Author Topic: ★★★รวมมิตรบ้านบางกอก “งานฤดูหนาว รวมมคนรักรถคลาสสิค ณ Palio เขาใหญ่” 18/12★★★  (Read 152195 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline alfa

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:July 19, 2015, 09:07:04 pm
วันนี้มีเวลานั่งพักผ่อนซักครู่ เหลือบไปเห็นป้ายห้อยคองานวันรวมมิตรฯครั้งที่ 10 ครั้งล่าสุดที่พึ่งผ่านไปหมาดๆวางอยู่

ผมเลยนำป้ายห้อคออันนี้ไปแขวนรวมกับป้ายห้อยคอของงานวันรวมมิตรฯที่ผ่านมา

ก็เลยถือโอกาสหยิบป้ายทั้งหมดมานับแล้วก็ถ่ายรูปรวมหมู่ป้ายห้อคอยงานงานวันรวมมิตรบางกอกคลาสสิคคาร์ทั้งหมดเอาไว้เป็นที่ระลึก

นับไปนับมา ของผมเองยังขาดป้ายห้อยคอของงานครั้งที่ 9 อยู่เลยครับ  :grin: :grin:

ถือได้ว่าเป็นประวัติศาสตร์อย่างหนึ่งเลยก็ว่าได้นะครับที่งานรถคลาสสิคของที่แห่งหนึ่ง คือ บ้านบางกอกแห่งนี้ สามารถจัดได้อย่างดี และ สนุกสนาน มาถึง 10 ครั้งแล้ว ไม่นับรวมงานย่อยๆอีกมากมาย ที่นำมาเล่าวันเดียวก็คงไม่หมด

ต้องขอขอบคุณ เจ้าบ้านบางกอก และ คุณSpiderman จริงๆครับที่ได้รวมกันฟันฝ่าก่อตั้งเวปไซด์บางกอกคลาสสิคคาร์แห่งนี้ขึ้น เพื่อให้เป็นบ้านเล็กๆอันอบอุ่นของผู้ที่รักรถคลาสสิค ไม่ได้ทั้งสองท่านนี้ ป่านนี้ไม่รู้ว่าพวกเราๆท่านๆทั้งหลายจะไปเล่นกันอยู่แถวไหนก็ไม่รู้

งานป้ายห้อยคอสวยๆอย่างนี้ ต้องขอขอบคุณ "คุณTee Targa" ที่ได้บรรจงพิมพ์ลงบนกระดาษอัดรูปอย่างดี และ เคลือบอีกครั้ง จนทำให้ได้ป้ายห้อยคอสวยๆในทุกๆครั้งที่จัดงาน

เรียกว่าคุณTee ต้องสละเวลางานฯที่รัดตัวมาช่วยทำงานป้ายห้อยคอ และ งานพิมพ์ต่างๆอีก ขอบคุณครับ 

และอีกเช่นกัน หน้าปก CD สวยๆ ขนาดพอเหมาะใส่กับกล่องCD ได้ลงตัว ก็ฝีมือการพิมพ์ของคุณTee อีกเช่นเคย ขอบคุณอีกครั้งครับ

ส่วนเพลงในแผ่นCD หวังว่าคงจะชอบใจกันบ้าง ไม่มากก็น้อยนะครับ

ที่ลืมไม่ได้คือ ผู้ออกแบบรังสรรค์ภาพสวยๆบนป้ายห้อยคอในครั้งนี้นะครับ สวยจริงๆครับ  :good:

นอกจากนั้นแล้ว ต้องขอขอบคุณพี่เพชร auseebkk ที่คอยเป็นธุระเรื่องจองและจำนวนห้องพัก และ จิปาถะทั้งหลาย ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับทุกๆๆท่าน

คุณเอก...ผมไม่เห็นได้แผ่นซีดีเพลงเลย... :knuppel2:

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ไม่ต้องเป็นห่วงครับพี่alfa เดี๋ยวผมจัดให้ครับ  :><: :><:

เจ้าบ้านฯก็ยังไม่ได้เหมือนกันครับ อิอิ   :grin: :grin: :grin: 

CD ทุกครั้งในทุกงานฯ จะทำค่อนข้างจำกัดครับ หมดแล้วหมดเลย
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments