Author Topic: # กระทู้ขี้อิจฉา ตอน เปิดโปงอีสามสิบ #  (Read 621375 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Pan

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
 :tickedoff: :tickedoff: :tickedoff: ฝาที่สั่งหล่อทำยังไม่มาส่งเลยครับ แต่เพื่อนบอกเขาสั่งร้านี้บ่อยๆแต่มันชอบช้าตามสไตส์ช่างไทยครับ   :tickedoff: :tickedoff: :tickedoff:
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline watt6652777

• win-win
  • Member
  • Last Login:December 19, 2023, 03:03:06 pm
    • www.chanel.com
รถคุณเอ้นี่ผุมิใช่น้อยเลยนะเนี่ย แตว่าทำซะขนาดนี้อยู่ได้อีกยาวเลยเน๊อะ ใจถึงจริงจริง :good:
Go Extra Miles

Offline ae

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
นั่นของ 30 หรืออย่างไรครับอาจารย์

เดี๋ยวน้าดุ่ยเข้ามาดูต้อง เซี่ยนแน่ๆ  :smitten:

น้าเอ้ คุยกันมาถึงจุดนี้แล้ว...เอากันให้ตรงเลยนะครับบบบบ :wink: :wink:

It's fun... when it runs! Trust me.

Offline ae

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
ตอนแรกก็ไม่คิดว่ามันจะถลำลึกไปขนาดนี้หรอกครับ....เลยตามเลยว่างั้นดีกว่า >*|

รถคุณเอ้นี่ผุมิใช่น้อยเลยนะเนี่ย แตว่าทำซะขนาดนี้อยู่ได้อีกยาวเลยเน๊อะ ใจถึงจริงจริง :good:

It's fun... when it runs! Trust me.

Offline ommo

• Member
  • Last Login:February 08, 2016, 01:50:39 am
ตอนแรกก็ไม่คิดว่ามันจะถลำลึกไปขนาดนี้หรอกครับ....เลยตามเลยว่างั้นดีกว่า >*|

ขอบเหวมันลื่นมากคุณเอ้    :grin:      ผมลองปีนดูแล้วยากจริงๆ   :help:

Offline top30

• 28/30/34
  • Member
  • Last Login:January 02, 2020, 11:45:10 pm
ดูจากรูปแล้วตัวถังไม่น่าใช่E30อย่างแรง...แต่รูปชุดนี้มันอยู่ในsetของE30(ผิดพลาดประการใดผู้รู้ช่วยแก้ไขด้วยครับ) ตอนแรกก็ดูลังเลอยู่นานเหมือนกัน %:( %:(

นั่นของ 30 หรืออย่างไรครับอาจารย์

เดี๋ยวน้าดุ่ยเข้ามาดูต้อง เซี่ยนแน่ๆ  :smitten:

น้าเอ้ คุยกันมาถึงจุดนี้แล้ว...เอากันให้ตรงเลยนะครับบบบบ :wink: :wink:
Happiness only real when shared

Offline ae

• Member
ท้ายมันเหมือน e21 ป่าว :idiot2:

Offline blablabla

• **กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม**
  • Member
  • Last Login:February 16, 2021, 01:19:59 pm
บ้านอยู่แถวไหนหรอ ทำไมเด็กแถวบ้านหน้าตาดีขนาดนี้ นึกว่านายแบบ :crazy2:
เมื่อมือหมอ.....กล่าววาจาศักดิ์สิทธิ์กัผมแล้ว....จะรอช้าอยู่ใย... C:)

งานนี้ต้องเอาใจหมอหน่อย........หันซ้ายหันขวาหาใครไม่เจอ

เลยคว้ามือเด็กแถวบ้านไปดูเป็นเพื่อน  3:)  :>D :>D :>D

......จัดไปตามหมอสั่งโล้ดดดดดด... :bytherule:
คำคมประจำวันนี้   "มีด"

Offline ommo

• Member
  • Last Login:February 08, 2016, 01:50:39 am
ดูจากรูปแล้วตัวถังไม่น่าใช่E30อย่างแรง...แต่รูปชุดนี้มันอยู่ในsetของE30(ผิดพลาดประการใดผู้รู้ช่วยแก้ไขด้วยครับ) ตอนแรกก็ดูลังเลอยู่นานเหมือนกัน %:( %:(

ขายึดฝากระโปรงมันไม่ไช่  แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นอะไร   :bythebook:

Offline ae

• Member
เมื่อวานไปเยี่ยมหนูแดงมาครับ....ขณะนี้หมอให้ดมยาสลบและเริ่มทำการผ่าตัดใหญ่เข้าห้อง  I.C.U. แล้วครับ ... C:>

เลาะพื้นฝั่งคนขับออกก่อน (ไม่แน่ใจว่ายังงี้ยังเรียกพื้นรถได้อีกรึเปล่า >*|)

Offline ae

• Member
อีกครึ่งที่หามา.....เผื่อว่าจะช่วยช่างให้ทำงานง่ายขึ้น....

เลาะเม็ด....เอาเนื้อสวยๆมาใส่  :smitten:

Offline ae

• Member
มือหมอเริ่มปฎิบัติการ "เลาะตะเข็บ"

สว่านเล็กจิ้มทำเป็นไกด์....แล้วตามซ้ำด้วยสว่านหัวใหญ่......  :retro:

Offline ae

• Member
เอา "ตัดสอก" ที่มีอยู่ไปให้เผื่อเป็น "ตัวเลือก"....อันไหนสวยเอาอันนั้นเลยหมอ.. "v"

Offline ae

• Member
ข้อสังเกตุเล็กๆน้อยๆ.... :coolsmiley:

คานรับหม้อน้ำ M10 จะไม่เหมือนกับหัว M20 ที่ได้มา.....

ถ้าจะเอาของตัวนอกที่สวยๆมาใส่ ต้องเลาะเอาตัวรับหม้อน้ำ M10 ของเดิมมาใส่ด้วย...  :-!

Offline my precious

• Member
  • Last Login:October 02, 2020, 03:43:45 pm
เลือกอันไหนอย่าลืมเอาหูลากตรงใต้กันชนมาด้วยนะเอ้

Offline ae

• Member
 &v& ขอบคุณครับพี่....เดี๋ยวต้องไปกำชับมือหมอว่าอย่าลืมจุดนี้ด้วย

มีอะไรแนะนำก็เอาหมดเลยนะครับพี่....เขียนไปได้เรื่อยๆ นึกไรออกก็มาแปะไว้ได้เลย

เผื่อเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆที่กำลังทำหรือจะทำ e30 ด้วย  :good:

Offline B123

• Member
  • Last Login:August 15, 2018, 03:11:03 pm
แจ่มแมวววววววว มากคับน้าเบียร์.....  :good:

โหหหหหหหห..........น้าเบียร์โคตรรรรรร"แจ่มแมว" มากๆ  :grin: :grin: :grin:

"อำเด็ก"
น้าเอ้พูดแบบนี้ แล้วผมกะอาจารย์มิต้องคบแต่ผู้ใหญ่หรือคร๊าบบบ
อุตส่าบอกให้น้าเห็นใจผมหน่อย   นะ นะ

ใจคอจะให้รู้จักแต่คนแก่หรือไงพ่อคู๊ณณณณ

:coolsmiley:

ฝงฝาอะไรน้า...า
ไหน ไหน ...เอามาดูหน่อยซิมีจริงรึเปล่าเนี่ย

อย่ามาอำกันนะ.......โดนอำมาหลายทีแล้ววว.....
โดยเฉพาะอาจารย์เพื่อนท่านนั่นแหล่ะ....ชอบอำเด็ก  :prank:

น้าเอ้คร๊าบบบบ ขายผมเถอะ อย่าไปขายคนอื่นเลย นะ.....นะ..

เห็นใจผมด้วย นกน้อยทำรังแต่พอตัวครับ

อย่างน้อยผมก็มีฝา Alpina ครบ 4 อันแล้วนะ

b:b

• Member
  • Last Login:October 02, 2020, 03:43:45 pm
&v& ขอบคุณครับพี่....เดี๋ยวต้องไปกำชับมือหมอว่าอย่าลืมจุดนี้ด้วย

มีอะไรแนะนำก็เอาหมดเลยนะครับพี่....เขียนไปได้เรื่อยๆ นึกไรออกก็มาแปะไว้ได้เลย

เผื่อเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆที่กำลังทำหรือจะทำ e30 ด้วย  :good:
ยินดีครับ เพิ่งนึกออกว่าโครงหัวตัดที่ได้มา กับหนูแดงน่ะ ตำแหน่งยึดไดรเออร์ไม่ตรงกัน(คือไม่เหมือนกันนั่นแหละ) ต้องระวังตรงจุดนี้ด้วยนะครับ ถ้านึกอะไรออกอีกจะมาแปะไว้แล้วกันครับ

Offline ae

• Member
ยินดีครับ เพิ่งนึกออกว่าโครงหัวตัดที่ได้มา กับหนูแดงน่ะ ตำแหน่งยึดไดรเออร์ไม่ตรงกัน(คือไม่เหมือนกันนั่นแหละ) ต้องระวังตรงจุดนี้ด้วยนะครับ ถ้านึกอะไรออกอีกจะมาแปะไว้แล้วกันครับ

จริงด้วย....เพิ่งสังเกตุเห็น

รูวางไดเออร์แอร์มันเยื้องกันอยู่นิดนึงหนิ....ไม่รู้แผ่นนี้ช่างจะใช้ของหัวตัดที่ได้มา หรือใช้ของเดิม  :idiot2:

พี่มีคำแนะนำยังไงบ้างมั๊ยครับ  :help:

• Member
ถ้าตรงส่วนนั้น(ส่วนที่ยึดไดรเออร์)ของเดิมมันยังสวยอยู่ ก็น่าจะเลาะเอาแต่ no.1 จากหน้าตัดศอกแล้วก็เอาขายึดหม้อน้ำของเดิมมาใช้ ส่วนหูลากตรงใต้กันชน มองไม่เห็นว่าของหน้าตัดมีมั๊ย ถ้ามีก็ดีไป ถ้าไม่มีก็เลาะเอาของเดิมมาใส่ได้ เป็นแค่ความคิดเห็นนะครับ ผิดถูกยังไงลองตัดสินใจดูนะครับ

Offline triple2

• Member
  • Last Login:February 05, 2014, 08:56:02 pm
ครับ น้าโทนี่ แจ่มแมววววว 
แต่ยังไงมันก็แค่ฝา แมววๆ จะไปสู้
พวกเสือที่เค้าขับ Alpina ตัวเป็นๆ
ได้ยังไง  เสือพวกนี้ออกล่าเหยื่อล่าเนื้อกันเป็นว่าเล่น  :tongue:
แถมออกล่าทีไร เค้าได้ติดไม้ติดมือกลับมาตลอด เมนูไม่เคยซ้ำเรยยย
อย่างน้าโทนี่กะผมนี่ก็ต้องหากินแบบแมวๆไปก่อนล่ะคร๊าบบบ
 'b' 'b'

แจ่มแมวววววววว มากคับน้าเบียร์.....  :good:

โหหหหหหหห..........น้าเบียร์โคตรรรรรร"แจ่มแมว" มากๆ  :grin: :grin: :grin:

"อำเด็ก"
น้าเอ้พูดแบบนี้ แล้วผมกะอาจารย์มิต้องคบแต่ผู้ใหญ่หรือคร๊าบบบ
อุตส่าบอกให้น้าเห็นใจผมหน่อย   นะ นะ

ใจคอจะให้รู้จักแต่คนแก่หรือไงพ่อคู๊ณณณณ

:coolsmiley:

ฝงฝาอะไรน้า...า
ไหน ไหน ...เอามาดูหน่อยซิมีจริงรึเปล่าเนี่ย

อย่ามาอำกันนะ.......โดนอำมาหลายทีแล้ววว.....
โดยเฉพาะอาจารย์เพื่อนท่านนั่นแหล่ะ....ชอบอำเด็ก  :prank:

น้าเอ้คร๊าบบบบ ขายผมเถอะ อย่าไปขายคนอื่นเลย นะ.....นะ..

เห็นใจผมด้วย นกน้อยทำรังแต่พอตัวครับ

อย่างน้อยผมก็มีฝา Alpina ครบ 4 อันแล้วนะ

b:b

Offline ae

• Member
ครับ น้าโทนี่ แจ่มแมววววว 
แต่ยังไงมันก็แค่ฝา แมววๆ จะไปสู้
พวกเสือที่เค้าขับ Alpina ตัวเป็นๆ
ได้ยังไง  เสือพวกนี้ออกล่าเหยื่อล่าเนื้อกันเป็นว่าเล่น :tongue:
แถมออกล่าทีไร เค้าได้ติดไม้ติดมือกลับมาตลอด เมนูไม่เคยซ้ำเรยยย
อย่างน้าโทนี่กะผมนี่ก็ต้องหากินแบบแมวๆไปก่อนล่ะคร๊าบบบ
 'b' 'b'

น้าเกินไปป่าวว....น้ารู้รึเปล่าว่าน้ำกำลังพูดอยู่กับใคร...

น้าโนนี่เนี่ย....1 ในตองอูเลยนะครับ "v"

ไปบอกเค้าแมวๆๆๆ เดี๋ยวเค้า งองแง ขึ้นมาผมไม่เกี่ยวนะน้า  :grin:

......ไปดีกว่า..............เหมี้ยววว...ว  :2funny:

« Last Edit: February 10, 2009, 09:26:35 am by ae »

Offline ae

• Member
    มาเข้าเรื่องรถต่อกัน...

ถ้าตรงส่วนนั้น(ส่วนที่ยึดไดรเออร์)ของเดิมมันยังสวยอยู่ ก็น่าจะเลาะเอาแต่ no.1 จากหน้าตัดศอกแล้วก็เอาขายึดหม้อน้ำของเดิมมาใช้ ส่วนหูลากตรงใต้กันชน มองไม่เห็นว่าของหน้าตัดมีมั๊ย ถ้ามีก็ดีไป ถ้าไม่มีก็เลาะเอาของเดิมมาใส่ได้ เป็นแค่ความคิดเห็นนะครับ ผิดถูกยังไงลองตัดสินใจดูนะครับ

ไปคุยกับมือหมอแล้ว... บอกเดี๋ยวขอดูของเดิมก่อนว่าแผ่นในห้องเครื่องสวยอยู่รึเปล่า.... :coolsmiley:
ใจผมอยากเอาแค่คานหน้าแบบที่พี่แนะนำเหมือนกัน...ตามรูป No.1 

ตัดสอกที่มี...โชคดีได้ของรุ่นกันชนเล็กมาครับพี่....มีหูลากมาด้วย คงเอาแค่คานหน้า
แล้วแก้แค่ ขารับหม้อน้ำของ เครื่อง M10 มาใส่  (8-)

ตอนนี้ทำพื้น+แซสซี ไปได้ 1 ข้างแล้ว....เดี๋ยวมา update ต่อนะครับ  U')

Offline Flying Dutchman

• Member
  • Last Login:April 15, 2018, 11:17:57 pm
ตัวคานหม้อน้ำ ถ้ามิได้ใช้แล้ว ขอร่วมซื้อด้วยคน

อยากได้เฉพาะช่วงบนหนึ่งคืบวัดจากด้านข้าง จะเอามาเสริมเชื่อมครอบลงไปบนคานเดิม  เพราะมันบางเหลือเกิน พอใช้ pin ยึดฝากระโปรงไขน๊อตยึดเข้าไปแล้วมันแบนลงมาเอาดื้อๆเลย แล้วน๊อตมันคลาย เดี๋ยวฝากระโปรงปลิว

ไปตีขึ้นรูปใหม่น่าจะเสียเวลา

Offline ae

• Member
ตัวคานหม้อน้ำ ถ้ามิได้ใช้แล้ว ขอร่วมซื้อด้วยคน

อยากได้เฉพาะช่วงบนหนึ่งคืบวัดจากด้านข้าง จะเอามาเสริมเชื่อมครอบลงไปบนคานเดิม  เพราะมันบางเหลือเกิน พอใช้ pin ยึดฝากระโปรงไขน๊อตยึดเข้าไปแล้วมันแบนลงมาเอาดื้อๆเลย แล้วน๊อตมันคลาย เดี๋ยวฝากระโปรงปลิว

ไปตีขึ้นรูปใหม่น่าจะเสียเวลา

OK.ครับ เดี่ยวทราบว่าอันไหนไม่ได้ใช้ (เพราะมี 2 อันอยู่แล้ว) ผมส่งข่าวด่วนๆเลยนะครับพี่ต่อ... :-!

โช้คอัพ ผมถอดออกมาแล้วแต่ช่างขอไว้เผื่อทำชุ้มโช้ค...
เลยไม่ได้แบกกลับมาทำปรับเกลียวซ่ะที  >*|

A-ARM ไปถึงไหนแล้วครับ update หน่อยครับพี่ รอชมๆๆ  U')

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments