Author Topic: ยินดีต้อนรับเพื่อน ๆ ชาวบ้านบางกอกสู่เวปบอร์ดใหม่ของบางกอกคลาสสิคคาร์  (Read 6133 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
ในที่สุดเราก็มีเวปบอร์ดเป็นของเราเองอย่างเป็นทางการนับแต่ที่เราเปิดเวปมา 1 ปีเต็ม ที่บ้านบางกอกแห่งนี้ทำให้ผมได้รู้จักเพื่อน ๆ มากมาย ที่มีอุดมการณ์เดียวกัน มีความเอื้ออาทรซึ่งกันและกัน มีความรักและมุ่งหวังให้วงการรถยนต์คลาสสิคในประเทศไทยมีความแข็งแกร่งกลมเกลียวขึ้นเรื่อย ๆ  ทำให้ผมมีแรงทำเวปมากขึ้นทุก ๆ วันมิรู้เหน็ดเหนื่อย ซึ่งผมก็เชื่อว่าทุกคนที่เข้ามาแวะเวียนในบ้านแห่งนี้คงมีความรู้สึกเฉกเช่นเดียวกันไม่มากก็น้อย

ครั้งนี้นับเป็นครั้งที่สองที่มีการเปลี่ยนแปลงเวปบอร์ด ผมเชื่อเสมอว่าทุกครั้งที่มีการเปลี่ยนแปลงจะต้องมีคนชอบและไม่ชอบปะปนกันไป อย่างเวปก่อนที่ BBZ เราต้องการเพิ่มประสิทธิภาพของเวปให้ทันสมัยมีข้อมูลมากยิ่งขึ้น  ตอนแรก ๆ ก็ขลุกขลักต่อมาเวปเห็นศักยภาพของบ้านบางกอกจนเค้าต้องเพิ่มเนื้อที่ให้เป็น 100 MB ในเร็ววัน และในที่สุดเนื้อที่ก็ไม่เพียงพอต่อความต้องการทำให้เราต้องลบภาพออกไปเรื่อย ๆ เป็นที่น่ารำคาญยิ่งนัก 

วันนี้นับเป็นอีกครั้งที่เราพัฒนาให้เวปเราเป็นเวปที่สมบูรณ์มากยิ่ง ๆ ขึ้น ไม่โฆษณา ไม่มีการเนื้อที่เต็มอีกต่อไป Database ก็เป็นของเราเอง และเวปนนี้ก็ได้รับการใช้งานมาในเวป Zafiralover มาก่อนแล้วได้รับคำแนะนำจากคุณเสียอา แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นเวปใหม่ของเรามาลงกับ server ที่ไม่เคยลงโปรแกรมเวปบบอร์ดทำนองนี้มาก่อนทำให้มีความฉุกละหุกกันไปบ้าง ผมก็ต้องเปลี่ยนงานใหม่ทำให้อาจจะเข้ามาแวะเวียนน้อยไปบ้างต้องขออภัย

ท้ายนี้ผมขอยินดีต้อนรับทุกคนอย่างเป็นทางการเข้า webboard ใหม่ บ้านบางกอกคลาสสิคคาร์ครับ  ที่นี่ไม่มีการแบ่งชนชั้น รถสวย รถไม่สวย หรือไม่มีรถคลาสสิคด้วยซ้ำขอให้มีอุดมการณ์ร่วมกันเป็นพอครับ

ผมขอให้ทุกคนใช้บ้านแห่งนี้เป็นที่รวมแห่งมิตร พักคุยเรื่องรถคลาสสิคตลอดไป ...

If you love classiccars, you are my friend.
บรรณ เกษมทรัพย์

If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline Pan

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
เจ้าบ้านย้ายเข้ามาอยู่แล้ว พวกลูกบ้านก็สบายใจครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline nong26june

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
เป็นกำลังใจให้เสมอครับ..
โลกใหม่ของคนรักรถ..
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ผมไม่ขออะไรมากนะครับเจ้าบ้าน 8)
ตามที่เคยคุยกันตั้งแต่ที่Clear Bar
จนวันนี้ ทุกอย่างคงบรรลุถึงจุดที่พวกเราทุกคนได้พอใจกันในระดับหนึ่ง

การปรับเปลี่ยนบอร์ด ก็เหมือนการวางระบบให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้น
แม้จะมีเรื่องซังกะบ๊วยบ้าง ก็อย่าให้มันมีอีกแล้วกัน ไม่งั้นเด็กๆคงร้องกันระงม

ในเมื่อถนนเส้นนี้เราตัดสินใจที่จะเดินด้วยกัน ผมก็ขอเดินกับคนที่เข้าใจกันจริง
ไม่เอาพวกฉาบฉวยกล้วยแขก

ถ้าไม่มีอะไรห่วยๆเกิดขึ้นอีก ทุกอย่างก็คงเรียบร้อยครับ
ยังไงก็ขอดูบรรยากาศการลงทุนสักพัก

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
ช่วงนี้ดูเหมือนเว็บโปรแกรม เองไม่มีปัญหาอะไร แต่หากเจ้าบ้านต้องการให้ช่วยในอนาคต เพื่อปรับปรุงเวอร์ชั่น ก็บอกได้เลยครับ

ครึ่งเดือนหลังนี่ติดงาน ส่งมอบระบบให้ลูกค้ามากหน่อย อาจไม่ได้อยู่ที่ทำงาน หากมีปัญหาเร่งด่วน ก็ติดต่อทางโทรศัพท์ได้เลยครับ ยินดี

สุดท้าย ขอให้เว็บ HIT และอยู่คู่อุดมการณ์ของเจ้าบ้านตามที่ได้กล่าวถึง ตลอดไปคร๊าบ
....

ท้ายนี้ผมขอยินดีต้อนรับทุกคนอย่างเป็นทางการเข้า webboard ใหม่ บ้านบางกอกคลาสสิคคาร์ครับ  ที่นี่ไม่มีการแบ่งชนชั้น รถสวย รถไม่สวย หรือไม่มีรถคลาสสิคด้วยซ้ำขอให้มีอุดมการณ์ร่วมกันเป็นพอครับ

ผมขอให้ทุกคนใช้บ้านแห่งนี้เป็นที่รวมแห่งมิตร พักคุยเรื่องรถคลาสสิคตลอดไป ...

If you love classiccars, you are my friend.
บรรณ เกษมทรัพย์

[/quote]
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
ใจเย็นคุณเสียอา เดี๋ยวมีเรื่องต้องให้ปรึกษากันอีกแล้ว
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
มีอะไรปรึกษาได้ครับ 

ถ้าอะไรมันยุ่งยากก็ย้ายHostก็ดีครับ  

ผมเห็นด้วย

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments