member
  • Last Login:February 28, 2014, 12:21:23 am
ฝากกระทู้นี้ด้วยนะครับคุณ บรรณ ร่วมช่วยเหลือด้วยกันครับ ยินดีๆ

Offline boonburapa

• Member
  • Last Login:February 28, 2014, 12:21:23 am

Offline iamwashmania

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่

Offline POPEL

• https://www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:January 14, 2021, 08:54:21 pm
    • liquimolymotorsportthailand
 :good: :good: :good: :good: :good: ดีมากๆ ครับช่วยกันๆ คราวนี้คนไทยเราเดือดร้อนกันมากและคงมีผลกระทบตามมาอีกมากและยาวนานครับ

ทางมูลนิธิไทยเพื่อคนมีปัญหาสิทธิและสถานะบุคคล ของผมและโอเปิ้ลได้ร่วมกับน้องได๋ ไดอาน่า จัดหาเครื่องกรองน้ำแบบพกพา LifeStraw http://www.vestergaard-frandsen.com/lifestraw โดยประสานผ่านทางสถานฑูตไทยที่กรุงเจนีวา เพื่อนำเข้าอุปกรณ์นี้มาให้พี่น้องที่ไม่สามารถเข้าถึงน้ำสะอาดเพื่อบริโภค ผ่านทางมูลนิธิชัยพัฒนา และการสนับสนุนจากการบินไทย

เบื้องต้นของที่สั่งมาล๊อตแรกประมาณ 10,000 ชุดสำหรับบุคคล และอาจจะได้ชุดสำหรับครอบครัวมาประมาณ 5,000 ชุด น่าจะมาถึงในสองสามวัน

POP&OPEL

Offline nokkyaun

• Member
  • Last Login:September 03, 2016, 08:13:47 am
ใครว่าคนไทยไม่มีระเบียบผมว่าขาติเราไม่แพ้ชาติใดนะครับเวลารับเข้าแถวกันเรียบร้อย(ต้องติดต่อผู้นำชุมชนก่อนนะครับอย่าไปแจกเอง)

เสื้อลายนายกตำบล...จำไม่ได้กำลังอบรมชาวบ้านอยู่

เวลาไปแจกรบกวนแจกของที่ทานได้เลยนะมาม่าปลากระป๋องชาวบ้านเขาก็เบื่อแล้ว ผลไม้ชาวบ้านชอบมาก แอปเปิ้ลราคาถูกกว่าส้มอีก

ถึงวันนี้ถ้าจิตใจบริสุทธิ์ และมีจิตอาสาจริงจะไม่มีสำนวนอย่างนี้ และก็จะเข้าใจในสิ่งที่บอกไว้
           อย่างไรก็ขอชื่นชมนะครับ คนเราทำอะไรมันอยู่ที่ใจนะครับ

Offline Pan

• Member
คุณ Nokkyaun. ตกลงที่คุณเขียนมาคิดในแง่ร้ายๆหมายถึงผมจิตใจไม่บริสุทธิ์หรือไงครับเห็นตามเขียนอะไรแปลกๆมาหลายหนแล้วนะครับ ขอชี้แจงนะครับการบริจาคทุกครั้ง ทุนในการจัดซื้อของเป็นเงินของผมและเพื่อนๆผมเอาไปบริจาคกันแรงก็แรงผม รถที่ขนของเป็นรถของบริษัทผมและรถเพื่อนผมที่เป็น Offroad

ผมไม่เข้าใจหลายๆประโยคที่คุณเขียนนะครับที่ผมเอามาลงเพราะเงินมาจากพี่ๆใน BKCC หลายคนนะครับ บางคนสละแรงช่วยเหลือบางคนสละเงินต่างคนมีวิธีช่วยเหลือคนที่แตกต่างกันนะครับผมอาจไปช่วยทุกพื้นที่ไม่ได้แต่ก็ยังได้ช่วยบางพื้นที่

« Last Edit: October 21, 2011, 03:11:31 am by Pan »

Offline Pan

• Member
การติดต่อผู้นำชุมชนในการเอาของไปบริจาคนั้นอาจดูเหมือนมีประเด็นการเมืองแต่การที่นำของบริจาคจุดประสงค์หลักคือเอาไปสู่มือผู้ที่เดือดร้อนจริงๆ
เราคงไม่อยากเห็นของบริจาคของเรากองอยู่ตามเต๊นท์รับบริจาคโดยที่ไม่รู้ว่าถึงมือผู้เดือดร้อนไหมและในพื้นที่เองเขาก็ยินดีที่จะให้เราเอาเข้าไปแจกเองเพราะเขาส่งคนมา1คนเราแจกได้ 2-3หมู่
แต่หากเขาไปแจกเองต้องใช้คนอย่างต่ำๆก็หกคนพร้อมยานพาหนะอีก

สิ่งที่ผู้นำชุมชนจัดการคือเรียกชาวบ้านมารับของตามจุดรวมพลของชาวบ้านแจกคูปองตามบ้านว่าได้คนละกี่ชุดเพื่อให้ได้ทั่วถึงกัน
เรื่องคนมั่วมาเอาของก็มีบ้างเหมือนทุกสังคมที่มีคนดีและคนเลวปนกันไปแต่สิ่งที่ทำได้คือกันคนเลวไม่ให้มาเอาของบริจาคไปซึ่งผู้นำชุมชน
ได้แก่ อส ผู้ใหญ่บ้าน กำนันจะช่วยเรากรองได้มากครับและช่วยจัดระเบียบให้ชาวบ้านให้ชาวบ้านได้รับของทุกคนจึงไม่มีการแย่งชิงกันเกิดขึ้นครับ

Offline POPEL

• https://www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
  • Member
  • Last Login:January 14, 2021, 08:54:21 pm
    • liquimolymotorsportthailand
การติดต่อผู้นำชุมชนในการเอาของไปบริจาคนั้นอาจดูเหมือนมีประเด็นการเมืองแต่การที่นำของบริจาคจุดประสงค์หลักคือเอาไปสู่มือผู้ที่เดือดร้อนจริงๆ
เราคงไม่อยากเห็นของบริจาคของเรากองอยู่ตามเต๊นท์รับบริจาคโดยที่ไม่รู้ว่าถึงมือผู้เดือดร้อนไหมและในพื้นที่เองเขาก็ยินดีที่จะให้เราเอาเข้าไปแจกเองเพราะเขาส่งคนมา1คนเราแจกได้ 2-3หมู่
แต่หากเขาไปแจกเองต้องใช้คนอย่างต่ำๆก็หกคนพร้อมยานพาหนะอีก

สิ่งที่ผู้นำชุมชนจัดการคือเรียกชาวบ้านมารับของตามจุดรวมพลของชาวบ้านแจกคูปองตามบ้านว่าได้คนละกี่ชุดเพื่อให้ได้ทั่วถึงกัน
เรื่องคนมั่วมาเอาของก็มีบ้างเหมือนทุกสังคมที่มีคนดีและคนเลวปนกันไปแต่สิ่งที่ทำได้คือกันคนเลวไม่ให้มาเอาของบริจาคไปซึ่งผู้นำชุมชน
ได้แก่ อส ผู้ใหญ่บ้าน กำนันจะช่วยเรากรองได้มากครับและช่วยจัดระเบียบให้ชาวบ้านให้ชาวบ้านได้รับของทุกคนจึงไม่มีการแย่งชิงกันเกิดขึ้นครับ
:good: :good: :good: :good: :good: 

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
ผมเองขอยืนยันว่าคุณแผนเป็นคนมีน้ำจิตน้ำใจดี เป็นสมาชิกท่านแรกที่ผมรู้จักหน้าค่าตาแล้วตั้ง
แต่นั้นก็ชวนเราทำกิจกรรม ทำงานบุญต่าง ๆ มานับครั้งไม่ถ้วน ด้วยเนื่องจากที่คุณแผนมีเครือข่าย
ค่อนข้างแยะ และ Core Member ของเราที่ต้องมารู้จักกันจริงถึงจะทราบ แต่อย่างที่ว่าทุกคน
ทราบว่าแผนมักจะพูดให้ความเห็นอะไรตรง ๆ ประจำ

เดี๋ยวนี้มีเพื่อน ๆ บ้านบางกอกฯ ใหม่ ๆ หลายท่านอาจไม่รู้กติกาการใช้เวปบ้านบางกอกฯ ของเรา
หรือบางท่านหลงลืมไปบ้าง ว่าบ้านบางกอกฯ เรา"รวมมิตร" ถึงแม้จะเป็นโลกไซเบอร์แต่พวกเรา
จะขอเป็นสังคมจริง คบกันจริง และให้เกียรติกัน การใช้ภาษาในเวปนี่ก็ต้องระมัดระวัง ควรจะเอา
ใจเขามาใส่ใจเราคิดก่อนโพส อย่าลืมครับพวกเราเน้นยอวาที ไม่โต้วาที แต่เวลายอกันก็ขออย่า
ให้เลี่ยนเกินก็พอครับ

วันนี้ขออนุญาตเอากระทู้กติการมารยาทการใช้เวปบางกอกมาฝาก

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=5485.0

เรื่องกติกามารยาทพวกนี้มันอาจจะดูน่าเบื่อบ้าง แต่เพื่อรักษาบรรยาการศความเป็นมิตร
ที่เป็นจุดเด่นของพวกเรา ผมก็อยากรบกวนเพื่อน ๆ ช่วยกันครับผม

w^w

If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline oldyman

• Member
  • Last Login:January 06, 2015, 02:59:43 pm
ตอนนี้ยังร่วมบริจากได้อยู่อีกไม๊ครับ

Offline nokkyaun

• Member
  • Last Login:September 03, 2016, 08:13:47 am
ผมเองขอยืนยันว่าคุณแผนเป็นคนมีน้ำจิตน้ำใจดี เป็นสมาชิกท่านแรกที่ผมรู้จักหน้าค่าตาแล้วตั้ง
แต่นั้นก็ชวนเราทำกิจกรรม ทำงานบุญต่าง ๆ มานับครั้งไม่ถ้วน ด้วยเนื่องจากที่คุณแผนมีเครือข่าย
ค่อนข้างแยะ และ Core Member ของเราที่ต้องมารู้จักกันจริงถึงจะทราบ แต่อย่างที่ว่าทุกคน
ทราบว่าแผนมักจะพูดให้ความเห็นอะไรตรง ๆ ประจำ

เดี๋ยวนี้มีเพื่อน ๆ บ้านบางกอกฯ ใหม่ ๆ หลายท่านอาจไม่รู้กติกาการใช้เวปบ้านบางกอกฯ ของเรา
หรือบางท่านหลงลืมไปบ้าง ว่าบ้านบางกอกฯ เรา"รวมมิตร" ถึงแม้จะเป็นโลกไซเบอร์แต่พวกเรา
จะขอเป็นสังคมจริง คบกันจริง และให้เกียรติกัน การใช้ภาษาในเวปนี่ก็ต้องระมัดระวัง ควรจะเอา
ใจเขามาใส่ใจเราคิดก่อนโพส อย่าลืมครับพวกเราเน้นยอวาที ไม่โต้วาที แต่เวลายอกันก็ขออย่า

วันนี้ขออนุญาตเอากระทู้กติการมารยาทการใช้เวปบางกอกมาฝาก

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=5485.0

เรื่องกติกามารยาทพวกนี้มันอาจจะดูน่าเบื่อบ้าง แต่เพื่อรักษาบรรยาการศความเป็นมิตร
ที่เป็นจุดเด่นของพวกเรา ผมก็อยากรบกวนเพื่อน ๆ ช่วยกันครับผม

w^w

:smitten: ผมNOKKYAUN ในฐานะลูกบ้านที่ได้มาพูดคุยและซื้อขายของ
                   ในเวปนี้ ถ้าทำอะไที่ให้เจ้าบ้านไม่สบายใจ ผมต้องขอโทษมาที่นี่ด้วย นะครับ
                   ผมพร้อมยินดีรับคำติชมหรือตักเตือน ด้วยความจริงใจนะครับ
                  ถึงแม้จะมีบางสำนวนประชดประชันผม ก็คงยอมไม่ได้หรือสำนวนบางคำไป
                   ประชดประชันหน่วยงานหรือองค์กรที่ผมรู้จักและสัมผัส ซึ่งผมก็คิดว่าเป็นธรรมชาติของมนุษย์
                   นะครับที่คงยอมไม่ได้  สุดท้ายอย่างไรก็ต้องขอโทษเจ้าบ้านอักครั้ง
                   และถ้าคิดว่า ที่ผ่านมาผมนำเสนอและบอกเล่าอะไร ที่ไม่ได้เรื่อง
                   รบกวนให้เจ้าบ้าน ลบกระทู้และBLOCKผมไปเลย ขอขอบคุณครับ ด้วยความเดรพครับพี่ รถพี่สวยๆๆทั้งนั้น &v&

ดูเหมีอนประชดประชันผม ผมจะพยายามไม่คิดอะไร
                    และสุดท้ายเหมือนบ้าน ถ้ามีลูกๆในบ้านมีปัญหาใน

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar

w^w

:smitten: ผมNOKKYAUN ในฐานะลูกบ้านที่ได้มาพูดคุยและซื้อขายของ
                   ในเวปนี้ ถ้าทำอะไที่ให้เจ้าบ้านไม่สบายใจ ผมต้องขอโทษมาที่นี่ด้วย นะครับ
                   ผมพร้อมยินดีรับคำติชมหรือตักเตือน ด้วยความจริงใจนะครับ
                  ถึงแม้จะมีบางสำนวนประชดประชันผม ก็คงยอมไม่ได้หรือสำนวนบางคำไป
                   ประชดประชันหน่วยงานหรือองค์กรที่ผมรู้จักและสัมผัส ซึ่งผมก็คิดว่าเป็นธรรมชาติของมนุษย์
                   นะครับที่คงยอมไม่ได้  สุดท้ายอย่างไรก็ต้องขอโทษเจ้าบ้านอักครั้ง
                   และถ้าคิดว่า ที่ผ่านมาผมนำเสนอและบอกเล่าอะไร ที่ไม่ได้เรื่อง
                   รบกวนให้เจ้าบ้าน ลบกระทู้และBLOCKผมไปเลย ขอขอบคุณครับ ด้วยความเดรพครับพี่ รถพี่สวยๆๆทั้งนั้น &v&

ดูเหมีอนประชดประชันผม ผมจะพยายามไม่คิดอะไร
                    และสุดท้ายเหมือนบ้าน ถ้ามีลูกๆในบ้านมีปัญหาใน

ขอบคุณที่เข้าใจและช่วยกันสร้างบรรยากาศบ้านนี้ให้
เป็นสังคมคนรักรถคลาสสิคที่ดีและน่ารักนะครับ

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
ผมได้นั่งอ่านกระทู้นี้ผมรู้สึกงงมากๆ มันมีการประชดประชันกันตรงไหน
ถ้ามันเกิดขึ้นในกระทู้อื่น แล้วกระทู้นี้มันเกี่ยวอะไร โตๆกันแล้วแยกแยะด้วย
การที่คุณ Nokkyaun มา copy post แล้วใช้ข้อความเช่นนี้
สมาชิกหลายๆท่านที่ร่วมบริจาคจะรู้สึกอย่างไร แปลว่าที่เราร่วมช่วยเหลือไม่บริสุทธิ์ใจด้วยใช่ไหม?

ผมดูเหมือนประเด็นมันจะจบไปเฉยๆ แต่ผมคิดว่ามันไม่ถูก แทนที่คุณ Nokkyaun จะต้องเข้ามาขอโทษ
คุณแผนและเพื่อนสมาชิกที่บริจาคทุกคน กลับเข้ามาขอโทษเจ้าบ้านคนเดียว
นี่ไม่ใช่สภาฯนะครับ ที่จะพูดอะไรผ่านท่านประทานเพียงทางเดียว
เราเป็นสังคมเล็กๆที่ตรงไปตรงมา ถูกก็ว่าถูก ไม่ถูกก็แก้แล้วทำใหม่

ส่วนตัวผมต้องขอบคุณน้องแผนที่ ต้องลำบากลงพื้นที่ด้วยตัวเอง
ผมอยากช่วยแต่ก็ทำได้แค่บริจาคหรือฝากของไป เพราะปีนี้หลายจังหวัดต้องเสียหาย
เพื่อช่วยคนและพื้นที่กรุงเทพไว้ให้นานที่สุด เราคนกรุงฯ ถ้ายังช่วยไหวก็คนละไม้ละมือนะครับ

คนไทยสู้ๆๆๆๆๆ

" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline caltech7777

• Member
  • Last Login:May 24, 2023, 01:56:02 pm

Offline Pan

• Member
ตกลงผมไปทำอะไรให้คุณไม่พอใจหรือครับ ผมไม่เคยตำหนิใครในกระทู้น้ำท่วมผมเลยนะครับหรือจะเป็นเรื่องที่ผมชมคนไทยมีระเบียบไม่แย่งของบริจาคกันไม่ได้เป็นอย่างคนชอบว่ากันว่าคนไทยไม่มีระเบียบผมว่ามันควรจะเป็นเรื้องที่น่ายินดีด้วยซ้ำนะครับ แต่ผมคิดว่าไม่เป็นไรครับ เอาเป็นว่าต่างคนต่างอยู่นะครับ

Offline Pan

• Member
ช่วงนี้ของในกรุงเทพขาดแคลนทั้งของสดของแห้งตลาดไทที่ผมวานคนไปซื้อของบริจาคก็ไปไม่ได้แล้ว น่าห่วงคนต่างจังหวัดรวมถึงปริมณฑลโรงงานน้ำดื่มของเพื่อนผมที่ปทุมก็ท่วมหมดทั้งสองโรง
เอาเป็นว่าเรื่องผมเรื่องมันเล็กๆก็แล้วกันครับตอนนี้หวังว่าระบบระบายน้ำของ กทม ที่ดีติดอันดับโลกของเราจะรับมือได้ขนาดไหนยังไงขอให้ทุกคนโชคดีและผ้านพ้นวิกฤติครั้งนี้ไปได้ด้วยกันครับ

Offline Pan

• Member
เมื่อวันพฤหัสเอาข้าวกล่องไปแจกศูนย์ผู้ประสบภัยที่ศูนย์ราชการมาครับไม่อยากชื่อว่ามันมาถึงแจ้งวัฒนะแล้ว
เนื่องจากถูกน้ำล้อมคนเลยเอาเสบียงไปส่งยากผมเลยรวบรวมเงินจากเพื่อนๆชวนพนักงานมาทำกับข้าวไปแจกกัน

แม่บ้านเอาเตาที่แม่บ้านมาช่วยเพราะเตานึงข้าวเหนียวไม่พอ

รถผมลองพยายามจะลุยไปดูต้องวกรถกลับ

Offline Pan

• Member
รถ4WDเพื่อนผมยังไม่มาก็มีพี่กลุ่มนึงรอรับข้าวกล่องอีกคณะนึงแต่ข้าวเขายังไม่มา เลยอาสาลากเรือเอาของไปส่งใฟ้ นับถือพวกพี่ๆเขามากๆครับเดินลุยกันเลยเพื่อนผมก็ลุยไปด้วย
คนไทยน้ำใจยังมีเยอะครับ

แรงคนล้วนๆเลย

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
นับถือน้ำใจจริงๆ.....เยี่ยมมากครับ  :good:
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline Pan

• Member
ซักพักเพื่อนผมมาแต่ยังลังเลเพราะน้ำลึก

สรุปเลนท์ขวาลุยได้ยังงว่าข้าราชการมาทำงานยังไง

หน้ากสท

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments