Author Topic: # กระทู้ขี้อิจฉา ตอน เปิดโปงอีสามสิบ #  (Read 621317 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Flying Dutchman

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 15, 2018, 11:17:57 pm
Roll Cage นั่นคือที่ทำจาก SITT ?
สวยงามมากครับ

Offline ae

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
ลูบแล้วลูบอีก......จนบางได้ที่แล้วก็มาพ่นเกาะเหล็กกกกกก (กันเถอะ)  \^^/

It's fun... when it runs! Trust me.

Offline ae

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
ใกล้ความจริงแล่ะ........ C:)   :op   U') 

It's fun... when it runs! Trust me.

Offline ae

• Member
Roll Cage นั่นคือที่ทำจาก SITT ?
สวยงามมากครับ

ใช่ครับ  :-!

Offline ae

• Member
ล่าสุดเมื่อเที่ยงวันนี้.....

โป้วรอบคันเสร็จหมดแล้ว.....ลูบน้ำอีกเล็กน้อย เป็นรอบสุดท้ายย  \^^/

.... รอมันแห้งก็พ่นสีใกล้เคียงได้แล้วววว...ครับบบ  O:D

Offline ae

• Member
ช่างกำลังยาแนวตามเดิมๆของมันที่เคยมี...ผมเองก็ไม่ได้ซีเรียสกับตรงนี้มากนักแต่ช่างบอกมัน ต้องมี ครับ
ok ok....ยังไงก็ได้ครับพี่...เอาให้ดีล่ะกัน   "v" "v" "v"

ทีแรกเห็นทาออกเป็นสีน้ำเงินออกอมสีเทาๆ....แต่พอแห้งแล้วกลายเป็นสีดำเฉยเลย...เป็นของตรานกแก้วครับ  O:)11

Offline ae

• Member

แหวนไม่ต้องเอามาก็ได้ครับ ลูกสูบที่มีอยู่มีแหวนมาด้วย ยังไงก็ต้องทะลวงกระบอกสูบมันอยู่แล้ว วัดให้ดีๆแล้วคว้านเข้าหาแหวนของมันเลย แต่จริงๆแล้วแหวนมันก็ไม่แพงนะ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าชุดละไม่กี่พันบาท
สองพัน...สองพันสาม....สองพัน...สองพันสาม....สองพัน...สองพันสาม....สองพัน...สองพันสาม....  :freddie:

เหมือนโดนสะกดจิตเลย 555  :happy2:   :happy2:   :happy2:

• Member
  • Last Login:April 15, 2018, 11:17:57 pm
ไอ้เจ้า sealant ตามรอยต่อแบบนั้นเคยได้ยินมาเหมือนกันว่ามัน "ต้อง" มี แต่ไม่เคยรู้เลยว่ามันเพื่อวัตถุประสงค์อันใด วานฝากถามช่าง หรือท่านใดทราบช่วยไขข้อข้องใจนี้ให้ด้วยครับ

Offline ae

• Member
ไอ้เจ้า sealant ตามรอยต่อแบบนั้นเคยได้ยินมาเหมือนกันว่ามัน "ต้อง" มี แต่ไม่เคยรู้เลยว่ามันเพื่อวัตถุประสงค์อันใด วานฝากถามช่าง หรือท่านใดทราบช่วยไขข้อข้องใจนี้ให้ด้วยครับ

เท่าที่เคยจำได้...รู้สึกยาแนวตามร่องตะเข็บที่มีช่องว่างเล็กๆระหว่างชิ้นเหล็ก / ชิ้นงานที่มาเจอกัน
และก็ตามแนวตะแข็บในห้องโดยสาร พื้นรถต่างๆ น่าจะกันสนิมระหว่างรอยต่อนั้นและกันน้ำแทรกเข้าไปด้วยในตัวนะครับ
ที่กระป๋องมันเขียนว่า "stone chip and underbody protection"

มีเรื่องปรึกษานึดนึงครับ..ว่าท่อไอเสียนี่หม้อกลางและพักท้ายใช้อะไรดี
กะว่าวิ่งสนามตัวใบท้ายจะเอาเป็นใส้ตรงดีมั๊ยครับ

แก้คำผิดครับ
« Last Edit: July 09, 2009, 06:50:02 pm by ae »

• Member

เท่าที่เคยจำได้...รู้สึกยาแนวตามร่องตะเข็บที่มีช่องว่างเล็กๆระหว่างชิ้นเหล็ก / ชิ้นงานที่มาเจอกัน
และก็ตามแนวตะแข็บในห้องโดยสาร พื้นรถต่างๆ น่าจะกันสนิมระหว่างรอยต่อนั้นและกันน้ำแทรกเข้าไปด้วยในตัวนะครับ
ที่กระป๋องมันเขียนว่า "stone chip and underbody protection"

มีเรื่องปรึกษานึดนึงครับ..ว่าท่อไอเสียนี่หม้อกลางและพักท้ายใช้อะไรดี
กะว่าวิ่งสนามตัวใบท้ายจะเอาเป็นใส้ตรงดีมั๊ยครับ

แก้คำผิดครับ

ถ้าตั้งใจจะวิ่งสนามอย่างเดียวก็ไม่ต้องใส่เลยก็ได้ครับ เป็นท่อตรงเส้นเดียวมาเลย เอาข้ออ่อนไว้ตรงกลางหน่อยกันขาด
ของผมที่ปลายเอาดุ้นอะไรที่ควานหาได้ที่ร้านท่อไอเสียมาแปะไว้อันนึงเพื่อจะได้เอา silencer (ที่ไขน๊อตถอดออกได้) เสียบเอาไว้ได้ตอนขับไปสนาม และตอนเอาไปขับวอร์มเล่นวันอาทิตย์ ไม่ได้มีก้อนอิฐวิ่งตามรถมาแน่

ตอนที่ถอดออกก็ท่อตรงดีๆนี่เอง

เคยใส่หม้อพักจริงๆเอาไว้ที่ปลาย ท่อตรงช่วงที่ผ่านพื้นตรงคนขับมันร้อนจนพื้นรองเท้าละลายเลย อันนี้พูดถึงวิ่งในสนามนะ

แต่พอถอด silencer ออกก็

Offline ae

• Member
ขอบคุณครับพี่ต่อคิดไว้เหมือนกันเลยครับ...ผมกะว่าจะทำ adapter ไว้ตรงช่วงท้ายเป็นแบบถอดได้...
วันไหน track day ก็เอาเป็นท่อตรง....วันไหนเอาวิ่งถนนก็เอาที่มีหม้อพักมาใส่สะดวกดี  :><:

Offline ae

• Member
Post รูปข้ามขั้นตอนไปนิสสสนึง....ขออภัยนะครับ รูปมันอยู่หลาย folder เลยพลาด..

ก่อนที่จะเห็นเป็นสีเทาๆ เขียวๆทั้งคัน....หัวหน้าช่างสั่งโป้วแดง .."ทั้งคัน" ไปเล้ยย...รับรองไม่หนาแล้วเราค่อยไล่ลูบน้ำออกอีกทีพี่เอ้....

หัวหน้าบอก "พี่เอ้คร้าบรับรอง....รถไม่มีรู....ลมไม่เข้าแน่นอน"  :grin: 

Offline ท่านขุน

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
น่าจะกันสนิมระหว่างรอยต่อนั้นและกันน้ำแทรกเข้าไปด้วยในตัวนะครับ

:good:  แม่นแหล่วครับ.... 

Offline ae

• Member
ส่วนที่มองเห็นในภาพเป็นสีออกน้ำเงินๆที่บริเวณชายล่างเป็นนั่นตัว stone guard ของ นกแก้ว...

ใส่กาพ่นออกมาเป็นเม็ดเล็กๆ หรือจะเอาใหญ่ๆก็แล้วแต่ปรับหัวพ่น...

พ่นออกมาตอนแรกก็เป็นสีน้ำเงินอย่างที่เห็นเนี่ยแหละครับ...แต่พอแห้งแล้วมันก็จะกลายพันธุ์เป็นสีดำครับ

Offline ae

• Member
พ่นไปตามชายล่าง.....ซุ้มล้อ.....ใต้ท้องรถ..ฯลฯ

..กันหินดีด...กันดินดีด...ดีซะมัด  :good:

« Last Edit: July 09, 2009, 09:01:36 pm by ae »

Offline ae

• Member
น่าจะกันสนิมระหว่างรอยต่อนั้นและกันน้ำแทรกเข้าไปด้วยในตัวนะครับ

:good:  แม่นแหล่วครับ.... 

จำได้คร่าวๆ....จากที่ช่างเค้ายิงภาษาถิ่นใส่ผมครับพี่เอ   :grin:

Offline ae

• Member
ยังไม่รู้ว่าจะตัดดำที่ชายล่างดีรึเปล่า...  :a_smiley:

Offline top30

• 28/30/34
  • Member
  • Last Login:January 02, 2020, 11:45:10 pm
เสื้อขาวนั่นเด็กอู่หรอครับน้า....หรอว่าโฟว์แมน....555
ดูจากหน้าน้องเค้า...เค้าต้องหาว่าน้าสติเสียไปแล้วแน่ๆ :cheesy: :cheesy:

ชายล่าง.... "ดำ" ........ครับพี่น้องงง

ส่วนที่มองเห็นในภาพเป็นสีออกน้ำเงินๆที่บริเวณชายล่างเป็นนั่นตัว stone guard ของ นกแก้ว...

ใส่กาพ่นออกมาเป็นเม็ดเล็กๆ หรือจะเอาใหญ่ๆก็แล้วแต่ปรับหัวพ่น...

พ่นออกมาตอนแรกก็เป็นสีน้ำเงินอย่างที่เห็นเนี่ยแหละครับ...แต่พอแห้งแล้วมันก็จะกลายพันธุ์เป็นสีดำครับ
« Last Edit: July 10, 2009, 06:01:37 am by top30 »
Happiness only real when shared

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
 :good: :good: :good: :good: :good:

เเวะมาดูรถเทพครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline fany

• ---
  • Member
  • Last Login:October 14, 2016, 11:20:45 pm
    • ช้างเซอร์วิส
ขับไป บ่นไป

Offline ae

• Member
:good: :good: :good: :good: :good:

เเวะมาดูรถเทพครับ

ขอเปลี่ยนเป็น "แวะมาดูรถเอ้" ได้มั๊ยครับ.........ชื่อนั้นเดี๋ยวซ้ำกับคนอื่นครับพี่แผน  :grin:   :grin:

Offline ae

• Member

ชายล่าง.... "ดำ" ........ครับพี่น้องงง

ตอนออกมาจากโรงงาน จริงๆมันพ่นชายล่าง ดำหรือต้องสีตัวรถกันแน่หล่ะครับเนี่ย  %:(

ตัดดำสวยกกว่าเหรอครับ....กลัวว่ารถจะดูลอยๆอ่ะซิครับ....รถผมสีขาวนา.....

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
ผมชอบขาวมากกว่าครับ พ่นดำแล้วขาดทุน เตี้ยแล้วดูไม่เตี้ย

[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline blablabla

• **กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม**
  • Member
  • Last Login:February 16, 2021, 01:19:59 pm
เห็นด้วยครับ ไม่ยากหรอกถ้าขาวไม่สวยทำดำง่าย แต่ทำดำแล้วไม่สวยทำขาวยากนะ !o!

ผมชอบขาวมากกว่าครับ พ่นดำแล้วขาดทุน เตี้ยแล้วดูไม่เตี้ย

คำคมประจำวันนี้   "มีด"

Offline babae30

• ได้เริ่มต้นดีกว่าถึงจุดจบ
  • Member
  • Last Login:January 23, 2019, 08:50:49 pm
เห็นด้วยครับ ไม่ยากหรอกถ้าขาวไม่สวยทำดำง่าย แต่ทำดำแล้วไม่สวยทำขาวยากนะ !o!

ใช้เลยทำดำทีหลังง่ายกว่า

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments