Author Topic: chevy stepside สอบถามเรื่องทำรถและทำทะเบียนถูกต้อง(แบบไม่กลัวตำรวจเรียก)  (Read 3318 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nakuak

• Member
  • Last Login:November 17, 2014, 09:12:39 pm
พอดีผมสนใจอยากได้ chevy stepside กระบะโป่งมาใช้งานแบบถูงต้องตามกฎหมาย ลองหาข้อมูลดูที่ลงขายกันส่วนมากจะบอกว่าเป็นทะเบียนประมูล กรมสรรพาวุฒ ผมเข้าใจว่าแบบนี้คือทะเบียนสวม ซึ่งจะเป็นป้าย ตจว.ไม่กี่จังหวัด ส่วนตัวผมอยากขับแบบสบายใจไม่กลัวตำรวจ และอยากได้ทะเบียน กทม.
ผมจึงคิดเองว่า ผมซื้อกระบะเชฟ โคโรล่าโด่ บ้านเรามา 1 คัน(ทะเบียนแท้แน่นอน) แล้วผมซื้อหัวเก๋งกระบะโบราณมาครอบบนคัสซี โคโรล่าโด่ แล้วแจ้งเปลี่ยนหัวเก๋ง ไม่ทราบว่าวิธีนี้ทำได้ไหมครับ แล้วมีใครทำหรือป่าว
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

Offline nakuak

• Member
  • Last Login:November 17, 2014, 09:12:39 pm
ผมอยากได้แบบนี้เลยครับ

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
พอดีว่างงานตามประสาคนแก่ ลองเข้ามาตอบดู
แจ้งเปลี่ยนหัวเก๋ง ?
เคยเห็นนายทหารท่านหนึ่งเอาคัชชี + ช่วงล่าง ของกระบะโตโตค้ามาแล้วเอาชิ้นส่วนอื่น ๆ ของ ฮัมวี่ (hummer)มาลง ทำเสร็จแล้วดูไม่ออกเลยว่านี่คือฮัมวีเทียม ขับแล้วเก๋มาก เท่ห์สุด ๆ ใหม่ + ใหม่ = ใหม่ ๆ เรื่องทะเบียนเป็นอย่างไรไม่กล้าถาม

เท่าที่เคยมีประสบการณ์ รถนี่สามารถแจ้งเปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนสี เปลี่ยนคัชซี ได้ เพิ่มต่อเติม เช่น แจ้งเพิ่มหลังคา เพิ่มรั้ว ได้
แต่การจะเปลี่ยนชิ้นส่วนอื่นซึ่งไม่ใช้สาระสำคัญน่าจะไม่ต้องแจ้งเปลี่ยน เช่น เปลี่ยนกระจังหน้า เปลี่ยนกระบะ จากปีเก่าเป็นปีใหม่กว่า

แต่รายของคุณเปลี่ยนจากรุ่นใหม่ถอยหลังไปหลายสิบปีอย่างนั้น ช่างที่ไหนจะทำได้ หรือถ้าทำได้คงดัดแปลงกันมากมาย ค่าแรงคงแพงยับ แต่ว่ากันว่ายากแท้แค่ไหนช่างไทยก็ทำได้ แต่น่าคิดว่าคงลงทุนกันขนาดหนัก ได้รถหน้าตาแปลก ๆ ดูไม่จืดเลย

เอาเท่านี้ก่อนนะิ คอยฟังแนวท่านอื่นบ้าง :><:

« Last Edit: February 15, 2014, 05:44:28 am by Loong-Sawasdee »

Offline alcapone033

• Member
  • Last Login:February 18, 2022, 10:33:02 pm
speed D เคยทำ Chev Corolado เปลี่ยนหัวเป็น Chev COE และเคยทำ Humvee เทียมมาแล้วลองคุยกับเค้าดูครับ

Offline Pan

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ต้องแจ้งดัดแปลงโดยให้วิศวกรรับรองว่าปลอดภัย ยื่นเสียภาษีโภคภัณท์ค่าใช้จ่ายหลายแสนครับ
แต่หากเป็นรถประมูลก็เอาเอกสารประมูลไปจดทะเบียนได้ครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline gowest

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
พอดีผมสนใจอยากได้ chevy stepside กระบะโป่งมาใช้งานแบบถูงต้องตามกฎหมาย ลองหาข้อมูลดูที่ลงขายกันส่วนมากจะบอกว่าเป็นทะเบียนประมูล กรมสรรพาวุฒ ผมเข้าใจว่าแบบนี้คือทะเบียนสวม ซึ่งจะเป็นป้าย ตจว.ไม่กี่จังหวัด ส่วนตัวผมอยากขับแบบสบายใจไม่กลัวตำรวจ และอยากได้ทะเบียน กทม.
ผมจึงคิดเองว่า ผมซื้อกระบะเชฟ โคโรล่าโด่ บ้านเรามา 1 คัน(ทะเบียนแท้แน่นอน) แล้วผมซื้อหัวเก๋งกระบะโบราณมาครอบบนคัสซี โคโรล่าโด่ แล้วแจ้งเปลี่ยนหัวเก๋ง ไม่ทราบว่าวิธีนี้ทำได้ไหมครับ แล้วมีใครทำหรือป่าว
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
หา stepside ทะเบียนแท้ๆซิครับ

หายากหน่อย แพงหน่อย แต่เชือว่าหาได้ครับ

คุยกับสายลึกๆ ล้วงกระเป๋าไปลึกๆ

เดียวก็เจอ :smitten:  ผมมั่นใจ

65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline kanrapangha

• .ฉันไม่ใช่ คนฤดูฝน แต่ฉันก็รัก คนฤดูฝน หมดใจ.*
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:November 28, 2022, 12:07:56 pm

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments