Author Topic: อยากถามเรื่องทะเบียนรถครับ  (Read 1179 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nuay009

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:May 15, 2017, 05:12:04 pm
 สงสัยครับ

ที่เค้าประกาศขายทะเบียนรถทางเน็ตเค้าเอามาจากไหนกันครับ หรือว่าเป็นทะเบียนรถของคนขายเองแล้วคนขายเค้าไม่ใช้เหรอครับ  %:(

และคนที่เค้าซื้อทะเบียนรถไป รถเค้าไม่มีทะเบียนแล้วต้องการจะเอาไปสวมใช้หรือเปล่าครับ(ทำได้เหรอ) ผมสงสัยครับไม่รู้เรื่องทะเบียนรถสักเท่าไร

อีกคำถามครับ ถ้าเกิดว่าเค้าเอาทะเบียนไปสวมจริงรถต้องเป็นรุ่นเดียวกัน ปีเดียวกันใช้ไหมครับ  %:<

พอดีมีพี่คนหนึ่งเค้าจะขายรถให้แต่ไม่มีทะเบียน(แล้วเค้าใช้รถยังงัยนะไปไหนมาไหนตำรวจไม่เล่นเหรอ)  :o<

เอางัยดีครับจะซื้อดีปะครับช่วยคิดหน่อย (เพราะถ้าซื้อมาจะหาทะเบียนได้ที่ไหน)  :dontknow:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments