Author Topic: มาแล้วจ้า... ดุ่ย คับป้า vs E30 กลีบลำดวน...  (Read 376608 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ae

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
อันนี้อ่ะเหรอครับน้าแกลบบบ  "v" "v"

ถอดใส่ทันที....ผมจำด้ายยยย  :grin: :grin:

It's fun... when it runs! Trust me.

Offline Gneisenau

• Member
  • Last Login:December 06, 2016, 08:20:08 pm
    • Bakingclub
 &v& คารวะเจ้าของกระทู้เสียจริงๆ  ท่านช่างตำพริกละลายจนแม่น้ำแดงไปทั้งสายแล้วขอรับ 

Offline Maddog

• Pitdog real dog
  • Member
  • Last Login:November 12, 2023, 02:17:56 pm
รักแกลบ... :kiss:

Offline blablabla

• **กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม**
  • Member
  • Last Login:February 16, 2021, 01:19:59 pm
นึกแล้วน้าต้องมาแซว ว่างๆมาเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวหมูต้มยำหน่อย ไม่มีตังแล้ว C:>

อันในรูปคุ้นจัง คล้ายๆเคยมี $^$
คำคมประจำวันนี้   "มีด"

Offline freedom_fly

• Creamy Crassy
  • Member
  • Last Login:January 09, 2021, 04:28:29 pm
นึกถึงสมัยก่อน มีแต่่BBS แต่ผมว่า Alpina ดูสวยมากๆครับ  :smitten:
สุขใดไม่เท่า ล้วงกระเป๋า แล้วเจอตังค์

Offline babae30

• ได้เริ่มต้นดีกว่าถึงจุดจบ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 23, 2019, 08:50:49 pm
เอามาต่อเลยพี่ดุ่ย อ่านแก้เซง :idiot2:

Offline top30

• 28/30/34
  • Member
  • Last Login:January 02, 2020, 11:45:10 pm
cheer up b:b b:b b:b b:b เว้ยยย ทอม.....
นึกถึงparty 50คน ไว้เว้ยยยยย $^$ $^$ $^$ $^$

วันนี้รอคิวซื้อกล้วยแขกเจ้าอร่อยประจำเชียงใหม่....เหลือบไปเห็นE30เดิมมมมมมมมมมมสนิท ไฟท้ายสองชั้น รูปทรงถูกต้องตามแบบอีสามสิบที่ดีควรจะเป็น...สีเปลือมังคุด..ยังมิวายคัน..เอากระดาษไปเหน็บที่กระจก..อิอิ :coolsmiley: :coolsmiley: 
สาธุ..ขอให้เจ้าของเบื่อขายแบบถูกๆที...เพี้ยงงง
« Last Edit: January 16, 2009, 08:08:18 pm by top30 »
Happiness only real when shared

Offline babae30

• ได้เริ่มต้นดีกว่าถึงจุดจบ
  • Member
  • Last Login:January 23, 2019, 08:50:49 pm
cheer up b:b b:b b:b b:b เว้ยยย ทอม.....
นึกถึงparty 50คน ไว้เว้ยยยยย $^$ $^$ $^$ $^$

วันนี้รอคิวซื้อกล้วยแขกเจ้าอร่อยประจำเชียงใหม่....เหลือบไปเห็นE30เดิมมมมมมมมมมมสนิท ไฟท้ายสองชั้น รูปทรงถูกต้องตามแบบอีสามสิบที่ดีควรจะเป็น...สีเปลือมังคุด..ยังมิวายคัน..เอากระดาษไปเหน็บที่กระจก..อิอิ :coolsmiley: :coolsmiley: 
สาธุ..ขอให้เจ้าของเบื่อขายแบบถูกๆที...เพี้ยงงง

ได้เลยพี่ผมจะลุยต่อ สงใสต้องมีเรื่องให้ช่วยหาอีกเยอะเลย

Offline kung321

• Member
  • Last Login:November 26, 2021, 11:41:06 pm
รอติดตามกระทู้นี้ วันละ 2-3 รอบเลยนะครับ เอาใจช่วย เจ้าของกระทู้ครับ ^ ^

Offline top30

• 28/30/34
  • Member
  • Last Login:January 02, 2020, 11:45:10 pm
พี่หรั่งครับเดี๋ยวหลังจากกลับจากเชียงใหม่วันอาทิตย์นี้แล้วเอาแบบเข้าไปให้ดูครับบบ

ถ้าพี่หรั่งทำกระทู้แบบนี้มั่งคงต้องรวมเป็นพอคเก็ตบุคส์หละครับบบ

รอติดตามกระทู้นี้ วันละ 2-3 รอบเลยนะครับ เอาใจช่วย เจ้าของกระทู้ครับ ^ ^
Happiness only real when shared

Offline Flying Dutchman

• Member
  • Last Login:April 15, 2018, 11:17:57 pm
ตื่นมาอ่านแต่เช้าไม่ยักกะมี update  U')

ขอใช้กระทู้นี้หน่อยนะ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว มีคนถามว่าไอ้ชิ้นส่วนในรูปบนๆนั่นทำอย่างไร

ทำตามนี้ครับ นี่คือแบบที่ใช้ในตัวแข่ง DTM สมัยโน้นแท้ๆ จริงๆแล้วควรจะพูดว่าอันนี้คือของแท้ๆ เพราะมันเป็นของค้างสต๊อคอยู่ใหม่เอี่ยมยังไม่เคยใช้ขายอยู่ไหนเยอรมัน
อันนี้มิใช่ของ Gr. A อย่างที่เข้าใจกัน Gr.A อยู่ภายใต้กฏ homologation จะเอาปีกนกมาทำขึ้นมาใหม่แบบนี้ไม่ได้ มันยังเป็น V-ARM ของเดิมเพียงแต่ทำเปลี่ยน pick-up point เป็น joint ตาเหลือก ส่วน DTM อยากจะทำอะไรก็เชิญทำ เอาเครื่องไปวางไว้บนหลังคาก็ไม่มีใครว่า จนต้องเลิกแข่งไปทีนึงช่วง 1996-2000 เพราะพอเปิดให้ทำกันตามอำเภอใจแล้วมันแพงจัด คนเลยไม่อยากจะมาแข่ง มีวิ่งหยองแหยงๆกันไม่กี่ยี่ห้อ ส่วนมากจะเป็นทีมโรงงานที่คนขับไม่ได้จ่าย คนจ่ายไม่ได้ขับเสียมากกว่า (ปัจจุบันที่มาเริ่มแข่งกันใหม่ สถานะการณ์ก็ไม่ได้ต่างไปจากเดิมสักเท่าไหร่)

อยากจะสั่งซื้อเอามาเป็นแบบ แต่พ่อหนุ่มลุ่มแม่น้ำดานูบที่นั่นอีเมล์มาบอกว่าราคาหนึ่งแสนสี่หมื่นห้าพันบาท ยังไม่รวมค่าส่งและยินดีที่จะส่งมาไทยแลนด์ให้ถ้ายูต้องการ

ต้องการแน่ๆ แต่กระเป๋าสตางค์มันไม่ต้องการ   z:)

« Last Edit: January 17, 2009, 08:27:34 am by Flying Dutchman »

• Member
  • Last Login:April 15, 2018, 11:17:57 pm
แต่มีพิมพ์เขียวของ BMW Motorsport อยู่ ก็น่าจะพอทำได้ เอาไปให้ช่างกลึงดูตบเข่าฉาดบอกว่าสบายมาก เดี๋ยวรู้กัน

• Member
ไหนๆก็ไหนๆอีกทีนะน้องดุ่ย

สำหรับจ๊อบครับ มันเป็นแบบนี้ ผมหากระทู้นั้นไม่เจอเสียแล้ว

Offline thanases

• Member
  • Last Login:June 09, 2018, 09:20:43 pm

สำหรับจ๊อบครับ มันเป็นแบบนี้ ผมหากระทู้นั้นไม่เจอเสียแล้ว

ขอบคุณครับพี่ต่อ มันเป็นรุ่นใหนนี่
แรงด้วย สวยด้วย

Offline ggmf

• Member
  • Last Login:September 05, 2016, 01:26:07 pm
ยิ่งอ่านยิ่งน่าติดตาม :good:

Offline ท่านขุน

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
พี่ต่อจัดภายในรถได้สวยดี  ชอบครับ

• **กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม**
  • Member
  • Last Login:February 16, 2021, 01:19:59 pm
ยินดีเลยครับพี่ต่อ ความรู้ทั้งนั้น ของผมไม่ค่อยมีสาระหรอกครับ
ดีซะอีก ทำให้กระทู้หลากหลายน่าอ่านขึ้นเยอะเลยครับ มีทั้งบู๊ ทั้งบุ๋น ครบรส :good:

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
คุณต่อ ลุยเลยครับ ของผมอะส่งอัดลูกหมากเอา โช๊คก็ตัดสปริงก็ตัด จะได้ออกอารมรณ์หน้าพาเลชของเเท้  :evil: :evil: :evil: :evil: :evil:
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
พี่ต่อจัดภายในรถได้สวยดี  ชอบครับ

ขอบคุณครับ พยายามจะทำข้างในให้มันเป็นรถแข่งแบบ street version แนวๆที่ Porsche GT3 ทำตัว street ออกมา สวยดีครับ

เอาเลยครับคุณแผน!!

ของ Gr.A จะเป็นแบบนี้ โปรดสังเกตุว่าปีกนกจะยังคงเป็นของเดิมเพื่อคง geometry ของเดิมเอาไว้ ทำใหม่แค่ตรงปลาย
ช่างคนหนึ่งเขาทำให้แบบนี้เมื่อก่อนวัน trackday ครั้งล่าสุด วิ่งไปไม่กี่รอบเลยยังสรุปอะไรไม่ได้ แต่รู้สึกว่าการเลี้ยวคมขึ้นและทิศทางรถวิ่งไปตาม caster ได้ดีขึ้น
แต่อาจจะเป็นเพราะไปค้นพบว่าลูกหมากตัวหนึ่งมันงออยู่ตั้งแต่ตอนไปชนที่นครไชยศรีเมื่อตอนโน้นก็ได้ ให้ช่างอีกที่หนึ่งเช็คดูเขาบอกไม่เป็นไรทุกอย่างปกติ ก็เชื่อเขา แต่รู้สึกมาตลอดเหมือนกันว่ารถมันเลี้ยวซ้ายกับเลี้ยวขวามีอาการไม่เหมือนกัน ซ้ายจะออก Over ขวาจะออก under ไม่น่าเชื่อว่าขับรถลูกหมากงอๆอยู่ครึ่งค่อนปี!!!!! ช่างคนนี้สังคายนาใหม่ให้หมดทุกเม็ด
« Last Edit: January 18, 2009, 06:00:06 am by Flying Dutchman »

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
งบน้อยคุณค่อขอโหลดแนวพื้นบ้านไปก่อน  :grin: :grin:
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
กราบเรียน มิตรรักแฟนเพลงที่รักทุกท่านครับ
เนื่องด้วย 2-3วันนี้ ผมติดภาระกิจใหญ่หลวงนัก
ขออนุญาติ อัพเดตกระทู้พรุ่งนี้นะจ๊ะ อย่าเพิ่งอารมณ์เสีย &v&
มีให้ดูอีกเยอะ เรื่องสนุกอีกเพียบ ยาวเหมือนหนังชีวิตเลยแหละ

Offline ommo

• Member
  • Last Login:February 08, 2016, 01:50:39 am
รอชมต่อไป     :good: :smitten: :smitten: :smitten:

Offline akekasak

• Member
  • Last Login:April 08, 2016, 04:18:21 pm
กราบเรียน มิตรรักแฟนเพลงที่รักทุกท่านครับ
เนื่องด้วย 2-3วันนี้ ผมติดภาระกิจใหญ่หลวงนัก
ขออนุญาติ อัพเดตกระทู้พรุ่งนี้นะจ๊ะ อย่าเพิ่งอารมณ์เสีย &v&
มีให้ดูอีกเยอะ เรื่องสนุกอีกเพียบ ยาวเหมือนหนังชีวิตเลยแหละ
]ลมเสียเลย เจ้าของกระทู้ไม่ว่าง ไปกระทู้ขี้อิจฉาดี
กว่า

Offline sxeno

• ค่อยเป็นค่อยไปครับ
  • Member
  • Last Login:January 20, 2015, 10:58:00 pm
อิจฉาจัง  :good:

Offline kung321

• Member
  • Last Login:November 26, 2021, 11:41:06 pm
ใจร้าย มากๆ T T  :cry:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments