Author Topic: ขอหาแนวร่วมผู้ใช้ Lancia Beta Coupe ครับ  (Read 55686 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline black beta

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:October 02, 2019, 12:01:50 am
ขอบคุณครับคุณ panapromsen     ต่อจากเมี่อวาน เครื่องที่ว่าก็คือ 4E-FET ของ Starlet EP71 และEP82 ขนาดความจุเพียง1331 cc เองครับ แต่เนื่องดูจากการใช้งานเดิมของ sr 2000 cc. ขนาดเท่ากับเครื่องเดิมก็จริงแต่ขนาดเครื่องแน่นห้องเครื่องกว่าเยอะ ตามที่เคยเล่าครับ เอาเป็นว่าหาเหตุทำรถจนได้ การรื้อจึงเริมอีกครั้งครับ

• Member
  • Last Login:October 02, 2019, 12:01:50 am
ไหนๆก็ยกเครื่องออกมาแล้ว ขอพ่วงเปลี่ยนแรคพวงมาลัยpowerด้วยซะเลย ตั้งแต่ได้รถมาก็ใส่แต่ล้อเกินspecมาตลอด โหนไม่ไหวแล้ว ให้ช่างทำจุดยึดเป็นadaptorไว้เผื่อไม่รุ่งจะได้นำของเดิมกลับมาใส่ได้ ปรับแก้อยู่หลายรอบแต่มาลงตัวกับของ soluna ครับเบาแรงดี วงเลี้ยวกว้างกว่าเดิมนิดหน่อย ตัดสินใจใช้แบบมี powerครับ

• Member
วางเครื่องลงไปแล้วห้องเครื่องโล่งขึ้นเยอะ แต่หน้าตาเครื่องเปลี่ยนไปต้องเอาintercool และตะแกรงครอบที่มีคำว่า turbo ออกgเพราะปิดกระโปรงหน้าไม่ลง หน้าตาเครื่องเลยจืดไปเลย แต่ก็มีข้อดีตรงได้ย้ายintercoolไปติดหน้ารถซึ่งระบายความร้อนได้ดีกว่าครับ เป็นรูปตอนเพิ่งหย่อนเครื่องลงไป

Offline Mee GHBC-100

• Member
  • Last Login:March 22, 2016, 05:38:52 am

ผมเพิ่งวางเครื่องนี้ลงไปใน VW Golf 1 สามประตูเหมือนกันครับ ยังไม่ได้ออกจากอู่เลย แต่ช่างลองขับแล้วบอกจี้ดมากๆ  O:D

ไม่ได้ชิด  ก็ขอเพียงได้ชม         ไม่ได้สม ไม่เห็นแคร์อะไร   
ขอให้ได้รัก รัก รัก รัก รักเธอเข้าไว้  ไม่เช่นนั้น ใจฉัน ใจฉันคง หลุดลอย

• Member
เกียรอะไรครับถ้าเกียรธรรมดาเคยลองรถของช่างยิ่งจี๊ดมากกกครับ เคยพบคุณหมีทีนึงผมไปกับเพื่อนที่สนใจ e24คันดำ เพื่อนไปช้าเลยได้นั่งคุยกันย้อนความหลังสนุกดีครับ วันนั้นผมเอา r129ไปครับ ไม่รู้จำได้มั๊ยครับ รถคุณหมีสวยทุกคันเลยครับ :good:

Offline GHIBLI CUP

• Member
  • Last Login:May 03, 2017, 09:23:37 pm
เป็นผม ถ้าต้องเปลี่ยนเครื่องญี่ปุ่นในตัวถัง beta coupe
ขอเลือก vios หรือ 2 ZZ ครับ
ม้าเยอะไม่ Turbo ครับ

• Member
เครื่องที่คุณGHIBLI CUPกี่ม้าผมไม่แน่ใจเดี๋ยวจะลองเช็คดูครับ แต่ตอนนี้วี่งแบบมีเส๊ยงturbo เบาๆสลับกับ blow off valve ก็เปลี่ยนบรรยากาศดีครับ เสร็จแล้วก็กลายเป็นแบบนี้ครับ

Offline tonyditthayam

• Fiat abarth!
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:October 23, 2019, 09:48:18 pm
fiat 131 racing abarth BMW 325i e92

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
รถดูสวยดีครับ  :><:

วางเครื่องนี้แล้ว มีปัญหาเรื่องขับยากขี้นหรือเปล่าครับ? ทำนองว่า หน้าดื้อ หรือ เลี้ยวยาก หรือ ขับลำบาก ไหมครับ?

เวลาเลี้ยว มีปัญหาล้อขูดเข้ากับซุ้มล้อ หรือเปล่าครับ?

เผื่อใครมีรุ่นนี้อยู่ แล้วอยากจะเปลี่ยนเครื่อง จะได้มีข้อมูลเอาไว้ประกอบการตัดสินใจ

w^w w^w

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
เท่าที่ลองโดยรวมผมชอบกว่าเครื่องsr ตามเหตุที่เคยเล่าไว้ ที่คุณ AKEถามมานั้นเครื่องตัวนี้ขับสนุกดี ไม่มีอาการต่างๆที่น่าเป็นห่วง นำหนักเครื่องน่าจะใกล้เคียงกับเครื่องเก่ามากกว่า เดาเอานะครับ ส่วนเรื่องว่าล้อเลี้ยวแล้วติดซุ้มหรือไม่นั้น แล้วแต่ล้อและยางครับถ้าสังเกตดีๆจะเห็นว่าผมไส่มาหมดแล้วตั้งแต่ 14-18ครับ แต่ที่ชอบที่สุดตอนนี้คือชุดbbs 17 กับยาง 205/40 ที่ติดรถสภาพปัจจุบัน เดิมผมใส่ชุดนี้กับgolf mk3จำoffsetไม่ได้ ประมาณ+35 แล้วย้ายมาใส่คันนี้แค่ใส่adaptor แปลงรู 98เป็น 100 ดึงบังโคลนอีกนิดก็จบไม่ติดเลยครับยังไงใครอยากทราบละเอียดอื่นๆก็ถามได้ครับ

Offline chaloemyos

• Member
  • Last Login:February 13, 2019, 03:36:16 pm
รถสวยมากครับ :good: :good: :good: เป็นหนึ่งในรถในฝันของผมเสมอมาตั้งแต่เรียนมัธยมแล้ว :smitten: :smitten: :smitten:

วันก่อนเจอคันนึง สีดำ ล้อเดิม เครื่องเดิม เบาะเดิม คอนโซลเดิม แถวๆคลองบางหลวง เจ้าของจะขายอยู่ 209,000 สภาพผุบ้างตามตะเข็บ ขับได้ปกติ...... :evil: :evil: :evil:

Offline sonorsotha

• Member
  • Last Login:July 06, 2013, 11:53:50 pm
สวัสดีครับท่าน Black Beta จะบอกว่า Red Beta ผมน่ะมันผุได้ที่จนเขินที่จะขับแล้ว รู้จักอู่ทำสีที่ไหนบ้าง หมดฝนนี้ตั้งใจจะบูรณะใหม่อีกรอบ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
เมื่อวานเห็นจริงสวยมาก
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
ช่วงนี้วุ่นมากเลยไม่ได้upกระทู้ครับ ตอบ คุณchaloemyos ขอบคุณครับถ้าชอบก็สอยเลยครับจะได้มีพวกกันเยอะๆ แต่ขอเตือนว่าควรจะดูให้ของส่วนใหญ่อยู่ในสภาพที่ดีนะครับเพราะอะไหล่หายากมากๆครับ   ตอบคุณsonorsotha  ไม่ได้คุยกับพี่ซะนานเลยครับ คุณsonorsotha คือรุ่นพี่ใจดีที่ช่วยผมสั่งของตอนช่วงแรกๆเลยครับ ว่าแต่มีท่านใดช่วยแนะนำร้านทำสีดีๆให้ด้วยครับ ของผมก็เริ่มหลายจุดเหมือนกันแล้วพี่ ไว้โทรไปคุยครับ   ตอบคุณpan ขอบคุณครับที่ชม เสียดายวันงานvisa หมดก่อนเลยต้องรีบเร็วไปหน่อยครับ

Offline Bosozoku

• i like touge
  • Member
  • Last Login:January 22, 2012, 06:26:42 pm
เยี่ยมไปเลย :good:

Offline toonhyper

• Fiat Fever!
  • Member
  • Last Login:March 15, 2024, 04:53:46 pm
สีแดงเท่านั้นที่ทำแบบนี้ได้  :good:

"I am Toon, Toonhyper.
          Not just a buyer, I am a hunter..."

โครงการบูรณะ FIAT 850 Berlina >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21972.0
Progetto Fiat X1/n >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=36829.0

Offline nokkyaun

• Member
  • Last Login:September 03, 2016, 08:13:47 am
 :smitten: สำหรับคอรถLANCIA ถ้าติดปํญหาเรื่องอะไหล่รถแถวซอยพัฒนาการ 30
        เห็นมีอยู่เยอะมาก ลองไปดูนะครับจะบอกให้ ( ผมเคยทำรถเล่นอยู่ซักพัก  ขายไปแล้ว ) :2funny:

Offline pong dmax

• Member
  • Last Login:April 21, 2021, 08:47:50 am
สวัสดีครับคุณ Black bata ผมชื่อ โป้ง นะครับเพิ่งเข้ามาดูเวปนี้ได้ไม่นาน พอดีเห็นรถคุณครั้งแรกก็ที่คุณ c220 ลงไว้ในเวป JZ ประทับใจมากครับ เคยบอกคุณ c220 ว่าจะขอไปชม แต่ก็ยังไม่สะดวกไปซะที ยังไงขอเป็นแนวร่วมLanciaด้วยนะครับ

ขออนุญาติลงภาพรถผมเมื่อยี่สิบกว่าปีที่แล้วให้ชมครับ....

• Member
  • Last Login:April 21, 2021, 08:47:50 am
ล่าสุดผมบังเอิญโชคดีไปเจอเข้า เลยมีโอกาสได้จัด Beta2000 coupe รถในฝันมาเก็บไว้แล้ว ช่วงนี้กำลังทะยอยเก็บอะไหล่และเงินทุนให้ครบแล้วจะเริ่มเก็บทีเดียวเลย แต่รายละเอียดบางอย่างอะไรที่เก็บได้ก็จะเก็บไปก่อนครับ ถ้าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมีอะไรแนะนำกันผมก็ขอขอบคุณมากๆนะครับ...

รถผมเป็นรุ่นโฉมเก่า แผงหน้าปัทรุ่นแรก และ เบาะเป็นทรงรูปคน ครับ แนวทางผมคิดว่าจะทำให้อยู่ในสภาพเดิมๆที่สุด (แต่อยากใส่ล้อ BBS แบบคุณ Black Beta)จัง.... \^^/

Offline toonhyper

• Fiat Fever!
  • Member
  • Last Login:March 15, 2024, 04:53:46 pm
ล่าสุดผมบังเอิญโชคดีไปเจอเข้า เลยมีโอกาสได้จัด Beta2000 coupe รถในฝันมาเก็บไว้แล้ว ช่วงนี้กำลังทะยอยเก็บอะไหล่และเงินทุนให้ครบแล้วจะเริ่มเก็บทีเดียวเลย แต่รายละเอียดบางอย่างอะไรที่เก็บได้ก็จะเก็บไปก่อนครับ ถ้าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมีอะไรแนะนำกันผมก็ขอขอบคุณมากๆนะครับ...

รถผมเป็นรุ่นโฉมเก่า แผงหน้าปัทรุ่นแรก และ เบาะเป็นทรงรูปคน ครับ แนวทางผมคิดว่าจะทำให้อยู่ในสภาพเดิมๆที่สุด (แต่อยากใส่ล้อ BBS แบบคุณ Black Beta)จัง.... \^^/

สภาพสวย-เดิม ดีมากเลยครับ  :good:
"I am Toon, Toonhyper.
          Not just a buyer, I am a hunter..."

โครงการบูรณะ FIAT 850 Berlina >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21972.0
Progetto Fiat X1/n >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=36829.0

• Member

สภาพสวย-เดิม ดีมากเลยครับ  :good:

ขอบคุณมากครับ... &v& &v& &v&

• Member
ช่วงนี้วุ่นมากเลยไม่ได้upกระทู้ครับ ตอบ คุณchaloemyos ขอบคุณครับถ้าชอบก็สอยเลยครับจะได้มีพวกกันเยอะๆ แต่ขอเตือนว่าควรจะดูให้ของส่วนใหญ่อยู่ในสภาพที่ดีนะครับเพราะอะไหล่หายากมากๆครับ   ตอบคุณsonorsotha  ไม่ได้คุยกับพี่ซะนานเลยครับ คุณsonorsotha คือรุ่นพี่ใจดีที่ช่วยผมสั่งของตอนช่วงแรกๆเลยครับ ว่าแต่มีท่านใดช่วยแนะนำร้านทำสีดีๆให้ด้วยครับ ของผมก็เริ่มหลายจุดเหมือนกันแล้วพี่ ไว้โทรไปคุยครับ   ตอบคุณpan ขอบคุณครับที่ชม เสียดายวันงานvisa หมดก่อนเลยต้องรีบเร็วไปหน่อยครับ

ถ้าสะดวกรบกวนขอเบอร์ติดต่อของคุณ Black beta หน่อยครับ มีเรื่องสอบถามหลายอย่างเหมือนกัน ขอบคุณมากครับ

ผมโป้ง 081 6476881  &v& &v& &v&

• Member
กำลังตรวจสอบว่าต้องเซอร์วิสอะไรและอย่างไรบ้าง ค่อยจัดเตรียมอะไหล่ให้พร้อม .....มึนเหมือนกันอะไหล่บางตัวไม่มีแล้ว.... :crazy2:

• Member

• Member
ดีใจด้วยครับที่หารถได้ตามที่ตั้งใจ และยินดีที่ได้คุยกันวันนี้ครับ มีอะไรที่ผมจะช่วยได้ก็ยินดีครับ โทรหาได้เลยครับ แล้วท่านอื่นมีอีกมัียครับ จะได้ลองนัดเจอกันสักครั้ง

Tags: Lancia Beta 

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments