Author Topic: ความคืบหน้าของเจ้า MINI Mark I(อัพเดต 4/8/06 repair 10x6 wheels)  (Read 61038 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline asw

• Classiccar lover
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 16, 2020, 12:13:40 am
    • trade2car ซื้อขายรถบ้านมือสอง....ฟรี
รูปโดยรวมครับ เครื่องเสร็จต้องไปขัดสีอีกรอบ :3)

Offline asw

• Member
  • Last Login:January 16, 2020, 12:13:40 am
    • trade2car ซื้อขายรถบ้านมือสอง....ฟรี
พอรถเสร็จแล้ว จะเอาโมเดลtamiya ที่ต่อมาวางไว้ในรถครับ ทำให้คล้ายกันกับของจริงครับ(อุตส่าห์ทำรอตั้งนานกว่ารถจะเสร็จ) C:>
« Last Edit: July 11, 2006, 08:32:39 pm by asw »

Offline matic

• Member
  • Last Login:January 12, 2021, 10:29:37 pm
 \^^/ รถสวยมากครับ ผมไปเดินดูรถ คุณ asw พอดีตอนไปซื้ออะไหล่ครับ ถ้ามีคร้าบน้ำลายไม่ต้องตกใจนะครับ ;D

Offline porrr

• Member
  • Last Login:September 27, 2015, 10:37:20 am
งบบาน (เยอะ) เหมือนของผมเลย  *c*  ตอนนี้ของผมก็ใกล้เสร็จเต็มทีแล้ว ได้กลับบ้านมาแล้วแต่ก็ยังต้องเก็บ รายละเอียดอยู่อีกนิดๆ หน่อยๆ ( ตอนนี้ขัดสีอยู่กับช่างดม พรุ่งนี้จะไปรับกลับบ้าน  b:b )

1969 Austin Mini Mk2 1275 Cooper ' S '

preaw-wee

• Guest

Offline gowest

• Member
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
สวยครับ สวยทั้คู่เลย ทําไปเท่าไหร่แล้วครับเนี้ย
ใหนจะค่าเครือง
ค่าสี
ค่าอะไหร่
ค่าทําภายใน
มิหน้ามินิ มันถืงแพง
เมื่อก่อนไม่เคยมอง MK1 เลย มองแต่ตัวท้ายๆต้องมีโป่งมีล้อ13 แต่ตอนนี้ชักเปลียนใจแล้ว มันก็สวยไปอีกแบบ
« Last Edit: April 07, 2006, 09:48:58 am by gowest »
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline asw

• Member
ทำไปเท่าไหร่ตอนนี้ผมยังไม่ทราบครับ :-X จดรายการทุกอย่างในสมุดเรียบร้อยตั้งแต่ได้มา แต่ไม่กล้าคำนวนรวมยอดครับ  เพราะกลัวเป็นลม D:X

Offline asw

• Member
ว่าแต่รถของคุณปอก็งามมากๆครับโดยเฉพาะสี เห็นงามมาแต่ไกลเงวับแสบตาเลย (8-)  อยากให้รถผมเสร็จไวๆแล้วจะได้ไปขัดสีที่อู่ช่างดมซะที จะได้เงาๆเหมือนรถคุณปอไงครับ "v"

Offline minihadyai

• Member
  • Last Login:August 06, 2013, 11:21:33 am
รถสวยจริงๆ อยากได้มั่ง คราวหน้าต้องลองไปทำที่พี่ดมบ้างแระ เห็นเค้าว่าคิวย้าวยาวน่ะครับ

ผมเชียร์ด้วยอีกคนครับ มาร์ควันหา โมโตไม้วงใหญ่ๆ หรือไม่ก็ เดิมๆ สวยเก๋กว่าเยอะครับ นาร์ดี้ก็โอน่ะครับ(พวงมาลัยเดิมผมพอมีครับ)

ไฟสูงต่ำต้องดิฟที่เท้าถึงจะเจ๋งดีครับ ผมเคยขับแบบนั้นมา หนุกดีครับ

สุดท้ายขอให้รถเสร็จไวๆ น่ะครับ ผมจะได้เข้าไปต่อคิวครับ w^w
ขายอะไหล่มินิ ทั้งใหม่และ เก่า สนใจเข้าไปชมได้ที่ http://minihadyai.wordpress.com/

สนใจ ติดต่อ 089-7396777 บอยครับ

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
คุณ ASW ครับตัวกล่องคุมเครื่องน่าจะย้ายไปไว้ในรถนะครับเพราะในห้องเครื่องมันร้อนเกินไป นานๆไปจะพังเอานะครับ

Offline asw

• Member
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับคุณอู๋ ผมจะไปปรึกษาช่างอีกทีครับ เพราะว่าผมบอกกับช่างให้วางตำแหน่งเดิมๆกับในหัวตัดที่ยกมาครับ  ขอบคุณครับ

Offline porrr

• Member
  • Last Login:September 27, 2015, 10:37:20 am
ทำไปถึงไหนแล้วครับ... น่าจะใกล้เสร็จแล้วใช่มั๊ยครับ Update รูปให้ชมกันด้วยนะครับ  &v&
1969 Austin Mini Mk2 1275 Cooper ' S '

Offline asw

• Member
วันก่อนไปดูมา แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ครับ เดินไฟแล้วครับ แอร์ก็เสร็จแล้วด้วยครับ ตอนนี้กำลังจะไปทำท่อและเฮดเดอร์ครับ อีกซักอาทิดย์คงเสร็จ แล้วเอาไปเบาะเพิ่มครับเพราะแผงประตูกับแพดานยังไม่ได้บุครับ เสร็จแล้วไปเก็บที่ช่างดมครับ กว่าจะเสร็จสมบูรณ์ก็ต้องมีอีกซักเดือนกว่าๆครับ

ปล.รถของคุณปอคงจะเสร็จแล้วซิครับ ได้ขับซะที แล้วรถผมจะเสร็จตามไปครับ

Offline asw

• Member
 \^^/วันนี้ไปดูมาครับ ได้ลองขับรถแล้วด้วย ขับสนุกดีครับ รู้สึกเหมือนโกคาร์ทเลย เครื่องผมไดเร็กคอยล์ 1300 แรงดีเลยครับ  แต่พบว่าต้องแก้ไขบางจุดเมื่อเก็บสีเสร็จครับ เช่นว่า หม้อน้ำไม่ดี พัดลมไฟฟ้าไม่ทำงานตามที่ต้องการฌซ็ตไว้  ตอนนี้เก็บสีที่อู่ช่างดมครับ ช่างจุ้นก็มาทำเบาะเพิ่มให้ด้วยครับ คาดว่าอีกสามอาทิตย์คงจบหมดครับคันนี้ :><:

ปล.กล้องถ่ายรูปเสีย เลยไม่ได้ถ่ายมาให้ชมกันครับ ไว้เสร็จหมดแล้วจะรวบยอดมาให้ทีเดียวเลย $:)

Offline tanayu

• art
  • Member
  • Last Login:August 02, 2022, 03:56:26 pm
ยินดีด้วยครับพี่ มินินี่เสน่ห์แรงจริง ๆ แถวบ้านผมมีพี่คนนึงอยู่ร้านอะไหล่เล่นมินิเหมือนกันผมยังเคยไปคุยขอความรู้กะเค้าเลย มีทั้งมินิแวน แล้วก็มินิกระบะ กระจกสไลด์เหมือนของพี่เลยคับ แล้วก็บอกเหมือนกันเลย ว่าขับแล้วอารมณ์โกคาร์ท เห็นเค้าว่ามินินี่ไม่มีสปริงเหรอครับ มีแค่ลูกยางกันกระแทกเหรอครับ สงสัยมานาน ขอบคุณครับ
อาร์ท
I love classic car I love bmw I'm art .

Offline asw

• Member
เป็นลูกยาง เรียกว่าเต้ายางครับ  "v"แต่ของผมใช้เป็นสตรัทปรับเกลียวครับ ปรับสูงต่ำได้หลายระดับครับ b:b เป็นของแต่งน่ะครับ เห็นเขาบอกว่ามันจะแข็งหน่อย นั่งแล้วจะเจ็บท้อง เมื่อวานลองขับ เออ..รู้สึกรวนๆที่ท้องจริงๆ แข็งกว่าเต้ายางครับ แต่มันปรับได้หลายระดับดีครับ ผมเพิ่งจะลองตกลงซื้อขายล้อ 13x6นิ้วอยู่พอดี ถึงจะชอบมาร์ควัน แต่ก็โรคจิตนิดๆที่ชอบล้อใหญ่ๆ 13นิ้วเ w:)ห็นว่าติดบังโกลนด้วย เลยต้องเฉือนนิดนึง :freddie:เฉือนนิดนึง แต่ผมก็นัดเขาลองใส่ก่อน ถ้าได้ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่เห็นเจ้าของล้อบอกว่า ปรับสตรัทให้สูงหน่อยก็พ้นแล้ว แต่รถก็จะดูโย่งๆ :o คิดหนักเลยครับงานนี้
« Last Edit: June 10, 2006, 11:34:32 pm by asw »

Offline asw

• Member
เพิ่มเติมอีกนิดครับ เต้ายางหรือ rubber cone จะหน้าตาแบบนี้ b:b

Offline asw

• Member
อันที่รถของผมใส่ มันจะมีหน้าตาราวๆนี้ครับ เป็นของspax

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
เคยไปคุยที่อู่สุพิศหรือยังครับ เขาทำปีกนกช่วงล่างของspax ไม่เห็นกับตาไม่เชื่อเลย ถ้าได้ใส่คงระเริงยิ่ง w^w

Offline asw

• Member
ยังเลยครับคุณเสียอา +o+ เป็นยังไงเหรอครับ x:) เรื่องช่วงล่างรถผมทำเสร็จแล้ว จ่ายไปหลายหมื่นเลย เหลือแต่ปรับอย่างเดียว

ปล.เรื่องล้อความเห็นข้างบนที่ผมเขียนไว้ ผมลบนะครับเพราะเพื่อนผมโทรมาบอกว่ามีคนขายล้อกล้วยแบบแท่งยาว 12x5นิ้ว 12000 เลยเกิดลังเลใจ จนถึงเปลี่ยนใจเลย เพราะขอบ12 คิดไปคิดมาก็โอเค แถมไม่ต้องไปเฉือนตัวถังอีก O:D

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
เขาเอาอลูมิเนียมมาทำ เนียนมั่กๆ แล้วจะให้เบอร์ไว้โทรไปคุย

Offline matic

• Member
  • Last Login:January 12, 2021, 10:29:37 pm
สวัสดีครับ

ชุดช่วงล่างดีมากๆเลยครับครบเลย
ผมว่าใช้สปริงแทนเต้ายางนี่น่าจะนิมมากๆเลยครับ
ผมยังอยากเปลี่ยนเลยครับเพราะใช้เต้ายางนี่รถเด้งมากๆเลยครับ

ส่วนรูปรถของผมเป็น morris mini mk1 ครับแต่แปลงไปเกือบหมดเลยครับ
ติชมได้เลยครับ

ปล

ผมพอจะมีโลโก้ของ morris mk1 เก็บอยู่ครับ คุณaswสนใจไหมครับผมเอาไปให้ครับ

ขอให้โชคดีครับ

ถ้าภาพใหญ่ไปขอโทษด้วยนะครับ

deluxe67

• Guest
ผมว่าใส่สปริงแล้วมันร่อนครับ ขนาดใส่13*7 นิ้ว แล้วคุณเสียอาครับ อู่สุพิศนี้อยู่ที่ไหนครับ

Offline asw

• Member
สวัสดีครับ

ชุดช่วงล่างดีมากๆเลยครับครบเลย
ผมว่าใช้สปริงแทนเต้ายางนี่น่าจะนิมมากๆเลยครับ
ผมยังอยากเปลี่ยนเลยครับเพราะใช้เต้ายางนี่รถเด้งมากๆเลยครับ

ส่วนรูปรถของผมเป็น morris mini mk1 ครับแต่แปลงไปเกือบหมดเลยครับ
ติชมได้เลยครับ

ปล

ผมพอจะมีโลโก้ของ morris mk1 เก็บอยู่ครับ คุณaswสนใจไหมครับผมเอาไปให้ครับ

ขอให้โชคดีครับ

ถ้าภาพใหญ่ไปขอโทษด้วยนะครับ

รูปใหญ่ๆ ถึงจะดีครับ จะได้เห็นชัดๆ รถสวยครับ ผมว่าน่าจะแปลงกลับนะครับ ของผมตอนได้มาแทบจะไม่รู้เลยว่าป็นมาร์ควัน

ส่วนเรื่องโลโก้ต้องขอบคุณคุณMaticมาครับ แต่ว่าผมพึ่งได้มาครบเมื่อวันศุกร์เอง  :) อีกอย่างของผมมันเป็น Austin Mini MK1 ครับ :>

Offline asw

• Member
ของคุณ matic ดูก็รู้ว่าเป็น MK1 เพราะกระจกหลังจะสั้นกว่าโรเวอร์(ขนานกันกับฝาท้าย)
ซึ่งที่ถูกแปลงมาต้นๆเลยคงเป็น 
ประตู(เดี๋ยวนี้ราคาประตูMK1แพงมาก สองหมื่นกว่ายังไม่จบเลย)
 %:(ไฟท้าย
กระจังหน้า
อื่นๆ
 :3)
« Last Edit: June 11, 2006, 05:34:16 pm by asw »

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments