Author Topic: มีข่าวมาแจ้งให้ทราบ ข่าวที่สอง  (Read 5399 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
วันเสาร์ที่16 นี้ อย่างที่หลายๆท่านได้ทราบแล้วว่า
ชมรมเบนซ์คลาสสิค ได้จัดงานร่วมกับ เดมเลอร์ไครเลอร์ นำรถเบนซ์หลายรุ่นมาโชว์
บริเวณ สวนลุมไนท์ บาร์ซาร์

งานนี้เป็นโอกาสอันดี ที่พวกเราเหล่าสมาชิกBKCC จะได้มาพบปะกันนอกรอบ อีกด้วย

หากท่านใดสนใจ นัดกันมาได้เลยครับ

ตอนนี้เท่าที่เช็คดูมี
1. พี่เจ้าบ้าน
2. เอก
3. น้องบอม @แก็งค์เด็ก
4. น้องแม็กซ์ @แก็งค์เด็ก
5. น้องต่อ มือระเบิด @แก็งค์เด็ก

กะว่าจะไปอยู่ที่งานฯ ตั้งแต่ บ่ายสามโมง เป็นต้นไปครับ
 :D
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
อืม แก๊งค์เด็ก อีกแล้ว ไม่ทราบว่า แก๊งค์มีเด็ก สามารถไปร่วมด้วยได้หรือไม่
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ได้เลยครับ ยินดีต้อนรับ ;)
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Bkcc "Friend"

• Guest
hidden
« Reply #3 on: July 14, 2005, 07:50:05 pm »
Why Bangkok classic car has so many gangs?

I think we are all "friends" , no gangs please.

Just my 2 cents

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
เพื่อนสมาชกใหม่เริ่มเข้าใจผิดแล้วพี่เอก มาแก้ผ้า....เฮ้ย ขออภัยแก้ไขด่วน ::)
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
เรื่องไร้สาระนะครับคุณBkcc "Friend" อย่าไปใส่ใจ

Offline AKE

• Member
โถ่!! เรื่องขำๆกลับกลายเป็นเรื่องอะไรก็ไม่รู้  :o
แก็งค์เด็ก เป็น ชื่อเรียก เหล่าเด็กๆในบ้านBKCC ครับ เรียกกันขำๆ สนุกๆ
ไม่ได้มีความหมายมากมายอะไรเลยครับ

เพราะที่บ้านบางกอกแห่งนี้ ไม่มีการแบ่งแยกใดๆอยู่แล้ว
และถ้าจะมีการแบ่งแยกใดๆ ผมและเหล่าน้องๆ ก็ไม่ยอมหรอกครับ

รู้แต่ว่าตอนนี้ ผม "เสียใจและน้อยใจ" กับการที่ "ท่าน Bkcc Friend" คิดมากเกินไปครับ

หากจะเป็นความผิดและไม่ถูกต้อง ผมขอรับผิดแต่ผู้เดียว พวกน้องๆไม่เกี่ยวข้อง
ขอโทษครับ

ผมไม่อยากทำให้ที่บ้านบางกอกแแห่งนี้ซีเรียสครับ  :(
ขอรอยยิ้มและความจริงใจกันดีกว่า

ผมหวังว่าเมื่อเพื่อนๆท่านใดเข้ามาที่นี่แล้ว จะกลับออกไปด้วยรอยยิ้มและมิตรภาพ ครับ

มีอะไรก็เมลล์มาหาผมได้โดยตรงครับ ที่ phonjak@yahoo.com

หากผมทำอะไรที่ทำให้ท่านขุ่นเคืองใจ ผมขอโทษครับ :(

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
ขอบคุณ "Friend" บ้านบางกอกฯ ที่ติงมา คือบางครั้งการเขียนอะไรลงเวปทำให้เข้าใจผิดกันไปได้ แต่ผมขอย้ำว่าอย่าซีเครียดไปเลยจ้ะ

คุณเอกไม่ต้องน้อยใจครับ ฝรั่งว่า "Action is louder than words" หรือ "กำมุนา วัตตะตีโลโก กุ๊ก ๆ" ครับผม

If you love classiccars, you aremy frind.
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline AKE

• Member
วันนี้แล้วนะครับที่เราจะได้ไปที่งานฯ พวกผมอยู่กันตั้งแต่บ่ายสามโมงเป็นต้นไปครับ
หากเพื่อนๆท่านใดสนใจมา join ขอเรียนเชิญนะครับ
แล้วพบกันครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments